ผู้เขียน หัวข้อ: งานพู่กัน "ส่งงานท้าดวล Gundam Custom Color" 1/144 Delta-Plus custom color "แสงทองอันเรืองรอง จงสาดส่อง"  (อ่าน 21235 ครั้ง)

ออฟไลน์ zendono7

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 13
  • ศิลปิน พู่กัน
สวัสดี พี่ๆ น้องๆ ทุกท่านครับ วันนี้กระผมขอนำเสนอผลงานพู่กัน ใหม่ล่าสุด กับ 1/44 Delta-plus ครับ

สืบเนื่องมาจาก กระทู้นี้ http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=15578.120 มีคนท้าทายขอประชันฝีมือการทำโม เนื่องจาก เจ้า gogota นั้นบอกมาว่า "ทำโมมาเรื่อยๆจนไม่มีไรท้าทายละ"

หลังจากที่พยายามขอท้าทายมา 2 ครั้งก่อนหน้านี้ แต่ปฏิเสธไป มาครั้งนี้ want จัดมาก เลยมาขอท้ากระผม แข่งทำโมให้เสร็จ��ายในเวลา 7 วัน

เรามันก็ศิษย์สำนักพู่กันไร้พ่ายมีรึจะยอม 555+++  ท้ามาครั้งที่ 3 เลยจัดให้ซะ และขออนุญาติ จัดหนักๆ ไปเลยทีเดียวเลยแล้วกันนะ เจ้า  gogota ผู้ want จัดมากที่จะแข่งขันให้ได้ 555+++  :iconnasty:

โดยคอนเซปที่ว่า ทาเปลี่ยนสีของโมทั้้งตัวโดยที่ห้ามใช้สีเดิมของโมตัวนั้นเลย

ผมจึงละเลงทาพู่กัน เจ้า Delta-plus เปลี่ยนจากสีเดิมทั้งหมด ไปเป็นสีทอง โดยยึด ต้นแบบสีมาจาก เฮียคุชิกิ และ อากัสซึกิ ครับ

มาเริ่มกันเลยดีกว่าครับ สูตรเดิมเปิดตัว " เมื่อมือที่จับพู่กันข้างนี้ มันเปลี่ยนเป็นสีแดงฉาน... มันร่ำร้องให้ฉันต้องเพียรพยายาม และทาให้เนียนต่อไป... :iconangry:"

ข้อมูลสีที่ใช้

1. สีทอง + เคลียร์เหลือง
2. สีดำ = มิดไนท์บูล
3. สีน้ำเงินอมเขียว = ไบรท์บูล + เขียว + ดำ
4. สีแดงเลือดหมู = แดง + ม่วง + ดำ

ทำการอุดขัด ชิ้นที่ผ่ากลาง ตรง หัว ลำตัว ปีก 2 ข้าง ต้นแขน ขา ปืน และ กำบังขาด้านล่าง

ตัดเส้น ด้วย Roting หัว 0.1 และ pigma sakura 0.05

พ่นปิดงานด้วย Top Coat ด้าน 1 รอบ และ ปิดท้ายด้วย Top Coat มัน 1 รอบ

มาชมกันได้เลยครับ เริ่มจาก มุมด้านหน้า - หลัง ครับ

ที่นี้มาชม อุปกรณ์ ทั้งหมด ที่มีมาให้นะครับ

และก็ตามมาด้วย Action ต่างๆ กันครับ

มาดูกันใกล้ๆ หน่อย กับ ช่วง ตัว ขา และ แพคหลัง

ใช้ Action Base หน่อยดิ๊

ที่นี้มาดูร่าง Wave Rider กันบ้างนะครับ เริ่มจากอุปกรณ์ที่ต้องใช้ในการแปลงร่าง

และตามมาด้วยร่าง Wave Rider กันเลย ดูกันหลายๆ มุม แบบชัดๆ กันเลยจร้า

และปิดท้ายกันด้วย��าพนี้ครับ

จบแล้วครับกับงานในครั้งนี้  สามารถติชมกันได้ตามสะดวกเหมือนเคยครับ

ขอฝากผลงานครั้งนี้ไว้ด้วยนะครับ การแข่งขันในครั้งนี้ ตัดสินกันที่ผลงานล้วนๆ ไม่มีเด็กเส้น ไม่มีเกณฑ์คนมาช่วย งานของใครมีคุณ��าพกว่า และชนะใจคนชมก็ชนะไปจร้า สามารถร่วมเชียร์และ โหวตกันได้ วันจันทร์นี้คร้าบบบ

ปล. ถึงผู้ท้าทายมา พรุ่งนี้วันสุดท้ายแล้วน้า  :iconvsign: รีบๆ ส่งมาให้ชมด้วยเด้อ

Special Thank : ขอขอบคุณเพื่อนๆ ที่ให้กำลังใจเรื่อยมา , เพื่อนรัก (patsawat) ที่ให้ใช้สถานที่พ่นปิดงาน , พี่วัฒน์ (Neox) ที่แนะนำการถ่ายรูปให้ , และ ท่านอาจารย์ (K) ที่แนะนำและเป็นแรงบันดาลใจในการเริ่มทาพู่กัน ครับ  :iconwish:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 06, 2010, 11:11:27 PM โดย zendono7 »
เมื่อมือที่จับพู่กันข้างนี้ มันเปลี่ยนเป็นสีแดงฉาน..มันร่ำร้องให้ฉันต้องเพียรพยายาม และสู้ต่อไป

ออฟไลน์ crazyfeaw

• Verified User
  • เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 2
  • ทำงานแลก GunPla โย่ว!
งามสุดๆไปเลยเพ่  :iconlike:

ออฟไลน์ pas20

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 14
  • ทำสีโมเล็กให้แหล่มมันยากนะ
พลังท่วมท้นจริงๆ ตาฮั้ว Impulse ผมยังไม่เสร็จเลยอ่ะ :iconcry:
เข้าเรื่อง.. ร่างเวฟไรเดอร์สีทองแจ่มมั่ก แถมถ่ายมุมสวยด้วย โหวตล่วงหน้าหนึ่งจึ๊ก

ปล. ร่างเวฟไรเดอร์นี่ถ้าสะท้อนบีมเหมือน Akatsuki ด้วยแล้วใครจะยิงตกฟระ :iconpale:
ฝนจะตกไปถึงไหนน่ะ

ออฟไลน์ nase

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 60
นี้มัน Hyaku-Shiki หนิ !!!!!!

ออฟไลน์ supermodel

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 23
    • Facebook
สวยมากๆ เลยครับ สำนักนี้น่ากลัวนัก
ชมผลงานผมได้ที่ Facebook นี้นะครับ
https://www.facebook.com/surakits

ออฟไลน์ naioh2

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 80
Delta-Plus นี่เท่มากมายจริงๆ ผมว่าดูเข้ากับสีทองมากๆๆครับ ดูสวยกว่าสีเดิมมากมาย :iconcryjoy:

ออฟไลน์ Mojojo_joe

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 15
หล่อมากๆเลยครับ สีทองดูเข้ากันๆกับตัวนี้จริงๆ

ออฟไลน์ NeoX

• กัน-โอตะ
  • Like: 41
  • HG Collecter [BlAcK] เถิดเทิง
นี้มัน Hyaku-Shiki หนิ !!!!!!

ปรับแพ้ไปเลยครับ เปลียนตัว กระทันหัน.... :iconlol: :iconlol: โดยไม่แจ้งล่วงหน้า....

ยังไงก็ ชิกิ แน่จริง เอาใบต่อ กับกล่องมาด้วยดิ.... :iconlol: :iconlol:

น่าดีใจ แทน เจ้าสำนักพู่กันเทพ จริงๆ มีศิษย์ แบบนี้..
ข้าน้อยขอคาราว่ะ :iconvsign:

ออฟไลน์ angelicz

• *
  • Like: 14
  • ลองทำเล่นๆ ;9
งานสวยเช่นเดิม ทองสวยได้ใจมากๆครับพี่

ตัวหน้าก็จับชิกิทำสีเดลต้าสินะ :iconlol:

"Just do..whatever you want, Be response..for what you've done"

ออฟไลน์ renorzeta

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -25
จินตนาการ ว่า หัวสวมแว่น -*- เฮ้ ชิกิ ชัดๆ  :icondizzy:

ออฟไลน์ digies13

• *
  • Like: 16
ถ้าติด Deacal แบบชิกิด้วย  จะกลายเป็นชิกิ Plus custom เลยทีเดียว  :iconvsign: :iconvsign:

ออฟไลน์ Cowboy VI

• *
  • Like: 1
คุณมีความผิด !.........ข้อหา ทำสวยเกิ๊นนนน~~  :iconnasty: :iconnasty:

ชอบไอเดียการเล่นสีมากเลยอ่ะ มันดูเข้ากันแบบไม่มีที่ติ ดูดีกว่า " ชิกิ " ที่เป็นต้นความคิดด้วยซ้ำ งานนี้ผมให้ 100 เต็มเลย ( ชอบมาก )
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 06, 2010, 11:47:59 PM โดย Cowboy VI »
SDX Sangokuden....สาธุ~ (-/\-)

ออฟไลน์ ong90

• Like: 8
  • sweet mother of mercy !!
สวยอ่ะพี่ฮั้ว ชอบเลย แหล่ม เอาไปเลย 5 กระโหลก
Sail To The New World

ออฟไลน์ patsawat

• Like: 5
สีนี้มันปั๊มมาจากโรงงานชัดๆ   สวยไม่รู้จะติอะไรแล้วเพื่อนหลังจากที่จ้องแล้วจ้องอีกจากงานจริงมา ไม่มีตำหนิเลย จะมีก็แค่สีถลอกที่เกิดจากการขยับแล้วสีลอกแค่นั้น   :iconlol:

ปอ.ลิง เมื่อไรจะตัดเส้นได้คมแบบนี้บ้างนะเรา  :iconcry: :iconnasty:
ทำไงดีอยู่ดีๆก็หมดไฟซะงั้น  ><

ออฟไลน์ dradongenesis

• Like: 5
ใช้สีของ เฮียคุชิกิ แล้ว ดูเข้ากันดีมากเลยครับ สวยกว่าสีปกติซะอีก
งามเนี๊ยบจริงๆ สวยทั้งหมดเลยครับ

http://g-dradongenesis.exteen.com  <<< บล็อคของผมเองครับ

ออฟไลน์ KidzA101

• *
  • Like: 12
  • ที่ใดมีรัก ที่นั่นมีทุกข์
ดูแว่บแรกผมก็นึกว่า Hyaku - Shiki ซะอีกนะครับเนี่ย   :iconnasty:
งานออกมาสุดยอดไปเลยครับ ฝีมือไม่เคยตกเลยจริง ๆ นะครับ    :iconwink:

คุณอาจเป็นคน ๆ นึง บนโลกใบนี้ แต่ !!! คุณอาจเป็นโลกทั้งใบของใครคนนึง

ออฟไลน์ wateya_rouge

• Like: 23
  • ^^'' it,Me
โหหยย เงางามมากพี่ เรียบเนียนกริ๊บเหมือนเดิม  :iconvsign:
Thailand only !!

ออฟไลน์ shishi

• *
  • Like: 34
ขอบอกตามตรงว่าอึ้งมากๆ
งานเรียบร้อย คู่สีที่เลือกก็ดี
การทาก็เรียบร้อยกว่างานพ่นสีของหลายๆคนอีก
แถมเสร็จใน 6 วัน

การถ่ายรูปก็ดีทั้งแสงและมุมเลย
สีทองจริงแล้วถ่ายยากนะเนี่ย
บอกว่าเรียนการถ่ายรูปจากพี่วัฒน์นี่ยิ่งอึ้งเลย
ฝีมือแซงหน้าากันเห็นๆ นับถือๆ

ออฟไลน์ destroyer22

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 3
งามอร่ามมากเลยท่านพี่ สีเรียบเนียดีจัง

แถมคู่สีก็ดูดีอีก เห้ออออ

ออฟไลน์ Yo {ChEe}

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: -20
งามมากครับ ทองอร่ามเลย :iconwish: