ผู้เขียน หัวข้อ: Gunpla จาก Gundam AGE อัพเดทสินค้าที่จะวางจำหน่ายแต่ละเดือน HG, GB, AG, 1/48, Candy toy, etc.  (อ่าน 75738 ครั้ง)

ออฟไลน์ PUCHIANGMAI

• TG STAFF
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 17
Re: Gunpla จาก Gundam AGE มาแล้วครับ
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2011, 03:26:48 PM »
ส่วนตัวว่าน่าดูดีครับ ในอนิเมกันดั้มหล่อดี(จริงๆถ้ารับหน้าเทิร์นเอได้ก็ไม่มีปัญหานะ)
ตัวละครไม่สนอยู่แล้ว ยังไม่เจอสาวๆ

สาธุ...ขอให้นางเอกและสาวๆในเรื่องนี้อึ๋มอึ๋มเถิด...เนื่องจากข้าพเจ้านั้นเดาว่าสาวๆในเรื่องจะหนักไปทางโลลิและแบนสนิท+ไร้แฟนเซอร์วิสมาทำให้หนุ่มๆกระชุ่มกระชวย...เพราะเป็นการ์ตูนเด๊กเด็ก
ปุ๊ เชียงใหม่...สนับสนุนโมไทย โมญี่ปุ่น โมจีน โมเกาหลี

ออฟไลน์ someone

• Verified User
  • มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 1
Re: Gunpla จาก Gundam AGE มาแล้วครับ
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2011, 03:30:51 PM »
ดูๆแล้ว plamo ก็สวยดี แต่คงรอดแหละ

^
^
^
รับไม่ค่อยได้กับหน้า turn A เท่าไหร่เลย

ออฟไลน์ bangbang04

• กัน-โอตะ
  • Like: 54
« ตอบกลับ #62 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2011, 03:49:03 PM »
ส่วนตัวว่าน่าดูดีครับ ในอนิเมกันดั้มหล่อดี(จริงๆถ้ารับหน้าเทิร์นเอได้ก็ไม่มีปัญหานะ)
ตัวละครไม่สนอยู่แล้ว ยังไม่เจอสาวๆ

สาธุ...ขอให้นางเอกและสาวๆในเรื่องนี้อึ๋มอึ๋มเถิด...เนื่องจากข้าพเจ้านั้นเดาว่าสาวๆในเรื่องจะหนักไปทางโลลิและแบนสนิท+ไร้แฟนเซอร์วิสมาทำให้หนุ่มๆกระชุ่มกระชวย...เพราะเป็นการ์ตูนเด๊กเด็ก

ก็เห็นแล้วนิ เพื่อนสมัยเด็กของพระเอก เอมิลี่ กะโอเปอเรเตอร์มิเรส ก็แบนแต๊ดแต๋ยังกะออกมาจากโดเรม่อน แล้วไหนจะตาลุงที่ยังกะออกมาจากผลงานของ โอซามุ เท็ตซึกะ คนวาดเจ้าหนูปรมาณูอีก
ย้าย Blog ใหม่แล้วจ้า
http://bang04.blogspot.com/

ออฟไลน์ taeyeon

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: -3
« ตอบกลับ #63 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2011, 04:14:49 PM »
นับเป็นข่าวดีๆ ผมจะได้แตกไลน์ซะ ไม่ก็เก็บตัวเก่าๆไปก่อน  :iconnasty:
ดีไซน์ภาคนี้ไม่โดน  :iconcryjoy:

ออฟไลน์ treize

• *
  • Like: -17
« ตอบกลับ #64 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2011, 04:24:24 PM »
>>>PVเป็นอันว่า เหมือนดูร๊อคแมน+ดิจิมอนยังไงก็ไม่รู้ :iconcry: คงได้เว้นวรรคทางการเก็บไปอีก1ภาค :iconfreak:

แผ่นOO(Awakening)ยังไม่ได้ไปหาซื้อเลย

ออฟไลน์ earthsphere

• TG STAFF
  • ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 9
  • -Inactive-
« ตอบกลับ #65 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2011, 04:52:35 PM »

ก็เห็นแล้วนิ เพื่อนสมัยเด็กของพระเอก เอมิลี่ กะโอเปอเรเตอร์มิเรส ก็แบนแต๊ดแต๋ยังกะออกมาจากโดเรม่อน แล้วไหนจะตาลุงที่ยังกะออกมาจากผลงานของ โอซามุ เท็ตซึกะ คนวาดเจ้าหนูปรมาณูอีก

เหมือน 999 มากกว่านะ สไตล์น่ะ
Follow me At Twitter<<<กด

ออฟไลน์ ReJInA

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 16
  • นี้มันโดนัทส่วนของชั้นนะ!!
« ตอบกลับ #66 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2011, 04:53:42 PM »
มี ร็อคเก็ตพันช์ มั้ย? :iconwinks:

ออฟไลน์ bangbang04

• กัน-โอตะ
  • Like: 54
« ตอบกลับ #67 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2011, 05:06:27 PM »

เหมือน 999 มากกว่านะ สไตล์น่ะ

ด...ดักแก่  (ฮา)
ย้าย Blog ใหม่แล้วจ้า
http://bang04.blogspot.com/

ออฟไลน์ LUCKY7

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: -13
  • สนใจมาร่วมธุรกิจยึดครองโลกกับเรามั๊ยครับ?
« ตอบกลับ #68 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2011, 05:27:42 PM »
ไลน์นี้ขอผ่านดีกว่า :iconfreak:
กรุณาอ่านวิธีตั้งค่าขนาดของลายเซ็น: http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=3528.0

ออฟไลน์ JAM3Sz

• *
  • Like: -10
« ตอบกลับ #69 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2011, 05:43:07 PM »
ไม่ไหวๆ 

ออฟไลน์ bossgeass

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: -4
  • เจ้าของไม่ได้เลือกโม-โมตังหากที่เลือกเจ้าของ
« ตอบกลับ #70 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2011, 06:39:53 PM »
อะไรที่ทำให้ Gundam บิดเบี้ยวไป  :iconcry:

ออฟไลน์ naroki

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
« ตอบกลับ #71 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2011, 07:08:40 PM »
สงสัยงานนี้พี่จีนคงได้แซงหน้าแหงๆ

ระวังเอาใว้  เกาหลีตอนนี้ก็เริ่มมาแรง (แต่มาแต่แมงโม้ ไม่ทำจริงซักอัน)

แล้วพอมาดูกันดั้ม

ดีเทลล์ดาวน์ซะงั้น

เจ้า AG เกรด กับ GB เกรดนี่ ดูยังไงก็แพงเพราะชิบ เอาไปเล่นกับตู้เกมส์  แล้วอย่างงี้ตลาดต่างประเทศจะรอดเร้อ............

แถม AG เกรดมีชิบแค่อันเดียวด้วย  แสดงว่าเปลี่ยนถ่ายชิ้นส่วนไม่ได้  แถมถ้าจะให้สนุก  ต้องออกมาเยอะๆ  หลายๆแบบ  เพราะถ้าแบบมันน้อย เกมส์มันก็ไม่สนุก

พวกเกมส์ตระกุล เปลี่ยนถ่าย ปรับแต่งหุ่นนี่  ถ้าปรับสมดุลไม่ดี เกมส์ลงเหวได้ง่ายๆเลยนะ  เหมือน Front mission Evolveอ่ะ ถ้าเปลี่ยนพาร์ทแล้วแทบไม่ต่างจากเดิม ก็ไม่มีประโยชน์  หรือแต่งยากแบบพวก Armored Core เด็กก็เล่นไม่ใหวอีก  รายนั้นเฉพาะทางมากๆ  แต่งมั่วถึงตายได้  ส่วนฟรอนต์มิชชั่น Evolve พาร์ทไม่ค่อยต่างกันมาก  แต่งมั่วก็ยังไม่เท่าใหร่

ซึ่งอย่างที่ว่า ถ้าปรับแต่งไม่ดี  หรือเปลี่ยนพาร์ทไปก็ไม่มีประโยชน์ แล้วใครมันจะไปเปลี่ยนพาร์ท  เหมือน Front mission Evolve นี่แหล่ะ

ไลนน์พันพลาน่ะไม่เท่าใหร่  ไลนน์เกมส์ตู้พี่แกนี่แหล่ะ  ดูท่าทางน่าเป้นห่วง  ขายต่างประเทศก็ยาก แถมเกมส์ถ้าแต่งไม่ดี ไม่สนุก  ก็กระทบยอดขายของเล่นอีก แถมถ้าของเล่นออกน้อย ก็กระทบคนเล่นเกมส์ตู้อีก

เหมือนกระได พยายามดัน กันดั้มให้เป็นเหมือยพวกเบย์เบลด  ทามิย่า ในอดีต  แต่ดูท่าทางคงยากส์อ่ะ  ทั้งเรื่องของราคา แล้วก็ตู้เกมส์ 

แล้วก็อย่าลืม  นี่แค่ AGE-1  ยังมี AGE-2 กับ AGE-3 อีก รวมๆคงประมาณ 9 ร่างสลับกันไปมา   ยิ่งบันไดเชื่อใจไม่ได้  ตัดไลน์เป็นว่าเล่น โดยเฉพาะ 1/100  แก็ง 3 โฉดภาคเดสตินี่ ยังออกมาแค่ Chaos ตัวเดียวเอง  หรืออย่าง OO Movie ก็ออกมาแค่ OOQ ตัวเดียว หรือ Digmon Reboot ก็เงียบหายไปเลยสำหรับดุ๊กม่อน ซึ่งถ้ายอดไม่ถึงเป้า ลุงแกตัดแบบใร้เยื่อใยทันที ไลนน์นี้ถ้าออกมาชุดแรกแล้วขายไม่ดี ก็คงหายไปเลย
ซึ่ง กันดั้ม 3 ชั่วโค ตร. นี่จะเป็นยังไง คงต้องดูกันยาวๆ.......

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 14, 2011, 07:12:01 PM โดย naroki »

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/

ออฟไลน์ Strike Freedom

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 35
  • Macross Lovers
« ตอบกลับ #72 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2011, 07:16:40 PM »
Robot Taekwon จากแดนโสม มันช่างคล้ายมนุษย์เตารีด Iron Man จัง  :iconfreak:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 14, 2011, 07:17:27 PM โดย Strike Freedom »

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
« ตอบกลับ #73 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2011, 07:23:29 PM »
Robot Taekwon จากแดนโสม มันช่างคล้ายมนุษย์เตารีด Iron Man จัง  :iconfreak:

แต่ผมตอนมองผ่านๆ ผมนึกว่าโครงร่าง ออกติมัสพราม จากทรานซ์ฟอร์เมอร์ซะอีก

ออฟไลน์ War-taker

• กัน-โอตะ
  • Like: 60
« ตอบกลับ #74 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2011, 07:40:01 PM »

ไม่รู้ทำไม....ผมรู้สึกว่าเจ้านี่มันหล่อวันหล่อคืนหว่า

ออฟไลน์ kumo

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 7
« ตอบกลับ #75 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2011, 08:19:01 PM »

แต่ผมตอนมองผ่านๆ ผมนึกว่าโครงร่าง ออกติมัสพราม จากทรานซ์ฟอร์เมอร์ซะอีก
คิดเหมือนผมเลยครับ 555  เปลี่ยนแล้วดูเหมือนTransformerเลยครับ

ออฟไลน์ RAYARZERO

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 40
    • RAYARZERO Bolg's
« ตอบกลับ #76 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2011, 08:28:40 PM »

Iron Taekwon V   สินะครับ  (ฮา)

ส่วนเจ้ากงเต๊ก นับวันๆก็หล่อขึ้นเรื่อยๆ "Orz
Blog เล็กๆของกระผมครับ จิ้มที่รูปเลย-w-

ออฟไลน์ mm3

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 32
« ตอบกลับ #77 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2011, 08:31:48 PM »

มันพยายามลบภาพเดิมนะเนี่ย ตัวต้นฉบับนี่ก็อปมาชินก้า แซด มาแบบเต็มๆ

ออฟไลน์ ibachay

• *
  • Like: -1
« ตอบกลับ #78 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2011, 09:32:03 PM »

ไม่รู้ทำไม....ผมรู้สึกว่าเจ้านี่มันหล่อวันหล่อคืนหว่า

เห็นด้วย...ถ้ามีเมะมาจะสอยแผ่นแท้...ถ้ามีโมจะรีบสอยให้ไวเลย 555+ :iconlol:

ออฟไลน์ K

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 151
  • (Inactive)
    • K's Plamo
Gundam AGE อัพเดทสินค้าที่จะวางจำหน่ายแต่ละเดือน

ประกอบไปด้วย
- High Grade
- 1/48
- Gage-ing Builder (ของเล่นสำเร็จรูป)
- Advanced Grade

- ส่วน Master Grade นั้น มีกำหนดในปี 2012

HIGH GRADE

HG 1/144 - Gundam Age-1 Normal [1200 เยน] เดือน 9

และกำหนดการณ์คร่าวๆ ของ HG ตัวที่เหลือในไลน์

1/48

1/48 Gundam Age-1 Normal ยังไม่กำหนดราคาและวันจำหน่าย

GAGE-ING BUILDER MACHINE สามารถนำฟิกเกอร์ GB และ พลาโม AG 1/144 มาเล่นเกมส์ได้ ซึ่งจะแถม Gage-ing Chip มาให้ในตัวโมเดล

GAGE-ING BUILDER* GB 1/100
*ไลน์นี้เป็น figure ครับ ไม่ใช่พลาโม ซึ่งมีขนาดเทียบเท่าสเกล 1/100 สามารถนำไปสแกนเครื่องเล่นเกมส์ GAGE-ING BUILDER MACHINE ได้

ไลน์นี้มีแผนจะวางจำหน่ายหลังเดือน 10 เป็นต้นไป

GB 1/100 - Gundam Age-1 Normal

GB 1/100 - Gundam Age-1 Spallow

GB 1/100 - Gundam Age-1 Titus

GB 1/100 - Age-1 G-Wear Core

GB 1/100 - Genoace

GB 1/100 - Gafran

ADVANCED GRADE AG 1/144

ลักษณะเหมือนกับ FG (First Grade) ของซีรี่ย์ก่อนๆ น่าจะสามารถนำไปใส่ในเครื่องเล่นได้ เช่นเดียวกับ GB

AG - Gundam Age-1 Normal [600 เยน] เดือน 10

AG - Genoace [600 เยน] เดือน 10

AG - Gafran [600 เยน] เดือน 10

AG - Gundam Age-1 Titus [600 เยน] เดือน 11

AG - Gundam Age-1 Spallow [600 เยน] เดือน 12

Gage-ing Carry Case

Age Device และ Gage-ing Haro

แคนดี้ทอย และกาชาปอง

Credit:
http://blog.yam.com/muso
http://blog.hobbystock.jp/report/2011/06/tp0679.html
http://gtoys.blog48.fc2.com/blog-entry-4708.html
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 16, 2011, 11:37:34 AM โดย K »