ผู้เขียน หัวข้อ: ขอลอง SD กะเขาบ้าง ด้วย Gp-03 ละกัน  (อ่าน 11185 ครั้ง)

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 50
    • ThaiGundam
ขอลอง SD กะเขาบ้าง ด้วย Gp-03 ละกัน
« เมื่อ: เมษายน 24, 2010, 04:55:13 PM »
เห็นในเวบเล่นSDกัน ผมขอลองมั่งละกัน หยิบเอาโมเก่าแสนเก่า ที่ได้ทีมงานน้องๆระดับพระกาฬ(โบ้ บาส ปิ่น)มาช่วยอุดขัดนำไปให้ก่อน ผมตามมาเก็บรายละเอียดอีกหน่อยครับ

อันนี้อยากจะถามหน่อยครับ ถ่ายรูปทิ้งไปหลายใบ เพราะว่าสีเพี้ยนไปหมด ไม่ทราบว่าเป็นเพราะสีรอบๆมันมากเกินไปหรือว่า ปรับWhite Balanceไม่ดีครับ

วางเรียงให้ดูชิ้นส่วนต่างๆ มีจุดให้อุดเพียบเลย(ด้านหลังซะส่วนใหญ่) ทีแรกนึกว่าจะมาเร็วเสร็จเร็ว แต่เห็นอย่างนี้มันเล็กๆไม่ถนัดมือเอาเสียเลย

ออฟไลน์ gon pumjorn

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 97
Re: ขอลอง SD กะเขาบ้าง ด้วย Gp-03 ละกัน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 24, 2010, 05:06:01 PM »
   :iconfreak: ไฟเเรงจริงๆครับคุณบอย  :iconhappy:

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
Re: ขอลอง SD กะเขาบ้าง ด้วย Gp-03 ละกัน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 24, 2010, 05:42:49 PM »
มันเริ่มทยอยๆออกมาน่ะครับ เวลาต่อก็ต่อทิ้งๆเอาไว้หลายตัว เวลาขัดก็ทยอยไล่ขัด ไป เวลาทำิะไรทีเช่นพ่นรองพื้น ก็จะไปไล่พ่นหลายๆตัว ทีนี้พอเวลาใกล้ๆเสร็จมันเลยมาใกล้ๆกันครับ(หรือเปล่าหว่า)

ออฟไลน์ NeoX

• กัน-โอตะ
  • Like: 41
  • HG Collecter [BlAcK] เถิดเทิง
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 24, 2010, 07:40:04 PM »
เอาละครับ พี่น้อง มาลุ้นกันว่า จะเสร็จ กันหรือเปล่า..  :iconvsign:

ออฟไลน์ char_a

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 0
  • ORE SANJOU
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 24, 2010, 08:05:37 PM »
รอชมครับว่าแต่ช่วงนี้พี่บอยเริ่มจะกลับมาอีกครั้งแล้วนะเนี่ย

ออฟไลน์ blu_berriez

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 15
  • SD Collector [StArS] หัวข่า
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 24, 2010, 09:11:20 PM »
รอชมครับพี่.....แต่อยากเห็นแอชชิม่ากล่องข้างๆอ้ะ >///< ท่าทางจะสวย :iconcryjoy:

พ่อตรูชาร์! แม่ตรูฮามาน! ทหารผีนาซี ซีค ซีออน!!! ซีค ซีออน!!! X10[/color]

ออฟไลน์ wateya_rouge

• Like: 23
  • ^^'' it,Me
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 24, 2010, 09:37:42 PM »
โหหห งาน ช้างเลยนะครับพี่บอย ทำ เดนโดเบี่ยมด้วยนะครับ  :iconlol:
Thailand only !!

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 24, 2010, 09:42:33 PM »
เอาละครับ พี่น้อง มาลุ้นกันว่า จะเสร็จ กันหรือเปล่า..  :iconvsign:
เห็นงานของ Neox และหลายๆสมาชิกในเวบเสร็จเร็วและงามไปหลายตัวแล้ว เลยมีไฟอยากจะทำกับเขาบ้างน่ะซี่ แต่ถ้าไม่เสร็จถูกใจห้ามมาล้อกันนะ :iconfreak:

รอชมครับว่าแต่ช่วงนี้พี่บอยเริ่มจะกลับมาอีกครั้งแล้วนะเนี่ย
อยากคำตอบข้างบนน่ะครับ ขอสักตัวก็ยังดีสิน่า :iconwink: แต่ก็ต้องแอบๆมาทำตอนเจ้านายที่บ้านเขาหลับน่ะครับ :iconcryjoy:

รอชมครับพี่.....แต่อยากเห็นแอชชิม่ากล่องข้างๆอ้ะ >///< ท่าทางจะสวย :iconcryjoy:
กำลังปรึกษาคุณ K อยู่เลยว่าทาสียังไง เพราะว่าเจ้าฟักทองนี่พี่มาตกม้าตายเอาทาเก็บรายละเอียด มันมีจุดเล็กจุดน้อย ท่อไอพ่นเยอะมาก(แกล้งถ่ายกว้างๆเอาไว้ นึกว่าจะไม่เห็น) :iconlol: จะให้เสร็จทันปีนี้แน่นอน :iconnasty:

โหหห งาน ช้างเลยนะครับพี่บอย ทำ เดนโดเบี่ยมด้วยนะครับ  :iconlol:
ขอพี่ทำไส้ใน(Gp-03S)ก่อนได้ไหมครับ เดนจัง(D)จริงๆก็ไม่ยากนะ ขัดเกือบเสร็จแล้วเหมือนกัน

ออฟไลน์ nase

• *
  • Like: 60
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 25, 2010, 10:03:16 PM »
SD ผมว่าทำยาก กว่า MG อีกนะครับ  :iconcryjoy:

ออฟไลน์ mimzzz

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 3
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 26, 2010, 03:43:37 PM »
อ่ะจะปูเสื่อรอชมนะครับพี่บอย

ออฟไลน์ Cowboy VI

• *
  • Like: 1
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 26, 2010, 03:51:14 PM »
นอนกลิ้งไป กลิ้งมา รอชม.......  :iconlol:

ว่าแต่จะจับยืดขาด้วยมั้ยครับ รู้สึกเซตนี้จะเตี้ยพอตัว ?
SDX Sangokuden....สาธุ~ (-/\-)

ออฟไลน์ unn13

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 55
  • ซื้อเท่าไรดองเท่านั้น
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: เมษายน 26, 2010, 04:21:03 PM »
เรื่องถ่ายแล้วสีเพี้ยนนี่ผมก็เป็นบ่อยครับ เป็นเพราะเรื่อง White balanceครับ แต่ผมก็ปรับไม่เป็นหรอก ผมใช้แต่กล้องCampact สุดท้ายเวลาจะถ่ายลงShow offเลยต้องเอาไปถ่ายนอกบ้านตอนมีแดดเอา

ส่วนเรื่องการทาสีผมก็ไม่ค่อยถนัดเหมือนกัน ผมเองพยายามจะให้เหลือพื้นที่ที่ต้องใช้พู่กันน้อยที่สุดโดยใช้Masking Sol หรือเทปบังพ่นเอา เสร็จแล้วค่อยใช้พู่กันแต่งตามขอบๆอีกที

ป.ล. ไม่เสร็จก็ไม่ล้อหรอกครับ แต่จะให้เลี้ยงแทน  :iconlol:

ผมมันพวกตลกบริโภคครับ กินแล้วกินอีกได้ไม่ถือ 555
  V
  V
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 26, 2010, 05:28:48 PM โดย unn13 »

• กัน-โอตะ
  • HG Collecter [BlAcK] เถิดเทิง
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: เมษายน 26, 2010, 04:54:38 PM »
ไม่เสร็จก็ไม่ล้อหรอกครับ แต่จะให้เลี้ยงแทน  :iconlol:

+10 ครับ  :iconwinks:

แต่รู้สึกว่า พี่บอย เลี้ยงไปแล้วนี่นา ตอนโน้น ไง...

ปล. นับด้วยป่ะ :iconsmile:

ออฟไลน์ kp505si

• *
  • Like: 65
    • www.thaimsot.com
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: เมษายน 26, 2010, 06:27:32 PM »
เอสดีก็ชิ้นส่วนเยอะเหมือนกันนะครับ ผมมีเอสดีมาร์คทูอยู่ตัวนึง ว่าง ๆ ก็ว่าจะเอามาลองประกอบเหมือนกัน  :iconlove:

ออฟไลน์ zendono7

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 13
  • ศิลปิน พู่กัน
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: เมษายน 26, 2010, 07:20:38 PM »
รอชมด้วยคนครับ สู้ๆ ครับพี่บอย น้องเป็นกำลังใจให้ครับ  :iconvsign:

ปล. เสร็จไม่ทันเลี้ยงข้าว 5555+++  :iconnasty:
เมื่อมือที่จับพู่กันข้างนี้ มันเปลี่ยนเป็นสีแดงฉาน..มันร่ำร้องให้ฉันต้องเพียรพยายาม และสู้ต่อไป

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: เมษายน 26, 2010, 08:52:33 PM »
เอ...ตัวนี้พี่ต่อขอพี่เฉย เฉย....ไม่ได้ร่วมกิจกรรม น้าาาาาาาาาาาาาาาาาาาา :iconwinks:

ออฟไลน์ basfubumi

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 36
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: เมษายน 26, 2010, 11:07:27 PM »
โอววว....พี่....นั้นมันตัวเมื่อ 4 ปีที่แล้วนิ :iconsmile:

คิดถึงจัง^^ ตอนนั้นยังไม่ค่อยเป็นงานเลยทำให้พี่ต้องลำบากถึงตอนนี้

แล้วจะแอบมาดูเรือยๆนะครับ

ดูรูปผลงานอื่นๆของผมได้ที่ http://basfubumi.exteen.com/

• กัน-โอตะ
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: เมษายน 27, 2010, 12:03:40 AM »
เอ...ตัวนี้พี่ต่อขอพี่เฉย เฉย....ไม่ได้ร่วมกิจกรรม น้าาาาาาาาาาาาาาาาาาาา :iconwinks:

ไม่ทันแล้วพี่ พวกผม ล้างท้อง รอกันแล้ว ที่แน่ๆ ลุงเอก คนนึงหล่ะ เสร็จไม่ทันชัวร์ 555 :iconlol:

ออฟไลน์ ong90

• Like: 8
  • sweet mother of mercy !!
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: เมษายน 27, 2010, 12:44:37 AM »
พี่บอยสู้เค้าพี่ อยากเห็นจัง มีเดนจังด้วยไหม๊ครับ
Sail To The New World

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: เมษายน 27, 2010, 09:51:46 AM »
โอววว....พี่....นั้นมันตัวเมื่อ 4 ปีที่แล้วนิ :iconsmile:

คิดถึงจัง^^ ตอนนั้นยังไม่ค่อยเป็นงานเลยทำให้พี่ต้องลำบากถึงตอนนี้

แล้วจะแอบมาดูเรือยๆนะครับ

ไม่ลำบากเลยครับ ได้น้องๆมาช่วยได้เยอะมากๆเลย พี่มาทำอีกนิ๊ดเดียวเอง แถมอุด Expoxy มาให้ด้วย ดีจัง

พี่บอยสู้เค้าพี่ อยากเห็นจัง มีเดนจังด้วยไหม๊ครับ
เดนจังมีครับ แต่ว่าเอาตัวเล็กก่อนนะครับ  :iconfreak: :iconfreak: