ผู้เขียน หัวข้อ: SinanjuโมจีนTT ทำส่งลูกค้า (มีโชว์กันเยอะละมั้งอิอิ)  (อ่าน 14201 ครั้ง)

ออฟไลน์ superior

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 10
  • คนคอมเม้นชมหน้าตาดีทุกคน
    • https://www.facebook.com/Superior9500s-ShowRoom-225771687482583/

ว่าไปก็เป็นของคนนิยมตัวนึงเลยนะเนี่ย จริงๆยังติดสติ๊กเกอร์ขูดไม่เสร็จครับ สติ๊กเกอร์จีนห่วยแตกมาก คราวหน้ามีอีกคิดค่าติดตะหากแน่ :iconangry:
ใช้สี พ่นอุสาหกรรมยี่ห้อ Natoko เครียด้วยเครียมันของWin แต่พ่นให้ออกกึ่งมันกึ่งด้าน ตรงที่เป็นสีดำกับทองพ้นมันไปเลย
ทินเนอร์ตราแมงมุมในตำนาน
สีทองใช้สีทองเบอร์9 ผสมsuper silver(จำเบอร์ไม่ได้อะ)

ค่าประกอบ+ทำสี1300 ซึ่งรู้สึกเลยว่า ไม่น่าเล๊ยกะทำขำๆทำไปทำมาขำไม่ออก เหนื่อยขัดมากๆ :iconfreak:

ฉากหลังมันโต๊ะทำงานผมอะอย่าใส่ใจๆรกเป็นธรรมชาตินี่มุมสะอาดสุดละ

กล้องไม่ค่อยดีปรับแสงแก้หน่อยๆ

พวกจุดขาวๆบนตัวบนโล่มันฝุ่นนะครับ ไม่ใช่ทำไม่เนียน  :iconpale:

ขอบคุณที่อุส่าทนดูครับ อิอิ  :iconhihi:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 22, 2010, 05:08:12 PM โดย superior »

ออฟไลน์ gear

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 0
Re: SinanjuโมจีนTT ทำส่งลูกค้า (มีโชว์กันเยอะละมั้งอิอิ)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 22, 2010, 04:49:38 PM »
โมจีนSinanju TT นี้มีแก้ไขอุดขัดไรเพิ่มไหมคับเนี่ย

• **
    • https://www.facebook.com/Superior9500s-ShowRoom-225771687482583/
Re: SinanjuโมจีนTT ทำส่งลูกค้า (มีโชว์กันเยอะละมั้งอิอิ)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 22, 2010, 04:54:58 PM »
อุดนี่แทบไม่มีถ้าไม่นับรอยประกบตรงท่อพลังงาน แต่ขัดนี่ทั้งตัวเลยครับ  :icondizzy: ผมว่าแซคโมจีนของTTทำมาดีกว่าเยอะอะ ทั้งเรื่องเนื้อพลาสติกแล้วก็การหล่อ
ซินันจูโมจีนผมว่าโครงในมันเนื้อพลาสติกอ่อนไปหน่อย ตรงเฟรมที่ยึดเกราะไหล่กับลำตัว บางมากๆ

ออฟไลน์ zendono7

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 13
  • ศิลปิน พู่กัน
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 22, 2010, 04:56:38 PM »
สวยดีครับ ดูไม่เหมือนโมจีนเลย เมพจิงๆ  :iconsmile:
เมื่อมือที่จับพู่กันข้างนี้ มันเปลี่ยนเป็นสีแดงฉาน..มันร่ำร้องให้ฉันต้องเพียรพยายาม และสู้ต่อไป

ออฟไลน์ pas20

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 14
  • ทำสีโมเล็กให้แหล่มมันยากนะ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 22, 2010, 04:58:38 PM »
ผสมสีแดงได้เหมือนสีพื้นบอดีของโมจีนเลยคับ ใน
ฝนจะตกไปถึงไหนน่ะ

ออฟไลน์ angelicz

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 14
  • ลองทำเล่นๆ ;9
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 22, 2010, 04:59:49 PM »
"thumbs up!!" :iconlike:

"Just do..whatever you want, Be response..for what you've done"

• **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 22, 2010, 05:02:22 PM »
ผสมสีแดงได้เหมือนสีพื้นบอดีของโมจีนเลยคับ ใน��าพนี่ดูราวกับไม่ได้พ่นเลย สุดยอด :iconwish:
ปล. ติดดีคอลแห้งของโมจีนกว่าจะเสร็จนี่เหนื่อยมั่กๆ  เพ่ิงกันตาเหล่ทีเดียว :iconpale:
จริงๆผมผสมสีออกสว่างกว่านี้นิดนึง แต่ดันรองพื้นเป็นเทาเข้มไปเลยคล้ำเลย แต่ดูๆก็okหนักแน่นดี+ขี้เกียจแก้  :iconhihi:
แต่ก็ประมาณว่าของTTมันทำออกมาดีด้วยอะครับ แต่ห้ามมองใกล้เกิน2ฟุต :iconnasty: ผมว่าเป็นโมจีนที่คุ้มตัวนึงเลยให้ 8.8/10
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 22, 2010, 05:11:16 PM โดย superior »

ออฟไลน์ isara1234

• Like: -40
  • เด็กทำจับฉ่าย(หัดทำทุกอย่าง)
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 22, 2010, 05:22:31 PM »
ไม่ทราบว่าโล่นี่ทำสียังไงครับ  กรุณาด้วยครับ อิอิ

• **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 22, 2010, 05:33:28 PM »
ไม่ทราบว่าโล่นี่ทำสียังไงครับ  กรุณาด้วยครับ อิอิ
โล่ตรงที่เป็นสีดำทอง ก็พ่นดำก่อน แล้วพ่นทอง แล้วพ่นอีนาเมลดำทับครับ แล้วก็ค่อยๆๆๆๆนั่งเช็ดเอา :iconfreak: นรกมาก จริงๆผมว่า ตอนก่อนพ่นอีนาเมลใช้ซีลทองที่เขาให้มา แปะทับ
ตรงสีทองก่อนก็ดีครับ แล้วค่อยพ่นอีนาเมลดำทับ (ใช้ซีลเป็นมาร์คกิ้ง) พอดีของผมดันทำซีลตรงนี้เสียเลยต้องใช้กรรม นั่งเช็ดเอา :iconnosebleed: แถมดันเช็ดออกมาไม่ดีอีก :iconsoul:

ส่วนสีทองตรงโล่ส่วนสีแดง ให้พ่นทองก่อนแล้วเอาซีลทองแปะทับแล้วพ่นเทาให้สีคล้ายๆรองพื้นทับครับ แล้วค่อยพ่นแดง ของผมดันผสมเข้มไปหน่อยโล่เลยสีคล้ำกว่าตัวไปนิด  :iconcry:

ออฟไลน์ nuNUnu

• **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 22, 2010, 07:30:44 PM »
สวยครับ  :iconlol:
แต่เสียดายที่ไม่ได้ติดดีคองขูดให้ครบ :iconlike:

ออฟไลน์ Voice

• *
  • Like: 2
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 22, 2010, 08:55:46 PM »
สุดยอดจริงๆ
ดูไม่เหมือนโมจีนจริงๆด้วย ทั้งๆที่ปกติ

ออฟไลน์ kanun

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 22, 2010, 08:56:36 PM »
สวยครับสวย :iconwish:

ออฟไลน์ wateya_rouge

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 23
  • ^^'' it,Me
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กันยายน 23, 2010, 08:37:09 PM »
สุดยอดเลยครับ สวยเนี๊ยบ เฉียบมากๆยังกะไม่ใช่โมจีน เลย  :iconvsign:
Thailand only !!

ออฟไลน์ patsawat

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 5
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กันยายน 23, 2010, 10:29:57 PM »

เครียด้วยเครียมันของWin แต่พ่นให้ออกกึ่งมันกึ่งด้าน

พ่นยังไงอ่ะครับให้มันออกกึ่งมันกึ่งด้าน  กรอกใส่แอร์บลัดหรือพ่นจากกระป๋องเลยอ่ะครับ จะนำไปใช้บ้าง :iconnasty:

ป.ล งานสวยมากเลยครับ ชอบสีทองมากๆ เหมือนโมแท้เลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 23, 2010, 10:30:29 PM โดย patsawat »
ทำไงดีอยู่ดีๆก็หมดไฟซะงั้น  ><

• **
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กันยายน 24, 2010, 09:01:08 AM »

เครียด้วยเครียมันของWin แต่พ่นให้ออกกึ่งมันกึ่งด้าน

พ่นยังไงอ่ะครับให้มันออกกึ่งมันกึ่งด้าน  กรอกใส่แอร์บลัดหรือพ่นจากกระป๋องเลยอ่ะครับ จะนำไปใช้บ้าง :iconnasty:

ป.ล งานสวยมากเลยครับ ชอบสีทองมากๆ เหมือนโมแท้เลย

ผมกดใส่ขวดแล้วเอามากรอกใส่แอร์บรัชอีกทีครับแล้วผสมทินเนอร์เพิ่ม ก็ถ้าพ่นให้มันก็ผสมทินเนอร์เยอะอัตรา1:1พ่นวนๆซ้ำหลายๆรอบจนออกเยิ้มหน่อยๆ (หรือใครจะพ่นเยิ้มไปเป็นแนวๆเลยก็ได้แต่ผมไม่ถนัดแบบนั้น)
แต่ถ้าพ่นให้กึ่งมันกึ่งด้านก็ผสมทินเนอร์น้อยหน่อยอัตราซัก2:3 ทินเนอร์2ส่วนเครีย3ส่วน พ่นห่างๆหน่อย แต่อย่าพ่นวนนานเพราะจะทำให้มันออกมันกลายเป็นเครียมันไปซะแทน
แต่ส่วนผสมไม่ต้องใส่ใจมากครับ หลักๆอยู่ที่ระยะทางการพ่น กับความหนาในการพ่นมากกว่า
 อย่างบางชิ้นผมพ่นสีแดงไม่ดีก็ใช่พ่นให้มันเยิ้มก่อนเพื่อปรับผิวให้เรียบ แล้วค่อยพ่นให้ด้านลงอีกทีตอนหลังครับ (ทำเนียน:iconnasty:)

ออฟไลน์ PAT-STRIKE

• *
  • Like: 6
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กันยายน 24, 2010, 09:24:46 AM »
ทำออกมาสวยมากเลยครับ ตัวนี้ติดดีคอลยากจริงๆ
แต่ว่าสีกระป๋องค่าทำ 1300 T-T   :iconcryjoy:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 24, 2010, 09:27:16 AM โดย PAT-STRIKE »
"โมเดลคือชีวิต  แต่ชีวิตไม่ได้มีแค่โมเดล"

lamune

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กันยายน 24, 2010, 10:19:24 AM »
สวยครับ ดูไม่ออกเลยว่าเป็นโมจีน  :iconwish:

ออฟไลน์ leileknoi

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กันยายน 24, 2010, 11:58:39 AM »
ทำออกมาสวยมากเลยครับ ตัวนี้ติดดีคอลยากจริงๆ
แต่ว่าสีกระป๋องค่าทำ 1300 T-T   :iconcryjoy:

ค่าประกอบ + ทำสีครับ ไม่ใช่สีกระป๋องเด้อ

• **
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กันยายน 24, 2010, 01:02:20 PM »

ค่าประกอบ + ทำสีครับ ไม่ใช่สีกระป๋องเด้อ
เอ.. ยังไงกันหว่า ก็1300นี่ ค่าต่อ+ขัด แล้วใช้สีกระป๋องทำนี่แหล่ะครับ (กระป๋องนี่ สเปรย์กระป๋อง+สีกระป๋องข้นๆเหลวๆผสมทินเนอร์เอาอะ)ค่าสีไม่เท่าใหร่หรอกครับ Natokoกระป๋องเล็ก70บาท ทำได้หลายสิบตัวเลย
สีเปรย์พ่นใส่ขวด ตอนเอามาใส่แอร์บรัชก็ผสมทินเนอร์อีก เปลืองทินเนอร์กว่าสีอะ ทินเนอร์แมงมุมมันแพงกว่าอะ :iconfreak:
ผมคิดแพงไปเหรอ  ถ้านี่แพงไปจะได้เลิกรับทำสีซะเลย :iconpale:

ออฟไลน์ isara1234

• Like: -40
  • เด็กทำจับฉ่าย(หัดทำทุกอย่าง)
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กันยายน 24, 2010, 08:42:34 PM »
สงใสผมจะนำชีสมาแทนมาร์คกิ้งไม่ได้แล้วหล่ะครับ :iconfreak:(เอาไปแปะโทรศัพท์ ซะแล้ว) ได้เช็ดนรกแน่เลย ฮือๆๆๆ :iconcryjoy: