ผู้เขียน หัวข้อ: โมตัวไหนใน OO ที่มั่นใจว่าซื้อเก็บได้เลย  (อ่าน 61284 ครั้ง)

ออฟไลน์ ~Megane~

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: -51
Re: Delta Plus คิดว่าหลังจากนี้จะยังมีย้อมแมวอีกไหมครับ
« ตอบกลับ #80 เมื่อ: กันยายน 06, 2011, 09:08:07 AM »
ถ้ายังไม่แน่ใจ ผมว่าดองไว้ก่อนก็ได้ครับ  :iconlol:
อะไรก็เกิดขึ้นได้ ถ้ามีลุงบัน  :iconlol:

ออฟไลน์ mimzzz

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 3
Re: Delta Plus คิดว่าหลังจากนี้จะยังมีย้อมแมวอีกไหมครับ
« ตอบกลับ #81 เมื่อ: กันยายน 06, 2011, 09:22:16 AM »
ใจร่มๆครับ

เข้าใจทั้งคู่แหละครับ คุณ Yoon_A ผมว่ากระทู้แนวนี้ก็คงต้องมีไปเรื่อยๆ ฉะนั้นไม่ชอบก็ไม่ต้องตอบก็ได้ครับปล่อยผ่านๆไปบ้างอะไรบ้างก็ได้ครับ

คุณ SNRI ไม่ต้อง copy มายาวขนาดนั้นก็ได้ครับ ติดมายันชื่อผู้ดูแลเลย ต้องเข้าใจครับก็เหมือนคนเรารักสวยรักงามไม่เท่ากัน บางอย่างเราโอเคคนอื่นก็อาจจะไม่โอเคนะ

เอาเป็นว่าห้องนี้ปกติก็ไม่ค่อยจะมีสาระอยู่แล้ว อยากตั้งอะไรก็ตั้ง นอกจากจะผิดกฏบอร์ด หรือสร้างความปั่นป่วน อยากถามอะไร คิดว่าโมตัวนี้จะหักหลังไหม โมตัวนั้นจะลดราคาไหม โมตัวนี้จะออกไหมจะเป็นยังไง TG มีสีม่วงเยอะไหม  เดี๋ยวนานๆไป ก็ล้างบางกระทู้พวกนี้เองแหละครับ 555+

ความเห็นส่วนตัว ย้อมแมวชัวร์ >_<

ออฟไลน์ EXILE

• Verified User
  • เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 2
« ตอบกลับ #82 เมื่อ: กันยายน 06, 2011, 09:23:13 AM »
ใจเย็นๆคับ มันจะย้อมหรือไม่ย้อมเราก็ไม่รู้หรอก ถ้าจะให้ตอบก็คงได้แต่เดากัน
แต่เป็นผมผมก็ซื้อเลยนะไม่ต้องคิดถึงอนาคตแล้วววว ส่วนจะโดนหักหลังหรือไงนั่นก็ค่อยว่ากัน ก็ซื้อมาแล้วนี่  :iconcryjoy:

ออฟไลน์ Yoon_A

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 8
« ตอบกลับ #83 เมื่อ: กันยายน 06, 2011, 09:45:30 AM »
ก่อนอื่นต้องขอโทษผู้ดูแลด้วยครับ ผมเองด้วยความใจร้อน
กระทู้แบบนี้บางครั้งตั้งมาก็เท่านั้นครับ ถามความเห็นว่าตัวนี้จะย้อมแมวไหมสุดท้ายคุณก็ได้แค่ความเห็น
งั้นผมถามหน่อยแล้วกันว่า คำถามของคุณ "Delta Plus คิดว่าหลังจากนี้จะยังมีย้อมแมวอีกไหมครับ"
ถ้า 50 คนตอบว่าย้อม อีก 50 คนตอบว่าไม่ย้อม แล้วคุณจะมีความมั่นใจมากขึ้นในการตัดสินใจซื้อมั๊ยครับ
แล้วถ้าคุณซื้อมาแล้ว แล้วมันออกย้อมมาคุณจะทำยังไง
แล้วถ้าคุณยังไม่ได้ซื้อ รอไปอีก 2-3 ปี มันก็ยังไม่หักหลังซะทีคุณจะทำไงครับ แต่พอคุณซื้อปุ๊ปมันก็ดันประกาศย้อมปั๊ป
เล่นของพวกนี้ทำใจเถอะครับว่าต้องคิดเอาเอง อย่างที่เพือนๆบอก มีแต่เด่า อะไรก็เกิดขึ้นได้
อยู่ในโลกไซเบอร์ ทุกอย่างเป็นของเรา คึกคะนองจนลืมสำนวนมนุษย์ โพสต์อย่างไร้สติ

ออฟไลน์ moobest

• TG STAFF
  • *
  • Like: 22
  • http://ibest.rmutp.ac.th/
    • ibest
« ตอบกลับ #84 เมื่อ: กันยายน 06, 2011, 10:15:43 AM »
คิดว่าอาจจะมี mg delta gundam ตามมานะครับ

ส่วนปืนไม่น่าจะย้อมครับ

ออฟไลน์ Noah

• *
  • Like: 13
  • Titan Test Team Lover.
« ตอบกลับ #85 เมื่อ: กันยายน 06, 2011, 10:22:48 AM »
ปืนอาจจะมาพร้อมกับ Delta Gundam ก็เป็นได้  :iconsmile:

ออฟไลน์ mm3

• *
  • Like: 32
« ตอบกลับ #86 เมื่อ: กันยายน 06, 2011, 10:27:53 AM »
บางทีคำถามแบบนี้มันก็มีคำตอบเหมือนกันนะครับ

อย่างผมไม่ได้ดูกันดั้มภาคหลังๆเลย ก็ไม่รู้หรอกว่าในหนังในเมะมันมีตัวอะไรบ้าง แต่คนที่ดูก็อาจจะมีข้อมูลมากกว่า เช่นดูภาค OO แล้ว เลยทราบว่าในหนังมันมีอุปกรณ์เสริมหลายอย่างที่ยังไม่ออกเป็นโม แบบนี้โอกาสย้อมมีสูง เป็นต้น

หรือบางท่านอาจจะอ่านพวกนิตยสารญี่ปุ่น หรือเห็นข่าวตามเว็บอื่นๆ ก็อาจจะรู้ข่าวเรื่องแผนของบันไดที่จะย้อมตัวนั้นๆได้

จขกทจะเชื่อตัดสินใจแบบไหน คงขึ้นกับข้อมูลหรือเหตุผลที่เพื่อนๆที่ตอบนำมาบอกมากกว่า  ไม่ใช่นับจากจำนวนคนที่ตอบย้อม ไม่ย้อม   ตอบย้อมแน่คนเดียวพร้อมข่าวจากเว็บบันได คงมีน้ำหนักมากกว่า อีก 10 คนที่ตอบไม่ย้อม แต่เดาจากความรู้สึก

ออฟไลน์ NhEuOi

• *
« ตอบกลับ #87 เมื่อ: กันยายน 06, 2011, 10:28:21 AM »
บางครั้งคำถามไม่ได้ต้องการคำตอบที่แน่นอนนะครับ บางคำถามก็รู้อยู่แล้วว่าไม่มีคำตอบที่ถูกต้องแต่ก็อยากหาคนคุยในเรื่องเดียวด้วยก็แค่นั้น หรือถ้ามีข้อมูลที่น่าเชื่อถือมากขึ้นมันก็อาจสร้าง%ความมั่นใจของคำตอบได้มากขึ้นนะ เพื่อนผมหลายคนก็ไม่มีเพื่อนคุยเรื่องกันดั้มที่ทำงาน ซักพักก็ออน M, Gtalk คุยกัน ถามไร้สาระกันเล่นๆถึงจะรู้กันอยู่แล้วว่าไม่มีคำตอบ แต่เราแค่ต้องการเพื่อนคุยในเรื่องเดียวกันเท่านั้น

ถ้าคำถามแบบนี้ห้าม ผมว่าบอร์ดนี้คงมีคำถามเดียวที่ถามได้แล้วนะครับ "โมตัวนี้จขกท.ทำทำสียังไงบ้าง โมอะไรบ้าง" ถ้าจขกท.ไม่อธิบายก่อนนะ
ถ้าจะถามเรื่องอื่นก็คงมีคำตอบอยู่แล้วใน Google นะ อย่างนั้นคงไม่มีคำถามไหนควรค่าในการตั้งขึ้นมาได้แล้วครับ คงมีแต่คำตอบว่า "ไปหาใน Google ซิ" หรือไม่ก็โยน link Blog ตปท.ที่เป็นแหล่งข่าว ทุกคนเข้าไปดูในนั้นแทน จะได้ไม่ต้องมีคนถามอะไรอีก แชร์ก็ไม่ต้อง เพราะข้อมูลมันก็อยู่ในนั้นทั้งนั้น... แล้วบอร์ดนี้จะตั้งมาเพื่อ???

คำถามไม่ได้ต้องการคำตอบเสมอไปนะครับ และบางคำตอบก็ไม่จำเป็นต้องเอามาตอบคำถามนั้นด้วยนะ  :iconlol:

ออฟไลน์ NeoX

• กัน-โอตะ
  • Like: 41
  • HG Collecter [BlAcK] เถิดเทิง
« ตอบกลับ #88 เมื่อ: กันยายน 06, 2011, 10:32:05 AM »
มดวัฒน์ มาแย้ว.. ใครดื้อ ผมจะพาไปเที่ยว...(กันมัย..... จะไป ก็รีบไป... ไปกับผมแล้วสบาย... เดี๋ยวผมจะไปพากิน.. ... .. .(อยากกินอะไรก็เติมเอง))

ออฟไลน์ mimzzz

• Like: 3
« ตอบกลับ #89 เมื่อ: กันยายน 06, 2011, 10:37:35 AM »
พูดตึ๋งสีม่วง สีม่วงมาทันใด >_<

ออฟไลน์ sakamotomiwa

• *
  • Like: 13
« ตอบกลับ #90 เมื่อ: กันยายน 06, 2011, 10:49:14 AM »
สำหรับตาวัฒน์

"YdTd"

"TdBn"

:iconmeow: :iconmeow: :iconmeow: :iconmeow: :iconmeow:

ออฟไลน์ NeoX

• กัน-โอตะ
  • Like: 41
  • HG Collecter [BlAcK] เถิดเทิง
« ตอบกลับ #91 เมื่อ: กันยายน 06, 2011, 10:53:27 AM »
สำหรับตาวัฒน์

"YdTd"

"TdBn"

:iconmeow: :iconmeow: :iconmeow: :iconmeow: :iconmeow:

มา งั้น ตานี่ นำร่องเลยแล้วกัน.....

ออฟไลน์ pepob

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -2
« ตอบกลับ #92 เมื่อ: กันยายน 06, 2011, 11:48:59 AM »
นิยมการถามดี ตอบดีครับ

ออฟไลน์ naroki

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
« ตอบกลับ #93 เมื่อ: กันยายน 06, 2011, 09:13:51 PM »
ต้องถามก่อนนะ ว่าซื้อมาทำอะไร

ถ้าซื้อมาดองก็ดองใว้ที่ร้านน่ะดีแล้ว  แต่ถ้าซื้อมาทำเลย ก็ซื้อไปเถอะ

เรื่องหักหลังอย่าไปคิดมาก  ส่วนตัวคิดว่าอย่างมากก้เปลี่ยนแค่ปืน  ดีไม่ดี  ปืนจะแถมจากหนังสือด้วย

อย่าง Sinanju  ก็ยังไม่มีย้อมแมว OVA  หรือถ้าจะรอจนจบซีรี่  ก็คงต้องรอไปอีก 2-3ปี  สรุปกว่าจะได้ซื้อก้ 4ปี ? จะรอกันถึงขนาดนั้นเลยเหรอ

ถ้าซื้อมาทำเลย  ก็อย่าไปเครียดอะไรมาก  อย่างน้อยเราได้เล่นจนคุ้ม  ถึงตอนนั้นมันออกย้อม + แถมมา  ก็ไม่รุ้สึกอะไรมาก  เพราะเล่นจนคุ้มค่าเสื่อมราคาเรียบร้อยแล้ว

ถ้าชอบก้สอยเลย  อย่าลังเล  ครอสโบน X2 กับ X3 ผมต้องรออีกซักกี่ปีก้ยังไม่รู้เลย   เจ้าตัวที่มักหักหลัง  มักเป็นตัวที่เราเดาๆกันได้อยุ่แล้ว  โดยเฉพาะพระรองเนี่ย ไม่ค้อมโดนย้อมหรอก

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 06, 2011, 09:30:44 PM โดย naroki »

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/

ออฟไลน์ PUCHIANGMAI

• *
  • Like: 17
« ตอบกลับ #94 เมื่อ: กันยายน 06, 2011, 10:09:13 PM »
ใจเย็นๆครับพี่ๆน้องๆ...ยังอยู่ด้วยกันอีกนานครับ...555
ปุ๊ เชียงใหม่...สนับสนุนโมไทย โมญี่ปุ่น โมจีน โมเกาหลี

ออฟไลน์ eakautosrv

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -32
« ตอบกลับ #95 เมื่อ: กันยายน 06, 2011, 10:32:17 PM »
โดนแน่ๆครับ เจอ นี่มาครับ อ่านตัวหนังสือ ดีๆครับ

http://thegundams.com/gunda/gunpla-magazine/mg-1100-msn-001a-delta-gundam-hobby-magazine-oct-issue

น่าจะจริง นาาาาาาาา  :iconnasty:
Make Art not War

ออฟไลน์ EXILE

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 2
« ตอบกลับ #96 เมื่อ: กันยายน 06, 2011, 10:36:49 PM »
โดนแน่ๆครับ เจอ นี่มาครับ อ่านตัวหนังสือ ดีๆครับ

http://thegundams.com/gunda/gunpla-magazine/mg-1100-msn-001a-delta-gundam-hobby-magazine-oct-issue

น่าจะจริง นาาาาาาาา  :iconnasty:

บอกตัวเองก่อนมั๊ยคับว่าให้อ่านดีๆ 555  :iconlol:
Conversion build from the MG 1/100 MSN-001A1 Delta Plus
Delta Plus conversion ก็คือดัดแปลงหรือโมดิฟายมาจาก Delta Plus นั่นเองคร้าบบบ

ออฟไลน์ NhEuOi

• *
« ตอบกลับ #97 เมื่อ: กันยายน 06, 2011, 10:45:36 PM »

บอกตัวเองก่อนมั๊ยคับว่าให้อ่านดีๆ 555  :iconlol:
Conversion build from the MG 1/100 MSN-001A1 Delta Plus
Delta Plus conversion ก็คือดัดแปลงหรือโมดิฟายมาจาก Delta Plus นั่นเองคร้าบบบ
แต่ตัวนี้มีโอกาสออกพอควรนะครับ เค้าเคยออกข่าวมาแล้วนิว่าถ้า MG 100 Shiki V2.0 ขายดี เค้าจะทำเจ้านี่ต่อมาหนิ  :iconlol:  ว่าแต่เมื่อไหร่จะเห็น MG 100 Shiki 2.0 เนี่ย?  :iconsweat:

ออฟไลน์ naroki

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
« ตอบกลับ #98 เมื่อ: กันยายน 06, 2011, 10:49:41 PM »
Delta Gundam ของจริงต้องอย่างนี้ครับ

เคยรีวิวเอาใว้แล้ว  แผงที่ใช้ร่วมกับ Delta มันใช้ได้แค่โครงใน  แผงนอกต้องเปลี่ยนใหม่เกือบหมด

ผมเลยว่ามันโอกาศออกน้อยเพราะมันไม่มีกระแสอะไรนัหหนา

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/

ออฟไลน์ jason

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 30
  • คนดีๆที่ยืนอยู่ในมุมมืดๆ
« ตอบกลับ #99 เมื่อ: กันยายน 06, 2011, 11:41:47 PM »
ส่วนตัวไม่คิดมากกับเรื่องนี้ครับ เพราะช่วงนี้โมแพงขึ้น เก็บเฉพาะตัวที่ชอบ ทำเฉพาะตัวที่ใช่

ซื้อก่อนเล่นก่อน ย้อมหลังหัก ปล่อยให้เพื่อนพี่น้องในบอร์ด เอ่อ...เรียกแบ่งกันเล่นในราคาประหยัด

(ผมก็รอของที่ทุกๆท่านแบ่งให้เล่นนี่ละ)
.....
จะมีใครกล้าตั้ง กระทู้TGมีม่วงกี่คน 555+
MONO EYE , MODIFY , DIE FOR ZEON