ผู้เขียน หัวข้อ: WIPทำสีครั้งแรกกับsinanjuครับ  (อ่าน 8952 ครั้ง)

ออฟไลน์ babalaen

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 4
WIPทำสีครั้งแรกกับsinanjuครับ
« เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2010, 07:15:33 PM »
เนื่องจากอยากลองทำสีโมดูซักครั้งหลังจากต่อดิบตัดเส้นอย่างเดียวเลยจับโมจีนมาลองดูหน่อย
เหยื่องครั้งนี้ก็คือ1/100 sinanjuของTTครับ แล้วก็อยากมีกระทู้WIPเป็นของตัวเอง555+ เลยขอลองลงซักหน่อย
ตัวนี้ก็แค่ทำสีครับไม่ได้โมอะไรเพราะยังไม่เก่งใส่แค่บูสเตอร์ครับได้ทำวันละนิดๆใช้สีสเปรย์ล้วนๆ เลยเอารูปมาให้ดูนิดหน่อย

พระเอกของงานครับมันคือแจ็คที่ต่อเข้าทีวีเอามาโมใส่เป็นบูสเตอร์ซะเลย
(เคยแต่ต่อดิบเลยไม่มีอุปกรณ์ไว้โมแบบจริงจัง)

ลองจับมันใส่กับแพ็คหลัง

ลองกับปีกขาก็OKดีครับ

อันนี้ขาหลังครับ

แพ็คหลังทีทำสีเสร็จแล้วครับหนักไปหน่อยแต่ก็ยืนได้ครับ

แพ็คหลังคิดไว้2แบบครับแบบท่อใหญ่กับท่อเล็กยังเลือกไม่ถูกว่าเอาแบบไหน

ฝากรูป
ตอนนี้ทำสีได้50%ละครับสถานที่พ่นสีไม่ค่อยอำนวย แล้วจะมาลงต่อนะครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 09, 2010, 07:19:08 PM โดย babalaen »

ออฟไลน์ Mojojo_joe

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 15
Re: WIPทำสีครั้งแรกกับsinanjuครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2010, 07:22:42 PM »
สวยมากๆเลยครับท่าน รอชมต่อนะครับ

ออฟไลน์ THE_Same

• *
  • Like: 0
Re: WIPทำสีครั้งแรกกับsinanjuครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2010, 08:04:23 PM »
ความคิดดีมากเลยครับ jack tv เนี่ย

ออฟไลน์ nase

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 60
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2010, 08:12:58 PM »
ทำสีตัวแรก แต่ไอเดียสุดยอดครับ ต่อไปคงไม่ต้องพึ้งชุดแต่งแล้วสิเนี่ย

ออฟไลน์ SNRI

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 32
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2010, 08:54:51 PM »
แจ็คทีวีแบบนี้ เหมือนจะเคยเห็นแบบตัวที่เป็นสีทองนะ ถ้าลองหาแบบสีทองได้น่าจะสวยแปลกตาไปอีกแบบ
หรือลองเอาเคลียร์เหลืองพ่นทับแจ็คสีเงินน่าจะสวยดีนะครับ   :iconsmile:
รับ1:144 gundam seravee 2 แบบต่อดิบครับ
ใครอยากปล่อย IM มาเลยครับ

lamune

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2010, 10:34:22 PM »
ไอเดียเจ๋งมากเลยครับ รอชมตอนทำสีเสร็จครับ :iconsmile:

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2010, 01:01:32 PM »
มาลงต่ออีกหน่อย
ใส้ในของแจ็คทีวีนี่ละครับจับมันอัดกาวกับจ้อยซ์กลมที่ตัดมาจากโช๊คขา

ใส่กลับเข้าไปก็ได้โช๊คที่ดูเป็นเหล็กละ เหอๆ

ตอนนี้รอสีส่วนขาแห้งเด๋วมาอัพต่อทีหลังครับ

ออฟไลน์ UnShooT

• *
  • Like: 0
  • เก็บเงินซื้อน้องโม สิ้นเดือนนั่งกินมาม่า ก็อกแก็กๆ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2010, 01:10:14 PM »
ไอเดียบรรเจิดจริงๆเลยครับ

คงต้องขอ จด อิอิ  :iconwinks:

ออฟไลน์ Wulther

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: -15
  • Blue Cosmos
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2010, 01:10:23 PM »
ซินันจูนับวันยิ่งกลายร่างเป็นรถแข่งแล้วแฮะ 55+ สวยดีนาครับ~ :iconjoy:
เพื่อโลกสีครามอันแสนบริสุทธิ์ของพวกเรา!!!!

ออฟไลน์ shishi

• *
  • Like: 34
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2010, 01:46:59 PM »
น่าสนใจๆ รอดูนะครับ

ออฟไลน์ supermodel

• *
  • Like: 23
    • Facebook
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2010, 09:53:08 PM »
ไอเดียแจ่มมากครับ รอชมๆ
ชมผลงานผมได้ที่ Facebook นี้นะครับ
https://www.facebook.com/surakits

ออฟไลน์ angelicz

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 14
  • ลองทำเล่นๆ ;9
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2010, 09:55:31 PM »
โช๊คขาอย่างแหล่ม~!! :iconwish:

"Just do..whatever you want, Be response..for what you've done"

ออฟไลน์ Zeropuan

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 15
  • เรียนไม่ยุ่ง มุ่งเเต่ 'เกรียนดั้ม'
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2010, 09:39:55 PM »
ขอใช้คำ...นิดนึงนะครับ

โค ตะ ระ เท่ เลยครับ  :iconlove:
หักได้หักดี หลังเนี่ย -*-

ออฟไลน์ DarkLord_Desire

• *
  • Like: -5
  • It started as a RAVE , It ended in a RIOT!!
    • DJCENTER
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2010, 10:17:15 PM »
โช๊คขาบรรเจิดมากเลยยยย  :iconwish:

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2010, 11:11:53 PM »
มาลงรูปเพิ่มเติมส่วนขาที่ทำเสร็จแล้ว

ตอนนี้บังพ่นสีทองเลอะครับแก้กันยาวเด๋วมาลงตอนเสร็จเป็นตัวแล้วละกันครับ :iconpanic: