ผู้เขียน หัวข้อ: WIP : PG OO-Raiser งานนี้ยาวๆไปคร้าบบบ.....  (อ่าน 3909 ครั้ง)

ออฟไลน์ puuq

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 1
WIP : PG OO-Raiser งานนี้ยาวๆไปคร้าบบบ.....
« เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2010, 12:20:54 PM »
สวัสดีครับเพื่อนๆ บอร์ด TG
มาคราวนี้เอาของใหญ่มาให้ติดตามกันนะครับ กับ PG OO-Raiser สุดเท่ห์ของที่ร้านนั่นเอง
ถอดเกราะใสออกจับมาทำสีใหม่ซะ
สีที่ใช้ก็พื้นฐานครับ ตามประสามือใหม่
งานเน้น ไฮไลท์ สวยๆ เพราะอยากรู้อยากลองครับ ฝึกฝีมือไปด้วย
ขาว เบอร์1
เทา เบอร์13
น้ำเงิน เบอร์ 65
ดำ เบอร์ 2
สีเหลือง ไม่ได้พ่น เพราะชอบสีที่ให้มาแล้วครับแจ่มดี   :iconvsign:

เริ่มเลย เปลี่ยนโครงในเป็นสีเทาครับ

ตามด้วยเกราะสีน้ำเงิน ที่จริงอยากได้น้ำเงินสว่างหน่อย เลยใช้ เบอร์ 65
แต่....แม่เจ้า เนื่องจากตัวเก่าพ่นสีน้ำเงินเบอร์ 80 ไปแล้ว + การลงสีดำก่อน
ผลที่ได้คือ สีเพี้ยน ไปจากที่ต้องการมากมายครับ เลยได้น้ำเงินเข้มๆ มาแทน มาดแมนขึ้นจมเลยครับ ฮุๆ

ดูกันใกล้ๆครับ วนกันตาแตกเลย O_O

ไฮไลท์ สีแดงดุดันครับ ชอบๆ

คู่สีออกมาสวยดีครับดูดุดันดี

เสร็จแล้วบังพ่น เตาGN  ดูจากโฟมก็รู้ได้ครับว่าชิ้นเยอะแค่ไหน พรุนซะ...

ต่อด้วย ไฮไลท์เกราะส่วนสีขาว ง่ายๆ สบายๆ ผสมเข้มหน่อย ช่วยให้สีเต็มเร็วขึ้นครับ

ครึ่งตัวละ

ใส่หัวครับเท่ห์ขึ้นมาทันที

มาดูรายละเอียดงานกันครับ
ด้านหน้า

ด้านหลัง

ช่วงขา

อา....เสร็จซะทีครับ OO-Gundam (ยังอีกเยอะๆ ทั้ง O-Raiser ทั้งอาวุธ เฮอะๆ ตัดสินใจถูกมั้ยนี่ทำตัวนี้  :iconfreak:)

งานออกมาค่อนข้างพอใจครับ ต่อไปก็ ตัดเส้น ติด Decal แล้วก็ ไปทำยาน O-raiser ต่อ
ติดตามกันยาวๆไปครับตัวนี้   :iconhihi:
ติดตามงาน พร้อมพบตัวจริง ได้ที่ ร้าน Dot35Plus ครับ

ออฟไลน์ jodies_x

• Verified User
  • มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
  • "การกระทำ"กับ"คำพูด" มันสื่อ...
Re: WIP : PG OO-Raiser งานนี้ยาวๆไปคร้าบบบ.....
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2010, 02:34:00 AM »
แค่ประกอบก็ปวดหัวแล้วครับ :icondizzy:
ผมก็มีตัวนึง แต่ยังไม่เคยเริ่มทำสีอะไรเลย :iconpale:
จะเคยก็แค่สีกระป๋องครับ จะตามดูนะครับ เป็น PG ศึกษา :iconmeow:
PS. ผมก็ลูกค้าร้านนี้ คงได้เจอตัวเป็นๆนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 15, 2010, 02:36:26 AM โดย jodies_x »