ผู้เขียน หัวข้อ: Gundam AGE l "Skull" Custom Build ต่อดิบตัดเส้น  (อ่าน 4637 ครั้ง)

ออฟไลน์ Drumster

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
Gundam AGE l "Skull" Custom Build ต่อดิบตัดเส้น
« เมื่อ: มิถุนายน 02, 2014, 11:35:08 PM »
สวัสดีครับผมเป็นสมาชิกใหม่นะอันนี้ก็โพสแรกเลยครับ
ใครอยากรู้จักผมก็นี่นะครับกระทู้แนะนำตัว คำตอบกลับ #430
http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=4795.420

เริ่มจากเรื่องราวก่อน คือผมมีโอกาสไปเดทกับแฟนอ่านะที่เดอะมอลงามวงวานศ์(เขียนถูกป่าวหว่า^^) ก็งงนิดๆ ห้างทำใหม่
ว่างๆเลยเดินไปดูร้านGo Animate ไม่ได้มานานแล้วครับ เลิกซื้อกันพลามาก็หลายปีละ ดูๆอยู่ก็ดันเจอเจ้า"Skull Weapon"(ยืมรูปมาครับ)
Review โดย naroki http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=31628.0
ในใจนึกมันอัลไลฟร้าเนี่ย เลยดูข้างกล่อง นี่มันชุดแต่งนี่หว่า ในหัวเลยแว้บภาพเจ้าAGE1ที่โดนดองต่อได้แค่ลำตัวขึ้นมาทันที หวานละ555
ถามแฟนเอาดีมะไม่ได้ซื้อนานละ ช่วงนี้เคอร์ฟิวด้วยว่างเยอะ เลยจัดไป พี่เจ้าของร้านแถมพาทพิเศษให้ด้วยครับ Customize Campaign F(มีให้เลือกหลายอัน)
*AGEนี้ไม่ได้ตั้งใจซื้อมาครับ มารดาซื้อมาฝากตอนไปเที่ยวเห็นเราชอบเลยจัดมาพร้อมเจ้า1/144 Age 1 Razor Add-on กับหนังสือHobby Japanวางดองไว้ใครสนใจขายต่อให้ครับ ผมทำสีละเอียดไม่เปงT T วางไว้เฉยๆไม่มีประโยชน์ให้คนที่เค้าอยากได้ดีกว่า (ข้างล่างไม่ใช่รูปผมนะหาในกูเกิลมาให้ดู)

มาเข้าเรื่องเลยครับ
ตอนนี้ก็ต่อดิบตัดเส้นไว้ครับ ยังไม่ได้ทำสีอาวุธนิดหน่อยกับติดดีคอลแล้วก็พ่นเคลีย คงไม่ทำสีทั้งตัวครับ ฝีมือไม่ไหวบวกกับไม่ค่อยว่างตลอด ที่มีจำกัดอิอิ
*รูปไม่ชัดเท่าไหร่ครับใช้โทรศัพท์S2ถ่ายตอนมืดสะด้วย ถ้าใหญ่ไปขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยครับ :iconsweat:

Customize Campaing F รันเนอร์ไม่มีละคับ เอาหน้าตาใบต่อไปดูละกันนะ

เวอร์ชั่นแรกครับ แพ็คเบา ยืนสบายๆจ้า :iconhappy:

เวอร์ชั่นใหม่เพิ่มตะขอมา เนื่องจากมันเหลือติดแบบในใบต่อโคตรจะกากไม่realเลย เสียดาย จับโมซะ :icondisapp:
ที่จับโล่ไม่ได้ใช้ของสกัลเวพ่อนให้มาครับ แต่ใช้รันเนอรืบริเวณที่มาคเลขอ่ะครับตัดมา โปะกาวหน่อยก็เสียบเข้ากับโล่กระโหลกได้พอดี แล้วนำตรงมาคเลข(สี่เหลี่ยมแบนๆ)มาเสียบกับแขนเอจได้ครับ :iconwinks:

อาวุธ"กรงเล็บตะขอ" ติดกับชิ้นข้อต่อโล่กับแบ็คแพ็คตอนเป็นยานครับ ต้องหยอดกาวลงไปในรูหน่อย ย้ำว่านิดเดียวนะครับ ไม่งั้นมันจะหลวมมาก อย่าลืมมโนว่ามันยิงไปเกาะชาวบ้านได้นะครับ555  :iconhihi:

อาวุธ"ปืนพกอณุภาพพลังแจ็คสแปโล่" อันนี้เอาไปติดในร่องของเบ้าเสียบโล่ได้พอดี(พบโดยบังเอิญ)  :iconfreak:
จะหยิบละนะ  :iconwink:
เรียกข้าว่าบุญทิ้ง... :iconsoul:

แบ็คแพ็คครับลายละเอียดอ่านในรีวิวเอาละกันครับ ซีรีย์AGEไม่มีจอยต่อครับต้องโมเอา ผมโชคดีในแผงแคมเปนFดันแถมข้อต่อสำหรับต่อโล่ไดนาเมสกับตัวอื่นมา ต้องหยอดกาวในรูหน่อยครับ ไม่งั้นหลวม :iconwinks:

อาวุธ"เก็ทเทอริ่งแมชชีนกัน"ที่คุณเจ้าของร้านแถมมาให้ครับ สุโค่ย  :iconwish:

อาวุธ"บีมกัน"แบบออริจินอลของAGE1 + "มีดสั้นพรุ้งพริ้ง"ไร้อาณุภาพ ดีอย่างเดียว เท่ รึป่าว :icondisapp:

ฟลูบรัสสะหน่อย สะเด่าไปเลยอีน้อง :iconnasty:

รูปสุดท้ายละครับ ท่าสุดฮิตข้างกล่อง(พระเอก) :iconvsign:

จบละครับเดียวทำต่อจะมาเพิ่มเติมนะครับ^^  :iconjoy: