ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องไม้หนีบชิ้นงานสำเร็จรูปน้ะครับ  (อ่าน 14051 ครั้ง)

ออฟไลน์ tanoo

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -34
    • http://www.cheatmasters.com/
คือผมจะหาที่หนีบชื้นงาน โมเดลแบบที่สำเร็จรูปที่มีขายนะครับ อยากทราบว่ามันเรียกว่าอะไรคับ และที่ไหนมีขายมั้งคับ

ขอบคุนล่วง หน้าสำหรับคนที่ช่วยตอบด้วยนะครับ.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 31, 2011, 05:56:44 PM โดย tanoo »

ออฟไลน์ kit556

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 54
Re: สอบถามเรื่องไม้หนีบชิ้นงานสำเร็จรูปน้ะครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2011, 06:23:01 PM »
แบบนี้หรือเปล่า ?

ใช้ปากจรเข้มาเสียบไม้ ใช้งานได้ดีครับ ตัวปากแบบเล็กๆอันละ 1-2 บาทได้มั้ง ส่วนแบบอันใหญ่ก็แพงกว่า หาแบบที่มันแน่นๆไม่โยกเยก  :iconsmile:

ออฟไลน์ naroki

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
Re: สอบถามเรื่องไม้หนีบชิ้นงานสำเร็จรูปน้ะครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2011, 08:05:31 PM »
ของผมใช้คลิบหนีบกระดาษ เอามาติดกาวกับก้านพลาสติกเหลือๆน่ะ :)   ซื้อมาเป้นกล่องเลย  ถ้าชิ้นงานเล็กๆ ใช้คลิปธรรมดาเอา

แต่ถ้าเลือกไซส์ไม่ดี  ตอนพ่นๆ บีบชิ้นส่วนกระเด็นที มีงานเข้า  :iconlol:

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/

ออฟไลน์ angelicz

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 14
  • ลองทำเล่นๆ ;9
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2011, 08:20:15 PM »
ของผมใช้คลิบหนีบกระดาษ เอามาติดกาวกับก้านพลาสติกเหลือๆน่ะ :)   ซื้อมาเป้นกล่องเลย  ถ้าชิ้นงานเล็กๆ ใช้คลิปธรรมดาเอา

แต่ถ้าเลือกไซส์ไม่ดี  ตอนพ่นๆ บีบชิ้นส่วนกระเด็นที มีงานเข้า  :iconlol:

อย่างเช่น เขา ของ Emperor ป่ะครับพี่? :iconmeow: (เผ่น~!!)

"Just do..whatever you want, Be response..for what you've done"

ออฟไลน์ naroki

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2011, 08:38:20 PM »

อย่างเช่น เขา ของ Emperor ป่ะครับพี่? :iconmeow: (เผ่น~!!)

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/

ออฟไลน์ plebg

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 21
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2011, 12:04:14 PM »
ปากคีบสายไฟ ตัวละ 0.5 B (ผมซื้อยกถุง 25 B ใด้มา 50 ตัว) ไม้ลูกชิน ถุงละ 12 บาท ใด้มาหลายร้อยอัน หรือไม่ก็ตะเกียบ คู่ละ 2 บาท(แบบใช้แล้วทิ้งครับ)
ถ้า เป็นไม้ลูกชิ้น เสียบแล้วเอาคีบบีบ(สวนที่ไม่แหลมใช้ใด้เลย) ส่วนตะเกียบ แนะนำให้ใช้เทปพันสายไฟพันสวนที่บีบด้วยจะทนมากไม่โยกเย้ก

ข้อแตกต่าง ไม้ลูกชิ้น & ตะเกียบ

ไม้ลูกชิ้นประกอปง่าย  สวนแหลมใช้ปักใส่กล่องหรือโฟมใด้เลย แต่หักง่ายกว่า
 ตะเกียบ ประกอบยากกว่านิดหน่อย ต้องพันเทป (แนะนำเทปสามเอ็ม ดีหน่อยทน) หักยาก  

ไปละงา :iconsweat:นเข้า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 08, 2011, 10:12:56 PM โดย plebg »

ออฟไลน์ icebee

• *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2011, 12:57:09 PM »
หาซื้อได้ที่ไหนบ้างครับ ปากคีบสายไฟ หรือ ปากคีมปากจระเข้ เนี่ย หาตามร้านเครื่องเขียน ตามB2S ไม่เจอเลย  :icondizzy:

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2011, 10:11:47 PM »
หาซื้อได้ที่ไหนบ้างครับ ปากคีบสายไฟ หรือ ปากคีมปากจระเข้ เนี่ย หาตามร้านเครื่องเขียน ตามB2S ไม่เจอเลย  :icondizzy:

ร้านขายอุปกรณ์ ไฟฟ้าอีเล็คโทรนิคครับ

ปล อยู่แถวใหนครับเผื่อแนะนำร้านใด้

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2011, 11:14:01 PM »

ร้านขายอุปกรณ์ ไฟฟ้าอีเล็คโทรนิคครับ

ปล อยู่แถวใหนครับเผื่อแนะนำร้านใด้

แถวบางแค ฝั่งธน น่ะครับ   :iconsmile:

ออฟไลน์ JinBikeR

• กัน-โอตะ
  • Like: 162
  • สำนักพู่กัน !!
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2011, 11:54:26 PM »

ไม่ทราบว่าตามร้าน อมร มีขายมั๊ยครับ ผมอยู่รังสิตน่ะครับ

ขอบคุณครับ  :iconsmile:

ออฟไลน์ kit556

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 54
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2011, 09:21:09 AM »
จะบอกว่าแรกๆผมก็ซื้ออมรแหล่ะ จริงๆที่บางแคก็ในโลตัสที่ใกล้ๆเดอะมอลล์เลยครับ มีอมรอยู่ จะมีปากหนีบขายเป็นถุง แต่เป็นแบบมีสายไฟเชื่อมติดกันเป็นคู่ๆนะครับ ราคาก็จะแพงกว่าแบบเดี่ยวๆ ถ้าหาแหล่งขายปลีกได้ก็จะถูกลง แต่ถ้าเอาสะดวกแล้วประหยัดเวลาค่ารถ ก็ที่อมรได้ครับ  :iconsmile:

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2011, 10:03:21 AM »
อมรแบบมีสาย 10 เส้น 22-25บาท ใด้ 20 ปาก

บางแค สาย ปอพ10 80 157 171 509 (ถ้าจำไม่ผิดนะครับ)ไม่ก็รถตู้  มาบ้านหม้อ ถ้าซื้อเยอะ แถมเดินมาสะพานเหล็กใด้ของติดมือกลับไปด้วย ซือซัก 100 ตัว 45-50 บาทครับ แล้วแต่ร้าน ลองดูนะครับ ว่าคุ้มหรือเปล่า

รังสิต รองเดินตลาด ตรงข้ามกลับเมเจอร์ครับ (เรียกตลาดรังสิตหรือเปล่าหว่า)มีร้านขายอุปกรณ์อไหล่อีเล็คอยู่ร้านใหญ่พอสมควรน่าจะมีนะครับ ผมอยู่คลองสามรังสิตนครนายกอ่าครับ ถ้าอยู่ไกล้ๆๆก็มาเอากลับผมใด้เดียวซื้อไปให้ ไม่คิดค่าขนส่ง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 09, 2011, 10:08:39 AM โดย plebg »

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2011, 12:47:07 PM »
อมรแบบมีสาย 10 เส้น 22-25บาท ใด้ 20 ปาก

บางแค สาย ปอพ10 80 157 171 509 (ถ้าจำไม่ผิดนะครับ)ไม่ก็รถตู้  มาบ้านหม้อ ถ้าซื้อเยอะ แถมเดินมาสะพานเหล็กใด้ของติดมือกลับไปด้วย ซือซัก 100 ตัว 45-50 บาทครับ แล้วแต่ร้าน ลองดูนะครับ ว่าคุ้มหรือเปล่า

รังสิต รองเดินตลาด ตรงข้ามกลับเมเจอร์ครับ (เรียกตลาดรังสิตหรือเปล่าหว่า)มีร้านขายอุปกรณ์อไหล่อีเล็คอยู่ร้านใหญ่พอสมควรน่าจะมีนะครับ ผมอยู่คลองสามรังสิตนครนายกอ่าครับ ถ้าอยู่ไกล้ๆๆก็มาเอากลับผมใด้เดียวซื้อไปให้ ไม่คิดค่าขนส่ง

ไม่เคยเดินบ้านหม้อเลย  :icondisapp:
แต่เดี๋ยวลองดูครับ ขอบคุณมากครับผม  :iconshy2:

ออฟไลน์ JinBikeR

• กัน-โอตะ
  • Like: 162
  • สำนักพู่กัน !!
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2011, 12:57:19 PM »

ขอบคุณมากนะครับ แต่ไม่รบกวนดีกว่าครับ เกรงใจ  :iconwish:

เดี๋ยวผมจะลองไปเดินดูอมรที่เซียร์รังสิตดูครับ ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะครับ  :icongift:

ออฟไลน์ taeyeon

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: -3
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2011, 01:31:36 PM »

แวะมาขอบคุณด้วยคนครับ
เดียวว่างๆ จะไปเดินหาดู