ผู้เขียน หัวข้อ: พลพรรครัก R/C  (อ่าน 272466 ครั้ง)

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 50
    • ThaiGundam
Re: พลพรรครัก R/C
« ตอบกลับ #120 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2011, 02:37:34 PM »
พร้อมเมื่อไหร่ก็บอกนะครับ จะได้ไปวิ่งกัน ท่าทางจะสนุก

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #121 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2011, 03:19:02 PM »

อย่าช้านะครับ ตอนนี้เพลาผมพังแล้ว :iconcryout:

ออฟไลน์ hokpadjed

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 0
« ตอบกลับ #122 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2011, 01:07:38 AM »
อ่าเห็นสภาพ...จะทันเล่นด้วยกันมั้ยล่ะเนี่ย  :iconlol:

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #123 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2011, 07:12:32 PM »
รออะหลั่ยจากเพื่อนสมาชิกใน 9turbo อยู่ครับ ตอนนี้เลยเอา TT-01 มาป่นบนสนามอยู่ เมื่อไหร่จะมาเจอกันอีกละครับ อ้อ...แล้วส่ง PM ได้ไหม

• **
« ตอบกลับ #124 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2011, 11:32:52 AM »
อ่า...ป๋มเข้าวันอาทตย์นี้ แฮ่ ๆ อยากโดดเนิน   :iconwish:

ส่วนเรื่อง pm เพื่อนผมมันสมัครไว้นานมากแล้ว จำชื่อ user ตัวเองไม่ได้ ก็ต้องให้เค้าสมัครใหม่ดีกว่า

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #125 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2011, 07:44:16 AM »
อาทิตย์นี้ผมคงไม่ได้เข้าครับ

ตอนนี้ได้เพลาTL มาแล้ว ถ้าอย่างไรจะโดดรถก็อย่าลืมTLให้พร้อมด้วยนะคร้าบ จะได้มาวิ่งกัน :iconpunch:

ออฟไลน์ kp505si

• Verified User
  • ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 65
    • www.thaimsot.com
« ตอบกลับ #126 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2011, 11:18:02 PM »
รายงานตัว กลับมาเล่น RC อีกครั้งครับคุณบอย

แต่คราวนี้ ไม่ได้เล่นฮาร์ดคอ แบบสมัยเล่น ฮ. นะครับ แบบนั้นไม่ไหว อิอิ

งวดนี้เล่นแบบสนุก ๆ เริ่มจากไปคว้า ฮ. Bell 222 ยี่ห้อ Silvalit มาเล่นก่อนครับ ไม่ถึงพัน เล่นในบ้าน สนุกมาก บินนิ่งทนทานดี ตกไม่พัง

ต่อมาเมื่อวานนี้ ไปซื้อรถบิ๊กฟุต ตราเพชรมาอีกกล่องหนึ่ง

และเมื่อตอนเที่ยง ไปซื้อกาแฟที่ตลาด ได้มาอีกคันหนึ่ง รถไต่เขา ขับเคลื่อน 4 ล้อ คันนี้สนุกที่สุดเลยครับ

คันนี้รถไต่เขาครับ  King Crawlers ของจีนครับ ราคาไม่กี่ร้อยบาท แต่สนุกมาก ๆ เลย ไม่เร็วนัก แต่แรงบิดดีครับ ไต่เนิน ไต่หินได้สูงพอสมควรเลย พอดีผมมีที่เล่นในโรงเรียน สนามดินหน้าอาคาร พื้นที่ราว ๆ 50*20 เมตร จองเล่นคนเดียวเลย

คันนี้กระป๋องตราเพชร แรงบิดไม่เยอะ ไม่แรงเท่าไหร่ ตามสเปควิ่งได้เร็ว 9 กม./ ชม. แต่ผมเล่นที่สนามปูนของโรงเรียนตอนเย็น ๆ คนเดียว ขนาดสนาม 40*80 เมตร มันส์มาก ๆ เลยครับ เจ้านี่มันจี๊ดใช่ได้เลย

คาดว่าอีกสักครึ่งปี เก็บเงินได้สักหน่อย จะไปถอยรถไต่เขายี่ห้อฝรั่งมาเล่นสักคันเหมือนกันครับ อาจจะต้องขายโมในสต๊อคก็เป็นได้ อิอิ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 25, 2011, 01:28:50 AM โดย kp505si »

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #127 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2011, 08:18:57 PM »
คุณครูระวังนะครับ มันจะมาเต๊มบ้าน อิอิ

• **
« ตอบกลับ #128 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2011, 12:23:29 PM »
อ่า...คุณบอยชวนคุณพี่ข้างบนเข้าพรรคเรยดิคร้าบ  :iconvsign:

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #129 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2011, 08:48:05 PM »
อาทิตย์นี้ไม่ได้เข้าไปเลยครับ อยากไปอยู่เหมือนกัน ตอนนี้เลยทำ body ใส่เล่นสวยๆสักอัน

วันไหนคุณ hokpadjed เข้าอีกครับ อ้อ..มีเบอร์ติดต่อไหม pm มาบอกหน่อยก็ได้ครับ จะได้คุยนัดกัน

• **
« ตอบกลับ #130 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2011, 01:21:44 AM »
แจ่มเจง...โอ้ว ติกเกอร์ถ้าจาเยอะ อันนี้ครอบ TL รึป่าวคร้าบ  :iconsmile:

ปอลอ เสร็จแล้วอย่าลืมเอามาโชว์นะครับ

• *
« ตอบกลับ #131 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2011, 12:10:57 PM »
เสร็จเรียบร้อยโรงเรียนเคียวโชไปแล้วครับ สำหรับผม

ใฝ่ฝันจะเล่นรถไต่หินมานานแล้ว เพิ่งสบโอกาส จริง ๆ อยากได้ HPI crawler king 1/10 หาดูกี่ร้าน ๆ ก็ของหมด (ขนาดทุ่มทุนสร้างจะเล่นของดี รถบังคับที่แพงที่สุดตั้งแต่เกิดมา)

สุดท้ายไปได้เจ้านี่มาครับ Kyosho Rock Force 2.2 Suzuki Jimny มาจนได้ แต่ต้องมาประกอบเองครับ ชุดอลูมิเนียมเกือบทั้งคัน กล่องหนักมากเลย

เปิดกล่องมา นี่มันอารมณ์โมเดลชัด ๆ เลยครับ ต้องประกอบเองหมด ต้องทำสีเองด้วย

ชุดไฟ ผมใช้ชุดไฟของ Kasemoto ก่อนครับ เพื่อความประหยัด มอเตอร์ใช้ทามิย่า 540 27T เพราะเจ้า Rock force คันนี้ อัตราทดเกียร์อยู่ที่ 143:1 ครับ ทดมากกว่ารถไต่หินสำนักอื่นอยู่ตั้งสามเท่า !!!

มามะ คุณบอย คุณ hokpadjed มาเป็นพวกเดียวกันซะดี ๆ ครับ อิอิ

• *
« ตอบกลับ #132 เมื่อ: กันยายน 06, 2011, 09:32:31 PM »
คุณบอยสนใจ SC บ้างไหมคร๊าบบบ

ดูคลิปนี้สิครับ เผื่อจะมีแรงบันดาลใจ อิอิ

http://www.youtube.com/watch?v=KXZxHdw5m6o&feature=related

ส่วนรถไต่หินเคียวโช เสร็จแล้วเรียบร้อย

รอลุยอย่างเดียว

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 06, 2011, 09:53:23 PM โดย kp505si »

ออฟไลน์ RX-K

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 7
« ตอบกลับ #133 เมื่อ: กันยายน 07, 2011, 10:04:41 AM »
   แอบอ่านกระทู้นี้มานานแล้ว ไหนๆก็นะ คืออยากจะบอกนะครับ ว่ารักมากเลยแหละ RC เนี่่ย แต่เพิ่งมีปัญญาหามาเล่น
แล้วอีกอย่าง ก็เล่นอยู่คนเดียว งูๆปลาๆ เลยไม่กล้าแสดงตัว เอ้า พล่ามมามากละ
ขอแนะนำ คันแรกของผม Kyosho อะไรไม่รู้ แต่ชุดไปจีนยุคแรกๆ รีซีพไวต่อคลื่นรบกวนมาก หากไม่เปิดรีโมท จะมีอาการ "ผีเข้า"ให้ขนลุกทั่วๆกัน(มีมาแล้ว)

โคลงเคฟล่า ล้อ+ยางดริฟ ออฟเซ็ตล้อหลังโหดๆ บอดี้ Tamiya Evo X ยึดบอดี้กับโครงรถ โดยใช้แม่เหล็กแรงดึงสูง

คันสอง คาเซโมโต้ Xvolcano เอาไว้วิ่งฝุ่นๆ โดดๆ อัพเกรดอะไหล่ช่วงล่างอลูมิเนียมไป ในส่วนที่เสี่ยงต่อการเสียหาย
ความจริงอยากได้บั๊กกี้ แต่แถวบ้านไม่มีที่เล่นเรียบๆเลย มีแต่แบบกันดารๆ

ผมก็อยากเล่นรถไต่เหมือนคุณครูเหมือนกันนะครับ แต่ผมเข้าไม่ถึงน่ะ แบบ... เอ่อ... ปีนกันเว่อร์น่ะครับ ตัวรถให้ตัวกันแบบ ...เอ่อ.สุดติ่งอะไรประมาณนั้น
เลยเข้าไม่ถึง

ผมก็เลยสอยคันนี้มาล่าสุด(ที่มีตอนนี้)
Tamiya TXT-1 ไว้ปีนๆ ไต่ๆ(พอได้) เรื่องการให้ตัวน่ะเหรอ สมจริงสุดๆ บิดกัน เอว(รถ)แทบขาด เหอๆๆ

:iconlol:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 08, 2011, 05:11:10 AM โดย RX-K »

• *
« ตอบกลับ #134 เมื่อ: กันยายน 07, 2011, 03:16:04 PM »
ผมชอบครับ รถไต่กับรถสเกลสวย ๆ ที่โดน HPI Mini trophy นี่ เพราะว่ามันเป็นสเกล ถอดแบบมาจากของจริงเป๊ะเลยอ่ะครับ

รถไต่นี่เล่นเท่าที่มีครับ อัพเกรดมากไม่ได้ครับ ไม่มีตังค์  เล่นแบบเรา ๆ บ้าน ๆ นี่แหละ สนุกดี ผมชอบลีลาการไต่มันมากเลย จริง ๆ ตัว rockforce นี่ไม่ได้อยากได้เท่าไหร่นะครับ ผมอยากได้ HPI crawler king มากกว่า แต่มันหาไม่ได้ครับ

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #135 เมื่อ: กันยายน 07, 2011, 09:58:26 PM »
คุณครูระวังนะครับ มันจะมาเต็มบ้าน อิอิ

ผมว่าแล้ว อิอิ

สนใจอยู่เหมือนกันครับ แต่หาสนามฝุ่นใกล้ๆบ้านไม่มีเลย ตัวรถคันนี้มันเน้นสเกลครับ วิ่งในสนามเกรงว่าชิ้นส่วนอาจจะหลุดได้ ถ้าชอบ SC HPI ต้อง BlitZ เลยครับ อุอุ

แอบอ่านกระทู้นี้มานานแล้ว ไหนๆก็นะ คืออยากจะบอกนะครับ ว่ารักมากเลยแหละ RC เนี่่ย แต่เพิ่งมีปัญญาหามาเล่น
รีซีพไวต่อคลื่นรบกวนมาก หากไม่เปิดรีโมท จะมีอาการ "ผีเข้า"ให้ขนลุกทั่วๆกัน(มีมาแล้ว)

ผมก็เลยสอยคันนี้มาล่าสุด(ที่มีตอนนี้)
Tamiya TXT-1 ไว้ปีนๆ ไต่ๆ(พอได้) เรื่องการให้ตัวน่ะเหรอ สมจริงสุดๆ บิดกัน เอว(รถ)แทบขาด เหอๆๆ

ยินดีต้อนรับคลับRC ใน TG ครับ เรื่องผีเข้านี่อาจจะแก้ได้ครับ ถ้าลองอ่านในใบประกอบดู เขาจะแนะนำให้เปิดRemote ก่อน ค่อบเปิดpower ที่ตัวรถ และปิด powerตัวรถก่อน ค่อยปิดรีโมทครับผม

รถไต่เคยคิดจะเล่นเหมือนกันครับ แต่กลัวว่าพอทำรถออกมาสวยๆแบบสเกลจะไม่กล้าเล่น เล็งๆไว้ CR-01 ของ Tamiya แต่พอไปคุยที่สนามเขาว่ามันไม่รุ่ง ต้องไปเล่นพวก SCX นู่น ก็ว่ากันไป เรามันใจรัก Tamiya นี่นา

ว่าแล้วก็เอาบอดี้สวยๆที่ทำเสร็จมาให้ดูครับ กะครอบเอาไว้เฉยๆไม่กล้าเล่น

• *
« ตอบกลับ #136 เมื่อ: กันยายน 07, 2011, 10:20:08 PM »
อ้างถึง
สนใจอยู่เหมือนกันครับ แต่หาสนามฝุ่นใกล้ๆบ้านไม่มีเลย ตัวรถคันนี้มันเน้นสเกลครับ วิ่งในสนามเกรงว่าชิ้นส่วนอาจจะหลุดได้ ถ้าชอบ SC HPI ต้อง BlitZ เลยครับ อุอุ

BlitZ นี่ไม่ชอบอยู่อย่างเดียวคือมัน 2WD ครับ ผมชอบขับ 4 มากกว่า เลยโดนเจ้า mini นี่

นี่ครับ คุณบอยลองดูคลิปในสนามนี่ก่อน ผมว่า HPI นี่มันสุดยอดรถจริง ๆ บิ๊กฟุตยกล้อกวดตามยังตามไม่ทันเลย

http://www.youtube.com/watch?v=m5SX3loOOuw&feature=related

และดูคลิปทดสอบนี่ครับ ฝรั่งเล่นกันโหดมาก สงสารรถจัง  :iconcry:

http://www.youtube.com/watch?v=pMNdoH8_WtA&feature=related

Post Merge: กันยายน 08, 2011, 07:11:40 AM
อ้างถึง
รถไต่เคยคิดจะเล่นเหมือนกันครับ แต่กลัวว่าพอทำรถออกมาสวยๆแบบสเกลจะไม่กล้าเล่น เล็งๆไว้ CR-01 ของ Tamiya แต่พอไปคุยที่สนามเขาว่ามันไม่รุ่ง ต้องไปเล่นพวก SCX นู่น ก็ว่ากันไป เรามันใจรัก Tamiya นี่นา

ว่าแล้วก็เอาบอดี้สวยๆที่ทำเสร็จมาให้ดูครับ กะครอบเอาไว้เฉยๆไม่กล้าเล่น

คุณบอยครับ ผมว่า CR-01 มันก็เวิร์คนะครับ คนเล่นกันเยอะ ผมพูดจากประสบการณ์จริงที่ได้เล่นมาเลย น้องชายผม (เป็นน้องชายเพื่อนครับ ก็ไม่เด็กแล้วล่ะ อายุ 30 แล้ว พอดีผมกับพี่สาวเขาเรียนมาด้วยกัน ก็เลยสนิทกันคบมา 15 ปีแล้ว) ไปซื้อ CR01 ด้วยกันมา ประกอบเอง เป็นฟอร์ด บรองโก้ ปี 73 ตามภาพน่ะครับ ผมไปลองเล่นมาแล้ว มันไม่ธรรมดานะครับ ถ้าได้วิทยุดี ๆ ล่ะก็ผมว่าแจ๋ว เพราะของน้องชายเป็นฟูตาบ้า 2 ch รุ่นเก่ามาก (สิบกว่าปีแล้ว) ผมยังคับบังได้สนุกเลยครับ เพียงแต่เปลี่ยนมอเตอร์จาก tamiya mabuchi RH540 27T ที่ให้ในกล่องมา เป็นมอเตอร์ 55T เท่านั้นแหละครับ พลังเรี่ยวแรงมหาศาล ไต่สวยมาก ๆ เลย ผมยังอยากได้สักคันเลยครับ (ถ้าใช้มอเตอร์เดิม ๆ ที่มาในกล่อง มันจะยกล้อครับ เพราะแรง รอบจัดมาก แต่ทอร์คต่ำ รถไต่ชอบทอร์คเยอะ ๆ) คันนี้ของน้องชายเปลี่ยนแค่มอเตอร์จบเลยครับ คุณบอยลองพิจารณาดูครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 08, 2011, 07:11:41 AM โดย kp505si »

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #137 เมื่อ: กันยายน 09, 2011, 07:40:16 AM »
เห็นใน clip แล้วแอบมันส์เล็กๆ ใจตรงกันเลยครับสำหรับCR-01 เพราะผมก็เล็งๆอยู่ว่าถ้าซื้อจะซื้อbodyนี้ สีเขียวก็ดู Retro ดีเหมือนกัน

• **
« ตอบกลับ #138 เมื่อ: กันยายน 11, 2011, 09:15:51 PM »
โห...เผลอแว๊บเดียวของยั่วใจเพียบเลย  :iconsmile:

ปอลอ เมื่อวานคุณบอยกลับเร็วจัง  :iconvsign:

คุณครูครับผมสนใจมินิโทรฟี่อยู่เหมือนกัน บ้านป้าผมเป็นไร่สับปะรด

ทางเข้าไร่เป็นฝุ่นแดง มีลูกระนาดบ้าง แม๋...เคยดูในยูทู้บแล้วน่าโดนมากๆ

พอดีมีรถทรัคกี้แล้วก็เลยต้องชะลอโครงการไว้ก่อน  :iconvsign:

• *
« ตอบกลับ #139 เมื่อ: กันยายน 12, 2011, 07:41:38 AM »
โห...เผลอแว๊บเดียวของยั่วใจเพียบเลย  :iconsmile:

ปอลอ เมื่อวานคุณบอยกลับเร็วจัง  :iconvsign:

คุณครูครับผมสนใจมินิโทรฟี่อยู่เหมือนกัน บ้านป้าผมเป็นไร่สับปะรด

ทางเข้าไร่เป็นฝุ่นแดง มีลูกระนาดบ้าง แม๋...เคยดูในยูทู้บแล้วน่าโดนมากๆ

พอดีมีรถทรัคกี้แล้วก็เลยต้องชะลอโครงการไว้ก่อน  :iconvsign:

มินิโทรฟี่ เท่าที่คุยกับเพื่อน ๆ ที่เล่น SC มา เขาว่ากันว่า มันคุ้มค่าที่สุดเลยครับ ถึงสเกลจะ 1/12 แต่ขนาดใกล้เคียงกับ 1/10 มาก ที่สำคัญ มันออกแนวสเกลด้วย ชอบตรงยางอะไหล่นี่ล่ะครับ อะไหล่ผมเมล์ไปถามบริษัท rcs ผู้นำเข้าแล้ว เขาบอกว่า มีทุกชิ้นแม้กระทั่งยางลายโยโกฮาม่าเลย อิอิ (ราคาคุ้มค่ามากครับ พร้อมเล่นเพียง 10,XXX)

ว่าง ๆ หาทางไปเล่นด้วยกันดีกว่าครับ