ผู้เขียน หัวข้อ: " Sinanju Ver. Ka " ( มื  (อ่าน 35186 ครั้ง)

ออฟไลน์ San

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 56
สีเเดงเจิดมากน้อง เกิดเรยเเดงเงาเเบบนี้  สวยมักคับ 55555

ออฟไลน์ ong

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 2
  • http://ongarch66.multiply.com
    • Ong Photo Galleries
Re: " ปีศาจแดง " ( มือใหม่เพิ่
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2010, 12:50:22 PM »

รูปนี้เป็นการปรับโหมดในกล้องนะครับ พอดีเมื่อกี้คุยกับคุณ numwa เลยเอามาให้ลองชมดูเผื่อใครชอบ

ว่าแล้วต้องคนนนี้   ของcanon ครับ มันจะมี Picture Styles  พอดีผมได้โหลด Styles IR  ( infared ) ที่มีคนทำหลอกๆไว้เล่น ลองถ่ายดู
ปกติมันเอาไว้ตัดสีเขียวเป็นขาว แต่พอถ่ายสีแดง เป็นม่วงซะงั้น   
V
V
V
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 06, 2010, 01:32:03 PM โดย ong »

ออฟไลน์ NeoX

• กัน-โอตะ
  • Like: 41
  • HG Collecter [BlAcK] เถิดเทิง

รูปนี้เป็นการปรับโหมดในกล้องนะครับ พอดีเมื่อกี้คุยกับคุณ numwa เลยเอามาให้ลองชมดูเผื่อใครชอบ

หุ่นประจำตัวผมเลยนะเนี้ย...
งามกว่า  ไ อ้ตัวแดงอีกน่ะ... :iconwish:

ปล. โหมดอะไรอ่ะ

ออฟไลน์ Numwa

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 0
    • www.buffetfamous.com
โอ้วววววว สวยมาก... สีนี้แนวมากครับ น่าสนใจแฮะ  :iconnasty:

เหมือนที่คุยกันเมื่อกี้ ผมว่าสีนี้น่าลองดูนะครับ

อันนี้ใช้ โฟดต้ช้อปลองปรับดู เฉยๆครับ

ปล. ขอโทษนะครับถ้าเม้นนี้ไม่ถูกที่ถูกทาง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 06, 2010, 03:25:13 PM โดย Numwa »
"หมู" ทำอาไรก็อร่อย...ยกเว้น "ข้าวมันไก่"

ออฟไลน์ SNRI

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 32
ผมว่า เคลี่ยร์แดง(น่าใช่นะ)ที่พ่นบนชิ้นใสสีเหลืองมันหนา(เข้ม)ไปหน่อยครับ เลยดูเหมือนชิ้นใสมันตันๆไปหน่อย
ตรงโคนดาบที่ต่อกับด้ามดาบนี่แทบจะกลายเป็นชิ้นเดียวกันเลย
รับ1:144 gundam seravee 2 แบบต่อดิบครับ
ใครอยากปล่อย IM มาเลยครับ

ออฟไลน์ pas20

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 14
  • ทำสีโมเล็กให้แหล่มมันยากนะ
อะเจ้ย โปรเจคผมเลยนะนี่จู้เขียวเนี่ย (แต่ในความคิดสีสดกว่านี้นิสนึง) กำลังหา��าพตัวอย่างพอดีเพราะลังเลระหว่างสีน้ำเข้มกับสีเขียวลายเงิน ขอบคุณคุณน้ำว้าเลยครับ :iconcryjoy:
ปล ขออนุญาติเม้นในทู้คุณอ๋องนิสนะครับ แหะๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 06, 2010, 04:38:29 PM โดย pas20 »
ฝนจะตกไปถึงไหนน่ะ

ออฟไลน์ PYongyut

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
ฝีมือขั้นเทพ  :iconvsign:

แดงได้ใจ :iconlove:

ออฟไลน์ Numwa

• *
    • www.buffetfamous.com
มันดูเป็นลูกกระจีอกไปเลยนะครับ คุณ พาส แฮ่ะๆ
"หมู" ทำอาไรก็อร่อย...ยกเว้น "ข้าวมันไก่"

• กัน-โอตะ
  • *
มันดูเป็นลูกกระจีอกไปเลยนะครับ คุณ พาส แฮ่ะๆ

เ้อ้อ ลืมคิดไปเลยอ่ะครับว่ามันสีเดียวกับ Geara Zulu เลย :icondizzy:
งั้นเด๋วลองหาสีน้ำเงินเข้มทึบๆ เป็นแบบดีกว่า อิอิ :iconfreak:

ออฟไลน์ nongnoojoe

• *
  • Like: 3
  • มีตังแค่layland T-T
งามดีครับ สีแดงสด+เงาสุดๆเลย ถ้าลองทำสีอื่นๆก็ดูสวยหมดเลยนะครับ สีเขียวก็สวย แต่มันเบ๊ยังไงไม่รู้^^"

ออฟไลน์ ong

• *
  • http://ongarch66.multiply.com
    • Ong Photo Galleries
เคยหาๆดูใน google ครับ มีคนทำมาเทียบ
อันนี้ครับ

ดูแล้วเลยคิดได้ แดงเหมือนเดิม

แต่แอบเอนเอียงไปขาวแว๊บใหญ่ๆ งามได้ใจ แต่โมขาวๆมีเยอะแล้ว กลัวจืด
สีเทาก็สวย ลายสีทองเปลี่ยนเป็นทองแดง แต่โครงในต้องขาวกว่านี้ถึงจะเด็ด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 06, 2010, 05:18:46 PM โดย ong »

• กัน-โอตะ
  • *
โอ้่ว ขอบคุณคุณอ๋องมากเลยครับ :iconcryjoy: (มีตัวเีทียบสีเพียบ) ตัดสินใจได้แล้วว่าเอาสีน้ำเงินทึบ พ่นกึ่งมันกึ่งด้าน แล้วลายเงินน่าจะเวิร์ค :iconfreak:
ปล. บรรดา 6 ตัวใน

ออฟไลน์ Gunkid

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • ONE STEP AT TIME
    • CHAPTER ONE
มันสวยมากเลย ปกติก็ชอบตัวนี้มากอยู่แล้ว เพราะเป็นตัวแรกที่เห็นแล้วทำให้ซื้อโมล
ทำสวยแบบนี้ยังจะกล้าขอความ กรุณา อีกหรอครับ 555

ออฟไลน์ naioh2

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 80
สีแดงเงาปิ้งๆเลยคร๊าบ  :iconcryjoy:

ออฟไลน์ Ryuuta

• **
  • Like: -3
อย่างงามเลยครับ
แรง แดง 3 เท่า :iconnasty:

ออฟไลน์ naroki

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
แดงสดสวยมากครับ   :iconmeow:

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/

ออฟไลน์ bangbang04

• กัน-โอตะ
  • Like: 54
สีแดงสวยจังเลย ไว้จะทำ1/144คงต้องขอลอกทริคไปใช้บ้างละครับ
ย้าย Blog ใหม่แล้วจ้า
http://bang04.blogspot.com/

ออฟไลน์ Sabbathveen

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Mr.Gouf
แดงสวยมากๆ เลยครับ  :iconwish:

เสียดายสีทองหม่นไปหน่อยนะครับ

ออฟไลน์ jason

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 30
  • คนดีๆที่ยืนอยู่ในมุมมืดๆ
แดงสด เงาวิ้ง สุดยอดจริงครับ  สวยมากกกกกก
....
 ไม่น่าเชื่อว่ามือใหม่ อิอิ
MONO EYE , MODIFY , DIE FOR ZEON

ออฟไลน์ nuetae

• *
งามงด เช่นเคยนะเนี่ย