ผู้เขียน หัวข้อ: โมเองแบบเด็กปัญญาอ่อน นินจาสาว เร็วแรง แดง 3 เท่า  (อ่าน 4415 ครั้ง)

ออฟไลน์ kittithat0083

• Verified User
  • เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 7
สวัสดีครับทุกท่าน งานในครั่งนี้ค่อนฃ้างรีบ ๆ ทำ เหตุผลเพราะอยากลองอะไรใหม่ ๆ ดูนะครับ ผลเลยออกมาเป็นแบบนี้ละครับ :iconfreak:
ไม่มีการวางแผน คิดจะทำก็ทำเลย มั่ว มาก ๆ ขอบอก
สีที่ใช้นะครับ
แดง เบอร์ 3 ขาว เบอร์ 107 ทอง เบอร์ 9

หั่นกลางลำตัวเลยพร้อมกับฝังจอยลงไป แต่มันฝังสูงไปพึงมารู้ตอนที่มันแห้งกรอบแล้ว  :iconcry:

เป็นไงกันบ้างครับผลงานแบบ เผา ๆ ของกระผม  :iconfreak:

ออฟไลน์ jason

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 30
  • คนดีๆที่ยืนอยู่ในมุมมืดๆ
Re: โมเองแบ&#
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2011, 10:48:12 PM »
สีเหมือนทาด้วยพู่กัน มีเลอะบ้างบางจุด อุดขัดไม่เรียบร้อย ข้อต่อน่าจะทาสีเงินนะ แต่ก็นะช่างมันเหอะ

ที่อยากทราบจริงๆคือ ตัวนี้มาจากเรื่องอะไรครับ รึว่าโมเองจากหลายชิ้นส่วนและชิ้นส่วนจากเรื่องอะไรบ้าง

สรุปอาวุธเท่มาก โดยรวมดูดี

.................
หุ่นLBXนี่เอง ผมไม่ค่อยได้ตามข่าวโมของเรื่องนี้อะครับอิอิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 25, 2011, 11:32:59 PM โดย jason »
MONO EYE , MODIFY , DIE FOR ZEON

ออฟไลน์ kittithat0083

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 7
Re: โมเองแบบเด็กปัญญาอ่อน นินจาสาว เร็วแรง แดง 3 เท่า
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2011, 10:55:05 PM »
สีเหมือนทาด้วยพู่กัน มีเลอะบ้างบางจุด อุดขัดไม่เรียบร้อย ข้อต่อน่าจะทาสีเงินนะ แต่ก็นะช่างมันเหอะ

ที่อยากทราบจริงๆคือ ตัวนี้มาจากเรื่องอะไรครับ รึว่าโมเองจากหลายชิ้นส่วนและชิ้นส่วนจากเรื่องอะไรบ้าง

สรุปอาวุธเท่มาก โดยรวมดูดี

หุ่นจากเรื่อง Danball Senki รู้สึกจะมีคนในบอร์ดเคยเอามารีวิวแล้วนะครับ
ใช้พู่กันทาแท้ 100% ขอบคุณสำรับคำติชมนะครับ

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
Re: โมเองแบบเด็กปัญญาอ่อน นินจาสาว เร็วแรง แดง 3 เท่า
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2011, 12:44:13 PM »
ใช้พู่กันทาได้เนียนดีครับ (เมื่อเทียบกับงานที่ผมทำ) อันนี้ของค่ายลุงบันฯ ใช่มั้ยครับ

ออฟไลน์ SNRI

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 32
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2011, 02:42:56 PM »
อยากได้อ่า เขามีขายที่ไหนกันบ้างหว่า
รับ1:144 gundam seravee 2 แบบต่อดิบครับ
ใครอยากปล่อย IM มาเลยครับ