ผู้เขียน หัวข้อ: สมาพันธ์ด๋อยแห่งชาติ(Nendoroid) จีน-แท้ รวมหมด ขอแค่ด๋อยก็พอ  (อ่าน 532702 ครั้ง)

ออฟไลน์ kira_freedom

• Verified User
  • ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: -34
  • สิ้นหวังล้าววว~
ด๋อยจีนตัวใหม่มาแล้วโดนๆสโนมิกุยังไม่ได้ซื้อเลย55+

:iconcryjoy: :iconcryjoy: :iconcryjoy: คาวาอี๊~~~~

ออฟไลน์ War-taker

• กัน-โอตะ
  • Like: 60
คิดเล่น ๆ นะครับ ไม่มีใครคิดจะก็อป ด๋อย เป็น soft vinyl หรือ เรซิน ขายมั่งเหรอ
ผมว่ารูปร่างมันก๊อปง่ายกว่าพวก Guyver หรือ Gremlins ที่ขาย ๆ กันอีกนะ

ออฟไลน์ Mondsea13

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
  • Rebond !!!
ยุให้ตั้ง "ห้องด๋อย" อย่างเป็นทางการ  คริคริ :iconnasty: :iconnasty:

ออฟไลน์ char_a

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • ORE SANJOU
คิดเล่น ๆ นะครับ ไม่มีใครคิดจะก็อป ด๋อย เป็น soft vinyl หรือ เรซิน ขายมั่งเหรอ
ผมว่ารูปร่างมันก๊อปง่ายกว่าพวก Guyver หรือ Gremlins ที่ขาย ๆ กันอีกนะ
ผมว่าก๊อปง่ายก็จริงนะครับแต่มันติดเรื่องข้อต่ออะผมที่ผมก๊อบอยู่ก็ไม่มีข้อต่อนะครับและไหนจะขัดแต่งลงสีอีกนะครับสรุปถ้าไม่ได้ปั้นขึ้งเองก็ซื้อของจีนถูกกว่าเยอะครับรับลองแถมของจีนลงสีให้แล้วด้วย

ออฟไลน์ ReJInA

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 16
  • นี้มันโดนัทส่วนของชั้นนะ!!
เพิ่งเห็นเรมุปลอม :icondisapp: ต้องไปอัพเดทแล้ว

ออฟไลน์ Saranoiz

• *
  • Like: 1
ช่วงนี้ เงียบๆ แหะ ยังไม่มีอะไรออกใหม่ ให้สะเทือนใจ 555+

ใครรอ Nene Chan เตรียมตัว(ตัง)ได้เลยนะจ๊ะ

ออฟไลน์ leileknoi

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 10
ด๋อยจีนเริ่มทำโทโฮแล้ว เย้
รอเก็บโลด  :iconmeow:

• กัน-โอตะ
  • *
ด๋อยจีนคงเลือกออกแค่บางตัวแหละ โตโฮ คงไม่ออกครบ เลือกตัวไหนขายดีๆก็เอามาทำ

ออฟไลน์ angelicz

• *
  • Like: 14
  • ลองทำเล่นๆ ;9
รอด๋อยจีนแก๊งค์น้ำชาหลังเลิกเรียนอย่างเดียวครับ ออกไวๆน้า :iconlike:

"Just do..whatever you want, Be response..for what you've done"

ออฟไลน์ kira_freedom

• *
  • Like: -34
  • สิ้นหวังล้าววว~
รีวิวน้องเรมุจีนมาแล้วครับงานใช้ได้เลย

http://item.taobao.com/auction/item_detail-db2-c4bdaeb1e4dc472293a241b9c257868f.htm
รอสอยพร้อมสโนมิกุเลย :iconlol: :iconlol:

• *
ช่วงนี้ มันเงียบจริงๆ สินะ เหอๆ อัพเดทเล็กน้อย กับ Nendoroid Puchi "Ichiban Ushiro no Daimaou" Series !!

ออกมาชุดแรก(คิดว่าคงมีชุดเดียว) 3 ตัว มี Keena Soga (ผมแดง) , Korone (ผมเขียว) และ Hattori Junko (ผมน้ำเงิน)

เรื่องรายละเอียด ราคา เดือนจำหน่าย ไม่รู้ไรเลย 555+ (แต่เห็นในรูปบอกเดือน 7 เร็วไปเปล่า ไม่เห็นมีเปิดให้จองเลย)

... ใครที่ยังไม่ได้ดูเรื่องนี้ ไปหามาดูก็ดีนะ สนุกดี อ่ะ ๆ ๆ ต้องดูแบบ UNCEN ด้วยนะ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 13, 2010, 02:56:15 PM โดย Saranoiz »

• กัน-โอตะ
  • *
แล้วท่านประธานนักเรียนล่ะ!!! ขาดไปได้ไง :iconcryout:

ออฟไลน์ tetsunosuke

• *
ช่วงนี้ มันเงียบจริงๆ สินะ เหอๆ อัพเดทเล็กน้อย กับ Nendoroid Puchi "Ichiban Ushiro no Daimaou" Series !!

ออกมาชุดแรก(คิดว่าคงมีชุดเดียว) 3 ตัว มี Keena Soga (ผมแดง) , Korone (ผมเขียว) และ Hattori Junko (ผมน้ำเงิน)

เรื่องรายละเอียด ราคา เดือนจำหน่าย ไม่รู้ไรเลย 555+ (แต่เห็นในรูปบอกเดือน 7 เร็วไปเปล่า ไม่เห็นมีเปิดให้จองเลย)

... ใครที่ยังไม่ได้ดูเรื่องนี้ ไปหามาดูก็ดีนะ สนุกดี อ่ะ ๆ ๆ ต้องดูแบบ UNCEN ด้วยนะ

โดนครับ ชุดนี้   :iconjoy:

สำหรับในรูป เขียนว่าเปิดให้เริ่มจองเดือน 7 ครับ แต่ออกเมื่อไหร่ยังไม่รู้เช่นกัน
แต่ในรูปก็บอกว่าออกวางขายใน ปี 2010 แน่นอน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 13, 2010, 03:21:05 PM โดย tetsunosuke »
ติดแหงก @ Kyoto

ออฟไลน์ blu_berriez

• Like: 15
  • SD Collector [StArS] หัวข่า
แล้วท่านประธานนักเรียนล่ะ!!! ขาดไปได้ไง :iconcryout:

โลลิจริงๆ !!! :icondisapp:

ฮัตโตริสิน่ารักกกกก ยิ่งตอน 9 ยิ่งน่ารักกก ฮว้ากกกกก

แต่มองๆแล้วไปเดจาวูกะ สุบารุจังในนาโนฮะยังไงไม่รู้แฮะ :iconpale:

พ่อตรูชาร์! แม่ตรูฮามาน! ทหารผีนาซี ซีค ซีออน!!! ซีค ซีออน!!! X10[/color]

• *
ไม่มีของใหม่ มีแต่ของใกล้จะออก

Nendoroid Puchi Fate/Stay Night Series จะวางจำหน่ายในเร็วๆ นี้แล้ว สนนราคา ตัวละ 500 เยน 11+1 ตัวก็ 6000 เยน นั้นแหละ หะหะ

Credit จาก Mikatan's Blog เน้อ ไปดูรูปกันดีกว่า รวมตัวธรรมดา 11 ตัวก่อน

Rider กับ Rin และ Saber ชุดนอน ตื่นมาแปรงฟัน น่ารักละสิ

Sakura กับ Rin ชุดนร. (เอาชุดของ Sakura มาใส่แทน)

และเจ้ากล่องนี้เอง ที่ใส่ตัวพิเศษ อีก 1 ตัวไว้ มันคืออะไรกัน !!

ที่แท้ มันก็คือ Saber ขี่สิงโตนั้นเอง พร้อมหน้าตาแบบ.. ไปคิดกันเอาเองละกัน

ถ้าขี่เฉยๆ มันก็ ธรรมดาไป เพราะงั้น มันเลยมีลูกเล่นให้ด้วย เป็นยังไง ไปดูในคลิปนี้

http://vision.ameba.jp/watch.do?movie=2726481

ให้ตัวอื่นๆ ขี่ก็ได้น้า เปลี่ยนเฉพาะ ขึ้นตัวบน อย่าง Illyasviel von Einzbern เดอะโลลิ น่ารักซะไม่มี

และก็เอาหน้าตาแบบ... (ไปคิดเอง) ไปเล่นกับ Nendoroid Puchi ตัวอื่นๆ ได้ด้วย

แล้วพบกัน เร็วๆ นี้ นะจ๊ะ

ออฟไลน์ jayamiku

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
แจ๋ว วิ่งได้ด้วย  :iconcryjoy:

ออฟไลน์ Cowboy VI

• *
สิงโต.....โลเลอร์สเก็ต~~  :iconlol:
SDX Sangokuden....สาธุ~ (-/\-)

ออฟไลน์ Balthazar

• *
มันยอดมากกก :iconcryjoy:

ออฟไลน์ char_a

• *
  • ORE SANJOU
สิงโตน่ารักอะ :iconlove:

ออฟไลน์ unn13

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 55
  • ซื้อเท่าไรดองเท่านั้น
FATE โดนฮับ ซื้อดีไม่ซื้อดีอ่า  :iconlove: