ผู้เขียน หัวข้อ: papercraft โมกระดาษที่แตกต่าง อิอิ (โมตัวต่อไป Optimus Prime ครับผม อิอิ)  (อ่าน 24775 ครั้ง)

ออฟไลน์ ksrrayong

• Verified User
  • มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -15
  • ชีวิตนี้_อยู่เพื่อ_โม
ขออนุญาติลง papercraft หน่อยนะคับ พอดีว่ายังทำโมไม่เสร็จซักตัว
แต่ตัวนี้ทำไว้นานแล้วคับ ลืมปัดฝุ่นด้วย รูปน้อยไปหน่อยนะคับ
เอาไว้ชดชยตัวหน้านะคับ zata คับ papercraft เช่นกัน ใกล้เสร็จแล้วละ
ชมเลยคับ ตัวนี้ hazel คับ

ขนาดความสูงก็ประมาณนี้ละคับ สูงกว่ากล่องกระดาษนิดหน่อย
จิงแล้วมันมีโล่ด้วย มีสามอัน ที่แขน 2 อัน ที่หลังอีก 1 แต่พอดีขี่เกียจ
แล้วก็มันดูรกๆ ไงไม่รู้ เลยไม่ทำใส่ให้อะคับ แบบนี้โล่งดี

ขอบคุณที่สละเวลามารับชมนะคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 01, 2010, 01:05:16 AM โดย ksrrayong »

ออฟไลน์ jinosaki

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 28
    • Jinosaki
Re: ขออนุญาติลง papercraft หน่อยนะคับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2010, 03:09:47 PM »
สวยดีครับ ชอบ backpack ข้างหลังมันอ่ะ
ของผม RX-93 hi-nu
แบบค้ลายๆกัน ท่าจะล๊อตเดียวกัน อิอิ

กล้องก็มือถือ เช่นเคย ไม่ชัดเอามากๆ (-_-!)

• *
Re: ขออนุญาติลง papercraft หน่อยนะคับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2010, 03:58:55 PM »
สวยมากคับ ผมก็มีนะแต่ยังไม่ได้ทำเลยปริ๊นไว้นานละกะว่า
จะทำไฮไล้ย์อะคับเอาสีไม้มาทาอะคับ

ขอบคุณที่เข้ามาชมนะคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 28, 2010, 10:55:12 PM โดย ksrrayong »

• *
Re: ขออนุญาติลง papercraft หน่อยนะคับ (อัพเดท Zata)
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2010, 10:36:54 PM »
มาอัพ Zata คับ วันนี้ได้แค่นี้ จิงๆแล้วตัวทำไว้หลายเดือนแล้ว
แต่ไม่ว่างจะสานต่อจนวันนี้ว่างแล้วก็เลยจัดซะเลย วันนี้ทำช่วงขาและเอวคับ
ทำเสร็จก็เลยเอามารวมกัน อิอิ ไปขมกันเลยคับ

ปล. ตอนนี้ต้องขออนุญาติลงโมกระดาษไปก่อนนะคับช่วงนี้อยากทำมากเลยคับมีเก็บไว้เป็น กรูลุดเลยคับ ทำไม่หมดแน่ๆๆ
ก็สลับกันไปอะคับ อิอิ

เอาคร่าวๆไปก่อนละกันนะคับเดวเสร็จแล้วจามาเต็มๆอีกทีคับ
ขอบคุณพื้นที่นะคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 28, 2010, 10:54:10 PM โดย ksrrayong »

ออฟไลน์ masamura

• *
  • Like: -20
Re: ขออนุญาติลง papercraft หน่อยนะคับ (อัพเดท Zata)
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2010, 11:06:52 PM »
ไม่ทราบว่าถ้านานไป สีมันจะซีดป่าวครับ  :iconhappy:

ออฟไลน์ zendono7

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 13
  • ศิลปิน พู่กัน
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2010, 03:57:18 PM »
สวยดีครับ ดูท่าจะยากนะ งานกระดาษ เคยลองทำดูครั้งนึง เละไม่เป็นท่า 555+++
เมื่อมือที่จับพู่กันข้างนี้ มันเปลี่ยนเป็นสีแดงฉาน..มันร่ำร้องให้ฉันต้องเพียรพยายาม และสู้ต่อไป

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2010, 04:32:47 PM »
มันก็ไม่ค่อยยากอะนะคับ แค่มีความอดทนแล้วก็มือเบาถึงเบามากๆ
อุปกรณ์ก็ไม่มีอะไรมากคับต่างจากกันดั้มนิดหน่อย

นี่คือ อุปกรณ์ที่ใช้ในงานกระดาษคับ อันสุดท้ายที่คล้ายอาทไนท์นี้ก็เอาไว้กรีดเส้นตามรอยพับอะคับ
เพื่อจาได้ง่ายต่อการทากาวแล้วก็เป็นมุมเป็นสันสวยงามคับ

ขอขอบคุณที่เข้ามาดูนะคับ

ออฟไลน์ Noah

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 13
  • Titan Test Team Lover.
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2010, 04:39:54 PM »
Hazel เท่มากๆ  :iconcryjoy:
มี Hazel-rah หรือป่าวคับ  :iconsmile:

• *
Re: ขออนุญาติลง papercraft หน่อยนะคับ (อัพเดท Zata 29/11/10 มาแว้วจ้า)
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2010, 10:29:26 PM »
เห้อเหนี้อย เหนือย กว่าจาเสร็จ ทำตั้งแต่ 4โมงเย็น เพิ่งจาเสร็จเมื่อกี้อะ
พอเสร็จก็ถ่ายรูปมาลงความคืบหน้าเลย ชมเลยละกันคับ

รูปสุดท้ายนี่ลูกชายอยากออกกล้อง อิอิ เอาซะหน่อย ที่นี้ก็เหลือแต่แพ๊คหลัง
กะปืนแคนนอล ย๊าวยาว อิอิ

ก็ต้องขอบคุณพื้นที่ด้วยนะคับแล้วก็พี่ๆ เพื่อนๆ ที่เข้ามาชม

ออฟไลน์ leileknoi

• *
  • Like: 10
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2010, 12:20:42 AM »
ขยันมากครับ ลูกแมวก็น่ารักด้วย
มีแบบของ God หรือ Shining Gundam (ที่ไม่ใช่ SD) บ้างไหมครับ

ออฟไลน์ Butter-T

• *
  • Like: 36
  • หมึกแดง แรง 3 เท่า!!
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2010, 12:26:18 AM »
อยากได้ papercraft  ตัวที่อยู่ข้างหลังอ่ะครับ น่ารักมาก สอนวิธีทำหน่อย~  :iconmeow:

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2010, 02:02:43 AM »
ตัวข้างหลังต้องหาตัวผู้กับตัวเมียมาคับ แล้วปล่อยให้เค้าผลิตเอง อิอิ  :iconfreak:

----------

ถ้าใครสนใจจาลองเล่นแนวนี้บ้างผมก็ยินดีแนะนำนะคับเพราะมันก็ไม่ต่างอะไรกับโมพลาสติก
แค่เป็นกระดาษเท่านั้นผมว่ามันมีสีสันดีคับเอาไปว่างรวมกันก็สวยไปอีกแบบ แล้วที่เอามาโชว์
ก็ไม่ได้จาแข็งกับใครนะคับผมแค่อยากเอามาให้เป้นสีสันในเวปเท่านั้น ไม่มีเจตนาร้ายใดๆ
ก็ต้องขออนุญาติพี่ๆ เพื่อนๆ ด้วยนะคับ ถ้าใครมีก็เอามาไว้ในนี้ก็ได้นะคับ จาได้ไม่เปลืองพื้นที่มาก
ให้เป็น รวม Papercraft Gundam ไว้ในกระทู้นี้ก็ได้คับ อิอิ อยากหาอะไรดีๆไว้ให้เพื่อนๆ พี่ๆ
ได้ลองเล่นกันดูอะคับ ฝึกสมาธิ ความอดทน และใจเย็น ดีมากเลยคับ อีกอย่างจาได้หลากหลาย
ไปด้วยในตัวอะคับ อยู่ในเวปนี้มานานไม่เคยแสดงตัวมากเท่าไรแต่คราวนี้ต้องทำคับเพราะอยากเป็นส่วน
หนึ่งในนี้ส่วนนึงของครอบครัว ไทยกันดั้ม อะคับ

ปล.รัยไว้พิจารณาด้วยนะคับ ขอบคุณคับ

(http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=3528.0)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 30, 2010, 05:19:11 AM โดย K »

ออฟไลน์ lordopp

• *
  • Like: 8
    • http://showaof.exteen.com
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2010, 06:49:05 AM »
เอามาอวดด้วยดีกว่า อิอิ ผมเองก็ต่อไม่ค่อยสวยนะครับสำหรับเปเปอร์คราฟ แต่ก็ชอบไม่แพ้กันพลาหละนะ

Zenith ครับ จาก Front Mission

EVA01 ครับ ตัวนี้สูงมาก ผมสูง175ซม. เจ้านี่สูงถึงครึ่งเอาวผมเลยครับ ต่อมาสามเดือนช่วงว่างงานครับ

ขามันเล็กยืนยาก เลยต้องพิงกับวัตถุต่างๆ

ขาวๆกลมๆข้างแก้มผมต่อผิดครับ ความจริงต้องเป็นสีเขียวนะ

โฮกๆ

ปัจจุบัน กลายเป็นขยะหมดแล้วครับ เพราะ

ออฟไลน์ panupong05

• *
  • Like: -30
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2010, 08:36:24 AM »
Eva  มันใหญ่ขนาดนั้นเลย
น่ากลัวจิงๆ ถ้าเห็นตอนกลางคืน55+

ผมคือ ต่อ EX-s gundam ตัวใหญ่มาก แต่ต่อไม่เสร็จเพราะไฟล์ ที่จะปลิ้นหายเลยจำขนาด เก่ามาได้ 55+

ออฟไลน์ jinosaki

• *
  • Like: 28
    • Jinosaki
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2010, 08:41:45 AM »
Zenith ดูแข็งแรงดีจังคับ
Eva น่ากลัวจริงๆด้วยแหะ  :iconmeow:

ออฟไลน์ Gunkid

• *
  • Like: 2
  • ONE STEP AT TIME
    • CHAPTER ONE
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2010, 08:44:24 AM »
สวยงาม เยี่ยม ๆ :iconwish:

ออฟไลน์ Cowboy VI

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 1
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2010, 09:34:01 AM »
กระทู้นี้ปล่อยผี papercraft สินะ ?  :iconlol:  :iconlol:

สวยครับ สวยๆ กันทั้งนั้นเลย ทรวดทรงดีแต่หัวตัวยังกะ SD น่ารักดีครับ
SDX Sangokuden....สาธุ~ (-/\-)

ออฟไลน์ yamori

• *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2010, 10:36:52 AM »
ขอเอามาโชว์บ้างนะครับ
sd zeta girl

sd zeta อันนี้ version ของ june

• *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2010, 11:23:28 AM »
ไม่น่าเชื่อว่า อีวา มันจาใหญ่ขนาดนี้ รู้งี้ต่อนานละ ชอบไรใหญ่อะ อิอิ
งานสวยมากเลยคับทำงานกระดาษใหญ่ขนาดนี้ถือว่าเก่งแล้วคับ
แต่ก็อย่างว่าละคับ ตอนกลางคืนปวดฉี่ลุงขี้นมา จ๊ะเอ๋ นี่คงราดตรงนั้นอะคับ :icondizzy: เอิ๊กๆ (ช๊อคงานตังเอง)

ปล. ดีใจจังที่ทุกท่านให้ความสนใจกับงานกระดาษที่น้อยคนจะให้ความสนใจ ขอขอบคุณจิงๆคับ
      ผมจาได้มีกะลังใจทำงานมาให้ดูต่อๆ ไป ใครอยากเอามาลง เอามาโชว์ได้เลยนะคับ แต่ถ้าไม่มีแล้ว
      เดี๋ยวผมเอามาลงให้เอง แถมใครอยากได้ไฟล์งานกระดาษ ตัวไหนแบบไหน ถ้าผมมีอยู่แล้วผมจาเอามาแจกให้
      หรือถ้าไม่มีก็จาไปหามาให้อย่างสุดความสามารถคับ ได้ไม่ได้ยังไงอย่าโกรธกันคับ อยากให้เล่นแก่เบื่ออะคับ
      คิดงานไม่ออก เบื่อๆ เซงๆ คิดถึง papercraft คับ อาจจะช่วยได้บ้าง ไม่มากก็น้อยคับ  :iconvsign:

ออฟไลน์ lordopp

• *
  • Like: 8
    • http://showaof.exteen.com
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2010, 02:25:53 PM »
ความจริงeva ผมมี3ตัวเลย 00 01 02 กะต่อสามตัวยืนกัน แต่น้ำท่วมหายเกลี้ยง เสียดายแปล๊บ อ้อ ลืมเอาปืนไรเฟิลดรากูนอฟมาโชว์ด้วยครับ เปเปอร์เหมือนกันขาด1/1 ต่อเสร็จแล้วแต่หายไปกับน้ำเช่นเคย :icondisapp: