ผู้เขียน หัวข้อ: สี tamiya แถวนนท์มีที่ไหนขายบ้างคับ  (อ่าน 7819 ครั้ง)

ออฟไลน์ ta51181975

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
สี tamiya แถวนนท์มีที่ไหนขายบ้างคับ
« เมื่อ: กันยายน 09, 2011, 12:21:39 PM »
คือบ้านผมอยุ่ นนทบุรีใกล้ๆcentral รัตนาธิเบศน์คับและผมจะหัดทำสีโมของผมอ่ะคับเลยอยากถามว่า
1.สี tamiya แถวนนท์มีที่ไหนขายบ้างคับ
2.clear หาซื้อได้ที่ไหนบ้างคับ
 :iconvsign:

ออฟไลน์ earthsphere

• TG STAFF
  • ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 9
  • -Inactive-
Re: สี tamiya แถวนนท์มีที่ไหนขายบ้างคับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 09, 2011, 02:40:43 PM »
ลองถาม winner hobby ดูครับ ออฟฟิศอยู่ซอยตรงข้าม ไทยประกันชีวิตน่ะครับ (มาจากสะพานพระนั่งเกล้้า นั่งเลยเซนทรัลรัตนาไป 1 ป้ายครับ)

แผนที่และรายละเอียด http://www.winnerhobby.co.th
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 09, 2011, 02:43:24 PM โดย earthsphere »
Follow me At Twitter<<<กด

ออฟไลน์ kit556

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 54
Re: สี tamiya แถวนนท์มีที่ไหนขายบ้างคับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 09, 2011, 10:43:12 PM »
ร้านนี้เคยไปหลายรอบเลยครับ รู้สึกว่าจริงๆจะเป็น office มากกว่าตั้งใจจะเป็นหน้าร้าน เพราะอยู่ในซอยลึกมากๆ แต่ก็มีของเยอะนะครับ เป็นมิลิทารี่ทั้งหมด ทั้ง เรือ เครื่องบิน รถถัง เพียบ ยกเว้น gundam ร้านเขาไม่มี

ส่วนสีนี่หายห่วงครับ เขาเป็นตัวแทนใหญ่ที่ส่งสีทั้ง gunze และ tamiya ไปวางตามห้างเซ็ลทรัล เรียกว่ามีเยอะกว่าห้างอีก สำหรับสี tamiya รู้สึกจะรับมาจากสยามทามิย่าอีกทีหนึ่ง แต่สรุปว่าที่นี่เยอะกว่าครับ เพราะที่ร้านสยามทามิย่าผมเคยไป เน้นขายพวก RC มากกว่า สีมีน้อยแถมเก่าอีกต่างหาก

คิดว่าถ้ามีโอกาสแวะไปดูโมเดลที่ร้านเขาด้วยก็คุ้มครับ แต่ถ้าไปหาสีอย่างเดียวจริงๆเขามีบริการสั่งซื้อทาง ปณ. นะครับ แล้วถ้าเป็นไปได้ควรโทรไปสอบถามเบอร์สีที่ต้องการก่อน เพราะสี tamiya ทั้งสูตร acrylics และ enamel คนใช้น้อย จะขาดบางเบอร์เป็นช่วงๆ ผมเคยไปแล้วเบอร์สีที่ต้องการหมด เซ็งมากๆ

ซอย 26 ที่ต้องเข้าไปนี่เงียบมากครับ ต้นๆซอยจะมีวงษ์พาณิชย์ที่เป็นร้านเศษเหล็ก ซอยเงียบแทบไม่มีร้านค้า มีหมานอนเกลือกกลิ้งอยู่กลางซอยหนึ่งฝูง ขนาดผมขับรถเข้าไปยังต้องใช้เวลาพักใหญ่ ไปครั้งแรกขับมองหาอยู่นาน เกือบจะกลับออกมาก่อนแล้วเพราะคิดว่าเข้าผิดซอย แต่ให้เข้าไปเรื่อยๆจนเกือบสุดครับ ร้านจะอยู่ซ้ายมือ มีป้ายธง Tamiya ตัวใหญ่ๆ