ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามจะทำโม แบบเคลียร์กึ่งมันกึ่งด้านครับ  (อ่าน 3879 ครั้ง)

ออฟไลน์ deathlove

• Verified User
  • ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 1
คือพ่นยังไงครับ พ่นเงาก่อน หรือว่าพ่นด้านก่อน มือใหม่ครับ รบกวนด้วยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 26, 2011, 06:11:57 PM โดย deathlove »

ออฟไลน์ kit556

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 54
Re: สอบถามจะทำโม แบบเคลียร์กึ่งมันกึ่งด้านครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2011, 11:15:20 PM »
กึ่งมันกึ่งด้าน คือ semi-gloss ทั้งแบบกระป๋องและแบบขวดเขาจะผสมมาเสร็จครับ ผสมทินเนอร์พ่นได้เลย

ถ้าเรามีเครียล์มันกับด้านอย่างละขวดก็ผสมเองให้กึ่งมันกึ่งด้านได้ ตามใจชอบ ซึ่งปกติเครียล์ด้านก็ต้องผสมเครียล์มันลงไปเล็กน้อยอยู่แล้ว  :iconhappy:

ออฟไลน์ deathlove

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 1
Re: สอบถามจะทำโม แบบเคลียร์กึ่งมันกึ่งด้านครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2011, 10:15:59 AM »
ขอบคุณมากครับ ผมเข้าใจคนละอย่างเลยหรือเนี่ย  มือใหม่ต้องขออภัยด้วยคร้าบบบบบ