ผู้เขียน หัวข้อ: ขออนุญาต ใครช่วยรับไปเลี้ยงที PG REDFRAME ครับ **โปรดระวัง มิจฉาชีพ**  (อ่าน 17794 ครั้ง)

ออฟไลน์ gff7878

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
!! โปรดระวัง!! **มิจฉาชีพ**
อ่านรายละเอียดที่ reply #7

http://www.google.co.th/#hl=th&source=hp&biw=1280&bih=777&q=%22080-625-6636%22&aq=f&aqi=&aql=&oq=&gs_rfai=&fp=d56ecf25e1f2ddc4

1. PG  RED FRAME   ของใหม่ ตั้งแต่ซื้อมาเปิดดูอย่างเดียว    ค่าเลี้ยงดู  4,800  เอง 

pm  มาเลยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 12, 2010, 10:04:00 PM โดย K »

ออฟไลน์ valkyrie

• Verified User
  • เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 15
Re: ขออนุญาต ใครช่วยรับไปเลี้ยงที PG REDFRAME ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2010, 05:53:00 PM »
ถ้ายังไม่ประกอบ ขออนุญาตจองครับเดี๋ยว im ไป ...   :iconvsign:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 11, 2010, 05:55:37 PM โดย valkyrie »

ออฟไลน์ sentinalg

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 2
Re: ขออนุญาต ใครช่วยรับไปเลี้ยงที PG REDFRAME ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2010, 05:57:44 PM »
มาไม่ทัน  :iconcry:

ถ้าคิวแรกหลุดขอจองต่อนะครับ  :iconlike:

ออฟไลน์ nuNUnu

• **
เด็กใหม่ขายของถูกมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก :iconfreak:

ประวัติการซื้อขายยังไม่มี ถ้าจะให้ดี ผู้ซื้อควรจะไปรับด้วยตัวเองนะครับ

Comment by K:
UNVERIFIED ตามกติกาการใช้ห้องซื้อ-ขาย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 12, 2010, 09:14:05 PM โดย K »

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2010, 01:13:26 PM »
อืม ... เจ้าของกระทู้เค้าต้องการขายจริงหรือเปล่าเนี่ย im เบอร์โทรไปก้อไม่เห็นติดต่อกลับมา แต่ตอนเช้าของวันนี้เห็นเข้ามานะ ยังงัยคงต้องรบกวนเจ้าของกระทู้ยืนยันการขายด้วย ขอบคุณครับ... :icondizzy:

ออฟไลน์ K

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 151
  • (Inactive)
    • K's Plamo
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2010, 01:35:31 PM »
พอแล้วนะครับ ไม่ต้องมาโพสท์ตามน้ำกัน เพราะลบไป 4 เรพ.แล้ว + แยกเรพ.ต้นเหตุที่ป่วนไปแล้ว เรื่องตลาดนี่ไวกันนักเชียว  :iconfreak:
ท่านใดที่ไม่ได้เกี่ยวข้อง หรือไม่ได้สนใจของ ไม่จำเป็นต้องโพสท์แล้วนะครับ รบกวนและขอความร่วมมือสักนิด

ใครใคร่ค้าโมค้า ใครใคร่ซื้อโมซื้อ
ใครป่วนไม่ต้องซื้อขาย
ยังไม่เกิดการโกง ยังไม่ต้องดราม่า

edit:
กรุณารอเจ้าของกระทู้เข้ามาชี้แจงนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 12, 2010, 01:41:21 PM โดย K »

ออฟไลน์ itee

• *
  • Like: 3
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2010, 06:45:28 PM »
ถ้านับตาม im ผมน่าจะคิวแรกนะ ก็ยังเงียบอยู่เหมือนกันครับ

ออฟไลน์ K

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
    • K's Plamo
ว่าจะไม่ยุ่งไม่ช่วยแล้วนะครับเรื่องธุรกรรมนี่ ไม่เข้าใครออกใครจริงๆ มีปัญหากันได้ทุกๆ ปี ปีละ 2-3 ครั้งหลังอาหาร
แต่ผมได้รับ IM มาจากหลายท่านมาก เรื่องพฤติกรรมเจ้าของกระทู้ คุณ gff7878 จึงขอพูดสองเรื่อง

1.
เจ้าของกระทู้ มีหลายท่านสงสัยเป็นอย่างมาก ว่าเข้าข่ายทุจริต ท่านใดมีหลักฐานอะไร หรือ screen capture
หน้าจอไว้จากเว็บบอร์ดไหน ช่วยรบกวนนำมาโพสท์ลงสักหน่อยครับ

ส่วนตัวเจ้าของกระทู้เอง ขออนุญาต unverify
ส่วนชื่อ-นามสกุล ที่ใช้สมัครเข้ามาขอ verified user นั้น ไม่ว่าจะเป็นชื่อจริงหรือแอบอ้างมา (ถ้ายังมีชีวิตอยู่) คงจะทราบชะตากรรมของเจ้าของชื่อนะครับ เพราะมีตำแหน่งหน้าที่พอสมควร
และเบอร์โทรศัพท์ที่ใช้สมัครเข้ามา ไม่ตรงกับที่ใช้ในการซื้อ-ขาย

เพิ่ม:
เจ้าของกระทู้ที่ใช้ email gff7878@hotmail.com น่ะ ช่วยไปจัดการไวรัสในเครื่องด้วย เงี่ยนดูเว็บโป๊มากหรือไง เพราะส่ง spam มาให้อีเมลของทางเว็บบอร์ดเยอะมาก!!!!

2.
คุณ nuNUnu ขอบคุณในความหวังดีที่ต้องการจะเตือนสมาชิก แต่
เพราะสิ่งที่คุณโพสท์ไป
เด็กใหม่ขายของถูกมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก :iconfreak:

ประวัติการซื้อขายยังไม่มี ถ้าจะให้ดี ผู้ซื้อควรจะไปรับด้วยตัวเองนะครับ
โพสท์แบบนี้ อ่านอย่างไรก็เข้าข่าย "ป่วนห้องซื้อ-ขาย" ซึ่งเป็นไปตามกติกา
ถ้ายังใช้คำพูด "กากๆ" แบบนี้อยู่อีก (ซึ่งเห็นมาตั้งแต่สมัครเป็นสมาชิกใหม่ๆ แล้ว) กรุณานำมันไปใช้ให้ถูกสถานที่ด้วยครับ เพราะที่นี่ไม่ต้อนรับ กาก-เกรียน
หากปรับปรุงพฤติกรรมการโพสท์ใหม่ คิดใตร่ตรอง เรียบเรียงและใช้คำพูดให้เหมาะสม มีน้ำหนัก หรืออ้างอิงหลักฐานให้ดีกว่านี้แล้ว จะไม่มีปัญหาครับ

ขออnัยหากพูดตรงและแรง เพราะผมพูดจาแบบนี้อยู่แล้วครับ เป็นอย่างไรก็เป็นอยู่แล้ว
ไม่ต้องสร้างnาพ เพราะไม่ได้มีหน้าที่มานั่งหว่านล้อม ต้อนรับหรือเอาใจสมาชิก

เชิญคอมเม้นต์กันตามสะดวก แต่ขอให้สื่อสารด้วยความสุnาพและเป็นเหตุผล นะครับ
เรื่องไม่เป็นเรื่องมากก็ไม่ต้องออกความเห็น ท่านใดโพสท์ป่วนๆ กากๆ อีก.... *ตรั่บๆ!*  :iconfreak:

-------------

edit: บ่นหน่อย ทำไมช่วงสอง-สามวันนี้เกรียนมันเยอะจังฟะ หมดอารมณ์ทำโม  :iconsweat:
จะขอ edit เรื่อยๆ โดยการเปลี่ยนสีตัวหนังสือใหม่ เพื่อความมันส์
 :iconhihi:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 12, 2010, 09:53:28 PM โดย K »

ออฟไลน์ ong

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • http://ongarch66.multiply.com
    • Ong Photo Galleries
ผมว่าก็ต้องรอเจ้าของกระทู้มาชี้แจง
โทรไปไม่รับ หรือไม่ว่างอย่างไร ก็ว่ามา

และการขายของถูกมากก็ไม่จำเป็นต้องเป็นมิจฉาชีพเสมอไป อาจจะร้อนเงินก็ได้ ฯลฯ

จะให้ดี ถ่ายรูปของที่จะขายจริงๆมา ส่งของตรวจเช็คของโดยการนัดเจอ เละตรวจเช็คให้ดีว่ามีแผงใดหายชำรุดหรือไม่ 

เรื่องก็จบ   

เงินยังไม่ได้เสีย ของยังไม่ได้ไป จะว่าเค้าเป็นมิจฉาชีพเลยก็ไม่ถูกมั้งครับ ก็แค่น่าสงสัยเฉยๆ รู้อย่างนั้นก็ระวังไว้ก่อน สอบถามให้แน่นอน เท่านั้น ไม่น่าเป็นเรื่องขนาดนี้

ไม่ได้เข้าข้างนะ แต่ รอดูกันก่อน

ออฟไลน์ K

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
    • K's Plamo
^
^
เป็นแน่นอนแล้วครับ (ผมลืมเอามาลงไว้แต่แรก  :icondizzy: )

http://www.google.co.th/#hl=th&source=hp&biw=1280&bih=777&q=%22080-625-6636%22&aq=f&aqi=&aql=&oq=&gs_rfai=&fp=d56ecf25e1f2ddc4

ขอบคุณสมาชิกทุกท่านที่แจ้งข้อมูลมาทาง IM ครับ

ออฟไลน์ ong

• *
  • http://ongarch66.multiply.com
    • Ong Photo Galleries
^
^
เป็นแน่นอนแล้วครับ (ผมลืมเอามาลงไว้แต่แรก  :icondizzy: )

ขอบคุณสมาชิกทุกท่านที่แจ้งข้อมูลมาทาง IM ครับ

ถ้าใช่ ประกาศไปเลยครับ จะได้เป็นประโยชน์ กับสมาชิกท่านอื่น
(เห็นมีคนขาย PG red f ห้องซื้อขายอีกตัว เวลาใกล้ๆกัน มันก็เหมือนไปปั่นราคาคนอื่นเหมือนกัน )

ออฟไลน์ wateya_rouge

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 23
  • ^^'' it,Me
ไปให้พ้นเลย สวะสังคม  :iconpunch:
Thailand only !!

ออฟไลน์ Cowboy VI

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 1
ช่วงบ่ายโดนกวาด......ไหงตกดึกโดนเทกระจาดซะแล้วล่ะ เฮ้อ~  :iconsleep:

" ทำดี มันน่าอายนักรึไง ? "
SDX Sangokuden....สาธุ~ (-/\-)

ออฟไลน์ NeoX

• กัน-โอตะ
  • Like: 41
  • HG Collecter [BlAcK] เถิดเทิง

เรื่องไม่เป็นเรื่องมากก็ไม่ต้องออกความเห็น ท่านใดโพสท์ป่วนๆ กากๆ อีก.... *ตรั่บๆ!*  :iconfreak:

อยากรู้จัง ว่าเป็นยังไง.. ใครรู้บอกหน่อย IM มานะครับ... :iconfreak:

ออฟไลน์ zendono7

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 13
  • ศิลปิน พู่กัน
อย่าปล่อยให้คนชั่วลอยนวล ครับ ช่วยๆ กัน ขจัดขยะสังคม ออกไำปจากเวปของเรากันครับ  :iconvsign:
เมื่อมือที่จับพู่กันข้างนี้ มันเปลี่ยนเป็นสีแดงฉาน..มันร่ำร้องให้ฉันต้องเพียรพยายาม และสู้ต่อไป

ออฟไลน์ Buf-The-Great

• *
  • หลังสู้ฟ้า หน้าซุกหมอน นอนกลางแดด
    • http://buf-the-great.exteen.com/
คิดว่าคนที่เข้ามาในห้องซื้อขายบ่อยๆก็ไม่น่าพลาดกันนะครับ
รับ
Loto, Dreissen [Unicorn Ver.], Jesta, MG Shenlong, MG, Wing ~ EW Ver.,MG Deathscythe Hell
ต่อแล้วหรือใหม่ ราคาคุยกัน

ออฟไลน์ arms

• *
  • Like: -7
บางครั้งก้เหมือนรู้สึกว่าวัดใจกัน ทำไงได้แต่ก็อยากได้ของถูกและดี เคยเชื่อใจนะครับว่า คนที่มีใจรัก Gunpla เหมือนกันไม่น่าทำร้ายจิตใจกัน
แต่ตัวผมก็ยังไม่เคยโดนทำร้ายแบบเต็มๆ(แค่ลุงบันหักหลังก็เจ็บอยู่แล้วยังมาทำกันได้) แต่ก็ขออย่าให้เจอกับตัวมั่ง ไม่อยากวิตกจริต

arms

• *
ขอบคุณเพื่อนๆ ทุกท่านและคุณไก่ที่ช่วยแนะนำและตักเตือนนะครับ โดยส่วนตัวก้อสงสัยเหมือนกันเนื่องจากราคาและเห็นเจ้าของกระทู้เข้ามาแล้วก้อไม่โพสต์ข้อมูลอะไรเพิ่มว่าได้ติดต่อหรือขายให้ผู้ใด ... ขอบคุณทุกท่านอีกครั้งนะครับ ไม่ว่าจะเป็นคุณไก่ คุณนุ เจ้าวัฒน์ และอื่นๆ แล้วก้อขอให้มีความสุขกับงานอดิเรกที่พวกเรารักตลอดไปครับ ...   :iconwish:

ออฟไลน์ sentinalg

• *
ขอบคุณทุกคนในบอร์ดที่ช่วยกันระวัง

ออฟไลน์ tester

• *
  • Like: -4
จขกทต้มตุ๋นมาหลายเว็บเลยเท่าที่เห็น แนวๆว่าดูกระทุ้ใกล้ๆแล้วแกล้งขายตัดราคาแบบถูกอย่างเว่อแล้วก็หลอกเอาตังคนอื่น เลวจริงๆพวกนี้ไม่รุ้จะอยุ่ให้รกโลกทำไม  :icontounge:
ตัวมาฟ้องนี่ก็กากเกรียนจริงๆแหละ เห็นชอบพุดจาสันดานแบบนี้หลายทีแระแทนที่จะพูดดีๆอ้างข้อมูลมาแต่กลับพุดจายุยงหาพวกให้รุมตำหนิ ทำถูกที่ไหนกันอะแบบนี้  :iconangry:
ไอเจ้าของอีกบอรดนึงก็ชั่วช้าดีนะแกล้งปล่อยให้รุมด่าที่นี่แล้วค่อยทำเป็นออกมาห้ามปราม คนชั่วสร้าง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 14, 2010, 08:48:05 AM โดย tester »
มีปัญหาควรแก้ที่คนต้นเหตุไม่ใช่ที่คนปลายเหตุ