ผู้เขียน หัวข้อ: คุยแลกเปลี่ยนข้อมูล [PSP] SD Gundam G- Generation Overworld *งดแจกไฟล์*  (อ่าน 73707 ครั้ง)

ออฟไลน์ DjvampireClub

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -8
Re: คุยแลกเปลี่ยนข้อมูล [PSP] SD Gundam G- Generation Overworld *งดแจกไฟล์*
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2012, 09:39:04 PM »
พอดีมีแต่ PS VITA ไม่มี PSP

เลยอยากถมว่ามันเล่นกับ PS VITa ได้มั้ยครับ

อยากเล่นมาก จะได้หามาเล่นมั่งอ่ะครับ

ออฟไลน์ kira_freedom

• Verified User
  • ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: -34
  • สิ้นหวังล้าววว~
Re: คุยแลกเปลี่ยนข้อมูล [PSP] SD Gundam G- Generation Overworld *งดแจกไฟล์*
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2012, 10:55:08 PM »
ถามหน่อยนึงครับมันมีอยู่เมนูนึงที่เวลาเข้าต้องเปิดไวไฟอยากทราบว่ามีไว้ทำอะไรครับ ไว้แลกหุ่นหรือสู้กันเองอ่ะ

ออฟไลน์ EvaNeverDie

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 55
  • สำนักพู่กัน !!
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2012, 11:36:55 PM »
ถามหน่อยนึงครับมันมีอยู่เมนูนึงที่เวลาเข้าต้องเปิดไวไฟอยากทราบว่ามีไว้ทำอะไรครับ ไว้แลกหุ่นหรือสู้กันเองอ่ะ

หน้าจะเป้นการแลกเปลี่ยนนักบินที่เราสร้างขึ้นมาเอง นะครับ

ออฟไลน์ natale00

• *
  • Like: -1
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2012, 01:24:10 AM »
เช่นเดิมทำลายยานอัลเบี่ยนก่อนก็จะได้ Gp01 มาใช้สบายๆ
ทำลายยังไงหรอครับ ลองโจมตีก็ไม่ได้ หรือให้อีกฝ่ายทำลายก็โอเวิร์รบกวนช้วยทีครับมือใหม่มากๆๆเล่นครั้งแรก

ออฟไลน์ ~Megane~

• Like: -51
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2012, 01:56:51 AM »
Shin Knight Gundam สเตตัสเริ่มได้โหดมาก....

40 all เดิน 7 อวกาศ A พื้น A

ถ้าตีไกลหน่อยคงกลายเป็นหุ่นเทพประจำเกมเลยทีเดียว

เอาไว้เป็นหุ่น Leader เลยครับ Move - Hit ไปเรื่อยๆ  :iconfreak:

ออฟไลน์ angelicz

• *
  • Like: 14
  • ลองทำเล่นๆ ;9
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2012, 03:01:01 AM »
เช่นเดิมทำลายยานอัลเบี่ยนก่อนก็จะได้ Gp01 มาใช้สบายๆ
ทำลายยังไงหรอครับ ลองโจมตีก็ไม่ได้ หรือให้อีกฝ่ายทำลายก็โอเวิร์รบกวนช้วยทีครับมือใหม่มากๆๆเล่นครั้งแรก

ถ้าเข้าใจไม่ผิดคือด่านนี้ใช่มั้ยครับ?

A2 ガンダム強奪 (กันดั้มถูกขโมย)
Break 1 : โกสู้กับกาโต้
Secret 1 : โกใช้บีมเซเบอร์สู้กับกาโต้
Break 2 : เซตสึนะสู้กับอาลี
Secret 2 : เซตสึนะทำลายอาลีในการโจมตีเพียงครั้งเดียว (เอาตัวอื่นนวดก่อนค่อยตี)
Over Break : อุตโซ่ทำลายโซโลของโครนิเคิลภายใน 4 เทิร์น
Tips : เช่นเดิมทำลายยานอัลเบี่ยนก่อนก็จะได้ Gp01 มาใช้สบายๆ
credit : gconsole.com

ทำตามเงื่อนไขเบรคให้ครบ2รอบก่อน แล้วจะมีเงื่อนไขวิธีให้เกิดโอเวอร์เบรค ถ้าโอเวอร์เบรคสำเร็จยูนิตที่เป็นGuestฝั่งเราในด่านนั้นจะกลายเป็นศัตรู..

จากนั้นทำลายยานแม่ที่เปลี่ยนฝั่งไปแล้วยูนิตของยานนั้นจะมีธงขาวขึ้น ให้เอายานแม่เราไปจับมาครับ..

คร่าวๆก็คือภาคนี้แต่ละด่านจะมีให้เบรค3รอบครับ ..2รอบแรกเบรคปกติ ..รอบที่3ไว้จับยูนิต  :iconjoy:
ปล.ยูนิตSecretภาคนี้จะโผล่มาพร้อมลูกน้อง ยิงตัวหลักทิ้งก็จับลูกน้องได้ด้วยนะครับ เผื่ออยากจะเอาไปปั๊มเล่น :iconmeow:

"Just do..whatever you want, Be response..for what you've done"

ออฟไลน์ Xethselif

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 11
  • Love Gunpla,Admired of K-On,Fond of Miku
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2012, 08:13:34 AM »
ไปอ่านมาเรื่องทำ custom BGM ของเครื่อง 5.50 prom 4

ถ้าจะให้ได้ต้องอัพเป็น 6.60 pro b10 แฮะ....
แต่เขาว่าต้องเล่นใหม่ เพราะโหลดเซฟเดิมบ่ไ้ด้....นั่งวัดใจอยู่ว่าจะอัพดีไหม... :iconfreak:

• *
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2012, 09:21:58 AM »

ถ้าเข้าใจไม่ผิดคือด่านนี้ใช่มั้ยครับ?

A2 ガンダム強奪 (กันดั้มถูกขโมย)
Break 1 : โกสู้กับกาโต้
Secret 1 : โกใช้บีมเซเบอร์สู้กับกาโต้
Break 2 : เซตสึนะสู้กับอาลี
Secret 2 : เซตสึนะทำลายอาลีในการโจมตีเพียงครั้งเดียว (เอาตัวอื่นนวดก่อนค่อยตี)
Over Break : อุตโซ่ทำลายโซโลของโครนิเคิลภายใน 4 เทิร์น
Tips : เช่นเดิมทำลายยานอัลเบี่ยนก่อนก็จะได้ Gp01 มาใช้สบายๆ
credit : gconsole.com

ทำตามเงื่อนไขเบรคให้ครบ2รอบก่อน แล้วจะมีเงื่อนไขวิธีให้เกิดโอเวอร์เบรค ถ้าโอเวอร์เบรคสำเร็จยูนิตที่เป็นGuestฝั่งเราในด่านนั้นจะกลายเป็นศัตรู..

จากนั้นทำลายยานแม่ที่เปลี่ยนฝั่งไปแล้วยูนิตของยานนั้นจะมีธงขาวขึ้น ให้เอายานแม่เราไปจับมาครับ..

คร่าวๆก็คือภาคนี้แต่ละด่านจะมีให้เบรค3รอบครับ ..2รอบแรกเบรคปกติ ..รอบที่3ไว้จับยูนิต  :iconjoy:
ปล.ยูนิตSecretภาคนี้จะโผล่มาพร้อมลูกน้อง ยิงตัวหลักทิ้งก็จับลูกน้องได้ด้วยนะครับ เผื่ออยากจะเอาไปปั๊มเล่น :iconmeow:

ขอบคุณมากครับ เดียวลองเล่นดู แต่ตอนนี้ที่งงคือตัวละครบ่างตัวม่ะค่อยรู้จักเท่าไรอะครับรู้แต่ชื่อหุ่นคนขับงงอยู่เลย  :icondizzy:

ออฟไลน์ rockwallnut

• *
  • Like: 5
  • หัดวาด หัดประกอบ หัดทำสี
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2012, 10:23:43 AM »
ตัวนำผมใช้ฮาโล่ครับ แต่หุ่นเทพๆภาคนี้ส่วนใหญ่ใช้วิธีแลกเอาทั้งนั้นเลยนะนั่น เร็วดีแฮะ :iconnasty:

ออฟไลน์ NhEuOi

• *
  • Like: 8
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2012, 10:28:59 AM »
พอดีมีแต่ PS VITA ไม่มี PSP

เลยอยากถมว่ามันเล่นกับ PS VITa ได้มั้ยครับ

อยากเล่นมาก จะได้หามาเล่นมั่งอ่ะครับ

เล่นได้ครัย เห็นเพื่อนผมเค้าซื้อจากใน online shop ของ PSP เลยน่ะครับ แล้วให้โหลดเข้าเครื่อง PS Vita เลย  :iconsmile:

ออฟไลน์ Jiban

• Like: 6
  • ~The•Editor~
    • ~:::The Jiban Blog:::~
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2012, 11:54:12 AM »
ตัวนำผมใช้ฮาโล่ครับ แต่หุ่นเทพๆภาคนี้ส่วนใหญ่ใช้วิธีแลกเอาทั้งนั้นเลยนะนั่น เร็วดีแฮะ :iconnasty:

ใช่เลย เลเวลไม่เท่าไหร่ก็แลกขวัญตาได้แล้ว

ออฟไลน์ leileknoi

• *
  • Like: 10
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2012, 03:32:10 PM »
ผมเพิ่งจะได้เล่นครับ ใช้เกรแฮมเป็นมาสเตอร์ ภาคนี้มีสกิลกดใช้นี่สะใจจริงๆ :iconvsign:

ออฟไลน์ NhEuOi

• *
  • Like: 8
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2012, 08:41:44 AM »
มีใครทราบบ้างครับหุ่นฟินิกซ์ที่เป็น original ภาคนี้ (ผู้ชายตาแดงคู่กับนก) พัฒนาจากไหนได้บ้างครับ ท่าแต่ละท่าอลังการมากๆ  :iconwish:

ออฟไลน์ tsukuyomi

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: -30
    • ํYamiii-Tx บล็อกเล็กๆของผู้ชายเดินดิน
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2012, 04:16:03 PM »
น่าจะพัฒนามาจากหุ่นที่เราเคลียร์เนื้อเรื่องเสร็จล่ะมั่ง =w=
ปล.ความเห็นส่วนตัวล้วนๆ

ออฟไลน์ puggin

• *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2012, 07:22:46 PM »
มีใครทราบบ้างครับหุ่นฟินิกซ์ที่เป็น original ภาคนี้ (ผู้ชายตาแดงคู่กับนก) พัฒนาจากไหนได้บ้างครับ ท่าแต่ละท่าอลังการมากๆ  :iconwish:

จบก่อนครับมันจะมีตัวมาขาย

เอาตัวนั้ไออัพเกรทต่อ

• *
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2012, 11:18:30 AM »
ถ้าหึ่นเราระเบิดนี้ คือหายไปเลยเอากลับคืนไม่ได้ใช้ไหมครับ

ออฟไลน์ tsukuyomi

• **
  • Like: -30
    • ํYamiii-Tx บล็อกเล็กๆของผู้ชายเดินดิน
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2012, 01:44:33 PM »
ใช่ครับ ถ้าหุ่นระเบิด คือหายไปเลย รวมถึงไอเทมที่ใส่ในตัวหุ่นด้วยนะ =w=

ออฟไลน์ angelicz

• *
  • Like: 14
  • ลองทำเล่นๆ ;9
« ตอบกลับ #57 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2012, 02:12:46 PM »
ตามนั้นเลยครับ พังแล้วพังเลยไม่มีให้ซ่อม.. ซื้อใหม่,ปั้นใหม่อย่างเดียว มีแต่นักบินที่รอด(อึดแท้)..

ซีรี่ย์นี้หุ่นไม่แน่จริงอย่าสด เดี๋ยวจะสลดเอา :iconfreak:

"Just do..whatever you want, Be response..for what you've done"

• *
« ตอบกลับ #58 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2012, 08:15:00 PM »
ตายไป 1 ละครับต้องปั่นใหม่อีกละ T_T

ออฟไลน์ Cheludim

• **
  • Like: 2
« ตอบกลับ #59 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2012, 01:44:33 AM »
ยังเล่นไปไม่ถึงไหนเลยครับมัวแต่หาแก๊ง Delta