ผู้เขียน หัวข้อ: เคยทำสีผิดจากที่คิดกันไว้ไหม-เหยือแอร์บรัชรายแรก  (อ่าน 5980 ครั้ง)

ออฟไลน์ ddt

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: -7
ตัวนี้ทำเสร็จได้ซักพักแล้ว พึ่งมีโอกาสมาโพส ผลงานแอร์บรัชตัวแรก   :iconlike:

เหยื่อตัวแรกของแอร์บรัช 1/144 HGUC Unicorn gundam (unicorn mode)

ต้นแบบขาวมาก ไม่มีสีอะไรเลยให้ตายซิ

เลยจะเปลี่ยนสีซักหน่อย ว่าจะทำแบบเรสคิวฟอส ลองทำสีดูหน่อยว่าจะทำออกมาแบบนี้

แต่พอพ่นมาจริงๆ สีไม่ตรงตามที่ออกแบบไว้ เลยปรับใหม่ (นี่ไงทำไมสีมันออกเป็นทองๆหว่า)

อันนี้พ่นเงินทั้งตัวก่อน

แล้วค่อยพ่นเคลียร์ลงไปอีกที

เพื่อจะทำสีส้มเงาๆ ดันออกเป็นทอง เลยลากเป็น
V
V
V
V
V
V
V
V
V
V
V
V
V
V

โกลเซนต์ไปเลยตรู -*-

ซูมดูนิดหน่อยที่ขา สีมันเนียนและบางดีจริงๆ (ชั้นแรกเงิน ชั้นสองเคลียร์น้ำเงิน)

ดูที่หัวอีกนิด

อันนี้ข้อต่อใช้สีกระป๋องของเก่า พ่นท่อด้วยเงิน

อันนี้เหยือรายที่สอง ปลุกชีพหลังจากผ่านไป 15 ปี เหอ เหอ เร็วๆนี้ (กลับไปดูในบล็อคตอนระเบิดกรุ)

ออฟไลน์ earthsphere

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 9
  • -Inactive-
รูปโม มีแค่ 4 รูปเอง อยากดูอีกอ่ะ .... วิจารณ์อะไรไม่ค่อยได้น่ะฮะ เห็นน้อยไป
Follow me At Twitter<<<กด

ออฟไลน์ ddt

• **
รูปโม มีแค่ 4 รูปเอง อยากดูอีกอ่ะ .... วิจารณ์อะไรไม่ค่อยได้น่ะฮะ เห็นน้อยไป

ถ้ามีโอกาสจะถ่ายมาเพิ่มครับ พอดีเห็นว่าตัวนี้ไม่ค่อยได้ทำอะไรนอกจากเปลี่ยนสีดู พึ่งสังเกตุเห็นว่าเขาควรจะเหลาให้แหลมหน่อย  :icondisapp:

ออฟไลน์ gon pumjorn

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 97
   :icongift: สีสวยดีนะครับ  :iconnasty:

ออฟไลน์ ptmb

• *
  • Like: 0
สียังไม่เรียบ ไม่เต็ม ดูด่างๆอะครับ แล้วก็คู่สีมันช่างไม่เข้ากันครับ

สู้ต่อปายยยยย

ออฟไลน์ SNRI

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 32
คู่สีดูแปลกๆแฮะ
รับ1:144 gundam seravee 2 แบบต่อดิบครับ
ใครอยากปล่อย IM มาเลยครับ

ออฟไลน์ moobest

• TG STAFF
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 22
  • http://ibest.rmutp.ac.th/
    • ibest
เริ่มต้นย่อมมีพลาดบ้างเป็นธรรมดา สู้ๆครับ  :iconsmile:

ส่วนเรื่องคู่สี เวลาจับคู่แนะนำให้ใช้สีในอัตราส่วน 7:3 ถ้านึกไม่ออกให้นึกถึง eva-01 (ม่วง/เขียว)

ออฟไลน์ Strike Freedom

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 35
  • Macross Lovers
คู่สีจับคู่ได้แปลกตาดีครับ ชอบในความคิดสร้างสรรค์ กับ ความกล้าที่จะนำเสนอ เป็นงานแนวมันส์ ๆ ดีครับ
สู้ต่อไปครับ ติดตามรอชมผลงานตัวต่อไปครับ แล้วก็ ขอบคุณที่ทำมาให้ได้ชมกันนะครับ  :icongift:

ออฟไลน์ ddt

• **
เริ่มต้นย่อมมีพลาดบ้างเป็นธรรมดา สู้ๆครับ  :iconsmile:

ส่วนเรื่องคู่สี เวลาจับคู่แนะนำให้ใช้สีในอัตราส่วน 7:3 ถ้านึกไม่ออกให้นึกถึง eva-01 (ม่วง/เขียว)

ไม่เคยรู้เรื่องเทคนิคแบบนี้เลยครับ ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ เดี๋ยวลองหาข้อมูลดู

สำหรับสีไ่ม่เท่ากันนั้น คือว่าอยากลองทำแบบไม่เท่ากันดูครับ เผื่อว่าจะเกิดมิติของ