ผู้เขียน หัวข้อ: [WIP] 00 XN Raiser เพิ่งเปิดงานคร๊าบบบ ไม่รู้เรียกว่ากี่ % ดี  (อ่าน 7940 ครั้ง)

ออฟไลน์ SonicRoute

• Verified User
  • เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: -3
  • Two Sides To Every Story
ต่อ แล้วดองไว้ซักพัก  ได้ฤกษ์จับมาทำซะที

เริ่มแรกก็ขัดส่วนบนของลำตัว  เพราะมีรอยบุ๋มอยู่   จากนั้นก็โม โดยการหั่นส่วนล่างออก  เอาไปติดกับชิ้นสีเทา  เพื่อให้อุดขัดง่ายขึ้น

เฉือนเดือยทิ้ง เพื่อให้ยัดอีกชิ้นเข้าไปได้

เอาส่วนทีหั่นออกมา ติดกับชิ้นสีเทา  (ยังงัยชิ้นที่หั่นออกมานี้ สีจริงก็จะทำสีเทาอยู่แล้ว เลยหั่นออกมาดีกว่า)

หั่นเดือยด้านหลังทิ้ง

หั่นเดือยข้างหน้าทิ้งออกไปเช่นกัน

เมื่อเอามาประกบกัน จะดังกริ๊ก  ลงล๊อคพอดี  ใช้ได้ๆ

ตามธรรมเนียมครับ  เหลาเขา ทั้งตัวหัว และหน้าอก

ไหล่ก็อุดขัดซะ  รอทำการอัพดีเทลทีหลัง

ใช้เทคนิคเลข 8 กับส่วนปีกของ 0raiser (เทคนิคมาตรฐานครับ)

เมื่อปีกหั่นเรียบร้อยแล้วก็เอาส่วนปีกในมาอุดขัดซะ

หัวเข่าทำการขัดรอยตะเข็บออกแล้วใช้เทคนิคเลข 8 จัดการซะ  เพื่อจะได้แยกทำสีได้  (จริงๆ ไม่ต้องแยกก็ได้เพราะมันใช้สีเดียวกัน  แต่กลัวจะพ่นไม่ทั่วถึง เลยทำแยกดี่กว่า)

ส่วนปีกของ XN ก็เหลาให้แหลมทั้งใบปีก

ชิ้นอื่นๆ ก็เอาอิพอกซี  อุดขัดซะ (อิอิ  ยังไม่ได้ขัดอีก 1 อัน)

ตัวดาบ ก็อุดขัด ลบรอยตะเข็บออก  1.ตัดเดือยทิ้ง  2.อุดจุดประกบของดาบ ไว้จะประกบค่อยใช้อย่างอื่นช่วยจะสวยกว่า 3. เหลาปลายให้แหลม

แขนก็ทากาวซะ รอแห้ง เตรียมขัด

ทั้งหมดของวันนี้ ก็เท่านี้ก่อนครับ  แล้วจะมาอัพเพิ่มอีก เมื่องานเดิน อิอิ 

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 15, 2010, 05:06:02 AM โดย SonicRoute »

ออฟไลน์ Cowboy VI

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 1
" เหลาทุกส่วนให้แหลมปิ๊ดดดด "............กะให้ทิ่มแทงลงกลางใจ ให้อ่อนระทวยเลยสินะ  :iconnasty:

ปล. ติดตามต่อไป
SDX Sangokuden....สาธุ~ (-/\-)

ออฟไลน์ tenkaminari

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 15
  • เน็นด๋อยเรื้อรัง
    • Tenkaminari Gallery in FB
 :iconpale: ทำ 00 XN Raiser อยู่ด้วยเหมือนกัน แต่ทำสวยไม่เท่าอ่ะ

• *
มาต่อสำหรับวันนี้ครับ  วันนี้ทำได้น้อยหน่อย  มัวแต่สอนดนตรี อิอิ

แปะพลาสติกชีส เอาไว้ที่น่องด้านหน้า 

เมื่อเอาด้านหลังมาประกบ จะเป็นเยี่ยงนี้  ประมาณว่า ขี้เกียจอุดขัด อิอิ

ตัดส่วนปีกทิ้งไป  แล้วตัดพลาสติกชีสมาแปะแทน เพื่อขนาดที่ใหญ่ขึ้น

ลองเอามาติดที่ xn raiser

ออฟไลน์ ong90

• Like: 8
  • sweet mother of mercy !!
รอชมนะครับ ตอนนี้ผมรอ ตัวดาบยักษ์ออกแล้วจะรอทําชุดใหญ่ทีเดียวเลย
Sail To The New World

ออฟไลน์ kidnaper

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
สุดยอดเลยครับ
รับซื้อตัวนี้ครับใครขาย PM มาเลยครับ

ออฟไลน์ Phenominon

• *
มีคนทำมาลงซะที ของแถมที่ราคาขึ้นเอาๆ
รอชมอยู่นะครับ

ออฟไลน์ nuNUnu

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
รอชมครับ ดูแล้ว ออกมาต้องเท่แน่ๆเลย :iconwish:

OO 1/144 นี่ผมว่ามันสวยกว่า 1/100 อีกนะครับ(เพราะลายละเอียดมันเท่ากันเลย)

แต่ปัญหาของผมก็เพราะมันขาดตลาดนี่สิ เลยยังหามาเล่นไม่ได้ :iconcry:

ออฟไลน์ NeoX

• กัน-โอตะ
  • Like: 41
  • HG Collecter [BlAcK] เถิดเทิง
เข้ามาเก็บข้อมูล แล้วแอบเอาไปทำตามแล้วกันนะครับ

:iconwinks:

ออฟไลน์ GundamMan

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 3
  • ร่างมืดชั่วคราว
รอชมนะครับ  ติดกับO raiserแล้วเท่ดีครับ
ผิดก็ว่าไปตามผิดส

ออฟไลน์ gon pumjorn

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 97
   :iconwish: รอชมนะครับ  :iconsmile:

ออฟไลน์ Cowboy VI

• *
  • Like: 1
รอชมหลังจบงานครับ.......ว่าแต่ เล่นดนตรีแนวไหนครับเนี่ย ?  :iconjoy:
SDX Sangokuden....สาธุ~ (-/\-)

ออฟไลน์ mooyoy007

• *
  • Tg ชาวนนท์
รอชมผลงานครับผม
กรุณาอ่านวิธีตั้งค่าขนาดของลายเซ็น: http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=3528.0

ออฟไลน์ ZGMF-X10A

• *
ได้ XN-Raiser มาละ ไว้เด๋วแอบหาไรมาติดมั้งดีฝ่า อิอิ (โมยๆไอเดีย)

• *
มาต่อจากเดิมครับ  ช่วงนี้ทำงาน+ติดเกมนิดหน่อยงานเลยไม่ค่อยจะเดิน

เดินลายเพิ่มที่หัวเข่าด้านในโดยใช้อาวุธสุดห่วย  วงเวียนสุดเก่านั่นเอง  ได้มาเท่านี้ล่ะครับ

เมื่อเดินลายเป็นที่พอใจละ  ก็เอากาวช้างอุดรูมันซะ  ไว้ค่อยพ่นรองพื้นเช็คอีกที

มองไปมองมา  ไหงขามันดูไม่แมนเลย  จับพอกอีโป้ซะ

พอกด้านหลังด้วย จะได้ดูหนาๆ หน่อย

เมื่อพอกขาให้หนาแล้ว  ตัวมันดูเตี้ยๆ ชอบกล  เลยยืดเอวซะ โดยการพอกอีโป้อีกรอบ

ขัดส่วนที่พอก แล้วก็ติดพลาสติกชีสเข้าปายยย 

แปะชุดแต่งซะนิดหน่อย ไหนๆ ก็ซื้อมาละ

เหนื่อยๆ  ช่วงพักก็เอาปีกมาเดินลายซะหน่อย อันง่ายหน่อย  แต่วัดขนาดกันน่าดู๊

หมดละครับสำหรับวันนี้  โดยรวมก็จะได้เยี่ยงนี้แหละ

แถมๆๆๆ

รูปสุดท้าย   RX-78 GP03S เพิ่งจะได้ส่วนเท้าเองครับ  แหะๆๆๆ   สู้โว้ยยยยยยยย   :iconpunch: