ผู้เขียน หัวข้อ: Gundam ตัวเล็กๆ มากๆ (ดินกระดาษ) ทาสีเพิ่มครับ  (อ่าน 9650 ครั้ง)

ออฟไลน์ Off-Songwut

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 50
  • SongwutOffice
    • songwutoffice.blogspot.com
Gundam ตัวเล็กๆ มากๆ (ดินกระดาษ)

พอดีช่วงนี้ผมไม่ได้ต่อโมเดลอะไรครับ ปั้นแต่ดินกระดาษเล่นอย่างเดียว
เลยคิดมาว่าดินกระดาษที่เกินมา จะทำยังไงดี  :iconpanic: (ตอนจกดินกะไม่พอดี)  :iconpanic:
โชคดีที่ผมกำลังอยากได้อะไรเล็กๆ  ลองเอามาปั้นเป็นชิ้นส่วนต่างๆได้พอดี
เลยวาดรูปเตรียมลงมือทำเพิ่มครับ

:iconlol: :iconlol: :iconlol:

ชิ้นส่วนมันเล็กมากผมเลยปั้นและ ค่อยๆ แกะ เอาครับ แกะก็ไม่เป็น
ก่อนแกะผมก็ร่างหน้าของเจ้ากันดั้มครับ  ใช้เข็มเจาะช่วยจะได้จับสะดวก
 :iconpunch: :iconpunch:

ส่วนตัวครับทำเหมือนๆกันหมด แต่ค่อยๆทำเอา เล่นซ่ะ ตาลายไปหลายรอบเลยครับ  :icondizzy: :icondizzy:

ใช้��าพวัดขนาดที่ต้องการครับ

ทุกชิ้นส่วนใช้กาวลาเท็กซ์ ติดหมดครับ

เขาของกันดั้ม ผมวาดรูปแล้วใช้มีดปากกาตัดออกมาติดครับ

ประกอบร่าง !!! แขนถลอกนิดหน่อย แฮะๆ ^_^

ยังมีอีกหลายตัวครับที่ผมกำลังทำ แล้วค่อยเอามาลงสีพร้อมกันครับ

ตัวที่เสร็จแล้วครับ

ดินส่วนเกินมาจาก ตัวนี้ครับผม -^_^-  :iconnasty:
SD Dark Magician Girl

เห็นตัวที่เป็น PVC ที่ออกมาล่าสุดแล้วอยากได้แต่ไม่มีเงินซื้อ T^T  :iconcryjoy: เลยต้อง สร้างเองครับ
ไม่สวยเท่าแต่ก็ยังดีที่ออกมาเป็นตัว

หมดแล้วล่ะครับ
ถ้ามีข้อผิดพลาดประการใดขออ��ัยด้วยครับ

:iconwish: :iconwish: :iconwish:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 17, 2010, 10:52:34 AM โดย Off-Songwut »

ออฟไลน์ pititatkung

• Verified User
  • มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -4
Re: Gundam ตัวเล็กๆ มากๆ (ดินกระดาษ)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2010, 03:29:12 PM »
งานสเกลใหม่ ขนาดจิ๋ว
ไอเดียวแจ๋วดีครับ  :iconhappy:

ออฟไลน์ BookZero

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: -18
Re: Gundam ตัวเล็กๆ มากๆ (ดินกระดาษ)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2010, 03:43:10 PM »
ใช้สมาธิสูงมากเลยทีเดียวเชียว
ถ้าผมทำผมคงเลิกตั้งแต่ทำหน้ามันล่ะ :iconcry:

ออฟไลน์ JinBikeR

• กัน-โอตะ
  • Like: 162
  • สำนักพู่กัน !!
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2010, 04:14:58 PM »
ผลงานที่ออกมา แสดงให้เห็นถึงความตั้งใจอย่างแรงกล้าเลยครับ  :iconcryjoy:

ออฟไลน์ sazajung

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 23
  • บ้ากล้องไปแร้ว =="
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2010, 04:33:41 PM »
นับถือความคิด ความพยายามเลยครับ ชื่นชมจากใจครับ    :iconwish:

ออฟไลน์ BasaraCoen

• *
  • Like: -2
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2010, 06:41:52 PM »
ขอชื่นชมในความคิดสร้างสรรค์และความสามารถจริงๆครับ :iconwish:

ออฟไลน์ Strike Freedom

• *
  • Like: 35
  • Macross Lovers
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2010, 06:44:53 PM »
จิ๋ว แต่ แจ๋ว งานแฮนด์เมด คัสต้อม ที่ทำขึ้นด้วยตัวเอง ฝีมือครับ นับถือในความพยายามจริง ๆ เพราะเล็กมาก
ขอบคุณที่ปั้นมาให้ชมนะครับ  :icongift:

ออฟไลน์ SNRI

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 32
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2010, 07:00:59 PM »
ขอแว่นขยายด่วนครับ  :iconlol: :iconlol: :iconlol:
รับ1:144 gundam seravee 2 แบบต่อดิบครับ
ใครอยากปล่อย IM มาเลยครับ

ออฟไลน์ gear

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 0
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2010, 07:06:49 PM »
 :icondisapp: เล็กจี๊ดใจจิงๆ แหมๆ เพ่งมากปวดตาไหมเนี่ยสุดยอดเลยพอลงสีเสร็ดสวยเลย

ออฟไลน์ watpong

• *
  • Like: -2
  • กันดั้มคือชีวิต
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2010, 08:45:36 PM »
นับถือเลยครับเป็นผมคงไม่นั่งทำชิ้นเล็กๆแบบนี้

สมาธิท่านนั้นสุดยอดครับ

ออฟไลน์ OffArt

• *
  • Like: 28
  • จะตามหาแสงสว่างในความมืด...
    • บล็อกของผม (อาท) ครับ http://arto-corner.blogspot.com , http://puttipong-artist.exteen.com
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2010, 09:10:17 PM »
ยอดไปเลย ลูกพี่  :iconlol: :iconwink:
เดี๋ยวกลับไปเล่นที่บ้านดีกว่า :iconlol:

บล็อกของผม ^ ^ http://arto-corner.blogspot.com : อารยธรรม Exteen เก่า http://songwutoffice.exteen.com - http://puttipong-artist.exteen.com

ออฟไลน์ patsawat

• Like: 5
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2010, 10:38:38 PM »
ตัวที่ลงสีเสร็จแล้วน่ารักดีอ่า  เล้กสุดๆ ฝีมือจริงๆครับ   :iconvsign:
ทำไงดีอยู่ดีๆก็หมดไฟซะงั้น  ><

ออฟไลน์ Q-pids

• *
  • Like: 1
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2010, 04:49:29 PM »
-ขอแสดงความนับถือในความพยายามอย่างสูงครับ สู้ๆๆๆครับ

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2010, 06:31:51 PM »
เอามาลงเพิ่มครับ พึ่งทำเสร็จ เป็น Guncannon กับ Z'Gok ครับ
  :iconsmile: :iconsmile: :iconsmile:

ยังไม่ได้ลงสีครับรอหลายตัวหน่อยแล้วลงสีพร้อมกันไปเลย
 :iconlol: :iconlol: :icondizzy: :iconlol:

หมดแล้วครับ
 :iconsmile: :iconsmile: :iconsmile:

ถ้ามีเพิ่มเติมจะเอามาลงเพิ่มอีกครับ

:iconlol: :icondizzy: :iconlol:

ออฟไลน์ titi001

• *
  • Like: 12
Re: Gundam ตัวเล็กๆ มากๆ (ดินกระดาษ) เพิ่มเติมครับ
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2010, 08:22:47 PM »
ตอนทำสีเสร็จสวยงามมากเลยครับ  :iconcryjoy:

Re: Gundam ตัวเล็กๆ มากๆ (ดินกระดาษ) ทาสีเพิมครับ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2010, 10:33:02 AM »
Guncannon และ Z'Gok ทาสีเพิมครับ

เจ้่าพวกนี้ทำเสร็จเมื่อไหร่ ทาสีเมื่อนั้น เลยครับ

SD Dark Magician Girl และ Gundam Zaku ตัวน้อย

SD Dark Magician Girl ทาสีเสร็จแต่ยังไม่เรียบร้อยครับ รอเก็บลายละเอียด  :iconnasty: :iconnasty:

��าพด้านบนครับ ส่วนที่เห็นกล่อง นั้น คือ กล่องเก็บเศษดินกระดาษครับ เพื่อเอามาใช้ได้อีก  :icongift: :icongift:

ดูดีๆเหมือนกล่องเก็บเศษขยะมากกว่า  :iconcry: :icondisapp:

ทำ Guntank ต่อละครับ  :iconpunch: :iconvsign:

ถ้ามีอะไรเพิ่ม จะเอามาลงให้ดูกันอีกครับ

Gundam ตัวเล็กๆมากๆก็จบแล้วครับ พวกตัวเล็กๆไป รวมกันที่

ห้องของสาวน้อย ไอซ์ ผู้ชอบการต่อกันพลา -^_^-

http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=18664.0

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 19, 2010, 12:21:33 PM โดย Off-Songwut »