ผู้เขียน หัวข้อ: MG XXXG-01S SHENLONG GUNDAM EW  (อ่าน 13793 ครั้ง)

ออฟไลน์ W

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 8
MG XXXG-01S SHENLONG GUNDAM EW
« เมื่อ: มิถุนายน 03, 2011, 11:24:12 PM »
จากการตัดสินใจอยู่นานในที่สุดก็ซื้อมาจนได้MGตัวแรกในชีวิต โดยส่วนตัวชอบหุ่นของภาควิงอยู่แล้ว พอไปเจอเชนลองภาคEWเข้าก็ต้องตาต้องใจทันทีจนต้องซื้อมาต่อเลย :iconcry:
เริ่มด้วยหน้าากล่องภาพดีไซค์สวยถูกใจจริงๆ

เปิดมาเจอแผงเพียบสมกับMGจริงๆ

เริ่มต่อจากโครงใน ด้านหน้า

ด้านหลัง

ติดอาวุธ

สวมเกราะแล้วเท่ดีจริงๆ

ดีคอยที่แถมมาให้

อาวุธมีสามอย่าง ดราก้อนแฮงค์ บีมไทรเดน และโล่

ติดตั้งบีมไทนเดนกับโล่

เอามีดจากEVA02มาให้ถือดู

เปิดคอกพิต

มีอู๋เฟยแถมมาให้สองแบบ

ติดตั้งดราก้อนแฮงค์

ดราก้อนแฮงค์กางออก ถึงจะกางได้ไม่ยาวเท่าเชนลองภาคทีวีแต่หัวมังกรเท่กว่าแยะเลย

ติดอาวุธครบชุด

ใช้ดราก้อนแฮงคค์แทนโล่ได้

ท่าปิดท้าย

สุดท้ายลองเทียบขนาดกับEva01

โดยส่วนตัวแล้วคิดว่าโมตัวนี้ทำมาได้ดีมากครับแค่ต่อดิบก็สวยแล้วไม่ต้องทำสีเลย :iconwinks:

ออฟไลน์ dragonballyu

• Verified User
  • เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: -13
Re: MG XXXG-01S SHENLONG GUNDAM EW
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2011, 12:07:17 AM »
ผมชอบหุ่นของ อู๋เฟย ทุกตัวเลย เท่ๆ ขอบคุณที่นำมาให้ชมครับ
ปล.ประทับใจมากเพราะคิดว่าจะมีแต่คนรอ นันตะคุ  :iconnasty:

ออฟไลน์ sakamotomiwa

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 13
Re: MG XXXG-01S SHENLONG GUNDAM EW
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2011, 12:34:54 AM »
ผมว่าช่วงล่างมันใหญ่ไปหน่อยนะเนี่ย

ออฟไลน์ Mojojo_joe

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 15
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2011, 01:56:30 AM »
เท่สุดๆไปเลย
ไม่ชอบแค่ชิ้นปลายหอกใสสีเขียว น่าจะทำได้ดีกว่า

ออฟไลน์ ReJInA

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 16
  • นี้มันโดนัทส่วนของชั้นนะ!!
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2011, 02:47:48 AM »
รูปร่างสวยมาก ชอบมังกรที่แขน สวยดีจริง
แต่ไม่ชอบ เฉินหลง ตรงเอี้ยมแดง ตอนเป็น นาตาคุ มันเขียวเลยดูเนียนสวยกว่าละมัง

ออฟไลน์ R.AmuRo

• *
  • Like: -4
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2011, 08:20:55 AM »
ชื่อพี่เค้าได้ใจแล้วครับครับ "เชิญลอง กันดั้ม" แค่ชื่อก็น่าเสียเงินจริง  :iconfreak:

ออฟไลน์ Stargazer

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 5
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2011, 09:56:00 AM »
ตัวนี้แบบโล่ง ๆ สวยดีครับ
พอติดอาวุธแล้ว สวยดี เสียอย่างเดียว
แต่้พอติดหอกแล้วกลับไม่ชอบ ปลายหอกแฮะ ใจเลยเททาง นาตาคุ หรือไม่ก็ ver. TV มากกว่า

ออฟไลน์ Aristitle

• *
  • Like: -9
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2011, 10:34:26 AM »
ผมว่าส่วนขามันดูใหญ่ไปนะครับ (เห็นแล้วนึกถึง Dragon Gundam จากภาคG)

ส่วนที่เหลือก็สวยงามสมระดับ MG ครับ (ภาคWing หุ่นสวยครับ แต่ผมว่ามันตัวเล็กไปหน่อย)

ผมว่าชื่อของ SHENLONG GUNDAM น่าจะอ่านว่า "เฉินหลงกันดั้ม" นะครับ

เฉินหลง (หรือเฉียนหลง) เป็นชื่อของฮ่องเต้พระองค์หนึ่งสมัยราชวงศ์ชิง(แมนจู)ในจีนครับ (คนละคนกับเฉินหลงดาราฮ่องกง+ฮอลลีวู้ด ครับ)

สมัย Gundam Wing ฉายช่อง9 นอกจากอู๋เฟยแล้ว คนอื่นจะเรียก นาทาคุ ว่า เฉินหลงกันดั้มครับ

ว่าแต่ MG ภาค Wing นี่ จะออกเวอร์ชั่น TV ปกติด้วยมั้ยครับ ผมเห็นออกมาแต่ Wing Gundam น่ะครับ

ออฟไลน์ rockmanx8

• *
  • Like: -3
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2011, 01:08:13 PM »
ตัวนี้ตามสเปคมันก็ 16 เมตรครับ ไม่แปลกหรอกที่จะตัวเล็ก  :iconsmile:

ชอบลูกเล่นของ ดราก้อนแฮงค์ มากครับ ตรงโล่ห์สวยดี  :iconwish:
แตกไลน์ช่างน่ากลัว

ออฟไลน์ SNRI

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 32
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2011, 04:16:03 PM »
ขาใหญ่จริงอะไรจริง
รับ1:144 gundam seravee 2 แบบต่อดิบครับ
ใครอยากปล่อย IM มาเลยครับ

ออฟไลน์ RedComet

• *
  • Like: 3
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2011, 08:56:14 PM »
เท่ครับ ข้างล่างดูใหญ่จริงๆ ส่วนตัวชอบนาตาคุมากกว่า ผมก็มี Wing ver ew. เหมือนกัน แต่เขาหัก  :icondisapp: ...