ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน  (อ่าน 2541713 ครั้ง)

ออฟไลน์ koo

• TG Reporter
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 34
Re: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม
« ตอบกลับ #3640 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2017, 12:23:06 AM »
สอยม้าโมโมมาแล้วครับ เอเฮะๆ ขอยากไม่เท่าไหร่ สวยเป็นพอ ขัดๆเอา อยากถามอีกอย่าง ของr-center พวก GerberaกับNightingale งานเป็นไงบ้างครับ

รีวิวเก่าคุณนาโร นรกแตกขนาดมินิมั่มกับแม็กซิมั่ม

http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=24495.0

http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=33712.0
ฝากติดตามเพจด้วยนะครับ https://www.facebook.com/KOO28988

ออฟไลน์ lovekint

• Verified User
  • มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
Re: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม
« ตอบกลับ #3641 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2017, 07:41:01 PM »
รีวิวเก่าคุณนาโร นรกแตกขนาดมินิมั่มกับ ซิมั่ม

http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=24495.0

http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=33712.0

ละเอียดมากรัวิวคุณนาโร อืม Nightingale  น่าจะขอผ่าน... Gerbera ขอเก็บเวลก่อนค่อยไปท้า ดูแล้วขัดทำสีใหม่น่าจะโออยู่...

ออฟไลน์ papababa

• *
  • Like: 1
« ตอบกลับ #3642 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2017, 07:29:25 PM »
ทำไมช่วงนี้ข่าวโมจีนเงียบจัง ไม่มีตัวใหม่ๆเลยเหรอครับ ทั้งโมโม ดาบัน

ออฟไลน์ 0neman5tory

• *
« ตอบกลับ #3643 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2017, 08:15:12 PM »
 :iconfreak: :iconfreak: :iconfreak: :iconfreak:

โมจีน ทั้ง Momo, Daban, และค่ายน้องใหม่ต่างๆ
แข่งกันออกจนเก็บเงินชื้อไม่ทันละครับ ตอนนี้  :iconpanic:

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
« ตอบกลับ #3644 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2017, 10:36:28 AM »
ทำไมช่วงนี้ข่าวโมจีนเงียบจัง ไม่มีตัวใหม่ๆเลยเหรอครับ ทั้งโมโม ดาบัน

เท่าที่ผมทราบจะมี 1/100  Astray outframe เครื่องของเจ้านักข่าว (จำชื่อไม่ได้) ย้อมหุ้น Testament มาออกอีกรอบ

ผมเก็บแต่ 1/144 เลยไม่ได้ตามข่าวเท่าไหร่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 11, 2017, 10:37:58 AM โดย kana-art »

ออฟไลน์ poonshop55

• *
  • Like: 2
« ตอบกลับ #3645 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2017, 02:15:45 PM »
:iconfreak: :iconfreak: :iconfreak: :iconfreak:

โมจีน ทั้ง Momo, Daban, และค่ายน้องใหม่ต่างๆ
แข่งกันออกจนเก็บเงินชื้อไม่ทันละครับ ตอนนี้  :iconpanic:

เงียบตรงไหน ออกทุกเดือนเลย..

ออฟไลน์ mojimaz

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 4
« ตอบกลับ #3646 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2017, 10:54:30 AM »

เงียบตรงไหน ออกทุกเดือนเลย..

จริง MG ออกแทบจะทุกเดือน ดาบันกับโมโมเนี่ย
รับซื้อ |BUILDERS PARTS HD| MS SPIKE 01 (ขนาด 1/100)

ออฟไลน์ medsms

• *
  • Hello World !!!
« ตอบกลับ #3647 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2017, 09:36:56 AM »
รบกวนขอข้อมูลหน่อยครับ มองหาตัว conversion kit - Exia avalanche dash (MG) ของ Innovator
ใครพอมีร้านแนะนำ หรือพอเจอร้านไหนบ้างไหมครับ

เห็นในห้องซื้อขายมาลงอยู่แต่ราคาเกินงบไป เลยอยากลองหาที่สะพานเหล็กหรือร้านอื่นๆในเนตก่อนครับ
ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ torabytes

• *
  • Like: 10
« ตอบกลับ #3648 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2017, 09:01:22 PM »
รบกวนขอข้อมูลหน่อยครับ มองหาตัว conversion kit - Exia avalanche dash (MG) ของ Innovator
ใครพอมีร้านแนะนำ หรือพอเจอร้านไหนบ้างไหมครับ

เห็นในห้องซื้อขายมาลงอยู่แต่ราคาเกินงบไป เลยอยากลองหาที่สะพานเหล็กหรือร้านอื่นๆในเนตก่อนครับ

www.kritmodel.com ครับ ส่งเร็ว เป็นมิตร มีของอยู่นะตอนนี้
Ice is nice.

ออฟไลน์ sword

• *
« ตอบกลับ #3649 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2017, 11:02:58 AM »
รบกวนแนะนำ โมจีน สามก๊ก หน่อยได้ไหมครับ ว่าต่อยื่อห้อไหนดี หรือตัวไหนคุณภาพโอเค

ออฟไลน์ medsms

• *
  • Hello World !!!
« ตอบกลับ #3650 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2017, 11:27:39 AM »
ขอบคุณมากครับ เดียวจะลองดูอีกที ร้านนี้เคยสั่งมารอบละครับ บริการดีอยู่

www.kritmodel.com ครับ ส่งเร็ว เป็นมิตร มีของอยู่นะตอนนี้

• *
« ตอบกลับ #3651 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2017, 03:26:57 PM »
กลางปี โมจีน พากันออก Ver. MB กันรัวๆ :iconjoy:

Momoko, Daban ไม่รู้โปรเจคใหญ่ท้ายปี จะมีตัวทีเด็ดโดนๆอะไรเข้ามานิ  :iconwish: :iconwish:

Supernova ขอให้เก็บ Wing ครบทุกตัวทีเถิด  :icongift: :icongift:

ออฟไลน์ ooorevooo

• *
  • Like: 3
« ตอบกลับ #3652 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2017, 09:13:07 PM »
โมโมเอาอีกแล้ว

ออฟไลน์ najabangaras

• *
« ตอบกลับ #3653 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2017, 06:01:23 AM »
ทำไมเดี๋ยวนี้กระทู้นี้เงียบจังหว่า  :iconsoul:

• *
« ตอบกลับ #3654 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2017, 10:10:58 AM »
โมจีนออกไวเกิน... เลยไม่รู้จะอัพเดทอะไรกัน  :iconlol: :iconlol: :iconlol:

ออฟไลน์ 28th9

• *
« ตอบกลับ #3655 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2017, 01:11:04 PM »
Daban พวกตัวใหม่ๆ ที่ออกมาต่อยากมั้ยครับ ตัวล่าสุดที่ผมเคยต่อของ Daban ก็นู่นเลยตัว Strike Rouge Ootori รู้สึกว่าต่อยากเพราะกดลำบากมันแน่นมาก ผมเห็นเดี๋ยวนี้ออกมาเยอะมากๆ เลยเดาว่าคุณภาพน่าจะพัฒนามาเยอะแล้ว
พอดีผมมี OO Qant, RX-78-2 Ver 3.0, Blue Frame D, Age2 Dark Hound, OO 7 Swords  ของ Bandai ดองไว้ ว่าจะขายแล้วไปเก็บเป็น Daban แทนทั้งหมด มีตัวไหนที่ควรจะเลี่ยงมั้ยครับ

ปล.โมจีนเคยต่อ Nataku ของ Super Nova แล้วก็ Exia Repair/Akatsuki/Destiny/Sword Strike/Strike Noir ของ Momoko รู้สึกว่าพอต่อได้ไม่ยากเท่าไหร่ครับ

• *
« ตอบกลับ #3656 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2017, 03:07:49 PM »
Daban เรื่องการต่อประกบชิ้นส่วนดีขึ้นเยอะครับมากครับ ตัวสุดท้ายผมต่อถึงแต่ sazabi ver.ka ต่อได้โอเคดีครับ  :iconjoy:

ปล. งาน Daban ผมมีแค่ Buster, blitz, Dule, Aegis กับ sazabi ver.ka  :iconnasty:

ออฟไลน์ rungrung

• *
« ตอบกลับ #3657 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2017, 03:22:12 PM »
ชิกิของดาบัน ตัวนี้เข้าขั้นดีเลยนะ มีอันเดอร์เก็ต ประกบยัดง่าย ไม่มีส่วนเกินเท่าไหร่ เทียบกับแรงที่ต้องใช้แค่สองส่วน จากเดิมที่ปาเข้าไปห้าส่วนเลย แต่รายละเอียดยังไงก็ไม่เนียบเท่าของลุงครับ แต่ก็อยู่ในเกณฑ์ดีมากนะ

ออฟไลน์ 28th9

• *
« ตอบกลับ #3658 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2017, 09:55:22 PM »
Daban เรื่องการต่อประกบชิ้นส่วนดีขึ้นเยอะครับมากครับ ตัวสุดท้ายผมต่อถึงแต่ sazabi ver.ka ต่อได้โอเคดีครับ  :iconjoy:

ปล. งาน Daban ผมมีแค่ Buster, blitz, Dule, Aegis กับ sazabi ver.ka  :iconnasty:
OK ครับ งั้นผมลองเสี่ยงกะ RX78-2 Ver 3 ก่อนดีกว่า

ชิกิของดาบัน ตัวนี้เข้าขั้นดีเลยนะ มีอันเดอร์เก็ต ประกบยัดง่าย ไม่มีส่วนเกินเท่าไหร่ เทียบกับแรงที่ต้องใช้แค่สองส่วน จากเดิมที่ปาเข้าไปห้าส่วนเลย แต่รายละเอียดยังไงก็ไม่เนียบเท่าของลุงครับ แต่ก็อยู่ในเกณฑ์ดีมากนะ
อ่า ถ้าประกบยัดง่าย ก็น่าสน แต่ชิกินี่ผมไม่เก็บครับ - -

• *
« ตอบกลับ #3659 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2017, 09:34:17 AM »
ข่าว Momoko เป็นยังไงบ้างครับตอนนี้

RIP. แล้วใช่ไหมครับ  :iconcry: