ผู้เขียน หัวข้อ: ทหารนาซีคืืนชีพ HGUC :Geara Zulu  (อ่าน 5953 ครั้ง)

ออฟไลน์ piya

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
  • เหล่าสาวกตาเดียวมารวมตัวกัน
ทหารนาซีคืืนชีพ HGUC :Geara Zulu
« เมื่อ: เมษายน 08, 2010, 02:08:19 PM »
หวัดดีครับ

โมตัวนี้ผมตั้งใจจะทำให้ออกเป็นแนวนาซี เยอรมันเข้าไปอีก โดยการตัดเส้นสีดำ และ แดงเพิ่ม  ส่วนตรงไหนนั้นขอคิดก่อนครับ

ผมเริ่มจากหันไปหาอาวุธผมรู้สึกว่า ขวานแสงที่ให้มามันสั้นเกินไป ผมก็เลยจะต่อด้ามให้กลายเป็นหอกแสงน่าจะดี  ว่าแล้วก็เจาะด้วยนี่

แล้วดามลวดข้างในเสร็จแล้วก็ได้นี่ออกมาครับ

จากนั้นก็มาดูโล่กัน ที่ให้มามันดูเรียบๆไม่ได้ใจโจ๋ ก็เลยไปค้น  พวกเศษเหลือที่มันเกินมาไม่ได้ใช้ในโมตัวเก่าๆ  ก็พบปุ่มกลมๆนี่ครับ  มากะตัวอะไรจำไม่ได้รู้แต่ว่าเกินมาครับ รู้กันไหมครับว่าคืออะไร

จะใบ้ให้

ใช่ครับ ลูกตุ้มของ  RX 78-2 ไงครับ
ง่วงแล้วครับขอไปนอนก่อนครับ  เดี๋ยวจะมาทำโล่ต่อ ตั้งใจว่าจะทำให้มันมีหนามแหลมครับ :iconvsign:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 08, 2010, 02:44:40 PM โดย piya »

ออฟไลน์ SNRI

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 32
Re: ทหารนาซีคืืนชีพ HGUC :Geara Zulu
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 08, 2010, 02:31:27 PM »
สว่านไฟฟ้าอย่างเท่ห์เลยอ่ะครับ :iconwish: ไม่รู้ว่าหาซื้อที่ไหนน่ะครับ

*ปล*
ผมรอผีนาซีเวอร์ชั่น รอยัล การ์ด อย่างใจจดใจจ่อ :iconwish:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 08, 2010, 02:52:01 PM โดย SNRI »
รับ1:144 gundam seravee 2 แบบต่อดิบครับ
ใครอยากปล่อย IM มาเลยครับ

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 50
    • ThaiGundam
Re: ทหารนาซีคืืนชีพ HGUC :Geara Zulu
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 09, 2010, 12:10:57 AM »
เคยเห็นงานตัวนี้อย่างงามใน [เฉพาะกิจ] ทหารผีซีออน AMS-129 Geara Zulu ของคุณ naroki แล้วก็อยากจะต่อบ้างเหมือนกันครับ เห็นบอกว่าจะมีใส่ไอเดียเด็ดๆลงไปด้วย งานนี้น่าสนใจเมือนกัน จะคอยชมผลงานนะครับ

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 09, 2010, 11:26:13 AM »
มารายงานตัวต่อแล้วครับคราวนี้เอารูป  หอกมาให้ดูกันชัดๆ

แล้วนีี่ครับโล่ที่ว่า  ยังไม่ได้ลงสีนะตรับ

นี่คือเกราะไหล่ครับ  นั่งโมกันตั้งนาน  กว่าจะยัดหนามลงไปได้

เห็นร่องเล็กๆตรงขอบไหมครับผมเอาไว้ใส่ก้าน  จากหนามนั่นแหละครับ เดี๋ยวต้องรอประกบกันก่อนถึงค่อยติดครับ
และแล้ว  เหยื่อรายถัดมา

ชิ้นคอครับ  เดี๋ยวจะเสริมคอให้มันหน่อย
แล้วเจอกันนะครับ ขอคุณที่ติดตามกันครับ

ออฟไลน์ Gunplacollect

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: -2
  • N FACTORY
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 09, 2010, 11:30:10 AM »
รอชมครับ

ชอบงานแนวนี้โหดดีครับ :iconlol:
Real Type!!! 1/144 modeler

ออฟไลน์ arrowsmith

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • จะโดนยิงร่วงกี่ที ตูก็ยังรอดมาได้
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 09, 2010, 11:44:08 AM »
โอ้ Geara Zulu เวอร์ชั่นเกราะหนามแบบซาคุ   :iconpanic:  จะรอชมตัวเต็มครับ :iconhappy: 
กำลังตามหา SD CROSSBONE GUNDAM  ใครมีอยากปล่อย IM มาโลด

ออฟไลน์ leileknoi

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 10
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 09, 2010, 12:00:59 PM »
รอชมอย่างใจจดใจจ่อครับ ชอบแนวนาซีมาก  :iconwish:

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 21, 2010, 10:58:35 AM »
มาอัพต่อหลังห่างหายไปนาน เริ่มจากหัวลงสีแล้วครับ ส่วนใหญ่ใช้ Mr. color 135  มีส่วนปีกหมวกใช้เบอร์ 4 ครับ

ต่อมาก็เป็นเกราะครับ ใช้เบอร์ 135

แล้วก็เกราะไหล่ยังไม่ได้ทำสีครับ แต่อุดขัดไปแล้ว

ต่อไปก็ส่วนปกเสื้อ(ผมเรียกเอง) อุดขัดแล้ว แล้วก็ตัดแต่งต่อเติมนิดหน่อย  สีเขียวๆนั่นจะแกะให้เป็นท่อพลังงานครับ ผมต่อคอให้ยาวขึ้นด้วย

มาแอ็คชั่นกันยาวๆแบบครึ่งตัวครับ

ออฟไลน์ zendono7

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 13
  • ศิลปิน พู่กัน
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 21, 2010, 11:15:54 AM »
น่าสนใจมากๆ ครับตัวนี้รอชมตอนเสร็จครับ  :iconvsign:
เมื่อมือที่จับพู่กันข้างนี้ มันเปลี่ยนเป็นสีแดงฉาน..มันร่ำร้องให้ฉันต้องเพียรพยายาม และสู้ต่อไป

ออฟไลน์ SNRI

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 32
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 21, 2010, 11:20:34 AM »
อะ ครึ่งตัวแล้ว สู้ๆครับ
รับ1:144 gundam seravee 2 แบบต่อดิบครับ
ใครอยากปล่อย IM มาเลยครับ

ออฟไลน์ nuNUnu

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 21, 2010, 12:02:09 PM »
อุปกรณ์ครบครันเลยนะครับ โมแล้วคอยาวดีจัง

รอชมครับ

ออฟไลน์ Buf-The-Great

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • หลังสู้ฟ้า หน้าซุกหมอน นอนกลางแดด
    • http://buf-the-great.exteen.com/
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: เมษายน 21, 2010, 12:27:27 PM »
ยืดคอขึ้นมาแล้วดูมันผอมเพรียวไม่ค่อยลำเหมือนเก่าแฮะ
รับ
Loto, Dreissen [Unicorn Ver.], Jesta, MG Shenlong, MG, Wing ~ EW Ver.,MG Deathscythe Hell
ต่อแล้วหรือใหม่ ราคาคุยกัน