ผู้เขียน หัวข้อ: จนกว่าเวลานี้จะหมดสิ้นลง R-center 1/100 MSN-04II "Nightingale"  (อ่าน 16400 ครั้ง)

ออฟไลน์ marasai

• กัน-โอตะ
  • Like: 60
Re: จนกว่าเวลานี้จะหมดสิ้นลง R-center 1/100 MSN-04II "Nightingale"
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2012, 10:04:33 AM »
ให้เค้าเก็บสะสมไว้ใน Stock เค้าตามรูปนั่นแหละ! เกะกะร้านมากๆเข้าเดี๋ยวก็เอามาลดราคาเองแหละ
ถ้าเราๆตัดใจไม่มีกิเลสอยากได้ ถ้าราคานั้นไม่คุ้มอย่างมากก (เก็บไว้ซื้อแบนไดเถอะ :icondizzy:)
คุณนาโรแอบไม่ติดท่อเหล็กที่หนวด (ของผมในกล่องดันมีมาอันเดียวเลยไม่ติดเหมือนกัน) ผมว่าจั๊มไฟจากรางถ่านที่ฝังในตัวขึ้นมาที่ส่วนหัวได้เลยนะนั่น
แต่.....เสร็จแล้วหนิ อย่ารื้อเลยเนอะ
ปล.ว่าแต่.ถ่านกระดุมที่ใช้รหัสอะไรครับ ผมลองซื้อ CR1216 แบบที่ใส่กับหัว HY2M มันจะออกแบนๆไป (แถมโดนก้อนละ 80.-ซะ :iconangry:)

ออฟไลน์ kit556

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 54
Re: จนกว่าเวลานี้จะหมดสิ้นลง R-center 1/100 MSN-04II "Nightingale"
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2012, 10:33:24 AM »
ตัวใหญ่ มีชัยไปกว่าครึ่ง
รายละเอียด สี สวยงามดี ถ้าชอบก็ถือว่าคุ้มนะครับ

ออฟไลน์ naroki

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2012, 10:46:03 AM »
ให้เค้าเก็บสะสมไว้ใน Stock เค้าตามรูปนั่นแหละ! เกะกะร้านมากๆเข้าเดี๋ยวก็เอามาลดราคาเองแหละ
ถ้าเราๆตัดใจไม่มีกิเลสอยากได้ ถ้าราคานั้นไม่คุ้มอย่างมากก (เก็บไว้ซื้อแบนไดเถอะ :icondizzy:)
คุณนาโรแอบไม่ติดท่อเหล็กที่หนวด (ของผมในกล่องดันมีมาอันเดียวเลยไม่ติดเหมือนกัน) ผมว่าจั๊มไฟจากรางถ่านที่ฝังในตัวขึ้นมาที่ส่วนหัวได้เลยนะนั่น
แต่.....เสร็จแล้วหนิ อย่ารื้อเลยเนอะ
ปล.ว่าแต่.ถ่านกระดุมที่ใช้รหัสอะไรครับ ผมลองซื้อ CR1216 แบบที่ใส่กับหัว HY2M มันจะออกแบนๆไป (แถมโดนก้อนละ 80.-ซะ :iconangry:)

ถ่านใช้ LR41 ครับ  แบบเดียวกับที่ใส่หัวไฟ GN Drive ของบันไดเลยครับ  ตกก้อนละ 10-20 บาท ใช้ 2 ก้อน

อยากรู้เหมือนกันว่าใส่ GN Drive มันจะสว่างนานกว่าหรือเปล่า 

จริงถ่านจัมม์ไฟมาใส่ถ่านใหญ่ๆตรงลำตัวได้นะ  ยังไงก็กลวงทั้งตัวอยู่แล้ว...............

ท่อเหล็กที่หัว  ยังไงผมก็ไม่ใส่ครับ  สปริงแบบนี้เก็บใว้นานๆยังไงก็สนิมกิน  ช่วงสมัยก่อนตอนยุค '90 ที่ติตๆกันเอาสปริงมาติดกระโปรงเพิ่มจุดขยับเนี่ย  ไอ้ตัวที่ผมเคยทำในอดีตสนิมกินหมดแล้ว  ถ้าไม่ใช่เหล็กกันสนิมจริงผมไม่กล้าใช้อ่ะครับ ได้ไม่คุ้มเสี่ยง

ตอนแรกว่าจะเอาฉนวนสายไฟมาร้อยเอาแทนสปริง  แต่พอใส่ไปแล้วทำให้จุดขยับที่คอนน้อยลง  เลยไม่ใส่ดีกว่า

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/

ออฟไลน์ hunterkiller

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: -48
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2012, 06:04:15 PM »
งานสวยมากครับ ว่าแต่ เจ้า ไนติงเกล ตัวนี้มีข้อดีคือ ทำให้เรามีเวลากับโมเดล 1 ตัวมากขึ้นและเข้าใจสัจจะธรรมที่ว่า ต่อโมจีนเลเวลพุ่งพรวด ++++

ออฟไลน์ Kid_D

• *
  • Like: 34
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2012, 07:54:54 PM »
สวย
และชื่นชมกับความพยายามเป็นเลิศในการต่อโมจีน

ออฟไลน์ suragod

• Like: -10
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2012, 10:49:29 PM »
 :iconwish: น่าจะเป็นผู้เชี่ยวชาญ MG 1/100 UC ผมถามนิดนะ หาก MG The O ไม่สมราคา แล้ว MG 1/100 Sazabi มันตัวใหญ่ แต่ไม่สมราคาเหมือน The O ไหมครับ พอดีสนใจซื้ออยู่ แต่ราคามันสูงเลย ยั้ง ๆ อยู่ คะแนน Review Sazabi MG มันไม่ค่อยดีเลย :iconpale:

ออฟไลน์ zanu009

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 51
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2012, 01:24:56 PM »
 :iconsmile: นาโรยอมรับในฝีมือจริงๆเลยครับ เก่งมากจริงๆ นกน้อยสีเเดงตัวนี้สวยมากๆครับ :iconwink:

ออฟไลน์ plebg

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 21
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2012, 01:23:05 AM »
สวยมากมาย  ชอบสุดๆ ดูแล้วเกิดกิเลสอย่างแรง แต่ งานช้างสามตัวขนาดนี้ฝีมืออย่างผม แค่ดูก็หนาวไปถึงกระดูกแล้ว ไม่ใหวจริงๆกว่าจะเป็นงานที่แดงใด้ใจ เนียนสวยอย่างนี้ผมเห็นแล้วต้องยอมรับเลย