ผู้เขียน หัวข้อ: Gundam 00 the Movie 2010: กำหนดฉายเดือนกันยายน / พูดคุยและ**สปอยล์**มูฟวี่  (อ่าน 407393 ครั้ง)

ออฟไลน์ testsuya

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: -5
  • คนบ้า_Anime_Manga_Gunpla!!!
อืม.....ดันนึกออกมาอีกว่า....ถ้าออกจาโรงฉายแล้วเป็น DVD & Blu-ray นี่จะมีโมเวอชั่นพิเศษอีกรึเปล่าหนอ? (ถ้ารอหมดหน้าหักหลังคงต้องออก DVD&Blu-ray เลยดีกว่ามั้ยเนี่ย?) :iconpale:

เอามาฝากเพิ่มครับผม

รายได้ของ Gundam 00 Movie

สัปดาห์แรก
http://boxofficemojo.com/intl/japan/?yr=2010&wk=38&p=.htm

สัปดาห์ที่2
http://www.cinemanavi.co.jp/english/weekend.html

credit จาก Boxofficemojo&Cinemavi ครับผม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 29, 2010, 04:56:16 PM โดย testsuya »

ออฟไลน์ LuZiFeR

• Verified User
  • *
  • Like: 1
  • อยากดองโม แต่ไม่มีตัง...
กลับมาจากที่ไปดูวันแรกมาล่ะ หนังสนุกดี แต่มีเรื่องให้ด่าเยอะเหมือนกัน  :iconsoul: เดี๋ยวคืนนี้นั่งเขียนสปอยเก็บรายละเอียดลดูะกัน  :iconlol:

ออฟไลน์ SoNyeoShiDae

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: -1
  • GX-9999 : Gundam X Maoh
ไปชมมาเหมือนกันครับ

แต่ไม่กล้าสปอยก่อน

เริ่มเรื่องมาก็ฮาแล้ว

ออฟไลน์ 1856722033

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
ผมไปดูมาเเล้วครับ บอกหน่อยๆละกันนะครับ ดับเบิ้ลโอขวัญต้าโพล่มาน้อยจริงๆครับ ส่วนฮารูท กับซาบันย่า นี่ต้องบอกว่าเทพมากๆครับบอกแค่นี้ละกันครับ :iconvsign:
ปล.ตอนที่ดับโอขวัญต้าเหมือนถอดเกาะนั้นเป็นการใช้ขวัญตั่มซิสเตร็มเพื่อสื่อสารกับELSเเค่นั้นหละครับ :iconsweat:

ออฟไลน์ aruto

• *
ผมไปดูมาเเล้วครับ บอกหน่อยๆละกันนะครับ ดับเบิ้ลโอขวัญต้าโพล่มาน้อยจริงๆครับ ส่วนฮารูท กับซาบันย่า นี่ต้องบอกว่าเทพมากๆครับบอกแค่นี้ละกันครับ :iconvsign:
ปล.ตอนที่ดับโอขวัญต้าเหมือนถอดเกาะนั้นเป็นการใช้ขวัญตั่มซิสเตร็มเพื่อสื่อสารกับELSเเค่นั้นหละครับ :iconsweat:

ไม่หน่อยแล้วมั้ง  :iconpale: :iconpale: เล่นซะเยอะเลย  :iconpanic:

ออฟไลน์ beginner

• *
เอ่อ ไม่ทราบว่าไปดูที่ไหนกันมาหรอครับ ในโรงหรือว่าที่อื่นๆ  :iconfreak:
วิริเย ทุกขมัต เจติ : บุคคลล่วงทุกข์ได้ด้วยความเพียร !!!

• *
ที่ สยาม พาราก้อน ฮะ งาน Anime Festival 2010
**มีเงื่อนไขในการเช้าชม ชมได้ตั้งแต่วันที่ 2-12 ตุลาคม 2553
ชมแล้วจะไม่สามารถเข้าชมได้อีก 1 คน 1 ครั้ง 1 งาน ครับ

Spoil ไว้ละกันครับ ไม่เห็นคนลงในกระทู้นี้ (หรือถ้ามีคน สปอยแล้วก็ขออ���ัยด้วยนะครับ)

เริ่มเรื่องมา ณ ห้วงอวกาศ ยังมีสงครามอยู่ เป็นช่วงเวลา 2 ปี ถัดมาจาก TV Series

ได้มี อัลวาโทเร่ สีทอง"มีหาง" ปรากฎตัวออกมาพร้อมกองทัพ GN-X สีทอง ใช้ชื่อหน่วยว่า A-Law
สู้รบกับ Tiaren Space จำนวนมากอยู่ แน่นอนว่า หน้าที่ของ Celestial Being คือการขจัดสงคราม (ผมคิดแบบนั้น)
ต่อมา ได้มี Over Flag ที่ขี่ออกมาโดย ใครไม่รู้ หน้าตาละม้ายคล้ายเหมือน เซ็ตสึนะ เอฟ เซย์เอย์ รัวปืนอย่างไม่ยั้งเพื่อขัดขวาง
หรือขจัดสงครามดีล่ะ และ ออกมาพร้อมกับ Cherudim และ Arios Gundam ...

เกือบ 3 นาที อัลวาโทเร่ และ กองทัพ ก็ถูกทำลายไป โดย เจ้าหุ่น 3 ตัวนั้นแหละ
แต่ทว่า ไอ้คนที่ขับกลับเป็นเด็กสมาชิกกลุ่มใหม่ ซึ่งตอนแรก ผมก็คิดว่าคงเป็นยุคสมัยใหม่แล้ว แต่อัลวาโทเร่ ที่ถูกขี่โดยไอ้เจ้าคอนเนอร์
เห้ยยย .. มันย้อนไปยังไง หรือ ไอ้คอนเนอร์นี้ คือ โคลนนิ่งฟะ ??

ต่อมาไม่นานความจริงก็ถูกเปิดเผย คือ "ซาจิ ครอสโร้ด มันยังดู หนัง Gundam อยู่ในโรงหนัง"
(เล่าแบบนี้คงไม่ฮา แต่พยายามอิมเมจเอาฮะ)

ต่อมาเข้าสู่เนื้อเรื่องจริง ตามฉาก 00 Gundam ตอนที่ 24 ของ TV Series คือ ทุกคนก็แยกย้ายกันไป

• เซ็ตสึนะ ล๊อคออน และ สมาชิก Ptolemaios II ยังคงอยู่ที่ Ptolemaios
• อาเลรูย่า และ มารี แยกออกมาเดินทาง
• ทีเอเรีย เป็นคนควบคุม เวด้า
• ซาจิ ไปอยู่กับ หลุยส์ บนโลก

อยู่มาวันนึง ได้มี ซากยานที่อยู่ในอวกาศกำลังจะหล่นสู่โลก ซึ่งคาดว่าจะเป็นยานสำรวจดาวพฤหัส
ทางหน่วยต่างๆ (คิดว่าน่าจะเป็น คาตารอน กับอะไรไม่รู้) ได้ช่วยกันทำลายซากยานนั้น
โดยนำ หน่วย GN-X สีเขียว และ การาเดซ่า (Mobile Armor ตัวสีแดงใหญ่ๆ ที่เห็นใน Teaser นั่นแหละฮะ)
ออกไปทำลาย แต่ทว่า ได้มี เศษที่ถูกทำลายนั้น หล่นสู่โลก

ซึ่งตกลงไปเป็นซากโลหะ ซากโลหะนั้นๆแหละ คือ จุดดำเนินเรื่อง
มันคือ มนุษย์ต่างดาว ซึ่งทางหน่วย (อะไรไม่รู้นั่นแหละ)เรียกว่า เอลส์ (ELS)

ตัดมาที่อวกาศ (และโลกในบางครั้ง)
คราวนี้เป็นช่วงของ Celestial Being บ้าง
ตัดมาในส่วนของเซ็ตสึนะ ซึ่งตัว เซ็ตสึนะ ใน ���าคนี้กลายเป็น อินโนเวเตอร์โดยสมบูรณ์แล้ว
ได้ขี่ Over Flag ออกไปนอกอวกาศพร้อม ล๊อคออน สตาร์ทอส เพื่อสังเกตุการณ์ มาริน่า อิสมาอิล (เล่าคร่าวๆมันยาว)
ซึ่งในขณะนั้น มาริน่า กำลังจะถูกยิง เพราะถูกกบฎ (อีกแล้ว)

จนเคลียร์เรื่องเสร็จกลับไปที่ Ptolemaios II แล้วทราบข่าวเกี่ยวกับเรื่องเหตุการณ์แปลกๆ มนุษย์ต่างดาว ELS นั่นแหละ
และพบว่า สาเหตุคือ อินโนเวเตอร์ จึงเป็นห่วง ซาจิ ครอสโร้ด , หลุยส์ ฮาเรวี่ และ ฮาเลรูย่า กับ มารี เลยส่ง
เซ็ตสึนะและล๊อคออน ไปที่โลก .. หลังจากที่ เซ็ตสึนะไปช่วย กลุ่มซาจิ จึงได้พบกับ รีวอง อัลมาร์ค (ในร่างมนุษย์โลหะ)
ทำให้เช็ตสึนะ ช๊อค และ หมดบทไประยะนึง

ตัดมาที่ทาง ฮาเรลูย่า และ มารี ที่กำลังหนีหรือสู้ กับ คลื่นควอนต้า จากมนุษย์ต่างด้าว
ในรูปแบบคลื่นที่ สิงยานพาหนะต่างๆ จนได้ไปพบกับ ล๊อคออน สตาร์ทอส ที่ขี่ Dynames Repair (ผมใช้ชื่อแทนงี้)
มารับกลับไปที่ Ptolemaios และ เริ่มสงคราม ต่อใน อวกาศ

ซึ่งถึงตอนนี้หุ่นใหม่ 3 เครื่องก็ปรากฎแล้ว (แต่ Quanta ยังไม่สมบูรณ์ดี)
คือ Quanta , Harute และ Zabanya ส่วน เซ็ตสึนะ ก็ขี่เจ้า ไร้เตา ตามที่
หลายๆคนทราบแล้วนั่นแหละ

ในตอนนี้ยังไม่ได้ใช้โหมดอะไรมากมาย เพราะแค่ลองเชิงว่า จะสามารถเจรจากับมนุษย์ต่างดาวได้มั้ย
แต่ทว่า ระหว่างนั้น เซ็ตสึนะเกิดเสียท่า เพราะโดนคลื่นควอนต้าจากมนุษย์ต่างดาวรบกวน
จู่ๆก็มีโมบิลสูทที่มืแต่มือ 2 ข้างก็โผล่ออกมาตัดแขนของ 00 Raiser ขาด = =
เนื่องจาก แขน ของ 00 Raiser ถูก โลหะกลืนกิน (คือ ถ้าถูกกลืนกิน โดยมนุษย์ต่างดาว ก็จะสามารถโคลนร่างหุ่นที่กินขึ้นมาได้)
และก็ค่อยๆมีร่างของเจ้าของ มือ หุ่นตัวนั้นออกมาให้เห็น ซึ่งก็คือ Raphael Gundam ที่ขับโดย ทีเอเรีย นั่นแหละ
(ร่างโคลนมีเย๊อะะ เพราะตัวจริงๆ คือ เวด้าจะสิงจะตายกี่รอบก็ได้)

ก็นะ 00 Raiser พังไม่เหลือชิ้นดี อีก 2 เครื่องก็เสียหายแต่ไม่มาก ส่วน Raphael ไม่เป็นไรมากนัก
แต่แพ้ไม่เป็นท่า จึงกลับมาซ่อมหุ่นและหาวิธีอีกครั้ง แต่คราวที่หันมาใช้วิธีสู้แทน

และก็ได้ หน่วย Soul Brave เพิ่มขึ้นมา นำทีมโดย เกรเฮม เอเคอร์ มาช่วยด้วย

คราวนี้ก็บู้กับเต็มเหนี่ยว เปิดโหมดกันราวๆ 30 นาทีได้ แต่ก็เละหมด
ไม่ว่าจะเป็น Raphael Gundam , Seravee 2 , หุ่นของ ไอ้แมงสาบ (จำชื่อตัวละครไม่ได้อะแต่คงนึกออกกันแหละ)
GN-X มีเขา ของ ลูกลุงหมีล้วน "ตายหมด"

ที่จะพึ่งได้มีเพียงแค่ Quanta ,Zabanya แหละ หน่วย Brave เท่านั้น
(ไม่อยากจะนับ Harute เลย เพราะก็พังยับเหมือนกันแถมต้องตัดแขนเพราะติดเชื้อด้วย)

ต่อมาไม่นาน เซ็ตสึนะ ที่เอ๋อมา ทั้งเรื่องราวๆ 1 ชม.กว่าๆ ที่ไม่ได้สู้หรืออะไร
ก็ได้แรงใจจากสติตัวเองโดยถูกส่งมาจาก ล็อคออน (คนพี่) และ คริสติน่า เซียร่า และอีกคนจำชื่อไม่ได้เหมือนกัน
จึงขึ้นขับ Quanta โดย เกรแฮม ยอมเสียสละชีวิตและลูกทีมในการเปิดทางสู่ดาวของมนุษย์ต่างดาว
และเปิด Quanta Burst เต็มกำลัง
(ที่หลายๆคนเห็นว่ามัน Cast Off ได้นั่นแหละ แต่มันไม่ใช่ Cast มันเป็นแค่การดึงส่วน Drive ต่างๆเพื่อปลด Quanta Burst)
เพื่อเจรจากับมนุษย์ต่างดาวว่าต้องการอะไร แต่มันก็ไม่ตอบ -*- จึงได้ใช้ Quanta Burst Mode นั่นแหละ
สอย ดาวมนุษย์ต่างดาว จน ดาวกลายเป็น ดอกไม้สีเหลืองๆ ที่อยู่ใน TV Series ในส���าพที่ ดอกเท่า ดาวพฤหัส

ละก็มีเพลงจบขึ้นราวๆ 5 นาที เพลงของ Uverworld - Qualia จากนั้นก็รู้ๆกันอยู่ว่ามันยังไม่จบ
ก็ตัดฉากไปที่ปี 209x (x คือจำไมได้งะ แต่ 209 นี่เป๊ะ) ได้มีการพูดถึงว่า ทำไม อิโอเลีย เชนเบิก
ถึงได้สร้าง Gundam ขึ้นมา และ ชี้แจงจุดประสงค์ให้กับ รีวองส์ อัลมารค์ ใน ราวๆ 200-300 ปีที่แล้วฟัง

** ไอ้รีวองที่เราเห็น ���าค TV Series มันไม่ใช่ตัวจริงแต่ต้นเรื่องแล้ว ตัวเป็นๆมันตายไป เกือบจะพร้อมๆกับ อิโอเลียนั่นแหละ

และ อีก 40 ปีถัดมาหลังจากที่ สู้กับมนุษย์ต่างดาว คอมเม้นต์ว่า ฉากนี้ เครียดมาก
เพราะ มารีน่า อิสมาอิส อายุ 80 ปีไปเรียบร้อบแล้ว ส่วน เซ็ตสึนะ ส���าพคงเดิมเพราะเป็น อินโนเวเตอร์นิ แต่
ผิวละสีผมเปลี่ยนไปเป็นสีขาว (ตัวก็ขาวซีดเลยล่ะ) ที่ขับ Quanta ติด 2 ปีก มาหา มารีน่า แล้วก็จบบริบูรณ์ สำหรับซีรี่ย์นี้

สิ่งที่สงสัย คือ เอ่อ แล้วคนอื่นหล่ะ อืมมม มันคงแก่ตายไปหมดแล้วหล่ะมั้ง ขนาด มารีน่า อิสมาอิล ก็ปาไป 80 ละ

บอกได้คำเดียวว่า สนุกครับ หนังความยาว 2 ชม. เต็ม
แล้วจะรู้ว่า มันเป็นไปมากกว่า Super Robot แล้ว !! ( อยากรู้ว่าถ้า Gunpla ออก MG Zabanya ลูกเล่นจะขนาดไหน
และ ถ้า SRW ออกมาจะเป็นยังไงนะ ให้ตายก็ไม่ใช่สาย Real แล้วล่ะ )

ตัวละครเด่นของเรื่อง

1. ล๊อคออน สตาร์ทอส (คนน้อง) - ทำไมน่ะหรอ เพราะ Zabanya ใช้ ฮาโล่ขับถึง 2 ตัว และ ตัวล๊อคออน
กับหุ่นที่มันค่อนข้างเกินหน้าเกินตา Quanta ไปซะด้วยซ้ำ .. มีระบบล็อคเป้าเหมือน ฟรีด้อม , GN Missile ไม่อั้น
(ก็เห็นมันใช้ตั้งแต่กลางเรื่องจนจบเรื่อง มันยังไม่หมดเลย) , GN Bit ที่เราเห็นๆกัน มันมี 8 หรือ 10 นี่แหละ ในตัวกันพลา
แต่ไม่ใช่ฮะ ในหนัง มีราวๆ 16-20 ได้ เพราะมัน ซ้อนกันไว้อีกชั้น

2. เกรแฮม เอเคอร์ - วีรบุรุษตัวจริง ไม่ว่าจะเรื่องผู้นำ ยัน พลีชีพ แค่นั้นไม่พอ ตั้งแต่ ���าคแรก ยัน มุฟวี่ แกขับแต่
Over Flag ทั้งเรื่อง ทั้งซีรี่ย์ เลย -*-

3.เซ็ตสึนะ เอฟ เซย์เอย์ - เป็นตัวปิดเรื่องโดยแท้ ถ้าไม่มีระบบ Quanta Burst ไว้สื่อสาร ก็ไม่มีประโยชน์อะไรเลยจริงๆ
หน่วยโข่งตัวยง แถมใน มูฟวี่นี้ ไม่มีการใช้ GN Bit Sword โหมดเลยด้วย และ ดาบที่ถือไว้ด้านซ้าย ก็ไม่ได้ถือไว้ฟัน
แต่ถือไว้ยิงก็ไม่รู้ว่าแกจะถือไว้ทำไม ทั้งๆที่เห็นว่ามันเป็นดาบ

บุคคลสำคัญตาย 3 คน

1. ทีเอเรีย เออเด้ ตายก่อนเลย - มาพลีชีพเพื่อเซ็ตสึนะ โดยเฉพาะ แล้วไปเป็นผู้ช่วยคนขับแทนฮาโล่ ของ เซ็ตสึนะ
2. ลูกชายของลุงหมี เซอร์เก้ สเมอร์นอฟ - สู้กับ มนุษย์ต่างดาวในโหมดยานรบ และ หุ่นยนต์ จนโดนกลืนตาย
3. เกรเฮม เอเคอร์ - ตายคนสุดท้ายเพราะ เปิดทางสู่อนาคตให้เซ็ตสึนะ

สิ้นสุด���าค 00 Gundam ทั้งหมด (เว้นซะแต่เค้าจะเอา F กะ V มาทำเป็น anime)

จบสปอยแล้วฮะ

หากสปอยแล้วไม่เข้าใจ หรือ ผิดพลาดประการใดต้องขออ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 04, 2010, 01:11:29 AM โดย SoNyeoShiDae »

ออฟไลน์ PUCHIANGMAI

• TG STAFF
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 17
 :iconsmile:  ...ขอบคุณมากๆครับสำหรับสปอย...เพราะคงจะหาโอกาสไปดูยากครับ
ปุ๊ เชียงใหม่...สนับสนุนโมไทย โมญี่ปุ่น โมจีน โมเกาหลี

ออฟไลน์ pas20

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 14
  • ทำสีโมเล็กให้แหล่มมันยากนะ
รอมาตั้งกะเมื่อวาน ขอบคุณมากเลยครับ :iconlike:
ปล. เสียดายเกรแฮมอ่ะ :iconcry:
ฝนจะตกไปถึงไหนน่ะ

ออฟไลน์ JR S

• *
  • Like: 19
อยากรู้เนื้อเรื่องอย่างเดียว ส่วนแบบการ์ตูนดูทีหลังก็ได้
ขอบคุงมากๆ....
ยังนี้ใครอยากเป็นอำมตะก็ใช้ทรานซัมบ่อยๆจะได้กลายเป็นอินโนเวเตอร์(ทรานซัมมีไว้เพื่องีนี้เอง)

ออฟไลน์ RUKI

• *
อยากดูมั่งจัง สงสัยต้องรออีกนานเลย :iconmouth:

ออฟไลน์ Noah

• *
  • Like: 13
  • Titan Test Team Lover.
Quanta ติด 2 ปีก  :iconpanic:

มันมาอีกแล้วหรอ

ออฟไลน์ KidzA101

• *
  • Like: 12
  • ที่ใดมีรัก ที่นั่นมีทุกข์
อึ้ย ๆ แค่อ่านสปอย ก็อยากดูขึ้นมาจับใจเลย    :iconlike:

คุณอาจเป็นคน ๆ นึง บนโลกใบนี้ แต่ !!! คุณอาจเป็นโลกทั้งใบของใครคนนึง

ออฟไลน์ LuZiFeR

• *
  • Like: 1
  • อยากดองโม แต่ไม่มีตัง...
ถ้าจำไม่ผิด คุณ 209x ที่ว่าน่าจะ 2091 นะครับ อยากเห็น 00 Quan[t] ตอนสุดท้ายชัดๆอีกรอบว่ามันเป็นยังไงอะ ในโรงมันเร็วมากๆ แถมไม่มีเวลาให้สังเกตเลย แต่นับกล่องกันพลาจาก Movie แล้ว สยองมาก  :icondisapp:

• *
จริงๆผมก็สปอยไว้ที่อีกบอร์ดนึงหน่ะครับ วันนี้เห็นว่า พี่อีกคนเค้าจะมาสปอย
เค้ายังไม่ได้สปอย ก็ก๊อปของผมเองที่ผมสปอยไว้จากอีกบอร์ดมาลงให้อ่านฮะ

วิธีไปดูเอาจริงๆไม่ยากหรอกครับ - -" (มันง่ายกว่าที่คิดไว้เยอะเลย )

ซื้อของอะไรที่ พาราก้อน ก็ได้ ** ในเครือพาราก้อนนะ แล้ว สมัคร M CARD (บัตรของ พาราก้อน)
แล้วนำบัตร M CARD มาลงทะเบียนที่งานในวันรุ่งขึ้น ตอนห้างเปิด แนะนำให้มาตอน 9 โมง 45 ก่อนหน้าเปิดนิดนึง
1 วัน เค้าจะเปิดให้ชม วันละ 30 ท่าน แต่ว่าถ้าท่านใดที่เคยชมแล้ว ลงทะเบียนแล้ว จะไม่สามารถเข้าชมได้อีก ในวันต่อๆไป

ง่ายๆ มีบัตรแล้วต้องตื่นเช้า

ผมไปวันแรก ถึงคนที่ 8 แถม ตอนนั้นมีคนลงทะเบียนแค่ 9-10 คนเอง (10 โมง 15 นาที)
ไปถึงเค้ายังไม่เอา อะไรมาจัดโชว์เลย นอกจาก ของพรีเมี่ยม และ ช้อปเปอร์ ตัวใหญ่ๆ -  -"

ปล. บัตร M Card ผมสมัครไว้นานมากๆแล้ว ตอนนั้นสมัครโดยการซื้อ ตุ๊กตา 1 ตัว (ร้อยกว่าบาท)
คิดว่าตอนนี้น่าจะยังเปิดให้สมัครอยู่ครับ เพราะดูที่เดอะมอลล์ บางกะปิวันนี้เค้าก็ยังเปิดให้สมัครอยู่เลย แต่เสียเงินค่าสมัครมั้ยไม่ทราบนะครับ

เพิ่มนิดครับ
รวม หุ่นที่อยู่ใน มูฟวี่เท่าที่คิดได้ และน่าจะเป็นกันพลาได้

00 Qan-T - 1. ตัวปกติออกแล้ว 2. ตัว Trans-am 3. ตัว Quanta Burst mode 4. ตัว 2 ปีกที่เห็นตอนจบ **ยังไม่นับ 00V
Zabanya  - 1. ตัวปกติออกแล้ว 2. ตัว Trans-am ไม่แน่ใจว่าจะมีเพิ่มลูกเล่นของ Shield Bit เพิ่มอีกมั้ย
Harute    - 1. ตัวปกติออกแล้ว 2. ตัว Trans-am และเหลือโหมด 6 ตา ที่ไม่รู้ว่าจะออกมั้ย
Raphael   - ออกแล้ว
Seravee 2
00 Raiser (ไร้เตา) - ออกแล้ว
Brave Command  - กำลังจะออก
Brave สีเขียว       - กำลังจะออก
GN-X สีทอง  (มีเขา)
GN-X สีเขียว (มีเขา)
GN-X ในร่างเอเลี่ยน (คือ GN-X ร่างมนุษย์ต่างดาวนั่นแหละฮะ)

3 ตัวนี้ ไม่แน่ใจว่าจะออกมารึเปล่า

อัลวาโทเร่ มีหาง - ตัวนี้อยากให้ทำ กันพลาซะจริงๆ (มันเป็นหนังซ้อนหนัง -*-)
MA-กาเดราซ่า - คงยากเพราะตัวใหญ่และเป็น MA
Tiaren Space - ตัวนี้ไม่แน่ใจว่ามันจะออกมาอีกมั้ยเพราะไม่ทราบว่ามีแพคหรือของอะไรเพิ่มรึเปล่า

______

แอบผิดหวังกับโหมด 6 ตา ด้วย เพราะไม่ได้มีอะไรดีขึ้นหรือเก่งขึ้นเลย มันมีไว้เพียงแค่บอกว่า ร่างไหนของ อัลเลลูย่า ขับ -*-

** Comment เลยฮะว่า คนที่ได้ดู 00 Gundam The Movie ~A wakening of Trailblazer~
ทุกคน อยากให้ ลุงบัน ทำ MG Zabanya ออกมาแน่นอน และ ลูกเล่นก็คงอยากให้เหมือนใน Movie อีกด้วย

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 04, 2010, 03:10:07 AM โดย SoNyeoShiDae »

ออฟไลน์ shoompon

• *
อ่านสปอยแล้วรัก

ออฟไลน์ tenkaminari

• *
  • Like: 15
  • เน็นด๋อยเรื้อรัง
    • Tenkaminari Gallery in FB
 :iconhappy: อยากดูเร็วๆแล้วอ่ะ

ออฟไลน์ OffArt

• *
  • Like: 28
  • จะตามหาแสงสว่างในความมืด...
    • บล็อกของผม (อาท) ครับ http://arto-corner.blogspot.com , http://puttipong-artist.exteen.com
คงสนุก น่าดู ไว้เดี๋ยวรอ DVD ละครับ  :iconcryjoy: :iconwink: :iconwish:
ดีนะ ที่ผมยังไม่ได้เก็บ HG ของ Movie ซักตัว รอดไป :iconsleep: :iconfreak:

บล็อกของผม ^ ^ http://arto-corner.blogspot.com : อารยธรรม Exteen เก่า http://songwutoffice.exteen.com - http://puttipong-artist.exteen.com

ออฟไลน์ 1856722033

• *
ขอเพิ่มหน่อยฮะสำหรับคนที่อยากรู้ว่าแพททริกมันตายรึเปล่าก็คือมันได้โดนELSเข้าสืงเป็นที่เรียบร้อยเเล้วก็ถูกซาบันย่าหรือฮารูทนี่เเหละครับยิงเเล้วมันก็กระเด็นปลิวออกนอกคอกพิค :iconlol: ท้ายที่สุดมันก็รอดนะครับ :iconsoul:
ปล.ดับเบิ้ลโอขวัญต้าติดปีกเท่มากครับ :iconcryjoy:

ออฟไลน์ pure havoc

• *
  • Like: -9
  • YOU CAN (NOT) Trans-Am
หา ? อะไรนะ ขวัญตาแบบมีปีกคู่ เป็น Full Saber รึเปล่าครับ

ถ้าไม่ใช่ งานนี้เจ็บหลังอีกแล้ว  :iconfreak: