ผู้เขียน หัวข้อ: [GM Series] ยิงไกลๆใครจะรู้  (อ่าน 12352 ครั้ง)

ออฟไลน์ unn13

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 55
  • ซื้อเท่าไรดองเท่านั้น
[GM Series] ยิงไกลๆใครจะรู้
« เมื่อ: สิงหาคม 29, 2010, 10:27:48 PM »
Model number: RGM-79SP
Code name: GM Sniper II WHITE DINGO TEAM

First deployment: December UC 0079

ตัวนี้มากจากเกมส์(ผมก็ไม่เคยเล่น) เป็นside storyที่ประเทศออสเตรเรีย งานนี้เป็นเรซิ่นของ E2046 อีกเช่นเคย แต่เนื้องานดีกว่า2ตัวก่อนมากๆ แต่ชิ้นส่วนบางชิ้นหล่อมาบางมากขัดทีแทบทะลุต้องใช้อีโป้พอกอยู่บ้าง ตัวนี้เป็นFull kit(คือไม่ต้องใช้ชิ้นส่วนพลาสติกเลย) แต่ข้อเสียมันคือขยับไม่ได้ ไปดูกันเลยครับ

ปืนไรเฟิลทีแถมมาอีกอันแต่ถือไม่ได้

วิธีการทำก็ไม่มีอะไรเป็นพิเศษเหมือนตัวก่อนๆ ทำจิมจนแทบจะไม่ต้องดูคู่มือประกอบละครับ

สีที่ใช้
น้ำเงิน - Bright Blue
ขาว - White
แดง - Shine red
เงิน - Silver+Black
โครงใน - Netural Gray
ปืน - metal black

NEXT

NOT COMING SOON

เริ่มแย่ละครับทำเสร็จไป1ตัวแต่ซื้อมาเพิ่มอีก2ตัวซักพักคงจะดองท่วมหัว เหอๆๆ  :icondizzy:

เป็นfix poseครับแต่ผมโมให้ขยับได้นิดหน่อย(นิดหน่อยจริงๆ)
    V
    V
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 29, 2010, 10:45:26 PM โดย unn13 »

ออฟไลน์ SNRI

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 32
Re: [GM Series] ยิงไกลๆใครจะรู้
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2010, 10:31:33 PM »
เจ้านี่เป็น fix pose หรือขยับได้น่ะครับ

**** ตัวต่อไปเป็น เนโร จากเซนติเนลด้วยแฮะ****
รับ1:144 gundam seravee 2 แบบต่อดิบครับ
ใครอยากปล่อย IM มาเลยครับ

ออฟไลน์ naroki

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
Re: [GM Series] ยิงไกลๆใครจะรู้
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2010, 10:40:12 PM »
สวยดีครับ  แต่เสียดายที่ขยับไม่ได้เนี่ยแหล่ะ

GM Sniper Custom III SP Dingo Task Team Custom เนี่ย ส่วนตัวเป็น GM ที่สวยที่สุดแล้วนะ  ชอบมากๆ

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/

ออฟไลน์ Buf-The-Great

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 0
  • หลังสู้ฟ้า หน้าซุกหมอน นอนกลางแดด
    • http://buf-the-great.exteen.com/
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2010, 10:44:06 PM »
รีบร้อนรึขี้เกียจไปหน่อยรึเปล่าครับ งานดูจะเก็บรายละเอียดได้ไม่ดีเท่าไหร่
รึพอไม่ใช่โมจีนแล้วเลยไม่มีไฟ
รับ
Loto, Dreissen [Unicorn Ver.], Jesta, MG Shenlong, MG, Wing ~ EW Ver.,MG Deathscythe Hell
ต่อแล้วหรือใหม่ ราคาคุยกัน

ออฟไลน์ zealotzephyr

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 5
  • สี่หลอดสีฟ้า
    • 52146CPEBoard
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2010, 10:56:07 PM »
โล่แปลกๆดีจังเลยอะ
แต่ว่านี่มัันแข็งๆขยับไม่ได้เลยเหรอครับ

ออฟไลน์ ReJInA

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 16
  • นี้มันโดนัทส่วนของชั้นนะ!!
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2010, 11:10:30 PM »
สวยงาม เสียดายขยับตั้งท่าเท่ๆไม่ได้ :iconcry:

ออฟไลน์ naioh2

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 80
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2010, 12:01:51 AM »
สวยงามมากๆครับทำโมเรซิ่นได้สวยมากมายครับ ในบรรดา GM นี่ผมว่า GM Sniper II นี่สวยที่สุดแล้วครับ
ยิ่งสีของ WHITE DINGO TEAM นี่แค่ยืนเฉยๆก็งามแล้วครับ :iconcryjoy:
ปล.งานเรซิ่นของ E2046 นี่ขัด อุดกันเพลินจริงๆนะครับ

ออฟไลน์ nongnoojoe

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 3
  • มีตังแค่layland T-T
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2010, 06:32:46 AM »
ดูเทห์กว่าจะเป็นGMอีกนะครับเนี่ย ^^~  งานต่อไปก็GM  รอดูGM~sentaiจากพี่unnดีกว่า^^~

ออฟไลน์ Wulther

• *
  • Like: -15
  • Blue Cosmos
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2010, 07:14:31 AM »
งามเหมือนเคย ตั้งตารอดูจิมเรซิ่น ช่วงนี้ไทกันดั้มเราเล่นเรซิ่นกันเยอะแฮะ...
เพื่อโลกสีครามอันแสนบริสุทธิ์ของพวกเรา!!!!

ออฟไลน์ Libra Gundam

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • I'm a Gundam
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2010, 07:50:36 AM »
งามได้ใจ แต่ขยับไม่ได้ :iconcryjoy:

ออฟไลน์ zendono7

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 13
  • ศิลปิน พู่กัน
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2010, 12:21:43 PM »
อิ อิ อิ สวยจังพี่  องค์ลงอีกแล้วครับท่านพี่ จะเมพไปไหนเนี่ยยยย  :iconnasty:
เมื่อมือที่จับพู่กันข้างนี้ มันเปลี่ยนเป็นสีแดงฉาน..มันร่ำร้องให้ฉันต้องเพียรพยายาม และสู้ต่อไป

ออฟไลน์ NeoX

• กัน-โอตะ
  • Like: 41
  • HG Collecter [BlAcK] เถิดเทิง
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2010, 12:25:30 PM »
สวยอ่ะ ซักวันผมคงต้อง ฝากเนื้อฝากตัวด้วยซะแล้ว.. :iconwinks:

ออฟไลน์ sabuynor

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2010, 12:49:19 PM »
เท่มากครับบ ^^

ออฟไลน์ patsawat

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2010, 03:29:47 PM »
สวยดีครับพี่  :iconvsign:
ทำไงดีอยู่ดีๆก็หมดไฟซะงั้น  ><

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2010, 08:37:35 PM »
สวยจังครับ scale เท่าไหร่ครับ

ออฟไลน์ unn13

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 55
  • ซื้อเท่าไรดองเท่านั้น
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2010, 10:23:29 PM »
สวยจังครับ scale เท่าไหร่ครับ
Scale 1/144 ครับ

รีบร้อนรึขี้เกียจไปหน่อยรึเปล่าครับ งานดูจะเก็บรายละเอียดได้ไม่ดีเท่าไหร่
รึพอไม่ใช่โมจีนแล้วเลยไม่มีไฟ
ในจุดที่ยังไม่เรียบร้อยหลายๆจุดจะนำไปปรับปรุงในงานต่อๆไปครับ ยังมีอีกหลายตัวครับ

เจ้านี่เป็น fix pose หรือขยับได้น่ะครับ

**** ตัวต่อไปเป็น เนโร จากเซนติเนลด้วยแฮะ****

เนโรกับเนโมนี่คงอีกพักใหญ่ๆเลยครับ ดูแล้ว GM Alpha Detector นี่งานบังพ่นโหดน่าดู แต่เนื้องานเรซิ่นนี่ดีมากๆๆเลย (SMS มันของเทพ)

ถอยจากSmile gkร้านสปอนเซอร์TGนี่แหละครับ ส่วนราคาก็ไม่แน่นอนขึ้นอยู่กับตัวไหนมีชิ้นส่วนมากน้อยและเจ้าที่ก๊อปด้วนครับ แต่ราคาคร่าวๆก็ 1/144 ราคาประมาณ MG,   ส่วน 1/100 ราคาประมาณ PG,  ส่วน 1/60 บรื๋ย ราคาไม่ต้องพูดถึง
   V
   V
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 31, 2010, 11:18:57 PM โดย unn13 »

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2010, 01:04:58 PM »
1/144 ว้าวแหล่มเลย ผมเล่นgunpla scale1/144 เท่านี้อยู่ครับ ไม่ทราบว่าไปถอยมาจากร้านไหนครับ ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ (เล่นแต่gunpla ไม่รู้ว่าพวกfigure ราคาประมาณเท่าไหร่

ปล.แสดงว่าตัวที่ยังดองอยู่นี่ก็ 1/144 หมดทุกตัวหรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ jason

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 30
  • คนดีๆที่ยืนอยู่ในมุมมืดๆ
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กันยายน 04, 2010, 12:41:50 PM »
สวยงามมากครับ แม้จะยังมีร่องรอยไม่เรียบร้อยอยู่บ้าง

แต่ก็นะ ดูไกลๆใครจะรู้ อิอิ เทพมากมาย
MONO EYE , MODIFY , DIE FOR ZEON

ออฟไลน์ kp505si

• *
  • Like: 65
    • www.thaimsot.com
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กันยายน 05, 2010, 07:33:37 PM »
นาน ๆ จะเห็นกันดั้มเป็นเรซิ่นที สวยมากครับผม

ออฟไลน์ dradongenesis

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กันยายน 06, 2010, 04:19:53 AM »
รายละเอียดบางส่วน ยังเก็บไม่ค่อยคมเท่าไหร่ครับ(อาจจะเป็นเพราะเรซิ่น)

จิมรุ่นนี้ดูดีมาก ดูเป็นเบ๋ น้อยลง

http://g-dradongenesis.exteen.com  <<< บล็อคของผมเองครับ