ผู้เขียน หัวข้อ: ปืนเกตลิ่งยูนิคอร์น&ลูกสาว(Busou Shinki)  (อ่าน 7142 ครั้ง)

ออฟไลน์ superior

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 10
  • คนคอมเม้นชมหน้าตาดีทุกคน
    • https://www.facebook.com/Superior9500s-ShowRoom-225771687482583/
ปืนเกตลิ่งยูนิคอร์น&ลูกสาว(Busou Shinki)
« เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2011, 11:10:00 AM »

อันนี้เป็นปืนเกตลิ่งของกันดั้มยูนิคอร์น 1/144 เป็นของจีนนะครับ ราคาประมาณ170 ถ้าใครนึงไม่ออกลองไปดูกันดั้มยูนิคอร์นEP3ได้ครับ
ที่ใช้ตอนต้นเรื่อง ซึ่งอันนี้จะติดตั้งได้2แบบคือติดเป็นกระบอกคู่แบบรูปตรงแผง กับแบบถือยิงเหมือนในการ์ตูน

ข้างในมี2แผงเหมือนกัน

ตรงท้ายปืนมันบางไปหน่อย เลยเอาแผ่นพลาสติกป้ายแผงกันพลาไปติดเพราะผมจะโมให้มันใช้กันชินกิได้

อันนี้ต่อเสร็จเเป็นแบบนี้ อันบนต่อธรรมดา อันล่างโมแล้วก็ขัดแต่งแล้ว ด้วยความที่เป้นโมจีนบางอย่างก็ทำมาห่วยมากอย่างไอ้ก้านๆใกล้ๆเซ็นซอร์นี่มันหลวมมากเลยตัดทิ้งซะเลย ตรงท้ายปืนที่แปะแผ่นพลาสติกเข้าไปก็เจาะรูขาด3ม.ม เพื่อให้ใช้กันชินกิได้ครับ

อันนี้ทำลูกสาวใหม่

ดูน่ากลัวไปหน่อยไม่ใช่ฆ่าหั่นศพนะครับอันนี้คือเอาสก๊อตเทปแปะหน้ากันอีพ๊อกซี่ไปโดน

ผมพอกด้วยอีพ๊อกซี่

แห้งแล้วก็มาแกะลาย เอาดินสอขีดๆร่างๆใว้ก่อน

เริ่มเห็นแววน่ารักแล้ว

แต่อนิจาด้วยคำสาปแห่งชินกิและความไร้ความสามารถของผมเองเลยไม่สามารถทำผม2ชั้นแบบขยับได้ได้
ทำให้ผมยาวสลวยของเธอชนกับแป้นติดแบคแพคข้างหลัง เลยต้องตัดผมสั้นเลย

พอกพุตตี้เก็บร่องรอบแล้วก็ขัดๆๆๆๆ ขัดไปขัดมาลายผมที่แกะใว้หายเกลี้ยงเลย 555

พ่นสีๆๆ

ไม่ใช่เอาแท่งพลาสติกฟาดหัวแล้วมันงอนะครับ  :iconlol: เป็นวิธีทำที่คาดผม ใช้แท่งพลาสติกรนไฟแล้วทาบลงบนหัว แต่ในรูปนี่คนละอันกับที่คาดอยู่

เสร็จแล้วแต่ยังไม่สมบูรณ์เหลือแต่งหน้าใหม่นิดหน่อยครับ นี่ก็น่ารักแล้วนะ ให้ชื่อว่า ฮารุกะ ตอนนี้ยืมบอดี้ออร์บีเรนไปก่อน หน้าเป็นของArnval Mk2 Tempesta แต่เดี๋ยวต้องแต่งหน้ากับสีตานิดหน่อย

เอาปืนเกตลิ่งกันดั้มยูนิคอร์น ตรงส่วนที่ใว้ต่อกับแขนผมมาโมให้ใช้กันชินกิได้เหมือนกัน แล้วก็ติดท่อพลาสติกเข้าไป
กลายเป็นปืนกลติดที่ข้อมือ  :iconwinks:

ปืนเกตลิ่งติดข้อมือแยก2ข้างแบบนี้ก็ได้ :iconsmile:

หรือจะติดคู่กันแบบนี้ก็ได้ แต่ผมว่าถือแยกดีกว่าอะสวยกว่า หรือจะถือเป็นปืนยิงๆเลยก็ได้แต่ไม่ค่อยเหมาะกับข้อมือของชินกิ
เพราะดามจับมันตรง90องศา ของชินกิต้องเอียงๆหน่อยจะดี

อันนี้เอาปืนเกตลิ่งไปติดข้างหลังตรงเอว พอจะยิงก็พลิกขึ้นมายิงจากที่เอว ใครนึกไม่ออกไปดูกันดั้มF-90 D-type  ครับ แบบนั้น
ในรูปยังตัวชินกินี่ยังไม่สมบูรณ์ ต้องเติมอะไรอีกนิดหน่อย

ออฟไลน์ gazzada

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 5
  • ตอนนี้เก็บเเค่ SD MG ! เท่าน้าน ใช้สีกระป๋อง
Re: ปืนเกตลิ่งยูนิคอร์น&ลูกสาว(Busou Shinki)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2011, 11:42:29 AM »
สุดยอดมากครับ ชอบทรงผมลูกสาวท่านจริงๆ ทำได้สวยมากเลยครับ

ออฟไลน์ TKvaniLLa

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: -79
  • ผมก็เป็นคนหนึ่งที่รักกันดั้ม
Re: ปืนเกตลิ่งยูนิคอร์น&ลูกสาว(Busou Shinki)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2011, 06:22:58 PM »
ผมทำเสร็จแล้ว ดูออกมาน่ารักมากๆเลย

ทีคาดผมก็เข้ากั้นเข้ากัน :iconwish:
My Gyndam Gallery

ออฟไลน์ ong90

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 8
  • sweet mother of mercy !!
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2011, 11:44:43 PM »
ชอบแนวนี้มากเลยครับ มีชินกิอยู่ที่บ้านตัวนึง ยังไม่ได้ขยับเล่นเท่าไรเลย ชอบครับชอบ รอชมครับ
Sail To The New World

ออฟไลน์ nikoneko

• Verified User
  • เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 19
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2011, 09:39:16 AM »
รอชมตอนที่เสร็จครับ  ท่าจะมันส์  ผมทำได้สวยเลยครับ

ออฟไลน์ superior

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 10
  • คนคอมเม้นชมหน้าตาดีทุกคน
    • https://www.facebook.com/Superior9500s-ShowRoom-225771687482583/
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2011, 01:10:12 PM »
ปรกติปั้นนี่ใช้อะไรปั้นกันบ้างครับ ใช้Epoxyแล้วเหมือน ใช้วัดุผิดประเภทชอบกล มัน ปต่ดีตรงถูกนี่แหล่ะ :iconlol: