ผู้เขียน หัวข้อ: [ซาคุ ซาคุ] SD Zaku Apple Custom + เป็ด  (อ่าน 7922 ครั้ง)

ออฟไลน์ OffArt

• Verified User
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 28
  • จะตามหาแสงสว่างในความมืด...
    • บล็อกของผม (อาท) ครับ http://arto-corner.blogspot.com , http://puttipong-artist.exteen.com
[ซาคุ ซาคุ] SD Zaku Apple Custom + เป็ด
« เมื่อ: เมษายน 23, 2011, 12:41:34 PM »
SD Zaku Apple Custom + เป็ด

สวัสดีครับ ซาคุตัวนี้ เป็นซาคุตัวที่ 4 ของกลุ่ม Greentype ครับ อิอิ  :iconlol:

เป็นซาคุ ที่จะเดินทาง สำรวจไปทั่วในป่า และในบริเวณ คลังแสง อ๊อบ อาท ครับ เป็นเหมือนหน่วยลาดตระเวน
แอปเปิ้ล มาจากโทนสีเขียวที่ใช้ คือโทน Apple Green ครับ

และประกอบกับในช่วงที่ทำ พึ่งได้ดู Kamen Rider W : Unmei no Gaia Memory แล้วรู้สึกประทับใจการใช้มีดของเอทานอลมากเลยครับ จึงทำให้ซาคุตัวนี้ มีอาวุธที่ชอบเป็นมีดสั้น

ผมคิดว่าจะทำให้ ซาคุ แอปเปิ้ล และ น้องเป็ด เป็นโมเดล ที่ดูแล้วรู้สึกสนุกสนานครับ ดังนั้น ขอนำเสนอเรื่องของ ซาคุ และเป็ด ซักหน่อยนะครับ ^_^

ช่วงก่อนการไปมีตติ้ง ไทยกันดั้ม ผมก็กำลังพ่นสีเจ้าตัวนี้อยู่ครับ และได้มีโอกาสใช้วันหยุดในช่วงสงกรานต์ ทำส่วนอื่นๆ ให้เสร็จครับ ^_^

ซาคุตัวนี้ เป็นครั้งแรกที่ผมใช้ White Putty ของทามิย่าในการอุดครับ ซึ่งพบว่าช่วยได้มาก แต่ถ้ามีเวลามากกว่านี้ ก็จะพยายามทำให้ดีกว่านี้ เพื่อพัฒนาตัวเองไปอีกครับ  :iconpunch:

ส่วนบาซูก้า ใช้ดินไทยทำเป็นตัวเสียบ ติดกับหลังครับ

เป็ดขาว กำลังอยู่กลางน้ำ

ในยามสาย...น้องเป็ดกลับเข้าฝั่ง อยู่ริมตลิ่ง

ซาคุ : อรุณสวัสดิ์ เป็ด

น้องเป็ด : สวัสดียามเช้า ซาคุ

เอาละ วันนี้พวกเราก็ไปกันเถอะ !!

เริ่มต้นการออกเดินทาง ลาดตระเวน

เดินเลียบริมน้ำไปเรื่อยๆ

พัก ชมวิว อิอิ

เอาล่ะ ไปกันต่อเถอะ พวกนายทั้งสองคนน่ะ

เริ่มเดินทางต่อล่ะ!

ฝ่าดง ลาดตระเวน

ซุ่มดูอยู่ระยะนึง มองว่ามีอะไรผิดปรกติหรือไม่...

มองไปรอบๆ บริเวณยอดเนินเขา

ซาคุ : บนเนินเขานี่อากาศดีกว่าจริงๆ ด้วยนะ นายว่างั้นรึเปล่า
เป็ด : ฉันก็คิดว่าอย่างนั้นล่ะ แต่รอบๆ บึงอากาศก็เย็นดีนะ

เอาล่ะ หมดเวลาพักแล้วล่ะ

เดินลงจากเนิน

และแล้ว

เป็ด : พบกับแหล่งน้ำขนาดใหญ่ซะแล้วสิ เราข้ามไปกันเองไม่ได้แน่ๆ

ซาคุ : งั้นเราเดินอ้อมดีกว่านะ

เดินฝ่าทางที่ชื้นแฉะ

พบกับแหล่งน้ำตื้น

ข้ามบึงโคลน

ซาคุ : ถึงบ้านนายแล้ว

น้องเป็ด : ขอบคุณมาก วันนี้ก็เป็นวันที่ดี อีกวันนะ

เป็ด : เอาล่ะ ไว้พรุ่งนี้ มาเจอกันใหม่นะ

ซาคุ : ได้เลย

สำหรับตัวผม นึกถึงตอนเด็กๆ ที่ผม กับพี่ชายเล่นของเล่นทั้งหลาย เป็นช่วงเวลาที่สนุกสนานจริงๆ ครับ

ทุกวันนี้ เหล่าของเล่นทั้งหลายก็ยังอยู่ และก็ยังสามารถเดินทางไปกับเราได้ในจินตนาการ ตลอดเวลาครับ อิอิ

เวลาว่างๆ พวกผมก็ยังเอามาเล่นได้อีกนะครับ (โดยเฉพาะคุณพี่่ชาย) ปิดห้อง เรียงของเล่นกัน 3 พี่น้องเลยทีเดียว (พี่ชาย ผม และน้องสาวครับ)  :iconnasty:

ขอร่วมสนุก กับกิจกรรม [ซาคุ ซาคุ] ด้วยนะครับ ^_^
ถ้ามีอะไรผิดพลาด ต้องขออภัยด้วยครับ  :iconwish:

ขอบคุณมากครับ  :icongift:

ป.ล. รูป ได้รับความช่วยเหลือในการถ่าย จากคุณ Off-Songwut ครับ พี่ชายผมเองล่ะ อิอิ ขอบคุณหลายๆ เด๊อ ลูกพี่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 23, 2011, 04:03:21 PM โดย OffArt »

บล็อกของผม ^ ^ http://arto-corner.blogspot.com : อารยธรรม Exteen เก่า http://songwutoffice.exteen.com - http://puttipong-artist.exteen.com

ออฟไลน์ LA101

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 12
  • Here Comes Char
Re: [ซาคุ ซาคุ] SD Zaku Apple Custom + เป็ด
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 23, 2011, 01:48:32 PM »
โอ้ ผมอยากจะบอกว่าผมชอบความโรแมนติกของพี่   ที่สุดเลย  ยะฮู้ :iconvsign:

ออฟไลน์ SNRI

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 32
Re: [ซาคุ ซาคุ] SD Zaku Apple Custom + เป็ด
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 23, 2011, 03:00:03 PM »
น่ารักเกินห้ามใจ :iconlike: :iconlike: :iconlike:
รับ1:144 gundam seravee 2 แบบต่อดิบครับ
ใครอยากปล่อย IM มาเลยครับ

ออฟไลน์ NeoX

• กัน-โอตะ
  • Like: 41
  • HG Collecter [BlAcK] เถิดเทิง
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 23, 2011, 03:04:50 PM »
ชอบไอเดีย การนำเสนอ ครับ เห็นภาพ เลย :iconvsign:

ออฟไลน์ tsukuyomi

• **
  • Like: -30
    • ํYamiii-Tx บล็อกเล็กๆของผู้ชายเดินดิน
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 23, 2011, 03:59:51 PM »
น่ารักมากเลยครับ  :iconlove:

ออฟไลน์ jason

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 30
  • คนดีๆที่ยืนอยู่ในมุมมืดๆ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 23, 2011, 04:41:23 PM »
คิดถึงบรรยากาศวัยเด็กมาก  :iconlove:
......

MONO EYE , MODIFY , DIE FOR ZEON

ออฟไลน์ monoboss

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -20
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 23, 2011, 05:13:43 PM »
น่ารักมากเลยครับ  :iconsmile:

ออฟไลน์ Off-Songwut

• Like: 50
  • SongwutOffice
    • songwutoffice.blogspot.com
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 23, 2011, 06:24:15 PM »
มีคำบรรยายแล้ว ดูภาพรู้เรื่องขึ้นไปอีกเยอะเลยนะนี้ เป็นรื่องเป็นราวเลย
ถ่ายไป ร้อยกว่าภาพ กว่าจะได้ภาพที่ถูกใจและลงตัว อิอิ

:iconlol: :iconlol: :iconlol:

ออฟไลน์ Buf-The-Great

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 0
  • หลังสู้ฟ้า หน้าซุกหมอน นอนกลางแดด
    • http://buf-the-great.exteen.com/
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 23, 2011, 06:42:39 PM »
หยอดเหรียญใส่เป็ดมันจะคายอะไรออกมารึเปล่าหว่า
รับ
Loto, Dreissen [Unicorn Ver.], Jesta, MG Shenlong, MG, Wing ~ EW Ver.,MG Deathscythe Hell
ต่อแล้วหรือใหม่ ราคาคุยกัน

ออฟไลน์ char_a

• *
  • Like: 0
  • ORE SANJOU
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 23, 2011, 08:14:36 PM »
เป็นน้อยน่ารัก :iconlove:

ออฟไลน์ Yo {ChEe}

• **
  • Like: -20
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 23, 2011, 09:17:24 PM »
เป็ดน้อยน่ารัก ซาคุก็น่าร้ากกกก  :iconwinks:

ออฟไลน์ saradin

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 10
  • d(罪 )> we love miko we love gensokyu !
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: เมษายน 24, 2011, 09:38:25 AM »
ฮ่าๆๆๆๆน่ารักมากๆครับไอเดียในการนำเสนอเยี่ยมจริงๆครับ เป็ดน้อยกับซาคุเข้ากั้นเข้ากันมากๆ
ปล.ตั้งกระทู้ได้เท่มากๆ :iconvsign:

ออฟไลน์ ong90

• Like: 8
  • sweet mother of mercy !!
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: เมษายน 24, 2011, 09:50:21 AM »
น่ารักโฮกครคับ เสนองานออกมาดด้ดีมาก ดูชิวๆดีครับ กดไลท์ให้ 1 ครั้งเลย

ชอบสไตล์แบบนี้ครับ มันชิวๆดี
Sail To The New World

ออฟไลน์ gazzada

• Like: 5
  • ตอนนี้เก็บเเค่ SD MG ! เท่าน้าน ใช้สีกระป๋อง
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: เมษายน 24, 2011, 03:28:31 PM »
น่ารักมากคร้าบ :iconwish: :iconlove:

ออฟไลน์ naioh2

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 80
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: เมษายน 25, 2011, 12:24:43 PM »
SD Saku น่ารักมาก แต่เป็ดน้อยน่ารักกว่า :iconlol: