ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน (กระทู้เก่า)  (อ่าน 3772223 ครั้ง)

ออฟไลน์ signalman

• Verified User
  • มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
Re: แจ้งข่าวโมจีนในตอนนี้
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: มกราคม 22, 2009, 12:19:48 AM »
กลับมาคึกคักกันอีกละนะ เห็นเพื่อนๆคุยกันคิดถึงเจ๊แกจัง  นานๆ ผมถึงจะได้ไปนะ  ตะว่าเจ๊เค้าก็ลดให้เองก็มี  เฮ้อ ถ้าไม่มีร้านเจ๊ซักร้านนึงคงเหงาพิลึกนะ ;)
เรียนทุกท่านที่ผมจองของไว้  ติดต่อกลับ 081 289 5979 ด้วยนะครับ

ออฟไลน์ lovekint

• *
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: มกราคม 22, 2009, 01:27:21 PM »
สนpg wing มากทำออกมาหลังจากดูที่แพงมันแล้วถ้าเกิด
ราคาไม่โหดไปคงไม่รอดตัวนี้....

ออฟไลน์ ong

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 2
  • http://ongarch66.multiply.com
    • Ong Photo Galleries
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: มกราคม 22, 2009, 02:13:15 PM »
แล้วโมจีนมีให้สั่งผ่านเวปมั้ยครับ

ออฟไลน์ falchion

• *
  • Like: 1
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: มกราคม 22, 2009, 04:29:33 PM »
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 22, 2009, 08:49:32 PM โดย falchion »

ออฟไลน์ unn13

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 55
  • ซื้อเท่าไรดองเท่านั้น
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: มกราคม 22, 2009, 05:06:03 PM »
Shin Musha เท่าที่ดูจากแผงรายละเอียดดีมาก แต่ตัวนี้คงผ่านครับเพราะไม่ชอบแนวนี้  แต่สงสัยGD จะไม่ออกMGตัวใหม่ๆแล้วมั้งตั้งแต่ออก Unicornมาเงียบหายไปเลยคงสู้ TT ไม่ได้
แต่ถ้าจะให้ทาย MG ตัวต่อไปของGD คงเป็น Z-gundam2.0 HD version แน่นอน ฟันธง.. ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 22, 2009, 05:19:27 PM โดย unn13 »

ออฟไลน์ zakosoldier

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: -25
  • やらないか死神
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: มกราคม 22, 2009, 07:21:21 PM »
โอ้วมุฉะตัวนี้น่าเก็บไปคิดหากไม่มีอะไรมาล่อตาล่อใจเพิ่มว่างๆอาจจะสอยก็ได้แฮะแต่ไม่ใช่เร็วๆนี้แน่นอนสิ่งที่จะสอย

ออฟไลน์ eak_pol

• *
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: มกราคม 22, 2009, 08:11:53 PM »
คืออยากทราบว่าราคาHi-nuของTTนี่มันประมาณเท่าไหร่อ่ะคับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ออฟไลน์ nubirdza

• *
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: มกราคม 22, 2009, 08:36:46 PM »
กลับมารายตัวฮะ   ;D

ว่าแต่ พี่คนที่ให้ รีวิว des จังปีกแสง ของ TT ยังอยุ่มั้ยหว่า  ???

ออฟไลน์ Razenkun

• *
  • Like: -13
  • Naruto Sage Mode
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: มกราคม 22, 2009, 08:45:22 PM »
ถ้่านี้คือแผนที่สะพานเหล็ก ร้านเ้จ้ อยู่ประมาณช่วงไหนครับ
ใครทราบช่วยวงลงในแผนที่ให้ทีนะครับ อยากไป

ออฟไลน์ keanuple

• *
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: มกราคม 22, 2009, 09:08:12 PM »
ถ้่านี้คือแผนที่สะพานเหล็ก ร้านเ้จ้ อยู่ประมาณช่วงไหนครับ
ใครทราบช่วยวงลงในแผนที่ให้ทีนะครับ อยากไป

รู้แต่ว่าอยู่สะพาน8ครับ

ออฟไลน์ pas20

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 14
  • ทำสีโมเล็กให้แหล่มมันยากนะ
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: มกราคม 22, 2009, 10:10:02 PM »
กลับมารายตัวฮะ   ;D

ว่าแต่ พี่คนที่ให้ รีวิว des จังปีกแสง ของ TT ยังอยุ่มั้ยหว่า  ???

สวัสดีครับคุณ nubirdza ปรากฏตัวเสียทีเน่อ ;) รอจนจะเหงือกแห้งแล้ว 55 (ผมเอาข้อมูลของคุณไปขายทีนึงแหละ อิอิ ;D) ว่าแต่ยังไม่ได้บอกผมอ่ะว่าได้เจ้าปีกแสงมาเท่าไร หมายถึงตัวเลขเป๊ะๆ อ่ะ

นอกเรื่องคับ ระหว่างที่รอคุณ nubirdza ผมต่อ Strike E IWSP ของ GHD ไปตัวนึงแระ เท่าที่ดูนะครับ ปัญหาใหญ่ของค่ายนี้คงเป็นเรื่องของตัวโมประกอบให้สนิทได้ยาก พลาสติกบาง และรายละเอียดหายไปเยอะเลย ทำให้ต้องแต่งเยอะถ้าเทียบกับ TT  แต่โดยรวมก็ ok นะคับถ้ามองในแง่จำนวนเงินที่ต้องจ่ายไป อย่างน้อยต่อเสร็จ ติดแพ็คหลังแล้วยังยืนโพสท่าหล่อๆ ได้อยู่ ::)

ผมว่า GHD เหมาะกับมือที่ผ่าน ชม บินมาเยอะๆ แล้วอ่ะ ประเ
ฝนจะตกไปถึงไหนน่ะ

ออฟไลน์ nubirdza

• *
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: มกราคม 22, 2009, 10:21:36 PM »
อ่อ มะได้หายไปไหนหรอกฮะ เหงเว็บยังมะสนิทดี ฮะ

คิดว่าวันเสามั้งฮะ คงได้รีวิวซะที กะอีตา ปีกแสง เหอะๆๆ

แถมเล่นนิ้วซะข้อเลือดเลย   :'(

ออฟไลน์ kaopun

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 3
    • โมจีน by kaopun
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: มกราคม 22, 2009, 10:46:29 PM »
Shin Musha เท่าที่ดูจากแผงรายละเอียดดีมาก แต่ตัวนี้คงผ่านครับเพราะไม่ชอบแนวนี้  แต่สงสัยGD จะไม่ออกMGตัวใหม่ๆแล้วมั้งตั้งแต่ออก Unicornมาเงียบหายไปเลยคงสู้ TT ไม่ได้
แต่ถ้าจะให้ทาย MG ตัวต่อไปของGD คงเป็น Z-gundam2.0 HD version แน่นอน ฟันธง.. ;D

ชินมุฉะ 85 หยวน เข้าไทยล็อตแรกผมว่าคงตั้งที่หลักพันแหงม ๆ  :P

MG ของ GD ตัวล่าสุดรู้สึกจะเป็น MKII HD ver. ทั้ง 2 สีครับ

ป.ล. exia เพิ่งต่อได้ครึ่งตัวเอง จะทันพรุ่งนี้ไหมเนี่ย ... คงต้องรีวิวแบบครึ่งตัวอีกละม้าง  ;D

ออฟไลน์ falchion

• *
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: มกราคม 23, 2009, 12:36:53 AM »
ฟังข่าวมะก๊เขาว่า.......ตำรวจจะไปจับสินค้าละเมิดลิขสิทธ์ ของทั่วประเทศ ในย่าน คลองถม สะพานเหล็ก .............   

หรือว่านี้จะเป็นกาลอวสานของโมจีนหล่ะเนี่ย...............ม่ายยยยยยยยยยยยยยยยยยยย  :'(

ออฟไลน์ bangbang04

• กัน-โอตะ
  • Like: 54
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: มกราคม 23, 2009, 08:23:10 AM »
ฟังข่าวมะก๊เขาว่า.......ตำรวจจะไปจับสินค้าละเมิดลิขสิทธ์ ของทั่วประเทศ ในย่าน คลองถม สะพานเหล็ก .............   

หรือว่านี้จะเป็นกาลอวสานของโมจีนหล่ะเนี่ย...............ม่ายยยยยยยยยยยยยยยยยยยย  :'(

เหอๆ ก็เห็นพวกตำรวจเข้าไปเดือนละครั้ง สองครั้งอยู่แล้วนิ ไปถึงร้านมันก็ปิดหมดเลย จากสะพานเหล็กก็กลายเป็น Silent Hill ไปในทันใด ไม่ต้องห่วงหรอก ยิ่งมีข่าวแบบนี้จะเจอเรอะ ก็คงเหมือนเดิม อาจจะโดนซักร้านสองร้าน ส่วนมากก็พวกร้านเกมกะร้านหนัง

จะเซ็งก็ตรงที่มันเข้าไปวันเดียวกะที่เราจะเข้าไปนี่แหละ เฮ้อไม่เสียเวลารอ ก็ต้องเสียอารมณ์กลับบ้านเพราะร้านปิด  :P
ย้าย Blog ใหม่แล้วจ้า
http://bang04.blogspot.com/

ออฟไลน์ kira_freedom

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: -34
  • สิ้นหวังล้าววว~
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: มกราคม 23, 2009, 01:37:34 PM »

เหอๆ ก็เห็นพวกตำรวจเข้าไปเดือนละครั้ง สองครั้งอยู่แล้วนิ ไปถึงร้านมันก็ปิดหมดเลย จากสะพานเหล็กก็กลายเป็น Silent Hill ไปในทันใด ไม่ต้องห่วงหรอก ยิ่งมีข่าวแบบนี้จะเจอเรอะ ก็คงเหมือนเดิม อาจจะโดนซักร้านสองร้าน ส่วนมากก็พวกร้านเกมกะร้านหนัง

จะเซ็งก็ตรงที่มันเข้าไปวันเดียวกะที่เราจะเข้าไปนี่แหละ เฮ้อไม่เสียเวลารอ ก็ต้องเสียอารมณ์กลับบ้านเพราะร้านปิด  :P
โมจีนไม่โดนนิวันนี้ผมก็ไปเขากำลังตรวจเลยร้านเกมปิดหมดแต่ร้านเจ๊เปิดตระหง่านเลยข้างลีโอก็เปิดนิเขาจับแต่แผ่นก็อบมั้ง
ป.ล ชินมุฉะโดนๆๆๆ

ออฟไลน์ wwangkanon

• **
  • Like: -1
  • ความสุขคนเรามันไม่เหมือนกันนะ
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: มกราคม 23, 2009, 03:33:13 PM »
โมจีน hg 1/144 seed มานมีราคาทั่วๆไป  เท่าไหร่อ่ะครับ
ไม่เกิน250ครับ
ป.ล.คือ อะคัสสึกึTT270มั้งไม่แน่ใจแต่ตัวปกติ250ครับ

เคยไปร้านเจ๊ เขาขายกล่องล่ะ 200 ถ้วนๆนะครับ
ถ้าซื้อหลายกล่องก็ลองต่อๆดูนะ
ราคานี้ซื้อตอนปลายปีที่แล้วครับผม
ความสุขคนเรามันไม่เหมือนกันนะ

ออฟไลน์ furlong

• *
  • Like: 12
« ตอบกลับ #57 เมื่อ: มกราคม 24, 2009, 12:53:54 PM »
ที่สะพานเหล็ก astrea ตัวสีแดงมายังครับ

ออฟไลน์ Mr.White

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 5
« ตอบกลับ #58 เมื่อ: มกราคม 24, 2009, 04:00:20 PM »
เห็น Hi-Nu แล้วอยากได้ครับ กะว่าสิ้นเดือนจะไปสอยสักตัว
ไม่รู้ว่าจะยังอยู่หรือเปล่า :)

ออฟไลน์ pas20

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 14
  • ทำสีโมเล็กให้แหล่มมันยากนะ
« ตอบกลับ #59 เมื่อ: มกราคม 24, 2009, 09:21:30 PM »
ที่สะพานเหล็ก astrea ตัวสีแดงมายังครับ

เพิ่งเห็นมาวันนี้เองครับที่ร้านเจ๊ ของ GHD มีทั้งแบบธรรมดาและ Type F แต่ไม่ได้ซื้อมาอ่ะครับ ไม่มีตังค์ กล่องสวยทั้งคู่เลย

ซีรีส์ OO ตัวใหม่ที่เห็นก็มี Nadleeh, GN Arms, 3 throne, Kyrios 1/100 ของ TT อีกตัวก็คือ Exia 1/60 ของ GHD ครับ
ฝนจะตกไปถึงไหนน่ะ