ผู้เขียน หัวข้อ: [ปั้นดินกระดาษ] ช่างสาว กับ โมเดลรถมอเตอร์ไซค์  (อ่าน 10046 ครั้ง)

ออฟไลน์ Off-Songwut

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 50
  • SongwutOffice
    • songwutoffice.blogspot.com
ปั้นดินกระดาษ ช่างสาว กับ โมเดลรถมอเตอร์ไซค์ครับ
 :iconsmile: :iconsmile: :iconsmile:

ช่างสาว ที่ปั้นออกมานี้เป็นงานเมื่อเดือนก่อนครับ
เนื้องจากช่วงนั้น มอเตอร์ไซค์ของผม สตาร์ทติดยากมาก หรือไม่ติดเลย  :iconpale: :icondisapp:
ทำให้ผมจะไปไหนก็ลำบากมาก ยิ่งจะต้องไปรับส่งแม่ บางจังหวะรถก็ไม่ติด  :iconcryout: :iconcryout:
ผมเคยได้ยินมาจากหลายๆคนว่า รถ หรือ ของที่พังมันจะกลัวช่าง  :iconwink:
เลยทำให้ผมมีความเชื่อว่า ถ้ามีช่างซักหน่อยรถมอเตอร์ไซค์ต้องสตาร์ทติดแน่ๆ
(คิดแบบนี้จริงๆนะครับ) ผมเลยเริ่มการปั้นครับ
 :iconwish: :iconwish: :iconwish:
ทำเล่นๆ สบายๆ ตอนเย็นๆ ใช้เวลาปั้นไป ห้า หก วัน ครับ

โมเดลรถมอเตอร์ไซค์ น้องของผมซื้อมาฝากครับ ผมเล่นอย่างเดียว ไม่รู้ลายละเอียดของรถเลยครับ :iconnasty:

ถ่ายใกล้ๆหน่อย (ตอนที่ปั้นดินกระดาษคร่าวนั้นผมยังไม่รู้จักหากระดาษทรายมาขัดครับ)

เทียบกับมือของผมครับ

ภาพอีกมุมครับ

กำลังฝึกถ่ายภาพด้วยครับ ลองแบบแนวตั้งกับแนวนอน กล้องที่ใช้ก็ Cannon PowerShot A490

มอเตอร์ไซค์ที่ผมขี่ครับ สุดท้าย รถก็สตาร์ทติดครับ แล้ว ก็ดับ
ผมสตาร์ทไปสตาร์ทมา ทำให้ที่เหยียบสตาร์ท หล่วม และแล้วก็ต้องเอาไปให้คุณลุงช่วยซ่อมให้อยู่ดีครับ 
:iconcryjoy: :iconcryjoy:  :iconlol: :iconlol:
คุณลุงเป็นช่างครับผม ปัจจุบันก็เอามาขี่ได้ทั้งคู่เลยครับ (ขับที่ละคัน ขี่ที่ละคน)
เห็นแบบนี้ผมมีใบขับขี่มอเตอร์ไซค์นะครับ แล้วก็ใส่หมวกกันน๊อคทุกครั้งที่ขับ เพื่อความปลอดภัยครับ
 :iconvsign: :iconvsign: :iconvsign:

ตัวช่างสาว ครับผม เหตุการครั้งนี้ทำให้ผมรู้ว่า รีบเอารถไปซ่อมดีที่สุดครับ T^T

ภาพนี้เป็นภาพวาดใน PPC ครับ วาดหลังจากที่ปั้นตัวการ์ตูนครับ

โมเดลรถมอเตอร์ไซค์มุมต่างๆครับ

จบแล้วครับผม ขอบคุณทุกๆท่านที่เข้ามาชมครับ
ถ้ามีข้อผิดพลาดก็ต้องขออภัยด้วยครับ
 :iconwish: :iconwish: :iconwish:
ตัวการ์ตูนดินกระดาษที่ผมปั้น ผมเองยังต้องพัฒนาฝีมืออีกมากครับ
ผมจะพยายามฝึกปั้น ฝึกลงสีในกาลต่อๆไปครับ ขอบคุณครับ
 :iconwish: :iconlol: :iconwish:

ออฟไลน์ kira_freedom

• Verified User
  • *
  • Like: -34
  • สิ้นหวังล้าววว~
Re: [ปั้นดินกระดาษ] ช่างสาว กับ โมเดลรถมอเตอร์ไซค์
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 04, 2011, 09:44:38 PM »
น่ารักดีครับแต่หัวมันลีบไปเปล่าครับเห็นรูปที่ถ่านข้างๆแล้วมันเหมือนแบนๆ :iconpale:

ออฟไลน์ Mojojo_joe

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 15
Re: [ปั้นดินกระดาษ] ช่างสาว กับ โมเดลรถมอเตอร์ไซค์
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 04, 2011, 09:50:55 PM »
น่ารักมากๆเลยครับ

ออฟไลน์ deathscythes

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 21
  • ทำในสิ่งที่รัก รักในสิ่งที่ทำ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 04, 2011, 09:54:32 PM »
ดู น่ารักสดใส ไร้เดียงสา ดีotครับ สัดส่วน proportion  balance   ก็ลงตัวครับ ทำให้ดูมีจิตวิญญาน ในตัวมันครับ คือดูมีชีวิตชีวา ไม่ตายด้านครับ  กาตูนร์ วาดสวย ลายเส้น  เหมือนในเกมส์ famicom  เลยนะครับ

ออฟไลน์ Cowboy VI

• *
  • Like: 1
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 04, 2011, 09:58:05 PM »
Moto Guzzi.......ของดีในตำนานเลยนะครับ เผ่าพันธุ์ 2 ล้อจากแดนมะกะโรนี  :iconjoy:

เริ่มรากหญ้ามาตั้งแต่หลังสมัยสงครามโลก ( รู้แค่นี้แหละครับ มอไซด์คลาสิคผมไม่ค่อยศึกษาเท่าไหร่ แค่พอรู้บ้าง )
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 04, 2011, 10:00:36 PM โดย Cowboy VI »
SDX Sangokuden....สาธุ~ (-/\-)

ออฟไลน์ wateya_rouge

• Like: 23
  • ^^'' it,Me
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 05, 2011, 03:20:12 AM »
เยี่ยมไปเลยครับ แต่ตัวนายช่างดูแบนๆไปจริงๆแฮะ

แอบเห็น ยามาฮ่า เมท นางพญา รถคู่ใจผมสมัยเรียน ปวช เลยนะนั่น :iconvsign:
Thailand only !!

ออฟไลน์ Strike Freedom

• *
  • Like: 35
  • Macross Lovers
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 05, 2011, 09:58:50 AM »
งานปั้นดินกระดาษของ คุณoff นี่ดูมีเอกลักษณ์ไม่ซ้ำกับใคร น่ารัก แล้วก็มีชีวิตชีวาดีครับ
แล้วปั้นมาให้ชมอีกนะครับ  :icongift:

ออฟไลน์ jason

• Like: 30
  • คนดีๆที่ยืนอยู่ในมุมมืดๆ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 05, 2011, 10:26:59 AM »
ปั้นได้น่ารักมากครับ ดูเป็นงานปั้นที่แฮนเมดมากกกกกกก เห็นแล้วรู้สึกสัมผัสได้ถึงความพยายาม

พลังและอารมณ์ของคนปั้น
.....
สรุปปั้นได้น่ารักดีครับ
MONO EYE , MODIFY , DIE FOR ZEON

ออฟไลน์ Off-Songwut

• Like: 50
  • SongwutOffice
    • songwutoffice.blogspot.com
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 05, 2011, 10:35:45 AM »
ขอบคุณทุกๆความคิดเห็นเลยครับ

ตัวดูแบนไปจริงๆครับ ผ่อมไปหน่อย
ผมยังจับหลักการปั้นด้านข้างๆ ไม่ค่อยได้ครับ
เวลาวาดรูปเล่นผมก็จะวาดหน้าด้านข้างไม่ค่อยได้ด้วยครับ
 :iconcry: :iconcry: :iconcry:

----------------------------

เพิ่มเติมภาพครับ ด้านข้างๆ และด้านหลัง

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 05, 2011, 01:56:08 PM โดย Off-Songwut »

ออฟไลน์ booksaga

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -30
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 05, 2011, 12:11:58 PM »
ปั้นออกมาน่ารักดีจริงๆครับ แต่ คิดไปเองเปล่าหว่าว่า หัวมันแบนๆยังไงชอบกลหน่ะครับ

ออฟไลน์ gon pumjorn

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 97
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 05, 2011, 03:09:23 PM »
    น่าร้ากกกดีครับ  :icongift:  :iconwish:

ออฟไลน์ OffArt

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 28
  • จะตามหาแสงสว่างในความมืด...
    • บล็อกของผม (อาท) ครับ http://arto-corner.blogspot.com , http://puttipong-artist.exteen.com
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: เมษายน 05, 2011, 07:31:57 PM »
แบนไปนิดหน่อย แต่ว่าสวยน่ารักเลยล่ะลูกพี่  :iconlol: :iconlike: :iconsmile:
ว่าแต่ Ducati สีดำ ที่ซื้อมาพร้อมกันน่ะ เอามาถ่ายด้วยสิ เป็นช่าง ถ้างานน้อย ก็เงินน้อยน่ะสิ  :iconnasty:
คราวหน้าปั้นหนุ่ม หรือสาวนักบิดบ้างสิ จะได้เอามาคู่กัน :iconhihi:

บล็อกของผม ^ ^ http://arto-corner.blogspot.com : อารยธรรม Exteen เก่า http://songwutoffice.exteen.com - http://puttipong-artist.exteen.com

ออฟไลน์ naioh2

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 75
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: เมษายน 08, 2011, 09:54:19 AM »
น่ารักดีครับ