ผู้เขียน หัวข้อ: [[กระทู้แนะนำตัวสมาชิก]] มือเก่า มือใหม่ มือเก่าไอดีใหม่ ฯลฯ รายงานตัวได้ที่นี่ครับ!  (อ่าน 236987 ครั้ง)

ออฟไลน์ koonchanx

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
สวัสดีครับมาแนะนำตัวตามกติกานะครับ ทุกๆ คน
1. กร (เพื่อนๆ ที่เล่นวีต้าด้วยกันบางคนเรียกขุนช้าง)
2. อายุ 30
3. สถานีวิทยุ
4. Wing zero
5. เพิ่งมาสนใจเรื่องเกี่ยวกันพลา เนื่องมาจากเล่น gundam breaker(vita) และดู Gundam Build fighter ก็เลยสนใจอยากเล่นกันพลา(ไม่รู้อายุจะเยอะไปไหม)

ออฟไลน์ oaylovepim

• *
  • อยากๆๆๆๆๆๆ (ต่อโมเว้ยๆๆๆ)
 :iconwish:สวัสดีครับมาแนะนำตัวตามกติกานะครับ ทุกๆ คน
1. ออย (เรียกกันในเกมส์ต่างๆว่า wาเสี่Eว )
2. อายุ 18
3. ขายโมเดลจีน
4. Wing zero and astray red frame 
5. เพิ่งมาสนใจเรื่องเกี่ยวกันพลา เนื่องมาจากเล่นโมจีน gundam age 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 14, 2014, 11:44:46 AM โดย oaylovepim »

ออฟไลน์ chairedevil

• *
รายงานตัวด้วยการระบุ
1. ชัย
2. 23
3. กิจการขายเครื่องก่อสร้าง
4. astray red frame
5. สนใจต่อกันพลามานานแล้วครับ แต่สมัยก่อนตอนเรียนยังถือว่าแพงเกินไป ตอนนี้พอมีเงินเก็บบ้าง เลยเจียดมาทำสิ่งที่ชอบครับ

ออฟไลน์ beanzaa90

• *
ชื่อบีน
อายุ13ครับ
เรียนอยู่เซนต์คาเบรียลครับ
กั้นดั้มที่ชอบ มี astray red fame
                 freedom gundam
                 reborn gundam
สนใจการต่อกันดั้มตั้งแต่ ป.4ครับตอนนี้อยู่ ม.1ครับ :iconsmile:

ออฟไลน์ SouL4You

• *
ชื่อ แบงค์ครับ
อายุ 18
อาชีพ เป็นนักศึกษา
กันดั้มที่ชอบ Unicorn Gundam เลย  :iconwish:
สนใจตั้งแต่เด็กๆ อนุบาลแล้วก็หายไปเลย มาสนใจอีกทีตอนม.1เพราะเจอเพื่อนดูเหมือนกัน  :iconlol:

ออฟไลน์ Takoyaki

• *
สวัดดีขอรับ
ชื่อ เบน ครับ
กันดั้มที่ชอบ gouf custom ครับ

ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะขอรับ    :iconwinks:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 22, 2014, 01:00:49 PM โดย Takoyaki »

ออฟไลน์ gossipkung

• *
1. ชื่อเล่น ต้อมครับ
2. อายุ 27
3. อาชีพ ช่าง
4. กันดั้มตัวที่ชอบ Wing ซีรี่ย์
5. กำลังพยามสะสมครับแต่ไม่มีฝีมือด้านโม+ทำสี แนะนำด้วยครับ
อย่างเซทอุปกรณ์เริ่มต้นควรมีอะไรบ้าง

ออฟไลน์ Harlock

• *
  • Like: 10
รายงานตัวด้วยการระบุ
1. ชื่อเล่น bogus
2. อายุ 20
3. อาชีพ นิสิตปริญญาโท
4. กันดั้มตัวที่ชอบ RX-78
5. ,มาไหม่ครับ
"GUNPLA" is more than plastics" #me

http://bogus-hopper-harlock.blogspot.com/

ออฟไลน์ Kunpew

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 43
  • งานโม "มันมัน" สำหรับคน "คันมือ"
    • https://www.facebook.com/KunpawGundam
1. ชื่อเล่น ต้นสวัส
2. อายุ 19
3. อาชีพ นักศึกษา
4. กันดั้มตัวที่ชอบ OO ซีรี่
5. ตอนนี้ผมเพิ่งเข้าวงการโมกันดั้ม เพิ่งมาเป็นนักโมหน้าใหม่ ที่ประสปการณ์ยังไม่โชกโชนอย่างท่านๆ พี่ๆ ทั้งหลายนะครับ แต่งัยก็ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ แล้วจะ เอางานที่เคยๆทำไว้มาให้รับชมกันภายภาคหน้านะขอรับ

ออฟไลน์ Drumster

• *
สวัสดีครับผมชื่อ บิ๊ก นะครับ ยินดีที่ได้รู้จักเพื่อนๆสมาชิกไทยกันดั้มทุกคนครับ
อายุก็ 21 ปีครับ (ตอนสมัครสมาชิก 2/6/57)เกิด พ.ศ.35ครับ^^
อาชีพก็ยังศึกษาอยู่เลยครับ เล่นดนตรีกลางคืนด้วย
พูดถึงกันดั้มตัวที่ชอบที่สุด คงเป็นSandrock EWอะครับ ลองลงมาก็พระเอกทุกภาค555 ยกเว้นTurnAนะนั่นนางเอก
ติดตามบอร์ดมานานมาก หลายปี รู้สึกนานเกินไปจนต้องสมัคร555 (เป็นแบบนี้เกือบทุกบอร์ด ชออ่านแต่ไม่รู้จะพิมอะไร^^)

ขอบคุณครับ ยินดีที่ได้รู้จักอีกครั้งจ้า :iconvsign:

ออฟไลน์ jordan2014

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 35
สวัสดีครับ เพื่อนๆพี่ๆน้องๆ TG

แนะนำตัวครับเข้ามาดูหาความรู้และซื้อของที่TG มานานแล้วแต่เพิ่งสมัครเป็นสมาชิก ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ

เรียก Doni ก็ได้ครับ (36)

อาชีพ พนักงาน

อยู่จ.ลำพูนครับ

:iconsmile:

ความดีก็เหมือนกางเกงในมีใส่ไว้แต่ไม่ต้องเอาออกมาโชว์....

ออฟไลน์ oatcho

• *
1. ชื่อเล่น โอ๊ต ครับ
2. อายุ 30 และ
3. อาชีพ ร้านยางรถยนต์ สุพรรณบุรี ครับ
4. กันดั้มตัวที่ชอบ ขอเป็น RX-78-2 Gundam Ver3.0 GFT เพราะเป็นของแท้ตัวแรกที่ซื้อ
5. ประสบการณ์น้อยมากๆ สมัยเด็กๆ ชอบ แต่เคยซื้อมาเล่นแล้วประกอบไม่ค่อยเปน ประกอบกับไม่ค่อยมีตังซื้อด้วยอ่าครับ แต่พอได้ไป Gundam Front Tokyo แล้วรู้สึกว่าความรู้สึกสมัยเด็กๆ กลับมาอีกครั้ง เลยขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยน่ะครับ

ออฟไลน์ maxdarline

• *
    • Facebook
1. ชื่อเล่น โจ้ครับ
2. อายุ 21
3. อาชีพ เป็นนักศึกษาอยู่ สจล. ครับ
4. กันดั้มตัวที่ชอบ กันดั้มของภาค oo
5. ไม่ค่อยมีประสปการณ์ครับ ส่วนใหญ่ต่แล้วตัดเส้น ไม่ค่อยมีฝึมือเท่าไหร่

ออฟไลน์ BoyZone

• *
  • Like: 11
ชื่อเล่น บอยครับ
อายุ25
อยู่แถวมีนบุรี กทม
ชอบ gundam heavyarms ew
พึ่งลองทำตัวแรก ไช้สี สเปร์พ่นเอา ยังไม่ค่อยมีประสบการ์ณ

ออฟไลน์ ultataro

• *
สวัสดีครับ
1. ชื่อเล่น ต้า ครับ
2. อายุ 32 จะ 33 แล้ว
3. อาชีพ พนักงานมหาลัยครับ
4. กันดั้มตัวที่ชอบ หลายตัวเลยครับ 1. Exia 2. Sazabi 3. Sinanju
5. เข้ามาอ่านนานมากแล้วครับ เพิ่งเริ่มเล่นจะครบปีนึงละ ต่อ MG เป็นหลักครับ เก็บ SD บ้างบางตัวครับ
ต่อตัวแรกคือ MG strike RM แฟนซื้อให้ครับ จากนั้นมันก็ตามมาไม่หยุดเลยครับ อิอิ
ต่อดิบ ตัดเส้นเป็นหลักๆครับ ตอนนี้ลองทำสีบ้างเล็กๆน้อยเป็นบางจุดครับ

ออฟไลน์ odafla

• *
แนะนำตัวครับผม
ชื่อเล่น:ป๊อบ
อาชีพ:นักศึกษา
ตัวที่ชอบ
1.Gundam AGE 1-2-3
2.Strike Freedom Gundam
3.Destiny Gundam
4.OO SevenSword
5.OO Raiser
อีกหลายตัวเลยครับผมม

ออฟไลน์ kidzero

• *
1. ชื่อเล่น โต้ง
2. อายุ 34
3. อาชีพ Graphic Designer · Photography
4. กันดั้มตัวที่ชอบ GP02
5. อื่นๆ ชอบถ่ายภาพ เคยเล่นกันพลาสมัยเด็กๆ ยังไม่ค่อยมีเงิน ก็ซื้อได้แต่ตัวถูกๆมาเล่น gundam victory 1/144 ช่วงนั้น ม2-3 ได้ ตอนนี้มีตัวเลือกเยอะดีไม่เหมือนเมื่อก่อน ใช้สีกระป๋อง พ่นจากกระป๋อง ครับ

ออฟไลน์ khunbaitong

• *
สวัสดีครับชื่อตองนะครับ
อาชีพ graphic Design
อายุ 25 ครับ

ออฟไลน์ FaCharius

• *
  • Like: 13
    • Make a trip with a Mod
สวัสดีครับ
ชื่อ FaChai ครับ
อายุ 19 ปีครับ
ยังเป็นนักศึกษาอยู่ครับ
ชอบ Tallgeese !!!มากที่สุดในบรรดา MS ทั้งหมด
ส่วนกันดั้มที่ชอบสุดคือ Sandrock ครับ

เพิ่งเล่นกันพลาได้ไม่นานครับ ปกติเล่น HG 1/144 ครับอาจมี MG บ้างบางตัวที่ชอบ
ยังไงก็ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ ขอบคุณครับ
 :iconmeow:

ผมยังมือใหม่ หากได้กระทำการใดไม่สมควร รบกวนชี้แนะด้วยนะครับ

ออฟไลน์ aiaoun

• *
  • Like: 5
    • Lab Gunpla
Re: [[กระทู้แนะนำตัวสมาชิก]] มือเก่า มือ
« ตอบกลับ #439 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2014, 10:10:42 AM »
1. ชื่อเล่น "อ้วน" นะครับ
2. อายุ 29
3. อาชีพ webmaster
4. กันดั้มตัวที่ชอบ ชอบทุกตัวที่ต่อครับ ^^
5. ผมกำลังเขียน blog รีวิว model gundam ครับ ฝากติดตาม ติชม ด้วยนะครับ
http://gunplastory.com/
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 11, 2021, 09:27:32 PM โดย aiaoun »