ผู้เขียน หัวข้อ: MG Unicorn Gundam Destroy Mode มือใหม่หัดทา(พู่กัน) VS MG (กระทู้นี้ปลอดคำหยาบครับ)  (อ่าน 8981 ครั้ง)

ออฟไลน์ NewtypeX

• Verified User
  • เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: -179
ในวันนี้ผมขอแก้ตัวใหม่นะครับ พร้อมกับปรับตัวให้เข้ากับที่นี่ให้มากขึ้นนะครับ ขอโทษกับคำที่ผ่านๆมาด้วยนะครับ  :iconcryjoy:
คราวนี้หลังจากมีคนบอกมาว่าแสงจ้ามากทำให้มองไม่เหนชัดนัก วันนี้ผมขอเอาอีกรอบครับ พร้อมเปลี่ยนฉากหลังให้เป็นสีม่วง(ไม่ใช่เกย์นะ  :iconnasty:)  แล้วคราวนี้ผมจะให้ดูจุดที่ผมติดดีคอลด้วยนะครับ พร้อมแอคชั่นต่างๆ เชิญดูได้เลยครับ
สีที่ใช้
Mr.color 151 white pearl (แต่งไปแต่งมากลับกลายเป็นสายเวทเทริ่งซะงั้น  :iconsweat: แต่ยังไงเพราะผมก็อยากได้แบบนี้พอดี)
Mr.metal color 217 gold
Gundam Marker Metallic Blue

จบละครับกับยูนิคอน ติชมได้ตามสบายครับไม่บังคับครับผม  :iconvsign: คราวหน้ายูนิคอนอีกแล้วแต่จะเปนยังไงนั้นต้องดูครับ ไปละคร้าบบบ  :iconsmile:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 18, 2011, 05:02:38 PM โดย NewtypeX »

ออฟไลน์ JinBikeR

• กัน-โอตะ
  • Like: 162
  • สำนักพู่กัน !!
โอเคครับ ดูรู้เรื่องขึ้นกว่ากระทู้ที่แล้วเยอะครับ

ตัวโมยังไม่เรียบเท่าไหร่ครับ ถ้าขัดหน่อยก็จะออกมาสวยกว่านี้
เรื่องสีก็คงต้องพยายามต่อไปครับ แต่ตัวนี้ทาออกมาดูดีกว่าหลายๆตัวที่ผ่านมานะครับ แสดงว่าเริ่มจับจุดได้บ้างแล้ว

ไว้รอดูงานต่อไปนะครับ เป็นกำลังใจให้ครับ

ป.ล. งานโมมันจะออกมาสวยหรือไม่สวย มันก็ไม่สำคัญเท่ากับเราชอบหรือไม่ชอบครับ ถ้าเรามัวแต่ทำเพื่อให้คนอื่นพูดชม
แต่ใจจริงเรากลับไม่ได้ชอบมันเลย นั่นก็คือผิดคอนเซปของการทำโมครับ กลับกัน งานออกมาถึงคนอื่นจะบอกว่าไม่สวยยังไง
แต่ถ้าเราพอใจกับมันจริงๆ นั่นแหละครับ เราทำสำเร็จแล้ว
 :iconvsign:

ออฟไลน์ naykai

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 33
งานศิลปะต้องอาศัยการฝึกฝนและความอดทน ใจเย็นค่อยๆทำ เก็บรายละเอียดให้ดีครับ ตรงไหนไม่ถูกใจก็เข้าไปแก้  :iconwish:

ออฟไลน์ Zymphony

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 8
แนะนำให้หาดีคอลน้ำมาลองติดดูนะครับ สวยกว่าแน่นอนครับผม  :iconlike:

สู้ๆพยายามต่อไปครับ

ออฟไลน์ Mojojo_joe

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 15
ทาได้ดีกว่าตัวก่อนๆครับ ดีคอลยังไม่เรียบในบางจุดนะฮะๆ

ออฟไลน์ arrowsmith

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 0
  • จะโดนยิงร่วงกี่ที ตูก็ยังรอดมาได้
โดยรวม ทาได้เรียบดีครับ  :iconvsign:  จะมีติก็สีบางจุดจุดอย่างตรงแขนสียังไม่เรียบยังเห็นเป็นรอยขนภู่กันอยู่ และ ตรงดีคอลที่ดูไม่เรียบร้อย ขอบดีคอลติดไม่เรียบเหมือนติดตอนแรกเบี้ยวแล้วลอกจากตัวโมมาติดใหม่เลย เห็นชัดๆก็ตรงอก ที่ดีคอลดูเหลืองๆ
 ทา MG ได้ขนาดนี้ก็เยี่ยมแล้วครับค่อยๆพัฒนาฝีมือต่อไปครับ  :iconhappy:  

ปล. ตรงโล่เข้าใจว่าทาไม่เรียบ แต่ดูผ่านๆเหมือนเวทเทริ่ง มาแลยแฮะ  :iconlol:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 18, 2011, 06:08:44 PM โดย arrowsmith »
กำลังตามหา SD CROSSBONE GUNDAM  ใครมีอยากปล่อย IM มาโลด

ออฟไลน์ EvaNeverDie

• *
  • Like: 55
  • สำนักพู่กัน !!
ดูดีกว่ากระทู้เก่าเยอะ
ตัวงานก็ดู OK~ ครับ ติดดีคอยหน่อยจะดูดีขึ้นนะ เพราะตัวยูนิคอน มันสีขาวทั้งตัวถ้าไม่มีดีคอยเลยดูแล้วเหมือนขาดอะไรบางอย่างไป
ดูใกล้ๆเนื้อสียังไม่เรียบเท่าไร แต่ก็ถือว่า OK ครับ เพราะงานพู่กันสีขาวทาให้เรียบเนียนยากมาก ผมก็พยายามฝึกอยุ่เลือยๆก็ยังไม่เรียบเนียนเลย สุดท้ายก็อาสัยเคลียด้านเอาพ้นแล้วทำให้ดูดีขึ้นละนะ
เพิ่มอีกนิด ตรงโล้นี้สีมันเลอะๆ ไปหน่อย ตอนทาสีขาวเคยล้างพู่กันไม่สะอาดแล้วสีอื่นมันมาปนกับสีขาว ทำให้สีขาวนั้นใช่ไม่ได้เลยละ เสียดายสีมากมาย -0- หลังจากนั้นก็ตัดสืนใจซื้อพู่กันใหม่มา1อันไว้ทาสีขาวอย่างเดียวไปเลย ฮา
คนทำผิดรู้จักปรับตัว ดีครับถูกใจครับเอาไป 1 Like  :iconvsign:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 18, 2011, 06:12:15 PM โดย EvaNeverDie »

ออฟไลน์ NeoX

• กัน-โอตะ
  • Like: 41
  • HG Collecter [BlAcK] เถิดเทิง
หวังว่าที่พี่ ได้เตือนเราไป ทางหลังไมด์ คงเข้าใจน่ะ

ออฟไลน์ NewtypeX

• *
  • Like: -179
หวังว่าที่พี่ ได้เตือนเราไป ทางหลังไมด์ คงเข้าใจน่ะ
เข้าใจอยู่แล้วครับผม ^^

ออฟไลน์ SicKnesS666

• *
  • Like: -32
เปลี่ยนฉากหลังเป็นสีนี้แล้วดูรู้เรื่องกว่ากระทู้เดิมเยอะเลยครับ
ส่วนโมนี่ยังติดดีคอลไม่ค่อยเนียนนะครับ ผมเองก็ติดดีคอลไม่ค่อยเนียนเหมือนกัน
ยังไงก็สู้ๆนะครับผม สำนักพู่กันเหมือนกัน สู้ๆคร้าบบบบบบ

ออฟไลน์ TKvaniLLa

• Like: -79
  • ผมก็เป็นคนหนึ่งที่รักกันดั้ม
ดีคอลนี้ถ้าติดแล้วน่าจะพ่นเคลียทับสักหน่อยน่ะครับ มันจะได้ดูเนียนขึ้น

สียังมีเลอะบ้าง ค่อยฝึกใจเย็นตอนทำงานน่าจะออกมาดีขึ้น :iconvsign:
My Gyndam Gallery

ออฟไลน์ char_a

• *
  • ORE SANJOU
งานโดนรวมยังไม่ค่อยเรียบร้อยนะครับสู้ต่อไปนะของแบบนี้มั้นต้องใช้เวลาอะ

ออฟไลน์ taeyeon

• *
  • Like: -3
ไม่ขอติครับ (คงเหมือนกับท่านอื่นๆ)
แต่เข้ามาเป็นกำลังใจให้ครับ
งานนี้ไม่ดี งานหน้าว่ากันใหม่
งานหน้าไม่ดี งานต่อไปก็เอาใหม่ 
(เคยอ่านเจอในหนังสือของหม่ำน่ะครับ ที่ว่าเล่นมุขไม่ฮา "ผมจะเล่นไปซัก 10 มุข ถ้าไม่ฮาซักมุขให้มันรู้ไป" เอามาปรับใช้ได้ทุกเรื่องเลยทีเดียว  :iconvsign:)

ออฟไลน์ Strike Freedom

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 35
  • Macross Lovers
ไม่ขอติ หรือว่าชม แต่มาให้กำลังใจก็แล้วกัน ฝีมือการทำโมเป็นสิ่งที่สามารถพัฒนากันได้
ฝึกฝนบ่อยๆ หาแนวทางที่ชอบ ที่เป็นตัวของตัวเอง ถึงแม้ว่าจะไม่ได้รับคำชม แต่เป็นสิ่งที่
ทำแล้วสร้างความภูมิใจให้กับเรา แค่นั้นก็คิดว่าน่าจะแฮปปี้แล้ว แต่ถ้าได้รับคำชมกลับมา
ก็ถือว่าเป็นโบนัส สู้ๆ เน้อ

ออฟไลน์ hogkaido

• *
  • Like: 6
ไม่ขอติเรื่อง โมครับ
แต่ขอชมเรื่องการ ปรับตัวหาทางแก้ไขเปลี่ยนคำพูดคำจา คุณยอดมากครับ  :iconvsign:

ออฟไลน์ riwchaki

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
สู้ๆนะครับ  :iconvsign:

ออฟไลน์ jason

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 30
  • คนดีๆที่ยืนอยู่ในมุมมืดๆ
ไม่ขอพูดเรื่องโมละกันเพราะมีคนแนะนำเยอะแล้ว(ชัดเจนดีด้วย)

.....
กดให้ 1 like สำหรับคำว่าขอโทษ (ที่แสดงออกอย่างจริงใจ)

สู้นะครับ
MONO EYE , MODIFY , DIE FOR ZEON