ผู้เขียน หัวข้อ: WIP[ DAY OF THE UNICORN DIORAMA ]---UPDATED 90%  (อ่าน 15155 ครั้ง)

ออฟไลน์ OO RaiseR

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 15
  • Spartan Z80
WIP[ DAY OF THE UNICORN DIORAMA ]---UPDATED 90%
« เมื่อ: เมษายน 20, 2010, 12:34:31 PM »
สวัสดีครับ จากบอร์ดทำสีมาอวดที่ทำ unicorn กับ kshatriya เอาไว้ ผมเลยจับสองตัวนี้มาทำ diorama ครับ
จะเป็นฉากที่ บานาร์จขับ ยูนิ ออกมาแล้วเจอกับ แคท แล้วก็ขับพุ่งชนเข็นแคทชนกำแพงอะครับ
ตัวฐานใช้เป็นฐานคล้ายๆกรอบรูปน่ะครับ แล้วนำโฟมยัดลงไป นำไม่บัลซ่ามาฝังเป็นแกนกำแพงน่ะครับ

ได้ออกมาเป็นอย่างนี้ ตัวกำแพงใช้กระดาษ และแผ่นพลาสติก

หลังจากพ่นพื้นชั้นแรก

ดูรายละเอียดกันชัดๆ ตรงรูพังนั้น ผมใช้ความร้อนครับ แล้วเจาะเอา :iconnasty:

หลังจากไฮไลท์แล้ว ยังดูไม่ธรรมชาติ :iconcry:เดี๋ยวต้องไปแก้

พักครับพัก เล่น ยู กิ โอ๋ ก่อน เหอๆๆๆๆๆๆๆๆ :iconnasty: :iconnasty:
เดี๋ยววันนี้จะมาโพสเพิ่มครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 11, 2010, 01:11:25 PM โดย OO RaiseR »
"Fear is the path to the dark side. Fear leads to anger, anger leads to hate, hate leads to suffering."----Yoda

ออฟไลน์ Gunplacollect

• Verified User
  • *
  • Like: -2
  • N FACTORY
Re: WIP[ DAY OF THE UNICORN DIORAMA ]
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 20, 2010, 12:40:06 PM »
ฉากนี้คุ้นๆนะ :iconlol:

ว่าแต่ปีนี้จะส่งประกวดรุ่นไหนหละ :iconvsign:
Real Type!!! 1/144 modeler

Re: WIP[ DAY OF THE UNICORN DIORAMA ]
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 20, 2010, 12:47:32 PM »
คุ้นบ้างแหละครับเพราะพอทำแล้วไปเจอที่ญี่ปุ่นทำ อ่าวเหมียนกัน :iconcry: เค้าจะหาว่าลอกมั้ยครับเนี่ย :iconcry:
ปีนี้ต้องส่งรุ่น 15+ แล้วครับ ผม 15 พอดีเป๊ะเลยเด็กสุดในรุ่นแน่ๆ :iconcry:จะไหวมั้ยเนี่ย
"Fear is the path to the dark side. Fear leads to anger, anger leads to hate, hate leads to suffering."----Yoda

• *
  • N FACTORY
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 20, 2010, 01:07:03 PM »
สู้ๆครับ :iconvsign:

ฉากนี้ผมก็เคยเห็นเขาทำเหมือนกันครับ

ออฟไลน์ SNRI

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 32
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 20, 2010, 02:12:31 PM »
คุ้นบ้างแหละครับเพราะพอทำแล้วไปเจอที่ญี่ปุ่นทำ อ่าวเหมียนกัน :iconcry: เค้าจะหาว่าลอกมั้ยครับเนี่ย :iconcry:
ปีนี้ต้องส่งรุ่น 15+ แล้วครับ ผม 15 พอดีเป๊ะเลยเด็กสุดในรุ่นแน่ๆ :iconcry:จะไหวมั้ยเนี่ย

แบบนี้ไม่ถือว่าลอกครับ เพราะต้นแบบของงานมาจากอนิเมเรื่องเดียวกันครับ จึงไม่แปลกถ้างานจะออกมาคล้ายกันครับ
แต่ถ้าออกมาไม่เหมือนหรือคล้ายในอนิเม นี่มีฮาเลยนะนั่น :iconlol: :iconlol: :iconlol:
รับ1:144 gundam seravee 2 แบบต่อดิบครับ
ใครอยากปล่อย IM มาเลยครับ

ออฟไลน์ gon pumjorn

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 97
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 20, 2010, 02:14:54 PM »
   :iconlike: รอชมนะครับ

ออฟไลน์ char_a

• *
  • Like: 0
  • ORE SANJOU
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 20, 2010, 02:20:06 PM »
อ่าวเริ่มงานแล้วหลอเนี่ยพีทสงสัยเดียวพี่ต้องเริ่มมั่งละสู้ๆ

ออฟไลน์ mecharatta

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • หนุ่มสาวเอยพวกเธอว์จงดองโม
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 20, 2010, 02:20:36 PM »
ผมเพิ่ง 16 เองง่ารู้สึกว่าจะเจอคู่แข่งที่น่ากลัวเข้าแล้ว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 20, 2010, 02:22:22 PM โดย mecharatta »
http://potaku.exteen.com/  <<<< พวกเธอว์จงสัมผัส

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 20, 2010, 02:24:27 PM »
อ่าวเริ่มงานแล้วหลอเนี่ยพีทสงสัยเดียวพี่ต้องเริ่มมั่งละสู้ๆ
ใครพีทครับงง :iconlol: ผมตะวันนะครับ :iconlol:
ขอบคุณครับ ทุกคำชม เดี๋ยวสักครู่จะเอามาโพสแล้วครับ

ออฟไลน์ char_a

• *
  • ORE SANJOU
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 20, 2010, 03:00:15 PM »
ใครพีทครับงง :iconlol: ผมตะวันนะครับ :iconlol:
ขอบคุณครับ ทุกคำชม เดี๋ยวสักครู่จะเอามาโพสแล้วครับ
อ่าวจำผิดคนหลอเนี่ยเข้าใจผิดตั้งนานขอโทดด้วยครับแต่ก็สู้ๆครับ

ออฟไลน์ zendono7

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 13
  • ศิลปิน พู่กัน
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 20, 2010, 03:18:08 PM »
รอชมยาวๆ ครับ ท่าจะสวยน่าดูครับ  :iconvsign:
เมื่อมือที่จับพู่กันข้างนี้ มันเปลี่ยนเป็นสีแดงฉาน..มันร่ำร้องให้ฉันต้องเพียรพยายาม และสู้ต่อไป

Re: WIP[ DAY OF THE UNICORN DIORAMA ]--- UPDATED
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: เมษายน 20, 2010, 08:04:52 PM »
มาแล้วครับมาอัพเพิ่มแล้ว :iconlol:
หลังจากไปเพิ่มรายละเอียดเล็กๆน้อยๆ

ที่ทำงานของผมครับ เหอๆๆๆๆๆ :iconnasty: :iconnasty:

ผมไปแก้ไฮไลท์ตรงพื้นมาครับ ให้มันอ่อนลง :iconnasty:

เพิ่มลายที่พื้นด้วย

ดูลายกันชัดๆ เห็นกันจะๆว่าเลอะ :iconcry:
เดี๋ยวพรุ่งนี้มาอัพเพิ่มครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 20, 2010, 08:21:11 PM โดย OO RaiseR »

ออฟไลน์ theji

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
Re: WIP[ DAY OF THE UNICORN DIORAMA ]---UPDATED
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: เมษายน 23, 2010, 12:13:46 AM »
ว๊าวว

รอยกำแพงทะลุใช้ไฟรนเลยใช่ไหมครับ

รอชอมอยู่เหมือนกันสู้ต่อไป -0-

ออฟไลน์ suzurun

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • ต่อดิบตัดเส้น ดองโม
Re: WIP[ DAY OF THE UNICORN DIORAMA ]---UPDATED
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: เมษายน 23, 2010, 07:58:08 AM »
เด๋วปูเสื่อรอดูเลย สวยดีครับ :iconvsign:

Re: WIP[ DAY OF THE UNICORN DIORAMA ]---UPDATED 90%
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: เมษายน 23, 2010, 02:14:55 PM »
มาแล้วครับมาแล้ว หลังจากไปทำมาเพิ่มเล็กน้อย

ชมมุมสูงกันก่อน

เพิ่มรายละเอียดตรงกำแพง เอาดีคอลของโมที่ไม่ใช้แล้วมาติดให้มันดู แนว!!

ดูด้านหลังฉากกันบ้าง

เมื่อลองเอา แคท มาตั้งดู ยังไม่ได้ติดนะครับ แค่ลองวาง

เพิ่มสายไฟหลุดเข้าไปเพิ่มความรู้สึกถึงแรงกระแทก

ใกล้จะเสร็จแล้วล่ะครับ มาอีกทีคงจะเสร็จแล้ว

บอกไว้หน่อยสำหรับใครที่จะประกวดรุ่น 15+ ส่งได้แต่หุ่น��าค unicorn นะครับ :iconvsign:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 11, 2010, 12:24:59 PM โดย OO RaiseR »

• *
  • N FACTORY
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: เมษายน 23, 2010, 02:21:02 PM »

บอกไว้หน่อยสำหรับใครที่จะประกวดรุ่น 15+ ส่งได้แต่หุ่น��าค unicorn นะครับ :iconvsign:

แล้วประกวดวันไหนหรอครับ :iconcryjoy:

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: เมษายน 23, 2010, 02:28:15 PM »
ยังไม่ประกาศครับ แต่คาดว่าน่าจะเหมือนครั้งที่แล้วคือประมาณ 20 พค ครับ สถานที่บอกมาว่า central world ครับ

ออฟไลน์ nase

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 60
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: เมษายน 23, 2010, 02:28:58 PM »
ยังไม่ประกาศครับ แต่คาดว่าน่าจะเหมือนครั้งที่แล้วคือประมาณ 20 พค ครับ สถานที่บอกมาว่า central world ครับ

central world ถ้าเหตุการณ์ยังไม่สงบผมว่าหน้าจะเลื่อนนะครับ :iconpale:

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: เมษายน 23, 2010, 02:44:37 PM »

central world ถ้าเหตุการณ์ยังไม่สงบผมว่าหน้าจะเลื่อนนะครับ :iconpale:
อย่างงั้นก็แย่สิครับ :iconcry: แต่ก็มีโอกาส :iconcry:

ออฟไลน์ jamesbond00

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • ชอบสีอยู่สองสีครับชมพูและฟ้า
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: เมษายน 23, 2010, 05:39:47 PM »
ถ้า อายุ15 พอดีก็ต้อง15+แล้วใช่ไหมอะครับ
เกรียน สมัครซ้ำหลาย ID: Piero_de-Bangkok, pieroAD, pieroMS, piero.moto, piero.droid