ผู้เขียน หัวข้อ: อัศวินผู้เลอโฉมร่าง2 งานairbushตัวแรก MG OOQ (รูปเยอะมาก)  (อ่าน 10486 ครั้ง)

ออฟไลน์ a

• Verified User
  • ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 57
เป็นครั้งแรกที่ใด้พ่นสีด้วยairbush รู้สึกชอบการทำโมมากกว่าเดิมเยอะเลย(พ่นมันมาก)แล้วเจ้า OOQ ตัวนี้ชิ้นส่วนก็เล็กใด้ใจเหลือเกิน
 เทคนิคการพ่นสีและผสมสีใด้รับการถ่ายทอดวิชาจากพระอาจารย์วัฒต้องขอขอบคุณมานะที่นี้ด้วย( อุปกรณ์ชุดairbushก็พระอาจารย์หาให้)
มาดูรายละเอียดของสีที่ใช้กัน
   สีน้ำเงิน gunze cobalt  +white พ่นให้เต็มแล้วนำสีเดิมผสมขาวเล็กน้อยพ่นไฮไลท์   ส่วนสีขาวผมพ่นเทาคลุุมให้เต็มแล้วใช้ white 1 พ่นไฮไลท์  โครงในใช้สี steel hobby

มาดูรูปเลยดีกว่า ชุดนี้ถ่ายโดยพระอาจารย์วัฒ

ส่วนรูปชุดนี้ถ่ายโดยน้องอาต(momoshiro takeshi)แอ็คชั่นโดยน้องป๊อป :iconwish: :iconwish: :iconwish:

ช่วยดูแล้วคอมเมนกันน่อยนะครับเพื่อปรับปรุงในตัวต่อไป(GP02A)ขอบคุณช่าง��าพทั้ง2คนมากครับ :iconvsign:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 10, 2011, 10:11:12 PM โดย a »

ออฟไลน์ NeoX

• กัน-โอตะ
  • Like: 41
  • HG Collecter [BlAcK] เถิดเทิง
เขินจัง... :iconpunch:

ไม่ต้องติอะไรมาก เพราะ บ่น ไปหมดแล้ว เมื่อกลางวัน  :iconlol: :iconlol:

เอาเป็นว่า ลองเอาที่แนะไปใช้ดู ทั้งการผสมสี และพ่นสี รับรอง ประหยัด

ส่วนสวยไม่สวยก็อย่างที่เห็นที่บ้านแหละ..

ออฟไลน์ nase

• *
  • Like: 60
ทำตัวแรก ก็ ไฮไลท์ แล้ว อนาคต

งานสวย สะอาดมากครับ

มีคอลแล้ว ดูดีมากเลยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 09, 2011, 11:05:58 PM โดย nase »

ออฟไลน์ Season_uc

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -2
เลอโฉม จริงๆซะด้วย   :iconlike:

ออฟไลน์ Mojojo_joe

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 15
สวยมากๆเลยครับ
ปล.ตัวนี้หล่อจริง เริ่มชอบมันละแฮะๆ

ออฟไลน์ ReJInA

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 16
  • นี้มันโดนัทส่วนของชั้นนะ!!
โอย สวยสุด รายละเอียดคมดีมากเลยครับ เนียนนน

ออฟไลน์ dradongenesis

• Like: 5
งานเยี่ยมมากครับ สะอาดมากครับ เก็บลายละเอียดดีมากครับ

http://g-dradongenesis.exteen.com  <<< บล็อคของผมเองครับ

ออฟไลน์ tanoo

• *
  • Like: -34
    • http://www.cheatmasters.com/
สวยมากเลยครับ  งานairbushมันก็สวยแบบเนื่ยแหละ

ออฟไลน์ mm3

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 32
สวยมากเลยอะ ตัวแรกจริงๆ เหรอครับเนี่ย

ออฟไลน์ PAT-STRIKE

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 6
ตัวนี้นั่งสวยจิงๆ
"โมเดลคือชีวิต  แต่ชีวิตไม่ได้มีแค่โมเดล"

ออฟไลน์ zendono7

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 13
  • ศิลปิน พู่กัน
Re: อัศวินผู้เลอโฉมร่าง2 งานairbushตัวแรก MG OOQ (รูปเยอะมาก)
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มกราคม 10, 2011, 02:23:23 PM »
สวยมากครับ ศิษย์ตาพี่วัฒน์ หรือนี่ 5555++++ เซ่นด้วยอะไรไปบ้างนะ ถั่วดำแหง่ๆ  :iconlol:
เมื่อมือที่จับพู่กันข้างนี้ มันเปลี่ยนเป็นสีแดงฉาน..มันร่ำร้องให้ฉันต้องเพียรพยายาม และสู้ต่อไป

ออฟไลน์ tonman

• *
  • Like: 4
  • yo yo yo
Re: อัศวินผู้เลอโฉมร่าง2 งานairbushตัวแรก MG OOQ (รูปเยอะมาก)
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มกราคม 10, 2011, 03:03:53 PM »
สวยมากครับ ศิษย์ตาพี่วัฒน์ หรือนี่ 5555++++ เซ่นด้วยอะไรไปบ้างนะ ถั่วดำแหง่ๆ  :iconlol:

งานสวยดีคับ แต่ว่าพี่ฮั้วคิดเหมือนกันเรยอ่ะ  :iconpale: :iconpale: :iconpale:

ออฟไลน์ NeoX

• กัน-โอตะ
  • Like: 41
  • HG Collecter [BlAcK] เถิดเทิง
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มกราคม 10, 2011, 03:10:43 PM »

งานสวยดีคับ แต่ว่าพี่ฮั้วคิดเหมือนกันเรยอ่ะ  :iconpale: :iconpale: :iconpale:

ทั้งสองท่านนี้รู้ดี เพราะเคยลิ้มรส มาแล้ว แต่ไม่ถึงขึ้นสุดยอด ก็เลย ไม่สำเร็จวิชา แอร์บรัช สำนักจานวัฒน์ :iconlol: :iconlol: :iconlol:

ออฟไลน์ valkyrie

• *
  • Like: 15
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มกราคม 10, 2011, 05:28:46 PM »
โฮ๊ะๆๆ ... ลูกศิษย์วัฒน์เหรอเนี่ย ใช้ได้ๆ ... จริงๆ ตัวนี้อยากได้เหมือนกัน แต่กลัวมันออก Full Saber มาก้อเลยขอรอดูอยู่ห่างๆ อย่างห่วงๆ ละกันนิ ...   :iconvsign:

ออฟไลน์ Geguntic

• *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มกราคม 10, 2011, 07:35:21 PM »
ถ้าอยากเป็นศิษย์คุณวัฒน์นี่ต้องทำยังไงครับ......

ออฟไลน์ easuck

• *
  • Like: -7
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มกราคม 10, 2011, 07:51:49 PM »
ต้องถวายถั่วดำเยอะๆละมั้ง  :iconlol:

ออฟไลน์ a

• *
  • Like: 57
Re: อัศว&
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มกราคม 10, 2011, 10:33:23 PM »
ข้อความโดย: easuck  แซวพระอาจารย์เขาแบบนี้สนิทกันมั้ยเนี้ย ระวังเค้าจะโกธรเอาน้า :iconfreak:
ข้อความโดย:Geguntic   ไม่ต้องทำไรมากแค่นอนกับกันดั้มแทนแฟน :iconhihi:
ข้อความโดย: mm3  งานแอร์บรัชตัวแรกจริงๆครับ กว่าจะทำเสร็จโดนพระอาจารย์สวดไปหลาย :iconcry:
ข้อความโดย: dradongenesis แหมไม่งั้นเสียชื่อพระอาจารย์แย่
ข้อความโดย: ReJInA เครดิตอาจารย์
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 11, 2011, 09:46:32 PM โดย a »