ผู้เขียน หัวข้อ: Wing O custom "The Fourth"  (อ่าน 16871 ครั้ง)

ออฟไลน์ ong

• Verified User
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 2
  • http://ongarch66.multiply.com
    • Ong Photo Galleries
Wing O custom "The Fourth"
« เมื่อ: ธันวาคม 12, 2010, 04:15:22 PM »
WING O CUSTOM "THE FOURTH"

กลับมาแล้วครับ หลังจากห่างหายจากห้องนี้ไปนานครับ ร่วม 2 เดือนได้มั้ง มาคราวนี้เอาหุ่นสุดรักมาฝากกัน ที่บอกว่าสุดรักเพราะ ตัวนี้ตัวที่ 4ครับ
ถ้า  HG 1 MG 3 นับทำสีต้องเป็น 5 แล้ว เพราะ MG ทำมา 4 รอบแล้ว แล้วยังเหลือ PG อีกตัว แต่ที่แปลกคือ ทุกตัวสีไม่ตรงต้นฉบับเลยซักตัว

ตัวนี้ซื้อมาจากเพื่อนในบอร์ดครับแต่พอดีผมจำชื่อไม่ได้ แล้วก็จริงๆพี่เอกเข้ามาโพสซื้อก่อนผมแต่โดนคำอ้อนวอน ขอกันดื่อๆ 555 ถ้าพี่เอกจำได้ช่วยบอกผมด้วย
ว่าผมซื้อจากท่านใดมา  :iconlol:

งานเดิมต่อดิบมา รอยตัดโอเค มีหั่นเดือยไว้ให้ แกะง่ายสบาย ต่อมาไปซื้อแผ่นแบบปีกมา มันเป็นแผ่นพลาสติกบางๆ มีแนวรอยตัดไว้ให้
แต่ก็ต้องมาปรับแบบเองอีก ใครอยากได้ ผมขายต่อครับ เพราะไม่ได้ใช้ แต่แบบที่ใช้อันนี้จริงๆผมมีDraft เป็น Autocad ไว้ แต่ตอนนั้นคอมเจ้ง หายไปแล้วครับ
ต้องไปทำกันเอง  ตัวนี้ผมใช้ปกพลาสติกใส มาตัดแล้วพ่นสีเอา แต่ปัญหาที่เจอคือ สีมันไม่ค่อยติดครับ จับมากเดี๋ยวมีลอกเป็นแผ่น จะยุ่งเอา
เวลาติกก็ใช้กาว UHU เลยครับ

สีที่ใช้ ( ผมจำเบอร์ไม่ได้นะ)
รองพื้น Mr. Surface 1200
White  :  Super White
Blue    :  Cobalt Blue + fluorescend red 1 หยด + off white อัตราส่วน มั่วครับ
Red     : Shine Red + Flou Red
Yellow :  Character Yellow + Flou yellow
green  : Flou green

ปิดงาน Flat clear

ไม่มีอุดขัดครับ  แต่ปัญหาคือ ไม่ได้พ่นนาน เลยพ่นสีขาวไม่เท่ากัน  :iconcry: บางส่วน

ก็ลองติชมกันครับ ดูเพิ่มเติมได้ที่ http://ongarch66.multiply.com/photos/album/87/Wing_O_Custom หรือ Fb ก็ตามสะดวก แต่รู้สึกว่า ในนี้จะได้รูปใหญ่กว่า แต่ก็นะ โหลดนานนิดนึงนะครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 14, 2010, 01:10:54 PM โดย ong »

ออฟไลน์ ong

• *
  • http://ongarch66.multiply.com
Re: Wing O custom "The Fourth"
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2010, 04:17:01 PM »
ต่อๆๆ  :iconlol:

จบแล้วครับ

ออฟไลน์ Mojojo_joe

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 15
Re: Wing O custom "The Fourth"
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2010, 04:20:33 PM »
ทำสีได้เรียบเนียนมากๆเลยครับ เหมือนเอา ver.kaมารวมกับคัสตอมเลย
สวยมากๆเลยครับ

ออฟไลน์ unn13

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 55
  • ซื้อเท่าไรดองเท่านั้น
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2010, 04:28:56 PM »
อ่าวแล้วเมื่อวานทำไมไม่เอามาด้วย ปีกใหญ่ๆแบบนี้ลองพุ่งหลาวลงบันไดเลื่อนถ้าจะไม่เป็นอะไร   :iconlol:  :iconlol:

ออฟไลน์ ong

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2010, 04:32:29 PM »
อ่าวแล้วเมื่อวานทำไมไม่เอามาด้วย ปีกใหญ่ๆแบบนี้ลองพุ่งหลาวลงบันไดเลื่อนถ้าจะไม่เป็นอะไร   :iconlol:  :iconlol:

ก็เพราะผมกลัวปีกมันเจ้งไงพี่ นี่ขนาดจับถ่ายยังมีสีลอกติดมือเลย ให้มันอยู่เงียบๆในตู้โชว์ดีละ 5555

ออฟไลน์ champ218316

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -8
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2010, 04:36:58 PM »
สวยม๊ากก

ตรงปีกใช่ชุดแต่งหรือป่าวอ่ะครับ หรือว่ามันเป็นแบบนี้อยู่แล้ว

ออฟไลน์ ReJInA

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 16
  • นี้มันโดนัทส่วนของชั้นนะ!!
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2010, 04:47:13 PM »
ปีกชุดแต่งเรซิ่นฮะ สวยงามอลังดี

ออฟไลน์ nikoneko

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 19
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2010, 04:51:25 PM »
ปีกสวยจริงๆครับ ชุดแต่งCPLเปล่าครับ  มันยึดกับอะไรอ่ะ  ใช้อะไรติดเหรอครับ

ออฟไลน์ ong

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2010, 04:52:42 PM »
ปีกชุดแต่งเรซิ่นฮะ สวยงามอลังดี
ปีกสวยจริงๆครับ ชุดแต่งCPLเปล่าครับ  มันยึดกับอะไรอ่ะ  ใช้อะไรติดเหรอครับ

อ่านข้างบนด้วยเด้ออ  ปีกไม่ใช่เรซิ่นเป็นแผ่นพลาสติกบาง  ยึดกาว UHU ครับ   :iconsweat:

ออฟไลน์ arrowsmith

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 0
  • จะโดนยิงร่วงกี่ที ตูก็ยังรอดมาได้
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2010, 04:53:42 PM »
ชุดแต่งปีกดูอลังการมาก สวยดีครับ  :iconvsign:
กำลังตามหา SD CROSSBONE GUNDAM  ใครมีอยากปล่อย IM มาโลด

ออฟไลน์ aseanit

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2010, 05:00:18 PM »
อลังการมาก :iconwish:

ออฟไลน์ ksrrayong

• *
  • Like: -15
  • ชีวิตนี้_อยู่เพื่อ_โม
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2010, 05:06:20 PM »
ชุดแต่งชุดสวยงามมากจิงคับ ได้แต่ใดมาคับ

ออฟไลน์ pas20

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 14
  • ทำสีโมเล็กให้แหล่มมันยากนะ
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2010, 05:16:20 PM »

ตายๆ เจอ���าพนี้ตรูไม่ต้องส่งงานปลายเดือนแล้ว รอโหวตดีกว่า
:iconcryjoy:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 12, 2010, 05:18:53 PM โดย pas20 »
ฝนจะตกไปถึงไหนน่ะ

ออฟไลน์ zealotzephyr

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 5
  • สี่หลอดสีฟ้า
    • 52146CPEBoard
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2010, 05:19:22 PM »
ถือปืนเท่มากๆครับ สีก็เข้มมากเลยอะ :iconcryjoy:

ออฟไลน์ Ameato

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2010, 05:56:18 PM »
สวยเว่อเลยสีก็เรียบ เอาver.ka มาโมได้แจ่มมากครับ

ออฟไลน์ SNRI

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 32
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2010, 06:17:16 PM »
ปีกทำเอาเองแบบนี้ แล้วชุดแต่งจะได้ขายไหมละเนี่ย  :iconlol: :iconlol: :iconlol:
รับ1:144 gundam seravee 2 แบบต่อดิบครับ
ใครอยากปล่อย IM มาเลยครับ

ออฟไลน์ supermodel

• *
  • Like: 23
    • Facebook
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2010, 07:08:57 PM »
สีสวยมาก ปีกก็เท่มากครับไม่ต้องใช้ชุดแต่งเลย

ข้าน้อยขอคารวะ
ชมผลงานผมได้ที่ Facebook นี้นะครับ
https://www.facebook.com/surakits

ออฟไลน์ RUKI

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2010, 07:59:58 PM »
ผสมผสานกันลงตัวดีครับ
จะเรียกว่า Ver.KA-EW ได้มั้ยเนี่ย

ออฟไลน์ NeoX

• กัน-โอตะ
  • Like: 41
  • HG Collecter [BlAcK] เถิดเทิง
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2010, 10:08:08 PM »
แสดงว่าชอบโมที่มีปีก แต่ๆ 
มิน่าล่ะ ใน FB ถ่ายแต่น้องๆ นางฟ้า :iconwinks:

ออฟไลน์ ong

• *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2010, 10:19:19 PM »
แสดงว่าชอบโมที่มีปีก แต่ๆ 
มิน่าล่ะ ใน FB ถ่ายแต่น้องๆ นางฟ้า :iconwinks:

ก็ต้องติดปีกไง
เพราะอยากบินสอยนางฟ้าลงมาซักคนสองคน  :iconnasty: