ผู้เขียน หัวข้อ: โมตัวไหนใน OO ที่มั่นใจว่าซื้อเก็บได้เลย  (อ่าน 61258 ครั้ง)

ออฟไลน์ pas20

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 14
  • ทำสีโมเล็กให้แหล่มมันยากนะ
ไม่มีดราม่าแน่นอนครับคุณเอก ว่ากันด้วยเหตุผลล้วนๆ อ่ะ :iconwinks:
ปล.ว่าแต่วันนี้บอร์ดร้อนอบอ้าวชอบกลแฮะ :iconshy:
................

ง่ะ เอาอย่างนั้นเลยเหรอครับคุณ K.  :iconpanic:
   V
   V
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 31, 2010, 12:52:24 AM โดย pas20 »
ฝนจะตกไปถึงไหนน่ะ

ออฟไลน์ K

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 151
  • (Inactive)
    • K's Plamo
บทความของคุณ pas20 มีประโยชน์มากครับ  :iconsmile:
ตรึงไว้ให้อ่านกันเพลินๆ ดีไหมนะ

ออฟไลน์ zendono7

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 13
  • ศิลปิน พู่กัน
ไม่มีดราม่าแน่นอนครับคุณเอก ว่ากันด้วยเหตุผลล้วนๆ อ่ะ :iconwinks:
ปล.ว่าแต่วันนี้บอร์ดร้อนอบอ้าวชอบกลแฮะ :iconshy:
................

ง่ะ เอาอย่างนั้นเลยเหรอครับคุณ K.  :iconpanic:
   V
   V

ช่วงนี้ร้อนอบอ้าว จิงๆ แหละ ว่าแต่ ผมเห็นด้วยนะกับคำตอบที่ว่ามา

(แต่ส่วนใหญ่ ตาพาสซื้อทีเนี่ย ไม่เคยกลัวลุงบันอยู่แล้ววว เหมือนผมแหล่ะ อยากได้ก็ซื้อ เก็บตามความชอบส่วนบุคคล เป็นอันสิ้นสุดการตัดสินใจง่ายๆ  ใช่ป่ะของหยั้งงี้รู้ๆ กันอยู่  :iconvsign:)

ปล. ขึ้นมาเมื่อไหร่บอกด้วยเด้อ  เดี๋ยวของที่ฝากไว้ 10 กว่ากล่องจะโดน หมาของผม ฉี่ใส่เอาซะก่อน อิอิอิ  :iconnasty:
เมื่อมือที่จับพู่กันข้างนี้ มันเปลี่ยนเป็นสีแดงฉาน..มันร่ำร้องให้ฉันต้องเพียรพยายาม และสู้ต่อไป

ออฟไลน์ blu_berriez

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 15
  • SD Collector [StArS] หัวข่า
คำว่า"โดนหักหลัง"เนี่ย  ผมว่ามันขึ้นอยู่กับมุมมองนะครับ ว่าเราเจอมาเนี่ยเราจะมองมันว่าหักหลังหรื็อไม่
ลุงแกก็ออกมาตามแผนการตลาดน่ะแหละ ยิ่ง

พ่อตรูชาร์! แม่ตรูฮามาน! ทหารผีนาซี ซีค ซีออน!!! ซีค ซีออน!!! X10[/color]

ออฟไลน์ SonicRoute

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: -3
  • Two Sides To Every Story
ผมว่าที่นี่ก็ยังมีทางออกเรื่องทีี่ตัวเราเอง "คิดว่าโดนหักหลัง"  ก็คือ  เมื่อเราซื้อโม จะด้วยมีเงิน หรือ ค่อยๆ เก็บมาก็ตามแต่    แล้วอยากได้ตัวที่ใหม่กว่า  ถ้างบพอ ก็ซื้อเ้พิ่มซะ   ถ้างบไม่พอ  ก็ขายตัวเก่าซะ  ที่นี่ ก็มีคนรับซื้อเยอะแยะ เงินที่ได้มา + เก็บเพิ่มเติมอีก ก็จะได้ตัวใหม่ที่ต้องการครับ จะได้ไม่ต้องรู้สึกโดนหักหลังอีกต่อไป   ถ้าหากไม่ต้องการขาย อยากเก็บไว้ แล้วอยากได้ตัวใหม่อีก  ก็กลับไปคิดอีกทีล่ะครับ เรามีงบพอมั๊ย
ถ้างบพอ ก็ซื้อ
ถ้าไม่พอ ก็เก็บตังซื้อต่อไป

แต่ผมอยากจะฝากสำหรับคนที่งบน้อย หรือ เด็กๆ น้องๆ ที่อยากได้โมมาเล่นซักนิดนะครับ  อันนี้ไม่ได้ดูถูกหรืออะไร เพียงแต่จะบอกว่า เงินที่ได้มาจะเก็บไปซื้อโมมาเล่นหรือไม่ ตัวเรา หาเงินใช้เองได้รึยัง   เงินที่ได้มา ควรจะเอาไปซื้อโมมาเล่นแล้วรึยัง หรือมีอะไรมากกว่านี้ที่ควรจะซื้อมาใช้หรือเปล่า   หรือเงินเก็บของเรา (ซึ่งอาจจะมาจากพ่อแม่) นั้น เมื่อเราซื้อโมไป  ตัวเราจะเรียนเก่งขึ้น  ขยันขึ้น  รับผิดชอบมากขึ้นมั๊ย   พ่อแม่ จะชื่นใจกับเรารึเปล่า   ถ้าใช่   ก็เก็บตังซื้อเลยครับ เต็มที่ สนับสนุนอีกตางหาก    แต่ถ้าเราเก็บตังซื้อโม  แต่ชีวิตด้านอื่น เหมือนเดิม การเรียนไม่ดีขึ้น  หรือทางบ้านลำบาก ก็ใจเย็นๆ  รอไปก่อนก็ได้ครับ ไม่ต้องใจร้อน  เมื่อถึงเวลา คุณจะได้มันมาอยู่ในมือเอง  เพราะบริษัทบันได คงไม่ปิดบริษัทง่ายๆ ตราบใดที่ยังมีลูกค้า และคนติดตาม gundam อยู่

ผมเอง กว่าจะได้ซื้ออะไรที่ไม่ใช่สิ่งจำเป็นในชีวิตมาไว้ในครอบครอง (แบบซื้อโดยไม่ต้องคิดมาก) ก็เมื่อหาเงินเองได้แล้วถึงจะได้ซื้อ

แต่ถ้าบ้านเด็กๆ น้องๆ  ไม่เดือดร้อน  หรือพ่อแม่ อนุญาตก็เป็นการดีครับ เพราะมันช่วยสร้างจินตาการความคิดสร้างสรรค์ให้ด้วยอีกตางหาก      ทั้งหมดนี้ แล้วแต่ใครจะมองมุมไหนนะครับ   ผมอาจจะหัวโบราณซักหน่อย  ขออ

Artkung

• บุคคลทั่วไป
MG ออกใหม่กี่ตัวไม่เคยซื้อครับ

เพราะปิดไลน์ MG ไปแล้ว  :iconvsign:

• กัน-โอตะ
  • *

(แต่ส่วนใหญ่ ตาพาสซื้อทีเนี่ย ไม่เคยกลัวลุงบันอยู่แล้ววว เหมือนผมแหล่ะ อยากได้ก็ซื้อ เก็บตามความชอบส่วนบุคคล เป็นอันสิ้นสุดการตัดสินใจง่ายๆ  ใช่ป่ะของหยั้งงี้รู้ๆ กันอยู่  :iconvsign:)

ปล. ขึ้นมาเมื่อไหร่บอกด้วยเด้อ  เดี๋ยวของที่ฝากไว้ 10 กว่ากล่องจะโดน หมาของผม ฉี่ใส่เอาซะก่อน อิอิอิ  :iconnasty:

สไตล์เดียวกันล่ะท่าน เงินพอก็จัดเข้ากรุนิ :iconfreak:
ปล. แหม โมตัวเองเก็บอย่างดีเรย แต่ของกระผมเอาไปตั้งให้รอให้น้องหมาฉี่ใส่นี่นะ จำเริญจริงๆ พ่อคุณ  :iconangry:

ออฟไลน์ LUCKY7

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: -13
  • สนใจมาร่วมธุรกิจยึดครองโลกกับเรามั๊ยครับ?
พวก Throne 3 เกลอพี่น้อง กะ Arche อีกตัว ไม่มีหลังหักแน่นอน

เพราะไม่มีวี่แววว่าจะมีบุญได้เป็น MG

ที่สำคัญสุดๆ พวกนี้ไม่มีระบบ trans-am  :iconlol:
กรุณาอ่านวิธีตั้งค่าขนาดของลายเซ็น: http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=3528.0

ออฟไลน์ xerxes

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
ขอบคุณสำหรับหลายๆๆความเห็น โดยเฉพาะท่านpas 20 บรรยายซ้าๆๆละเอียดดีแท้ ส่วนตัวคิดว่ากระทู้นี้น่าจะปักหมุดเอาไว้ให้คนอื่นอ่านก็ดีเหมือนกัน เห็นคนบ่นกันบ่อย  :iconnasty: ผมชอบเก็บ1/144น่ะ แต่1/100ก็มีบ้าง MG ยังไม่มีบุญจะได้ต่อ (รอเก็บเงินไปก่อน คนมันจนก็ต้องทำใจ) :iconsweat:

• กัน-โอตะ
  • *
Re: ตัวไหนใน OO ที่มั่นใจว่าซื้อเก็บได้เลย (ไม่ถูกหลังหัก)
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2010, 08:46:56 PM »
คำว่า"โดนหักหลัง"เนี่ย  ผมว่ามันขึ้นอยู่กับมุมมองนะครับ ว่าเราเจอมาเนี่ยเราจะมองมันว่าหักหลังหรื็อไม่
ลุงแกก็ออกมาตามแผนการตลาดน่ะแหละ ยิ่ง���าค oo นี่ก็เห็นๆกันอยู่ว่าทำออกมาเพื่อจุดประสงค์จะขายโม เพราะฉะนั้นมันออกมาเยอะแน่นอน

"รักจะเล่นโมก็อย่าคิดมากเรื่องหักหลัง = อันนี้เห็นด้วยเลย แต่คิดมุมกลับก็เป็นความเห็นชนิดอัตวิสัยล้วนๆ  ลองนึกตอนสมัยตัวเองยังไม่มีรายได้แล้วก็อดเห็นใจเด็กๆ ไม่ได้เหมือนกัน บางคนมีงบจำกัด ���าระค่าใช้จ่ายเพียบ กว่าจะเก็บเงินซื้อโมได้สักตัวนึงใช้เวลาร่วมเดือน ฉะนั้น การตอบทำนองว่าไม่ต้องสนใจเรื่องหักหลัง ก็อาจใช้ได้เฉพาะกับคนที่บ้านมีอันจะกิน หรือพร้อมจะกินแกลบปลายเดือนเท่านั้น"

ผมว่าแนวคิดนี้ใช้ได้กับทุกคนนะครับ ไม่ใช่แค่คนมีอันจะกิน คนที่งบน้อยก็ใช้ได้นะ เพราะมันไม่ได้ขึ้นอยู่กับว่าลุงจะหักหลังมั้ย มันขึ้นอยู่กับว่าคุณจะพอใจกับโมที่คุณมีอยู่มั้ย ถ้าคุณพอใจ ก็จบ และคุณก็คงไม่มีผลกระทบถึงขนาดที่จะเรียกว่าโดนหักหลังหรอก แต่ถ้าคุณไม่พอใจล่ะ? เห็นว่าตัวใหม่ที่ออกมามันดีกว่า เจ๋งกว่า ขยับได้มากกว่า คุณก็จะมองว่า"โดนซะแล้ว" ไม่ได้มองว่า "ตัวนี้เรามีแล้ว"

สำหรับคนที่งบน้อย ถ้าคุณไม่เคยคิดจะพอใจในของที่คุณได้มา มันก็คงยากที่จะจัดสรรเงินแหละครับ ต้องคอยซื้อตัวใหม่ที่ออกมาเรื่อยๆ แล้วก็มองว่าโดนหักหลังเรื่อยๆ :iconsoul:
จริงๆแล้ว ลุงบันไม่ได้หักหลังคุณหรอก ลุงก็ออกตามแผนการตลาดของแกไปเรื่อยๆ คุณนั่นแหละที่หักหลังตัวคุณเอง
ถึงคุณจะมีงบไม่มาก เลยอยากที่จะเก็บตัวที่ี่ดีที่สุดที่มันจะออกได้แล้วรอไปเรื่อยๆ เมื่อไหร่คุณจะได้เก็บโมที่คุณชอบครับ?
ยกตัวอย่าง MG GNX ก็รอจะเก็บให้ได้อยู่เหมือนกัน เกิดผมฉุกคิดว่า "ถ้ามันจะออก GNX Advance ก็โดนหักหลังดิ" แล้วไม่ซื้อล่ะ รอ Advance ดีกว่า แล้วผมจะรู้ได้ไงครับ ว่ามันจะออกมั้ย? ใครจะรู้มั่ง?
สู้ผมเก็บตัวนี้ไปเลยไม่ดีกว่าเหรอ แล้วก็เก็บเงินรอเผื่อตัวต่อไป ผมว่าดีกว่ามานั่งหวังลมๆแล้งๆว่ามันจะออกแอดวานซ์นะ ตัวที่อยากได้ก็ไม่ได้ต่อ ตัวที่คิดก็ไม่รู้จะออกมั้ย
บางคนตัดสินใจไม่ได้อีก เกิดชอบหลายตัวก็เก็บหลายตัวสิครับ เก็บเกิน 5 ตัว ตัวเก่าๆมันจะระเบิดตัวเองทิ้งเหรอ? ผมว่าไม่นะ
ถ้าคิดว่าเงินไม่พอ ก็เลือกซื้อเฉพาะบางตัวที่ชอบจริงๆตอนนั้น ส่วนพวกที่คิดว่าจะออกตามมาก็เก็บเงินเผื่อไว้ก็ได้ครับ ออกมาแล้ว เดือน สองเดือน สามเดือน ค่อยซื้อก็ได้นี่นา มันคงไม่บูดหรอกครับ พลาสติกน่ะ

จะซื้อโมที่ชอบตัวนึงเนี่ยถ้าเรามัวแต่ไปคิดกลัวว่า เดี๋ยวจะมีตัวออกตามมาอีก แล้วรอไปก่อนเนี่ย โมที่เราอยากได้ โมที่เราอยากที่จะสัมผัส อยากที่จะต่อให้มันเป็นตัวเนี่ย เมื่อไหร่มันจะมาถึงมือเราล่ะครับ?

ที่จริงมันก็เป็นของเล่นของสะสม จะไปซีเรียสเอาจริงเอาจังอะไรกับมันมากครับ

ที่คุณ blu_burriez ว่ามานั้นถูกต้องเลยครับ เห็นด้วยเป็นส่วนใหญ่ โดยเฉพาะตัวอย่างเรื่อง GN-X (ฮา)  :iconlol:

ก็เช่นเดียวกับที่ผมว่าไว้ในเรปก่อนอ่ะครับว่า ถึงที่สุดแล้วคนเล่นมีเวลาในการตัดสินใจเหลือเฟือ เพราะฉะนั้นความรับผิดชอบจึงอยู่ที่คนเล่นโมเป็นสำคัญ ไม่ใช่มาคอยบ่นว่า "ลุงหักหลังอีกแล้ว" ซึ่งไม่สะท้อนความจริง และไม่ได้ประโยชน์อะไรด้วย นอกจากแค่ได้แสดงตัวว่าได้พูดเหมือนที่คนอื่นๆ พูดกัน

แต่ point ของผมในการพิมพ์ประโยคนั้น อยู่ที่การแสดงความรับผิดชอบต่อการแสดงความเห็นในกระทู้น่ะครับ ปัญหามีอยู่ว่าคนงบน้อย (ซึ่งส่วนใหญ่คือเด็ก) จะเอายังไงดี เพราะต้องเลือกโมที่ดีที่สุดในงบที่จำกัดในส���าวะความต้องการที่กำลังพุ่งสูง และเราจะแน่ใจได้อย่างไรว่า เด็กๆ ที่อ่านข้อความทำนอง "พอใจก็ซื้อเลย" (โดยไม่มีประโยคพ่วงท้ายว่า "แต่ต้องรู้จักพอประมาณนะ" อย่างที่คุณ blu มาใส่ให้ทีหลัง) นั้นจะมีสติยับยั้งดีพอในการตัดสินใจ  พูดให้ถึงที่สุดก็คือ บรรดาสมาชิกที่อยู่ในบอร์ดซึ่งจำนวนไม่น้อยเป็นผู้มีวุฒิ���าวะ มีงานการทำแล้วควรจะตระหนักว่า การพูดข้อความดังกล่าวจะส่งผลกระทบกับเด็กๆ ที่บ้านไม่รวยและยังไม่มีรายได้เป็นของตัวเองอย่างไรบ้าง ผมคิดว่านี่เป็นความรับผิดชอบเล็กๆ ที่สมาชิกของบอร์ดควรคำนึงถึงในการแสดงความเห็นน่ะครับ  :iconsmile:

ปล. อันที่จริง ถ้าจะให้ผมคอมเมนท์เกี่ยวกับไอเดียเรื่อง "พอใจในสิ่งที่มี" "รู้จักพอ" "พอประมาณ" หรือ "พอเพียง" นั้น ให้พูดแบบไม่อ้อมค้อมก็ต้องบอกว่ามันไม่มีบรรทัดฐานหรอกครับ เป็นที่รู้กันในแวดวงของคนที่ debate ไอเดียเรื่องนี้อย่างจริงจังว่า คำพวกนี้ใช้ได้กับเฉพาะกับคนมีเงิน มีฐานะ เท่านั้นแหละ  ลำพังถ้าเรายังไม่มีเงินหรือมีน้อยมากนี่ คำว่า "รู้จักพอ" "พอเพียง" จะเป็นปัญหาทันที พูดให้ง่ายก็คือนี่เป็นไอเดียของคนรวยที่ไว้ใช้บอกกับคนจนน่ะครับว่า "เห้ รู้จักเจียมเนื้อเจียมตัวบ้างสิ" :iconsoul:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 01, 2010, 10:36:33 PM โดย pas20 »

ออฟไลน์ War-taker

• กัน-โอตะ
  • Like: 60
ลองคิดดูเล่น ๆ ว่า คุณเดือดร้อนอะไรจากการหักหลังของ Bandai บ้าง
บางทีอาจจะมีหลายข้อรวมกัน ก็ลองชั่งน้ำหนักดู.....

สี
เดือดร้อนไหม ถ้าแผงเหมือนกันเปี๊ยบ แค่เปลี่ยนสี Trans-am , Designer color , ตัวชุบ , ตัวใส ฯลฯ
ชอบแบบไหนก็ซื้อแบบนั้น ไม่ชอบ coating แล้วมีตัวชุบออกมาทีหลัง ก็ไม่เห็นจะต้องเดือดร้อน
ถ้าสีที่อยากได้ยังไม่ออก ก็รอต่อไป
หรือไม่ก็หัดทำสีทั้งตัวมันไปเลย ทำสี My Custom "สีประจำตัวคนต่อ" ไปเลย คราวนี้มันจะออกสีอื่นมาอีกก็ไม่เดือดร้อน

ลูกเล่น เปลี่ยนร่าง ถอดเกราะ
รวม ๆ แล้ว ถ้าไม่มีการออกซีรี่ย์โม.ใหม่ อย่างที่เคยออก HG RX78 ,MkII ,Zeta แล้วมาออกเป็น HGUC ทีหลัง
ถ้า Bandai ไม่ออกซีรี่ย์ใหม่ (เช่น HG00) แบบ HGUC คงไม่ต้องไปหวังลูกเล่นใหม่ ๆ
1/144 มีแสบ ๆ อยู่ตัวเดียวมั้ง คือ Seravee + Seraphim
ถ้าซื้อกล่องแยกแบบเก่า แพงกว่า ได้ Back pack เปลี่ยนร่างไม่ได้มาอันนึง
แต่ถ้าซื้อแบบ Trans-am ไม่มีส่วนเกิน แล้วถูกกว่า
แต่ตัวอื่นคงไม่ต้องหวัง ยังไงก็ไ่ม่มีการพัฒนาระบบแปลงร่างของ Flag ยังไงก็ไม่มีการออก Virture ถอดเกราะ่ได้
1/100ก็คล้าย ๆ กัน พอใจกับลูกเล่นที่มีหรือยัง ถ้าอยากให้ seraphim เก็บหัว เก็บมือได้ด้วย ก็รอ MG ต่อไป
แต่อย่าง Virtue ออก MG มา การถอดเกราะคงไม่ต่างกันเท่าไร (แต่รูปร่าง สัดส่วน คงต่างกัน MG มีโครงใน ถ้าซีเรียส
ตรงนี้ก็รอต่อไป)

Part เสริม
MSV ขอยกตัวอย่างแบบนี้แล้วกัน
ออก ZAKU II เขียวมา แล้วตามมาด้วยรุ่น S,R,R2,K นี่ เดือดร้อนจริงหรือ ผมว่ามันคนละตัวเลยนะ
อยากได้รุ่นไหนก็รอซื้อรุ่นนั้น แต่ถ้าอยากได้รุ่น E,V,Z ก็รอก่อน
เพิ่ม part นิด ๆ หน่อย ๆ อันนี้อาจจะน่าเจ็บใจที่สุด อย่าง GNHW/R ,OO 7/8 ดาบ หรือ Designer color แถมไฟ LED
พวกนี้ลองคิดดูก่อนว่า เราอยากได้ part เสริมพวกนี้จริงหรือเปล่า
บางคนต่อ RX 78 เป็นตัว ลงสีเสร็จ แต่ บาซูก้า กับ ลูกตุ้ม ยังอยู่ในแผง และถูกทิ้่งไว้แบบนั้นยา.....ว
ถ้าไม่ได้ชอบ part เสริมส่วนนี้ ก็ไม่เห็นจะต้องเดือดร้อน
หรือ............
ถ้าอยากได้จริง ๆ  ซื้อโมจีนเอา part เสริมก็ได้เหมือนกัน
สมมุติซื้อ MG มา 1500 ต่อแล้วขายได้ 900 เท่ากับขาดทุนไป 600
เอาเงิน 600 กว่า ๆ ไปซื้อโมจีนตัวที่มี part เสริมก็ยังได้ แถมได้เกราะนอกเพิ่มอีกชุด ทำอีกสีก็ได้ (ทำแบบ PG GP01 1 โครงใน มีเกราะ 2 แบบ)

อื่น ๆ (นึกไม่ออก)

ลองเอาหลาย ๆ ข้อมาชั่งน้ำหนักดูว่า เดือดร้อน หรือ ซีเรียส ตรงไหนไหม กับตัวที่ออกมาแล้ว
ถ้าพอใจกับตัวที่ออกมาแล้วคงไม่ต้องไปเดือดร้อนกับคำว่าหักหลัง

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 02, 2010, 09:14:04 AM โดย War-taker »

ออฟไลน์ goanpd

• *
  • Pg OO RAISER จงเจริญ
พี่พาสพูดได้ใจอีกแล้ว

ไงจะซื้ออะไรก็ขอให้อยู่ความพอเพียงนะครับ

รักเธอนะ  เอาละมานับความผิดของแกกัน

ออฟไลน์ Jet

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 1
  • Gundam Fight!! Ready... GO!!!
    • Jetatomic's blog
มันเป็นทางเลือกให้ลูกค้าครับ :iconmeow:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 13, 2010, 10:39:18 PM โดย Jet »

http://jetatomic.exteen.com บล็อกของผมนะครับ

ออฟไลน์ peng13

• *
ผมซื้อ season 1 มาครับแล้ว 4 ตัวเอก และ season 2 ขาดแค่ OO Raiser ถ้าออก MG มาเศร้าแน่ๆๆๆ :iconpanic:

ออฟไลน์ Voice

• *
  • Like: 2
ท่าน War-taker พูดได้ถูกประเด็นและเกาได้ถูกที่คันครับ
ยกตัวอย่างแบบ Zaku มาเนี่ยผมว่าเป้ะๆเลย สำหรับผมมันก็คือคนล่ะตัวกัน

ออฟไลน์ jamekusar

• *
  • Like: 3
  • Dafuq?
เขาไม่ทำเราหลังหักหรอครับ  แค่เป็นทางเลือกใหห้ลูกค้า

อ้างอิงมาจาก Gunpla Fantasy XIII

ออฟไลน์ sakamotomiwa

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
หักหลังไม่กลัว กลัวโดนแทงประตูหลัง :iconfreak: :iconfreak:

ออฟไลน์ anuphan0099

• *
เห็นด้วยกับหลายๆท่านครับ

ชอบตัวไหน ก็ซื้อตัวนั้นไปเลยครับ

อย่าซีเรียสเลยครับ...

ถ้ามึตัวใหม่ออกมาแล้วเราชอบมากกว่า

ก็ขายตัวเก่าไปซื้อตัวใหม่ครับ... :iconvsign:

ออฟไลน์ Venda

• *
  • Like: -22
นาเดอร์เล ชัวร์ๆครับ

คงไม่มีอะไรเพิ่มละ  :iconvsign:

ออฟไลน์ Wulther

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: -15
  • Blue Cosmos
พวกอะเฮดครับไม่มีออกเพิ่มถึงออกเพิ่มคงเป็น เอมจีเลย อะเฮดไม่มีสีอื่น แล้ว
เพื่อโลกสีครามอันแสนบริสุทธิ์ของพวกเรา!!!!