ผู้เขียน หัวข้อ: Wing0-Custom เรียบร้อยโรงเรียนจีน Update หน้า3  (อ่าน 25279 ครั้ง)

ออฟไลน์ unn13

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 55
  • ซื้อเท่าไรดองเท่านั้น
Wing0-Custom เรียบร้อยโรงเรียนจีน Update หน้า3
« เมื่อ: มีนาคม 02, 2009, 06:23:17 PM »
สวัสดีครับวันนี้ก็เอาโมจีนมาให้ชมอีกเช่นเคย ไหนๆก็ทำแล้วเลยลองมา Review ขั้นตอนการทำตามแบบฉบับโมจีนมั่งดีกว่า

นายแบบเราคราวนี้คือเจ้านี่ Wing0-Custom ซึ่งได้จากสมาชิกท่านหนึ่งในบอร์ด

(
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 23, 2009, 12:46:46 PM โดย unn13 »

ออฟไลน์ shadowduo

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -26
Re: Wing0-Custom ฉบับโมจีน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 02, 2009, 06:39:15 PM »
เจ๋งมากเลยคับทำโมจีนได้สวยมาก

ออฟไลน์ kaopun

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 3
    • โมจีน by kaopun
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 02, 2009, 06:47:43 PM »
 :icondisapp: นับถือในความพยายามเลยครับ

เจ้าตัวนี้เป็นโมจีนอันดับ 1 ที่ผมไม่คิดจะแตะมันเลยครับ ยิ่งมาดูแบบนี้แล้วถือว่าผมคิดถูกจริง ๆ  :iconsweat:

ออฟไลน์ SNRI

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 32
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 02, 2009, 08:04:59 PM »
เห็นแล้วกลัวแทนเลยครับ :icondisapp: :icondisapp: :icondisapp:  ความพยายามสูงส่งเหลือหลาย  :iconwish: :iconwish: :iconwish:
รับ1:144 gundam seravee 2 แบบต่อดิบครับ
ใครอยากปล่อย IM มาเลยครับ

ออฟไลน์ GundamMan

• กัน-โอตะ
  • *
  • ร่างมืดชั่วคราว
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 02, 2009, 09:23:28 PM »
ชอบช่วงอธิบายการโมดิฟายมากครับ ขอบอกว่า ผมอ่านแล้ว เพลิน+สนุกมาก  :iconwish:
ผิดก็ว่าไปตามผิดส

ออฟไลน์ Nellum

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 0
  • HGUC Beginner
    • เมพหมุนsub
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 02, 2009, 09:24:56 PM »
ขอบคุณที่ช่วยไขความกระจ่างเรื่องการใช้พุตตี้ให้ครับ
ผมจะลองเอาไปใช้กับโมตัวที่กำลังจะทำดู  :iconvsign:
http://inwspin.blogspot.com/ บล๊อคผมเองไปเยี่ยมชมได้ 18+นะ

ออฟไลน์ zanu009

• Like: 51
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 03, 2009, 07:44:04 AM »
 :iconwish: ขยันจริงๆเลยคับ....เก็บงานได้ละเอียดมากๆคับมารอชมผลงานคับ :iconwish:

ออฟไลน์ ikokoe

• *
  • Like: -20
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 03, 2009, 09:30:05 AM »
พี่ unn13 เขียน Review ได้เยี่ยมมากเลยครับ

แถมมีอธิบายเทคนิคได้ละเอียดอีก ขอบคุณมากน่ะครับ  :iconhappy:

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 50
    • ThaiGundam
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 03, 2009, 10:06:06 AM »
เป็นอีกหนึ่งกระทู้ที่น่าติดตามครับ เพราะงานหินจริงๆ นี่แอบนึกในใจเลยนะเนี่ย ว่าจะหาซื้อโมแท้ให้เฮียแกดีไหมนะ(จะได้ไม่เหนื่อย)<---- ล้อเล่ง :iconhappy:

ออฟไลน์ zakosoldier

• *
  • Like: -25
  • やらないか死神
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 03, 2009, 10:12:26 AM »
ความพยายามสูงมากครับขอชม

ออฟไลน์ sakurada

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 03, 2009, 10:22:42 AM »
สุดยอดมากครับมากครับ ต้องใช้ความพยายามจิงจิงงานโมจีนเนี๊ยะ  แล้วยิ่งเป็นตัวนี้เทพมาก แต่ขอเพิ่มข้อสังเกตของGDมีอีกอย่างครับ  คือ
1.ต้องลุ้นเช็คแผงว่าครบไหมหรือให้มาซ้ำไหม
2.ในแผงนั้นหล่อชิ้นส่วนมาครบหรือเปล่า
ผมมีอยู่หนึ่งตัวตอนซื้อเช็คแผงก็ครบแต่พอต่อชิ้นส่วนของเข่าหล่อมาไม่ครบซะงั้น  :icondisapp::iconcry:

ออฟไลน์ kaopun

• *
    • โมจีน by kaopun
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มีนาคม 03, 2009, 10:37:54 AM »
สุดยอดมากครับมากครับ ต้องใช้ความพยายามจิงจิงงานโมจีนเนี๊ยะ  แล้วยิ่งเป็นตัวนี้เทพมาก แต่ขอเพิ่มข้อสังเกตของGDมีอีกอย่างครับ  คือ
1.ต้องลุ้นเช็คแผงว่าครบไหมหรือให้มาซ้ำไหม
2.ในแผงนั้นหล่อชิ้นส่วนมาครบหรือเปล่า
ผมมีอยู่หนึ่งตัวตอนซื้อเช็คแผงก็ครบแต่พอต่อชิ้นส่วนของเข่าหล่อมาไม่ครบซะงั้น  :icondisapp::iconcry:

พูดถึงเรื่องชิ้นส่วนหล่อมาไม่ครบนี่ เพิ่งเจอเมื่อไม่นานมานี้เองครับ แต่ยังดีที่ชิ้นที่หาย(ผมว่า)ไม่สำคัญเท่าไหร่  :iconfreak: แค่ตัวนักบินเอง  :iconsweat:

ออฟไลน์ unn13

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 55
  • ซื้อเท่าไรดองเท่านั้น
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มีนาคม 03, 2009, 10:53:38 AM »

พูดถึงเรื่องชิ้นส่วนหล่อมาไม่ครบนี่ เพิ่งเจอเมื่อไม่นานมานี้เองครับ แต่ยังดีที่ชิ้นที่หาย(ผมว่า)ไม่สำคัญเท่าไหร่  :iconfreak: แค่ตัวนักบินเอง  :iconsweat:

ตัวนี้ก็ไม่มมีตัวนักบินครับ แล้วก็ไม่รู้จะหาตัวไหนมาใส่แทน ก็พี่ฮีโร่ ยุยแกไม่ใส่ทั้งหมวก แถมใส่เสื้อกล้ามกับกางเกงขาสั้นมาขับกันดั้มอีก  :iconsweat:

ออฟไลน์ kai122

• *
  • เอเรก้าา..าาา.าาา !!!
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มีนาคม 03, 2009, 12:44:13 PM »
หน้าตาวิง ทำไมมันเอ๋อเร๋อแบบนั้นเนี้ย
โมจีน ดีทุกอย่างยกเว่้นหน้าตาสินะ  :iconfreak:

ออฟไลน์ mg-dang

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มีนาคม 03, 2009, 05:12:03 PM »
มีเหมือนกันครับยังไม่รู้ว่าจะทำอะไรกับมันดี ข้อต่อไม่แข็งแรงกับรอยประกบ ไม่สนิทหลายที่  ว่าจะ fix ท่ามันเสียเลย รอชม และ ชื่นชมน้ำใจในการทำ review ครับ

ออฟไลน์ NeoX

• กัน-โอตะ
  • Like: 41
  • HG Collecter [BlAcK] เถิดเทิง
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มีนาคม 03, 2009, 05:20:22 PM »
อธิบายได้ละเอียดมากเลยครับ
และมีบางอย่าง น่าเอาไปทำตามยิ่งนัก
ขอเอาไปทำบ้างนะครับ...  :iconvsign:

ออฟไลน์ digies13

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 16
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มีนาคม 03, 2009, 08:24:10 PM »
อธิบายได้น่าสนใจมากเลยครับ 
นับถือกับการทำโมจีนจริงๆ   เคยซื้อพวกโมจีนมาต่อเหมือนกัน เสร็จพอตั้งได้ก็เลิกแล้วครับ   
จะรอติดตามผลงานต่อนะครับ  :iconvsign:

ออฟไลน์ Re-Gz

• *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มีนาคม 05, 2009, 09:10:48 PM »
 :iconsweat: แค่เห็นก็เหนื่อยแล้วครับโมจีน ตอนนี้ผมเลิกเล่นไปแล้ว

แต่ชอบการอธิบายครับ เข้าใชง่ายดี + รูปประกอบด้วย

แฮะ ๆ มีความอดทนดีครับ นับถือเลย

รอดูตอนเสร็จนะฮะ

ออฟไลน์ aire

• *
  • Like: 2
    • DVDezy2U
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มีนาคม 06, 2009, 04:05:53 AM »
ความพยายามสุดยอดเลยครับท่าน :iconwish:

นับถือจริงๆ รวมทั้งฝีมือด้วย :iconlove:

ออฟไลน์ Strike Freedom

• *
  • Like: 35
  • Macross Lovers
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มีนาคม 06, 2009, 06:31:50 PM »
ก่อนอื่นต้องขอบคุณมากเลยครับ สำหรับการนำมารีวิวให้ได้ชมกัน

นับถือในความขยันในการปลุกปล้ำ เอ๊ย..ปั้น เจ้าวิงโมจีนตัวนี้

ทำออกมาได้ดีครับ สวยตามแบบฉบับโมจีนอย่างที่มันควรจะเป็น

ฝีมือครับ เป็นกำลังใจกับผลงานโมจีน ตัวต่อ ๆ ไปนะครับ :iconvsign: