MODEL ZONE > Work-in-Progress / สียังไม่แห้ง

MARASAI 1/60 wip

<< < (2/9) > >>

gon pumjorn:

คร่าวๆ ไปก่อน ต้องเอาโค้งมาตัดโค้งอีกที ให้ได้จังหวะ

ใคร มี HG MG ลองเทียบๆดูนะครับ จะเห็นความต่างชัดมากๆ ด้านหลัง ต้นเเบบ บางอย่างจะสวยกว่ามาก  :iconnasty:
ส่วนของผมคงปรับไปตามความเหมาะสมเเละความชอบครับ

BOY:
นี่มาสาย3D อย่างนี้ แสดงว่าไม่ได้จับงานโมเลยสิครับ

--- อ้างจาก: BOY ที่ กรกฎาคม 19, 2020, 12:25:13 AM ---นี่มาสาย3D อย่างนี้ แสดงว่าไม่ได้จับงานโมเลยสิครับ

--- End quote ---

ครับคุณบอย ช่วงนี้โม 3 ดี อย่างเดียว  :iconfreak:

BOY:
เข้าใจเลย ทำแล้วมันมีความสุข วันนี้ได้คืบหน้าไปเยอะไหมครับ

นิดๆหน่อยๆครับ
อันนี้ภาพรวมๆ ก่อนเก็บไฟนอล ดีเทลเเละสัดส่วน อันนี้เป็นหัวเก่าตอนขึ้นรูปนะครับ ส่วนที่ยังไม่ปรับก็มีอีกเยอะอยู่ครับ
ไหล่นี้ยังเเทยไม่ทำไรเพิ่มเลย ต้องไปเซาะร่องอีกหลายจุด

อันนี้ขาค่อยๆตกเเต่งไป  :iconfreak:

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version