ผู้เขียน หัวข้อ: กำลังจะกลับมาแล้ว .. เอางานที่ค้างไว้มาลงก่อนล่ะกัน...Kingbarakion นั่งไล่อ่านทีละหน้า คิดถึงกระทู้นี้เหมือนกัน  (อ่าน 208475 ครั้ง)

ออฟไลน์ OO RaiseR

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 15
  • Spartan Z80
ไม่ทำ tomcat บ้างหรอครับ สวยดีนะครับ
"Fear is the path to the dark side. Fear leads to anger, anger leads to hate, hate leads to suffering."----Yoda

ออฟไลน์ NeoX

• กัน-โอตะ
  • Like: 41
  • HG Collecter [BlAcK] เถิดเทิง
ไม่ทำ tomcat บ้างหรอครับ สวยดีนะครับ

อยู่ในสายการ พัฒนา แล้ว อีกไม่เกิน 2 เครื่อง ได้ชมแน่... :iconwinks:

ออฟไลน์ AJ_79

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
โห้ๆๆไปไหนก็เจอนะ NeoX เนีย

ออฟไลน์ zelle_03

• Verified User
  • *
  • Like: -9
ชอบ F-16 จัง  โดนมากๆ  งานสะอาดตาเรียบร้อยมากๆ  สรุปว่า  สวยโดนใจ  อุอุ
ผมยังไม่ได้ทำ F-5E เลยครับ  พอเห็นลายใหม่ของ F-5F โดนเลย  แต่ไม่รู็จะโมยังไง  จาก 1 ที่นั่ง  เป็น 2 ที่นั่ง (ยังไม่รู้จะซื้อรุ่นไหนมาทำเลยครับคุณวัฒน์  เพราะชอบลาย  แต่หาได้แต่ F5E)
เมตตา กรุณา มุทิตา อุเบกขา

ออฟไลน์ AJ_79

• *
ชอบ F-16 จัง  โดนมากๆ  งานสะอาดตาเรียบร้อยมากๆ  สรุปว่า  สวยโดนใจ  อุอุ
ผมยังไม่ได้ทำ F-5E เลยครับ  พอเห็นลายใหม่ของ F-5F โดนเลย  แต่ไม่รู็จะโมยังไง  จาก 1 ที่นั่ง  เป็น 2 ที่นั่ง (ยังไม่รู้จะซื้อรุ่นไหนมาทำเลยครับคุณวัฒน์  เพราะชอบลาย  แต่หาได้แต่ F5E)

ตัว F-5F รอ AFV สักพักครับน่าจะออกแน่ๆแต่ต้องรอหน่อย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 26, 2010, 10:34:58 PM โดย AJ_79 »

• กัน-โอตะ
  • HG Collecter [BlAcK] เถิดเทิง
โห้ๆๆไปไหนก็เจอนะ NeoX เนีย

ขอบคุณครับที่จำได้ ผมก็ วิ่งไป วิ่งมา อยู่ 2 ที่แหละครับ... :iconwinks:

อ่ๆๆๆ พูด.. เอ้ย พิมพ์ มาแบบนี้ แสดงว่า อยากได้ F-16 เหมือน ตาเอ อะดิ.. 555
จะว่าไป ก็รู้น่ะว่า F-5 น่ะ เคยประจำการอยู่ในไทย (ปัจจุบันปลดระวางไปแล้ว) ใครๆ ก็ยุให้เล่นตัวนี้ แต่พอเห็นโมแล้ว 1/48 ลำนิดเดียวเอง อ่ะ ก็เลยถอดใจ.. :iconshy:

มามะ อัพงานกันหน่อย....

แรกๆ ก็ทำเป็น ยุงลาย นั่นแหละ แต่รู้สึกว่า พ่นดำบางไป 308 เลยกลบซะมิดเลย เห็นเพียงลางๆ

แล้วก็ยัดอุด ทิชชูไว้เหมือนเดิม เพราะต้องพ่น 308 กันอีก เนืองจาก ...

ตอนพ่นสีรองพื้น แล้วเกิดเป็นเม็ดๆ เวลาเอานิ้วลูบจะสากๆ พอพ่น 308 จนเสร็จ ก็เอา กระดาษทรายเน่าๆ (ที่ใช้จนเก่าแล้ว) มาขัด สีที่เป็นเม็ดๆ ออก แล้วก็ จับอาบน้ำ
รอให้แห้ง แล้วพ่นเก็บงานอีกที...

หยุดนี้ก็ไม่ว่าง (1-2/5)... หยุดหน้าก็คงเสร็จมั้ง... :iconwinks:

ออฟไลน์ kp505si

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 65
    • www.thaimsot.com
F-5 ยังมีประจำการใน ทอ.อยู่ครับรุ่นที่ยังอยู่คือรุ่น E/F ครับ ยี่ห้อ AFV นี่น่าต่อมากเลย

• กัน-โอตะ
F-5 ยังมีประจำการใน ทอ.อยู่ครับรุ่นที่ยังอยู่คือรุ่น E/F ครับ ยี่ห้อ AFV นี่น่าต่อมากเลย

อายจังเลย  แฮะๆ...

เรื่องของเรื่อง ผมไปจำ F-5 ลำของโลก ที่จอดโชว์ ที่ พิพิธ

ออฟไลน์ Gundam_iTTo

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • C.E. Alcohol Collector
อยากได้มั่งจัง สวยมากมาย
วันมิตติ้ง อย่าของเขาน๊า.......

ออฟไลน์ kp505si

• *
  • Like: 65
    • www.thaimsot.com

อายจังเลย  แฮะๆ...

เรื่องของเรื่อง ผมไปจำ F-5 ลำของโลก ที่จอดโชว์ ที่ พิพิธ฿ัณฑ์ อะครับ...(เนียนป่ะ)

ของ AFV เห็นแล้วสวยเหมือนกัน แต่ ลำมันเล็กมาก มากจริงๆ ขนาดพอๆ กับ 1/72 F/A-18 เลย

ปล. ครูครับ เรามาตั้งเป็น กองทัพกันดีมะ   ครบแล้วนิ 3 เหล่าทัพ.. :iconwinks: ทัพบก ทัพเรือ ทัพอากาศ... :iconvsign:

ได้เลยขอรับ อิอิ

เครื่องเอฟ 5 ปกติตัวเล็กอยู่แล้วอ่ะครับ มะกันมันกะสร้างขายให้มิตรประเทศที่เขาพยายามจะเสี้ยม (สมัยคอมมิวนิสต์) ให้ชนกัน แต่ตัวเอง ใช้อยู่แค่ไม่กี่ปีอ่ะ ก็เปลี่ยนเอาเอฟ 15 กับ 16 มาแทน นอกนั้นก็ขายต่อชาวบ้านเขา แต่เอฟ 5 ก็คุ้มค่าใจหาย ทอ.เราใช้มาตั้ง 40 ปีครับ ตอนนี้ฝูงที่เจ๋งที่สุดน่าจะอยู่ที่อุบลฯ หรือไม่ก็อุดรฯ นี่ล่ะ เป็น เอฟ 5T ปรับปรุงล่าสุดจากเอลบิต อิสราเอล หมวกนักบินชนิดเล็งแล้วยิงเลย ไฮเทคสุด ๆ กว่าจะปลดก็น่าจะอีกราว ๆ สิบปีนะผมว่า

เคยเห็นโออิชิทำเอฟ 5 1/32 อ่ะครับ  ไปจับตัวจริงมาเลย หลงเอามาก ๆ แต่ติดที่ว่าตัวเองไม่มีปัญญาจะทำได้ (ตัวก็ไม่ใหญ่นะครับ ขนาด 1/32) เชียร์ให้ทำตัวไทยเลยครับ

• กัน-โอตะ
ที่ได้ทำก็เพราะว่า เกิดอุบัติเหตุกับตัวเองนิดหน่อย ทำให้ ไม่สามารถไปร่วมงานมีทติ้ง ของทาง คณะชลฯ ได้ ขอโทษทุกๆ ท่านอีกทีน่ะครับ

ขาเจ็บ มือซ้ายเจ็บเล็กน้อย แต่โชคดี ถนัดขวา ก็เลยพ่นได้ แต่ ผสมสีลำบากมาก..

มาดู งานกันเลยแล้วกัน..

ผมบังพ่น กันแบบนี้ ง่ายมะ

แล้วก็ออกมาประมาณนี้

จับไปพ่นเครียมัน เตรียมการว็อช แล้วก็ ค่อยๆ ว็อชลงไป อย่างใจเย็น เพราะไม่อยากให้เหมือน เจ้า F16 ADF ที่ละเลง ไปทั้งลำ แล้วมานั่งเช็ด กันจนเหนื่อย.. :iconcryjoy:

เช็ดออกจะหมด แล้ว 4 รอบเลยน่ะ..

ค่ำคืน ก่อนจะถึงหยุดอีกที ก็คงติดดีคอล ให้เสร็จ แล้วหยุด ก็ปิดงานซะ เพี้ยง...  ฝนอย่าตกแล้วกัน... :iconcryjoy:

ออฟไลน์ SNRI

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 32
บังพ่นแบบนี้มาสกิ้งโซล ไม่ได้ขายแน่ๆ :iconlol:

แต่แบบก็ดีนะครับ ขอบของสีที่ออกมาจะไม่คมมาก  :iconvsign: จำไปใช้มั่งดีกว่า

รับ1:144 gundam seravee 2 แบบต่อดิบครับ
ใครอยากปล่อย IM มาเลยครับ

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 50
    • ThaiGundam
อ้าว..เป็นอะไรมากไหมครับ ถ้าเจ๊บเนื้อเจ็บตัวก็อย่าลืมไปหาหมอนะครับ หายไวไว :iconwish:

• กัน-โอตะ
บังพ่นแบบนี้มาสกิ้งโซล ไม่ได้ขายแน่ๆ :iconlol:

แต่แบบก็ดีนะครับ ขอบของสีที่ออกมาจะไม่คมมาก  :iconvsign: จำไปใช้มั่งดีกว่า

จริงๆ ก็อยากซื้อมาใช้น่ะ แต่ ใช้ไม่เป็น ก็เลย เอากระดาษมาบังพ่นแล้วกัน ง่ายดี ประหยัด้วย ..

อ้าว..เป็นอะไรมากไหมครับ ถ้าเจ๊บเนื้อเจ็บตัวก็อย่าลืมไปหาหมอนะครับ หายไวไว :iconwish:

ขอบคุณครับพี่ ตอนนี้ ก็ดีขึ้นแล้ว เหลือขาที่ ยัง เดินไม่ค่อยสะดวกนิดหน่อยครับ  :iconsmile:

ออฟไลน์ Gundam_iTTo

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • C.E. Alcohol Collector
ไฟแรงเจงๆๆๆๆๆ
มีลายพรางด้วย
นี่ขนาดเจ็บๆนะครับนี่
มีพลังทำโม แต่ไม่มีพลังมา ชลบุรี T_T

ออฟไลน์ OO RaiseR

• เริ่มหัดทาสี
  • Spartan Z80
สวยจริงครับ :iconlol: พอติดดีคอลก็น่าจะงามสุดๆ :iconnasty:
"Fear is the path to the dark side. Fear leads to anger, anger leads to hate, hate leads to suffering."----Yoda

ออฟไลน์ Strike Freedom

• *
  • Like: 35
  • Macross Lovers
Re: Start ... F-15C Eagle 1/48 ล่าสุดพ่นสีหŪ
« ตอบกลับ #336 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2010, 08:14:22 AM »
งานสวยทุกลำเลยครับ คุณวัฒน์

อยากเห็น คุณวัฒน์ ลองต่อเครื่องจากฝากฝั่ง ยุโรป บ้างก็น่าจะดีไม่น้อยเลยครับ
(จะเป็น MIG หรือ Euro Fighter ก็ได้ครับ) ติดตามรอชมครับ แล้วก็ขอให้หายไว ๆ นะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 05, 2010, 08:15:04 AM โดย Strike Freedom »

ออฟไลน์ blu_berriez

• SD Collector [StArS] หัวข่า
โอะ มีทำลายพรางด้วย พัฒนากันอีกขั้นแล้ววว :iconlike:

พ่อตรูชาร์! แม่ตรูฮามาน! ทหารผีนาซี ซีค ซีออน!!! ซีค ซีออน!!! X10[/color]

• กัน-โอตะ
ไฟแรงเจงๆๆๆๆๆ
มีลายพรางด้วย
นี่ขนาดเจ็บๆนะครับนี่
มีพลังทำโม แต่ไม่มีพลังมา ชลบุรี T_T

เจ็บจริงๆ น่ะ..  :iconcryjoy:

งานสวยทุกลำเลยครับ คุณวัฒน์

อยากเห็น คุณวัฒน์ ลองต่อเครื่องจากฝากฝั่ง ยุโรป บ้างก็น่าจะดีไม่น้อยเลยครับ
(จะเป็น MIG หรือ Euro Fighter ก็ได้ครับ) ติดตามรอชมครับ แล้วก็ขอให้หายไว ๆ นะครับ

โดยส่วนตัวผมน่ะ ผมชอบเครืองบิน อเมริกา เพราะรูปร่างหน้าตา มันสมสวนดี ส่วนพวกยุโรป ผมว่า มันหน้าตาแปลกๆ อ้อ.. มี 1 ตัว เจ้ากริปเพ่น บข.20 ของเรา ยังไงก็ รอดีคอลก่อนอะครับ..

โอะ มีทำลายพรางด้วย พัฒนากันอีกขั้นแล้ววว :iconlike:

พรางแต่เครื่องบินนะน้อง ไม่พรางชมพู 555 :iconlike:

รู้สึกว่า ช่วงนี้ เป็นเอามาก กับ พวก เครื่องบินกันจริงๆ 4 ทุ่มเมื่อคืน ลงไปพ่นสี กันมาอีก .. ก็มันมืดแหละ สีหกใส่ ตัวโมอีก กรรมจริงๆ เรื่องของเรื่อง ไม่ใส่ถุง เอ้ย ไม่ปิดฝา แอร์บรัช ตื่นเช้ามา ก็มานั่งพ่นแก้กันนิดหน่อย แล้วค่อยไปทำงาน.. ฟิตจริงๆ ช่วงนี้เรา สงสัยจะได้กินธูป เร็วๆ นี้ 555  พล่ามมามากและ ไปดูงานกันเลย..

พี่พ่นมาก็คือ ไฟที่อยู่โคนปีก และปลายปีก บังพ่น ตามเคย ทั้งๆ ที่มีพี่ท่านนึง โทรมาถามอาการ บาดเจ็บ ขอบคุณอีกทีครับ แล้พี่ท่านนี้นก็บอกว่า "จะไปยากอะไรก็ พู่กันทาซิ"

พู่กันนั่นแหละ ปัญหาของผมเลย ท้ายสุดก็ เลยต้องบังพ่น ก็ออกมาตาม

• กัน-โอตะ
Start ... BB Blitz Gundam ส่งงาน "SD" 12/5/53
« ตอบกลับ #339 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2010, 11:14:47 PM »
จำหน่าย ไปก่อน 2 งาน..

http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=14200.0

http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=14201.0

----------------------------

แล้วก็ตามด้วย งามใหม่ เพื่อที่จะทำส่ง กิจกรรมเทพ ของบอร์ด "SD"

โมเพิมนิดหน่อย ยืดขา  กับ ผ่าหน้าออกมา

อุดขัดเรียบร้อยแล้ว พรุ่งนี้อาบน้ำ หยุดรองพื้น แล้วก็ค่อยว่ากันต่อ... :iconwinks: