ผู้เขียน หัวข้อ: [WIP] Pegasus Paladin  (อ่าน 12416 ครั้ง)

ออฟไลน์ saarinoze

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
[WIP] Pegasus Paladin
« เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2010, 12:04:02 AM »
สวัสดีพี่ๆ ผมชื่อ โนส คับ ผมเป็นน้องใหม่คับ ผมรู้จักกันดั้ม มาตั้งแต่เด็ก ตอนเด็กๆก็เก็บเงินซื้อได้แต่พวก SD คับ แล้วปีที่แล้วก็ได้ซื้อ MG ตัวแรกคือ wing gundam คับ บอกตรงๆว่าชอบ โครงสร้างของ MG มากคับ จากนั้นมาก็ได้เพิ่มสมาชิกมาอีก 4 ตัว คือ Sinanju ,Rx-78[O.Y.W], Zaku แล้วก็ Gp03 คับแล้วก็หยุดซื้อไป เพราะว่าผม กลับไปเก็บ Cloth Myth แล้วชุดผ้า Rider เหมือนเดิม จนเมื่อ 2 เดือนที่แล้ว (ผมลืมบอกไปคับว่า ผมอาศัยอยู่ที่ ออสเตรเลีย) ทางร้านที่นำเข้า กันดั้ม ของที่นี่จะจัดงาน BAKUC น่ะคับ ผมเลยอยากเข้าร่วมแข่งขัน ด้วยความชอบใน wing gundam ผมเลยจะเอามันเข้าประกวด อีกเหตุผลนึงก็คือ มันตั้งอยู่ข้างนอกจนฝุ่นจับ จนเช็ดไม่ออกแล้ว ^-^ ก็เลยเกิดไอเดียอยากเอามาโมดิฟายคับ แต่ว่านี่เป็นครั้งแรกที่ผมโมดิฟายกันดััม ทำให้ผมไม่แน่ใจว่าตัวเองจะทำได้หรือปล่าว ก็เลยเอามาลงเพื่อขอคำแนะนำจากพี่ๆคับ เผื่อว่าผมจะแก้ไขอะไรได้ และก็อยากจะขอคำแนะนำในเรื่องสีด้วยคับ เอาล่ะคับ มาดูการโมดิฟายกันดั้มครั้งแรกของผมกันดีกว่า รูปแรก เมื่อ 2 เดือนก่อนคับ

ลองทำคร่าวๆก่อนคับ หลังจากนั้นก็นั่งมองมันไป 3 วันคับ ว่าจะเรื่มต้นยังไงดี

หลังจากนั้น 2 อาทิตย์ ก็เป็นตัวอย่างงี้มาคับ

กลับมาดูแล้วมันดูกากๆไงไม่รู้คับ หลังจากนั้นผมใช้เวลามากกว่า 1 อาทิตย์รวบรวม อริยาบท ของม้า และ centaur และชุดเกราะ paladin จาก google คับ นี่เป็นรูปเมื่อ 2 อาทิตย์ที่แล้วคับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 30, 2010, 12:24:22 AM โดย saarinoze »

ออฟไลน์ War-taker

• กัน-โอตะ
  • Like: 60
Re: [WIP] Pegasus Paladin
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2010, 06:06:00 AM »
เอาปีกมาหั่นทำเป็นเกราะ... เข้าท่าแฮะ
แถมขาตระกูล OO นี่เหมือนขาม้าดีเหมือนกัน

ออฟไลน์ Wulther

• Verified User
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: -15
  • Blue Cosmos
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2010, 07:42:41 AM »
สุโค่ยคับ ทำสีออกมาคงงามมากเลยนะเนี่ย อยากดูหน้าตาว่าเป็นยังไงจังท่าจะต้องหล่อน่าดู
เพื่อโลกสีครามอันแสนบริสุทธิ์ของพวกเรา!!!!

ออฟไลน์ moobest

• TG STAFF
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 22
  • http://ibest.rmutp.ac.th/
    • ibest
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2010, 08:06:35 AM »
อ้างถึง
กลับมาดูแล้วมันดูกากๆไงไม่รู้คับ หลังจากนั้นผมใช้เวลามากกว่า 1 อาทิตย์รวบรวม อริยาบท ของม้า และ centaur และชุดเกราะ paladin จาก google คับ นี่เป็นรูปเมื่อ 2 อาทิตย์ที่แล้วคับ

1 อาทิตย์ที่เสียไปคุ้มค่ามากๆ ส่วนขา ข้อพับต่างๆ เหมือนม้าจริงๆครับ แต่ผมว่าน่าจะยืดส่วนต้นขาอีกนิดเหมือนมันจะสั้นไปหน่อย  :iconvsign:

ออฟไลน์ ptmb

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2010, 08:18:17 AM »
สวยโฮก!!! :iconlike:

ออฟไลน์ gon pumjorn

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 97
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2010, 08:46:54 AM »
  ทำขาสวยได้จริงๆครับ  :icongift:

ออฟไลน์ CoolMaker

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2010, 08:54:06 AM »
ชอบครับ ส่วนตัวชอบพวกงานออริจินอลโมดิฟายด์มากมาย

เอาไปคะแนนไอเดียไปก่อน 4 ดาว รอดูตอนทำสีครับ

สู้ๆ คนไทยไม่แพ้ชาติใดในโลก :iconwink:

ออฟไลน์ zabadon

• เริ่มหัดทาสี
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2010, 08:54:56 AM »
ติดตามชมครับ ปีกนี้ใช้ได้หลายอย่างดีจริงๆ  การมีข้อมูลนี้ทำให้งานออกมาดีมากเลย

*เอามาลงต่ออีกไวๆนะครับอยากเห็นต่อๆ  :iconcryout:

ออฟไลน์ ong90

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 8
  • sweet mother of mercy !!
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2010, 09:02:25 AM »
ชอบมากมาย!!

รอดูเวอชั่นเต็มนะครับ
Sail To The New World

ออฟไลน์ angelicz

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 14
  • ลองทำเล่นๆ ;9
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2010, 09:11:08 AM »
ปูเสื่อให้กำลังใจด้วยคน :iconvsign:

"Just do..whatever you want, Be response..for what you've done"

ออฟไลน์ San

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 56
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2010, 09:12:29 AM »
เท่ห์ซะไม่มี อู๊วววว ชอบๆ.......เเบบนี้ต้องรอชมตอนต่อไป... :iconlol:

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2010, 09:30:59 AM »
ขอขอบคุณพี่ๆ ทุกคนที่ให้กำลังใจนะคับ ตอนนี้ผมมีเวลาอีกแค่ 1 อาทิตย์ เพราะผมต้องส่งงาน วันศุกร์หน้าคับ พี่ๆว่าคิดว่า ยังมีบางส่วนที่ยังไม่ได้คิดคือ อาวุธ และ เก็บงาน อุดขัด ทำสี ตัดเส้น เวลา 1 อาทิตย์จะพอไหมคับ ถ้าทำต่อวัน 5-8 ชม สำหรับ คนเริ่มหัดโมดิฟายอ่ะคับ ตอนนี้ผมจึงขออัพเดท เป็น

ออฟไลน์ NeoX

• กัน-โอตะ
  • Like: 41
  • HG Collecter [BlAcK] เถิดเทิง
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2010, 10:10:37 AM »
โอ้ว... นี่มัน ซาจิทาเรียส ชัดๆ..

รอชมเลยครับ   :iconvsign:

3 พวกพี่ๆมีวืธีดูยังไงคับ ว่าเวลาขัด putty ที่เราโปะไว้ มันเรียบสนิทแล้ว (ถ้าไม่พ่นรองพื้นเพื่อเชคส���าพผิว)  และก็ putty สีขาว กับสีเทานี่ อันไหนดีกว่ากันคับ ผมใช้สีขาวอยู่รู้่สึกว่ามันขัดยากเวลามันแห้งแล้วผิวมัน มันๆ น่ะคับ

ขอตอบข้อนี้แล้วกัน แบบว่า ทำบ่อย..

ถ้าทาปรกติ ถ้าจะเอาแห้ง แบบสนิทเลยขัดได้เลยน่ะ สำหรับผม ทาพุตตี้วันนี้ ก็ขัดพรุ่งนี้ แห้งสนิทชัวร์
ส่วนที่ว่า เรียบเนียนหรือเปล่า ถ้าไม่รองพื้น อาจยากหน่อย ก็เอากระดาษทรายหยาบ ลงก่อน แล้วขัดเป็นวงๆ แล้วค่อยๆ ไล่ขึ้นไปสูง แล้วค่อยเอาน้ำลูบแล้วล่องกับแสงดูว่า ยังเป็นคลื่นอยู่หรือเปล่า..
ลองดู :iconvsign:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 30, 2010, 12:37:11 PM โดย NeoX »

ออฟไลน์ Boyzgundam

• *
  • Like: 4
  • "โมเดลยืนยาว...สตางค์สั้น"
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2010, 10:51:44 AM »
ไอเดียเลิศ.....ชอบๆ รอชมครับ :iconvsign:

ออฟไลน์ kaxuma

• **
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2010, 10:59:34 AM »
สวยมากเลยครับ คิดออกมาได้ดีจริงๆ แต่ผมว่าส่วนขาน่าจะใหญ่กว่านี้นะครับ แบบนี้มันดูขาลีบๆยังไงไม่รู้

ออฟไลน์ PAT-STRIKE

• *
  • Like: 6
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2010, 11:14:07 AM »
ไอเดีดีมากเลยสวยมากครับรอชมตอนทำสี
"โมเดลคือชีวิต  แต่ชีวิตไม่ได้มีแค่โมเดล"

ออฟไลน์ zendono7

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 13
  • ศิลปิน พู่กัน
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2010, 11:31:59 AM »
ไอเดียดีมากครับ สู้ๆ ครับ เป็นกำลังใจให้ เด็กเก่าออสเหมือนกัน 555+++  :iconnasty:
เมื่อมือที่จับพู่กันข้างนี้ มันเปลี่ยนเป็นสีแดงฉาน..มันร่ำร้องให้ฉันต้องเพียรพยายาม และสู้ต่อไป

ออฟไลน์ Gunplacollect

• *
  • Like: -2
  • N FACTORY
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2010, 08:38:18 PM »
สู้ๆครับ

ไอเดียดีมาก

ถ้าทำ5-8ชั่วโมงผมว่าส่งทันนะครับ :iconsmile:
Real Type!!! 1/144 modeler

• *
Re: [WIP] Pegasus Paladin 2nd update
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2010, 06:05:21 AM »
อัพเดทซักนิดคับ ก่อนเอาไปทำสีโครงในคับ เหลือเวลาอีก 4 วันเองคับ ยังขาดอาวุธกับอุดขัดคับ  จะบ้าตายแล้วค้าบบบบ

โล่ห์ คับ

แค่นี้ก่อนนะคับ ไปปั่นก่อนคับ ขอบคุณค้าบบบ

ออฟไลน์ ptmb

• *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2010, 07:13:09 AM »
โล่ห์เท่มั่กๆ  :iconcryjoy: