ผู้เขียน หัวข้อ: WIP 1% :USS.John C. Stennis (CVN-74) Aircraft Carier  (อ่าน 4674 ครั้ง)

ออฟไลน์ kp505si

• Verified User
  • ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 65
    • www.thaimsot.com
WIP 1% :USS.John C. Stennis (CVN-74) Aircraft Carier
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2009, 09:10:43 PM »

สวัสดีครับชาวกันดั้ม พบกันอีกครั้งกับงาน WIP รอบใหม่ (รอบนี้ดูจะยาวซะด้วย)

ผมกำลังขึ้นเรือลำใหม่ครับ ดูไปดูมา ก็เอาลำนี้ละ CVN-74 Jonh C. Stennis ขนาด 1/700 เหมือนเดิม เธอเรือบรรทุกเครื่องบินพลังงานนิวเคลียร์ที่ใหญ่ที่สุดในโลกใบนี้ ชั้น Nimitz

สำหรับโมเดลที่ผมนำมาทำนี้คือยี่ห้อ Trumpeter ที่ชาวเรือหรือชาวสเกลโมเดลส่วนใหญ่เรียกยี่ห้อ "แตร" ชิ้นงานฉีดออกมาคมระดับสุดยอด เหตุเนื่องจากว่า โมเดลเรือชั้นนี้ของพี่แตร ก็เป็นโมลเดียวกับผู้ผลิตโมเดลเรือระดับสุดยอดของโลกยี่ห้อ Pit-Road (Skywave) แห่งญี่ปุ่นนั่นเอง บล๊อคเดียวเหมือนกันอย่างกับแกะ แต่ขายในราคาถูกกว่าเยอะเลย

จะว่าไป โมเดลยี่ห้อแตร (หรือพิทโรดในร่างจีน) นี้ เหล่าโมเดลเลอร์ทั้งหลายก็ทั้งรักทั้งเกลียด เพราะ

1. รักมาก เพราะรายละเอียดระดับเทพเจ้า สุดยอด คมคายหาตัวจับยาก แม้แต่ทามิย่าอาจจะยังต้องถอยให้ (เฉพาะเรือนะครับ)
2. เกลียดมาก เพราะชิ้นส่วนอ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 16, 2009, 09:15:06 PM โดย kp505si »

ออฟไลน์ Nellum

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 0
  • HGUC Beginner
    • เมพหมุนsub
Re: WIP 1% :USS.John C. Stennis (CVN-74) Aircraft Carier
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2009, 10:12:28 PM »
เอาใจช่วยครับ และรอชมผลงาน ชอบงานที่แล้วมากๆ
 :iconlike:
http://inwspin.blogspot.com/ บล๊อคผมเองไปเยี่ยมชมได้ 18+นะ

ออฟไลน์ orione

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
Re: WIP 1% :USS.John C. Stennis (CVN-74) Aircraft Carier
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2009, 11:06:35 PM »
ขยันจังเลยครับ เพิ่งเสร็จตัวที่แล้วไปเอง
ยังไงจะขอแอบเข้ามาดูบ่อยๆ นะครับ สู่ๆครับ :iconvsign:

ออฟไลน์ bikezrider

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • AUTOMOTIVE ENGINEERING#2
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2009, 11:14:52 PM »
โอ้คุณครูเปิดอู่อีกลำแล้วหรือครับเนี่ย

ไฟแรงจริงๆครับคุณครู ขอคารวะอีก 1 จอกเผื่อไว้ก่อนเลยนะครับ

ป.ล. ของผมทำ 1/24 Skyline R32 GT-R มาจะเกือบเดือนแล้วยังไม่คืบหน้าเท่าของคุณครูเลยครับ

ออฟไลน์ LUCKY7

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: -13
  • สนใจมาร่วมธุรกิจยึดครองโลกกับเรามั๊ยครับ?
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 05, 2009, 07:40:02 PM »
มีโฟโต้เอทพาร์ทด้วย สุดยอดแน่นอนลำนี้ รอดูนะคร๊าบ
กรุณาอ่านวิธีตั้งค่าขนาดของลายเซ็น: http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=3528.0

ออฟไลน์ gon pumjorn

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 97
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 06, 2009, 10:36:39 AM »
    :iconnasty:  รอชมด้วยคนขอรับ  :iconhappy: 

ออฟไลน์ kit556

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 54
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 07, 2009, 08:00:01 PM »
มาติดตามชมด้วยครับ ... วางแผนงานรอบคอบดีจัึงครับ สงสัยนักต่อเรือต้องเป็นนักวางแผนตัวยงด้วยเพราะงานละเอียดซับซ้อนจริงๆ ไม่นับฝีมือที่ต้องระดับเทพถึงจะต่อออกมาสวยได้  :iconsmile:

ออฟไลน์ blu_berriez

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 15
  • SD Collector [StArS] หัวข่า
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 07, 2009, 10:31:26 PM »
เห็นใบต่อ PE แล้วสยองมากครับ สู้ๆครับครู :iconsmile:

พ่อตรูชาร์! แม่ตรูฮามาน! ทหารผีนาซี ซีค ซีออน!!! ซีค ซีออน!!! X10[/color]