ผู้เขียน หัวข้อ: (โมไรก็ได้ ):ทำสีตามอารมกับ HGUC:Sinanju  (อ่าน 4868 ครั้ง)

ออฟไลน์ gogota

• Verified User
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: -2
(โมไรก็ได้ ):ทำสีตามอารมกับ HGUC:Sinanju
« เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2010, 05:14:07 PM »
 งานนี้ทำแบบผสมนิดกับพ่นละพู่กัน อาทจะดูไม่สวยเท่าไหร่ แถมตอนทำฝาประกบตรงปืนหายอีก มันเลยมาได้เเค่เนี้ย ไปดูกันเลยดีก่ากับการถ่ายรูปที่สุดจะห่วยและไม่ชัด อิอิ

สีที่ใช้

1.ดำ    จำไม่ได้เดียวมาลงทีหลัง
2.ทอง  เบอร์9กันเซ่นะครับ
3.แดง  layland   L173
4.เทา  layland   L58
5.ขาว  layland   L75
6.เงิน  layland  L17

ไปดูรูปกันเลยยาวๆครับ

ปิดท้ายด้วยกับการถ่ายรูปกับสาวๆ

จบละครับ งานอาจไม่สวย รูปไม่ค่อยชัด ถ่ายรูปนี่ปัญหาหลักจริงๆ เป็นทุกครั้งที่ถ่าย ดูท่ากล้องจะห่วย หรือฝีใือคนถ่ายมันห่วยหว่า  อิอิ  ไว้เจอกันงานหน้านะครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ isara1234

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: -40
  • เด็กทำจับฉ่าย(หัดทำทุกอย่าง)
Re: (โมไรก็ได้ ):ทำสีตามอารมกับ HGUC:Sinanju
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2010, 06:44:43 PM »
สวยมากครับ สัดำตรงหน้าอกทาเอาใช่ไหมครับ มันเลยดูไม่ค่อยเรียบเท่าไหร่ เเต่สวยครับ อสึเมียว ก็น่ารักครับ :iconnasty:

ออฟไลน์ supermodel

• *
  • Like: 23
    • Facebook
Re: (โมไรก็ได้ ):ทำสีตามอารมกับ HGUC:Sinanju
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2010, 11:36:34 PM »
สวยดีครับ แต่ยังมีเลอะๆ อยู่บ้าง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 20, 2010, 11:39:05 PM โดย supermodel »
ชมผลงานผมได้ที่ Facebook นี้นะครับ
https://www.facebook.com/surakits

ออฟไลน์ SNRI

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 32
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2010, 11:04:54 AM »
เอิ่ม

รู้สึกว่าเลอะแล้วก็ลืมหลายจุดนะครับ ใจเย็นๆหน่อยก็ได้ครับไม่ต้องรีบ ให้งานออกมาสมบูรณ์ก่อนแล้วค่อยเอามาโพส
มีหลายจุดเลยนะครับเรื่องพลาดทั้งรอยประกบที่แขนและท่อพลังาน ลายสีทองทั้งลายเนี่ยถ้าทำออกมาดีงานจะเด่นมากเลยนะครับ
แต่พอตรงจุดเด่นพลาด ก็จะกลายเป็นข้อด้อยไปเลย(เข้าใจว่า1/144มันเล็กกว่าMGเยอะ) ดูเหมือนบางที่ลืมตัดเส้นด้วยในบางจุด
รับ1:144 gundam seravee 2 แบบต่อดิบครับ
ใครอยากปล่อย IM มาเลยครับ

ออฟไลน์ Mojojo_joe

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 15
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2010, 01:41:54 PM »
สวยดีฟอร์ด

ออฟไลน์ tenkaminari

• *
  • Like: 15
  • เน็นด๋อยเรื้อรัง
    • Tenkaminari Gallery in FB
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2010, 11:52:41 AM »
โดยรวมดูสวยดีครับ
แต่ดูรายละเอียดนี่จะเห็นว่าลายสีทองมาขาดๆหายๆบ้างเลอะบ้าง
ก็เข้าใจนะว่ามันทำยาก แต่ผมว่าน่าจะใช้เวลาอีกนิดให้มันดูดีขึ้น เหลือเวลาตั้งเดือนนึง

ส่วนเรื่องถ่ายรูป....ก็ต้องฝึกต่อไป
พยายามให้แสงมาทางด้านหน้าเฉียงๆ ให้มองเห็นตัวโมได้ชัด บางรูปนี่เงาบังมิดเลย (ฮา)

ป.ล. รูปสุดท้ายคือถ่ายด๋อยแถมโมใช่มะ? :iconnasty:

ออฟไลน์ nase

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 60
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2010, 05:35:04 PM »
รอยประกบ ตรงแขน สุดๆ เลยชัดมาก

ลายทองมันไม่ค่อยวิ๊ง ใจเย็นๆไม่ต้องรีบ 1/144

ทำยากกว่า เอ็มจีเยอะต้องใจเย็นตามด้วย (ตอนนี้กำลังทุบ 1/144 ทิ้งอยู่)