ผู้เขียน หัวข้อ: กันพลาเดือน 10/2013: MG Wing Gundam Proto Zero, HG Amazing Zaku, HG Build Strike Gundam FP, HG Gundam DX, HG Build Booster & Amazing Booster  (อ่าน 65485 ครั้ง)

ออฟไลน์ nemesistype3

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 1
เจ้า Build Booster ทำไมมันคล้ายๆกับ Strike Rouge Phoenix Equipment จังฟ่ะ   :iconpale:

:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 04, 2013, 10:14:19 AM โดย nemesistype3 »

ออฟไลน์ JinBikeR

• กัน-โอตะ
  • Like: 162
  • สำนักพู่กัน !!
Bandai Hobby Online Shop Exclusive ซื้อผ่านออนไลน์เท่านั้น

HGUC 1/144 Zogok (Jaburo Capture War Specification) [เปิดจอง: Jul, 10th, กำหนดจำหน่าย: Oct, ราคา: 1995 Yen]

:more:

ออฟไลน์ wslnw

• Verified User
  • ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: -7
Zogok นี่มันยังไม่เคยออกตัวธรรมดาแบบขายทั่วไปเลยใช่ไหมครับ

ขอบคุณครับ ถึงได้ว่า ทำไมหาใน dalong ไม่เจอ
V
V
V
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 10, 2013, 11:02:11 PM โดย wslnw »

ออฟไลน์ naroki

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
Zogok นี่มันยังไม่เคยออกตัวธรรมดาแบบขายทั่วไปเลยใช่ไหมครับ

ตัวปรกติมันออกเดือน 9 อ่ะครับ ตัวพิเศษออกเดือน 10 ส่วนMGออกชาติหน้าครับ

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/

ออฟไลน์ nachanok

• *
  • Like: 0
MG 1/100 Wing Gundam Proto Zero
สวยดีครับแต่ด้านหลังแปลกๆ

• กัน-โอตะ
HG 1/144 Amazing Zaku [1800 Yen]

HG 1/144 Build Strike Gundam Full Package [1400 Yen]

HG 1/144 Gundam DX [1700 Yen]

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
Double X ไม่มี G-falcon มาด้วย แบบนี้อาจมีย้อมแมว หรือแยกขายตามหลังสินะ :iconmeow:

Double X ไม่มี G-falcon มาด้วย แบบนี้อาจมีย้อมแมว หรือแยกขายตามหลังสินะ :iconmeow:

P บรรลัยแน่นอน  :iconlol:

555 :iconlol: เดี๋ยวต้องให้พี่ตี๋ดัดหลัง หรือว่าเอา 1/144 เกรดเก่ามาใช้กันได้ไหมหว่า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 18, 2013, 06:06:21 PM โดย kana-art »

ออฟไลน์ ~Megane~

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: -51

ไม่รุ้มีผมคิดคนเดียวหรือเปล่าว่า อะเมซิ่งงงงซาคุ กับ สไตร์คบิวเดอร์นี่ สไตร์คกับซาคุธรรมดายังดูสวยลงตัวกว่าเยอะอย่างบอกไม่ถูก  ดูดีไซนน์แล้วมันขัดในตัวของมันเองอย่างบอกไม่ถูก

มันดูไม่ลงตัว พยายาม design ขายเด็ก ให้หุ่นมันดูอลังๆ อาวุธเยอะๆ
คราว Age นี่สงสัยตาลุงบันยังไม่เข็ดกระบะ Sell  :iconlol:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 18, 2013, 10:23:53 PM โดย ~Megane~ »

ออฟไลน์ naroki

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic

ผมว่าขายแยกนะ

ขนาดพาร์ท ตะใคร้บิวเดอร์ กับ อะเมซซิ่งซาคุ ยังขายแพคแยกเลย
ถ้า G-Falcon ยังไม่ขายแพคแยกตามนี่อย่างอนาถ

................

ไม่รุ้มีผมคิดคนเดียวหรือเปล่าว่า อะเมซิ่งงงงซาคุ กับ สไตร์คบิวเดอร์นี่ สไตร์คกับซาคุธรรมดายังดูสวยลงตัวกว่าเยอะอย่างบอกไม่ถูก  ดูดีไซนน์แล้วมันขัดในตัวของมันเองอย่างบอกไม่ถูก

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/

• กัน-โอตะ
MG 1/100 Wing Gundam Proto Zero [5040 Yen]

ออฟไลน์ NhEuOi

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 8
ต้นแบบนี่เห็นแล้วกรี๊ดเลย ดูดีกว่า 3D เห็นๆ :iconlol: :iconlol:
หวังว่าลงสีแล้วอย่า drop เยอะเลยนะ  :iconwish:

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 50
    • ThaiGundam
MG Wing Gundam Proto Zero ตัวนี้ผมเกิดทัน ค่อยน่าซื้อหน่อย สวยดีจัง

• กัน-โอตะ
และแล้ว HG Gold Frame ก็กลายเป็น P-Bandai จนได้.....
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2013, 08:57:26 AM »
ทำไมลุงถึงทำอย่างนี้ นี่มันเกินกว่าคำว่าหักหลังแล้วนะ... ต้มคนดูชัดๆ  :iconcry:

Bandai Hobby Online Shop Exclusive ซื้อผ่านออนไลน์เท่านั้น
HG 1/144 Gundam Astray Gold Frame Amatsu [เปิดจอง: July, 24th, กำหนดจำหน่าย: Oct, ราคา: 1890 Yen]

:more:

MG 1/100 AMS-119 Geara Doga Rezin Schnyder Custom [เปิดจอง: July, 24th, กำหนดจำหน่าย: Oct, ราคา: 5040 Yen]

พีบรรลัย
Gold Frame นี่ของมันขายได้ชัดๆจะมาขายตรงทำไมเนี่ย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 24, 2013, 09:03:37 AM โดย JinBikeR »

ออฟไลน์ NeoX

• กัน-โอตะ
  • Like: 41
  • HG Collecter [BlAcK] เถิดเทิง
แช่งให้ บันได โดนไคจู ไปถล่ม... :iconlol:

ออฟไลน์ Me_Me

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 22
แช่งให้ บันได โดนไคจู ไปถล่ม... :iconlol:

พูดถึงไคจูเทียบ Size แล้ว Gumdam จะทำอะไรได้ Destroy gundam ยังแค่เอว  :iconfreak:

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
เจริญล่ะ ลุ้นพี่ตี๋เฆี่ยนลุงบันที มาแบบนี้จุกไปตามๆ กัน

ลองเทียบกับสิ่งก่อสร้างดูบ้าง

ออฟไลน์ Nyo

• *
  • Like: 1
ถ้าผมเข้าใจไม่ผิด HG Gold Frame ขายแบบปกตินะครับ แต่เป็น Gold Frame Amatsu Mina

ส่วนตัวที่ขายในเวบเป็น Gold Frame Amatsu เฉยๆครับ ต่างกันที่แขนซ้ายกับขา

เข้าใจผิดประการใดต้องขอโทษมา ณ ที่นี้ด้วยครับ

• กัน-โอตะ
-
หลังๆลุงบันทำผมมึนหลายทีละ ใครช่วยคอนเฟิร์มหน่อยครับ ยิ่งมึนๆงานวิจัยอยู่ด้วย  :icondizzy:  :icondizzy:

v
v
v
v
โอเค ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 24, 2013, 04:15:34 PM โดย JinBikeR »

ออฟไลน์ ekra

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 6
ตัวที่พรีออเดอร์จะเป็นตัวนี้ครับ
http://gundam.wikia.com/wiki/MBF-P01-ReAMATU_Gundam_Astray_Gold_Frame_Amatsu

ส่วนตัวที่ออกมาธรรมดา จะเป็นตัวนี้ครับ
http://gundam.wikia.com/wiki/MBF-P01-Re2AMATU_Gundam_Astray_Gold_Frame_Amatsu_Mina_Custom

จุดต่างคือขา กับเท้า ดาบข้างเอว และอาวุธตรงมือซ้ายครับ

ออฟไลน์ chuzero

• *
  • Like: 10
โกลเฟรม ไม่นะ  :iconcry: