ผู้เขียน หัวข้อ: [Review] MG Deathscythe Hell EW. นกมีหูหนูมีปีก ฉบับ Dragon Momoko  (อ่าน 20867 ครั้ง)

ออฟไลน์ seventhsins

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -53
[Review] MG Deathscythe Hell EW. นกมีหูหนูมีปีก ฉบับ Dragon Momoko
« เมื่อ: กันยายน 20, 2011, 01:09:10 AM »
[Review] MG Deathscythe Hell EW. นกมีหูหนูมีปีก XD

หวังว่า คงมีหลายๆ คน รอชม รีวิว ตัวนี้อยู่นะครับ

กล่องนี้มีแผงทั้งหมด 21 แผงครับ ต่่อมันมากกก

คู่มือครับ ผมว่าทำออกมาเหมือนของบันไดเลยทีเดียว ไม่กงไม่แก้ อะไรเลย -0-
รายละเอียดภายในคู่มือนะครับ ในคู่มือมีแต่ภาษาญี่ปุ่นนะครับ ไม่มีอังกฤษประกอบเหมือน GG ให้มานั่งอ่านเล่นแต่อย่างใด

ต่อไป เป็น สติ๊กเกอร์ และดีคอลที่ให้มาครับ  :iconlike: ยังไม่ได้ลองใช้เหมือนกัน เดี๋ยวใช้เมื่อไรจะมา edit นะครับ  สวยงามดี รายละเอียดคมชัด สติ๊กเกอร์ไม่ตัดเบี้ยวเหมือน GG

ลักษณะบรรจุภัณฑ์ ซองพลาสติก ที่ใส่แผงมา คล้าย GG อยู่

รันเนอร์ครับ

รายละเอียดคมชัดมากครับ คล้ายของแท้่

แสดงให้เห็นคราบชัดเจน ยังไม่ได้ลองขัดไล่ด้วยกระดาษทราย ไม่รู้จะออกรึเปล่า

ที่แผงมีการปั๊มตรา Dragon momoko ชัดเจน แผงใสสีเขียว งดงาม :D

ส่วนอันนี้ขออถัยตัดไป ต่อแล้ว ใจร้อน ฮ่าาา  :iconlol:

รีบต่อส่วนหัวมารีวิว  ก่อนเป็นอย่างแรก

ต่อไปต่อมาติดลมได้ต่อทั้งตัว
...

ลักษณะชิ้นส่วน ที่เป็น joint ยาง วัสดุึคล้ายของแท้มาก

ชะแว้บ

ประกอบเสร็จแล้วครับ

ท่ายืนมาตรฐาน (มั้ง) ยืนได้ไม่ล้ม การทรงตัวดี ข้อต่อแข็งแรง ไม่หลวม
!!!!ค้่างคาวน้อย รายงานตัว  :icondisapp:

จับขึ้นฐาน  :iconsmile: เท่ห์ซะไม่มี

ดูรายละเอียดใกล้ๆ

โครงใน ส่วนขา อันที่จริง ขี้เกียจแกะส่วนอื่น -0- ส่วนนี้แกะง่ายสุด

สังเกตุ จะเห็นจุดบุ๋มหน่อยนึง

เห็นรอยด่างๆ บริเวณปีกชัดเจน (ใช่คราบรึเปล่า ใครก็ได้บอกที)

ด้านหลัง

เีคียว  :iconlove:

ปิดด้วยภาพนี้ละกัน -0-

สรุป (เอากะเค้าบ้าง)
ตั้งแต่ผมต่อโมจีนมา ของโมโมโกะ ทำให้ผมรู้สึก ดีมากที่สุด รู้สึก พอใจในคุณภาพมากที่สุด พลาสติกน่าจะบางกว่าของแท้
เนื้อพลาสติกดูดี กว่า GG เยอะ ดูแล้วไม่ขัดตา ต่อดิบก็สวยเลย
อ่อ ผมว่ายี่ห้อนี้ ยังไงก็คงไม่ให้คนขับมา 100% ครับ
ชิ้นส่วนบางชิ้นไม่ตรงกับใบต่อ งงมาก ตอนแรกคิดว่าซวยละ ชิ้นส่วนไม่ครบ งมหา จนไปเจออยู่ในแผงอื่น - -*
รายละเอียดชิ้นส่วนที่ไม่ตรง
G3 6 ให้ ใช้ H 13 แทน
I 12 หน้าตาไม่ตรงกับใบต่อ แต่ใช้่ได้ (เป็นผิวเรียบๆ)

คะแนน

1.การหล่อ (รอยบุ๋ม,คราบปูน,ส่วนเกิน,หล่อไม่ครบ)      9.5/10 ถ้าไอที่ปีกมันคือคราบ ก็ 9.5 ครับ เนื้องานดีมาก  :iconvsign:
2.การต่อ (ต่อยากง่าย)                                        9/10 :  ออกแรงเล็กน้อย ในบางส่วน
3.รอยประกบ (เหลื่อม,ห่างมั้ย)                             10/10 : ดูดีมากครับ
4.ข้อต่อ (หลวมรึเปล่า)                                       10/10 : ไม่หลวมครับ
5.เนื้อและสีของพลาสติก (กดแล้วฝ้าขึ้นง่ายรึเปล่า)      10/10 :  ฝ้าไม่ขึ้นเลยครับ สีขาวไม่สกปรก เนื้อพลาสติกดูมีราคา กว่า ของ GG ที่ดูเหมือนพลาสติกรีไซเคิล
6.ความคมชัด (ขอบพลาสติกคมมั้ย,ลวดลายชัดเจนมั้ย)  10/10 :  ยังกะของแท้
7.หน้าตา                                                       10/10 : หล่อมากครัย
8.ดีคอล , สติกเกอร์ (ให้มาแบบไหน)                       10/10 : สวยสดงดงาม ไว้ไปลองใช้ก่อน 55
9.ความเหมือน (คิดว่าใกล้เคียงของแท้แค่ไหน)          10/10 : เหมือนมากครับ ผมให้เพื่อนที่ไม่เล่้นกันพลา  ดูเว็บนอกรีวิว สองตัวนี้ แล้ว ถามว่าตัวไหนของแท้ เพื่อนชี้มาที่ momoko ครับ
10.ความคุ้มค่า (ราคาเทียบกับโมแท้)                     10/10 : คุ้มราคามาก ครับ ถ้ามอง ในกรณี ราคาที่มันขายที่จีนจริงๆ ไม่นับกำไร 2 เท่า +- 100  ร้านโมจีนบ้านเรา ถ้าออกมาราคาเท่ากับ GG ตัวเดียวกัน ผมเลือก momoko ครับ

รวม 98.5/100

แต่ให้ rank S ด้วยได้ไหมครับ ฮาาาา

ขอจบรีวิว เพียงเท่้านี้ครับ

ป.ล. ตอนนี้โมโมโกะ หั่นราคา 50% เพื่อ แข่งกับ TT แต่มันดันมาหั่นตอนผมซื้อแล้วนี่สิ -*- หั่น กันก็หั่นไปให้เต็มที่เลย เจ็บใจ
ถ้าใครอยากได้รูปรายละเอียดแบบไหน หรือ รูปใหญ่ขึ้น บอกนะครับ เดี๋ยวจัดการให้ ขอบคุณครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 20, 2011, 02:30:03 AM โดย seventhsins »

ออฟไลน์ panupong05

• *
  • Like: -30
Re: [Review] MG Deathscythe Hell EW. นกมีหูหนูมีปีก ฉบับ Dragon Momoko
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 20, 2011, 02:26:11 AM »
สวยมากครับบบ

ออฟไลน์ EXILE

• Verified User
  • เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 2
Re: [Review] MG Deathscythe Hell EW. นกมีหูหนูมีปีก ฉบับ Dragon Momoko
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 20, 2011, 06:34:39 AM »
ขอบคุณมากคับสำหรับรีวิว ช่วยประกอบการตัดสินใจได้ดีเลย เด๋วไปหาซื้อมั่งละ
เอ...รู้สึกจะมีปมกับเรื่อง50% จังนะครับ บ่นตลอดเลย  :iconfreak:

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 20, 2011, 08:17:36 AM »
ขอบคุณมากคับสำหรับรีวิว ช่วยประกอบการตัดสินใจได้ดีเลย เด๋วไปหาซื้อมั่งละ
เอ...รู้สึกจะมีปมกับเรื่อง50% จังนะครับ บ่นตลอดเลย  :iconfreak:

ขี้บ่นนิดนึงครับ  :iconsweat:  ผมว่า ตัวจริงสวยกว่าในรูปอยู่นะ ซื้อได้เลยครับ

ออฟไลน์ San

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 56
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 20, 2011, 09:28:52 AM »
ขอบคุณคับ ที่รีวิวให้ชมกัน อยากเห็นมานานเเระตัวนี้ เหอๆ งานเนียรดี...ได้มาตราฐานใหม่เรย  Dragon Momoko

ออฟไลน์ Arjack

• *
  • Like: -5
  • I want to be banned without mistake.
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 20, 2011, 09:50:11 AM »
ของผมสั่งไป TT ผมไม่รู้ว่าจะสวยอย่างนี้หรือเปล่านะ เสียว แล้วส่วนปีกนี่กางออกได้อีกไหมครับ
ปล.คิดว่าคงต่อคล้ายๆกับ deathscythe ew ของ momoko
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 20, 2011, 10:03:16 AM โดย Arjack »
I'm not supposed to be discovered

ออฟไลน์ RAYARZERO

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 40
    • RAYARZERO Bolg's
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 20, 2011, 10:19:40 AM »
หน้ายังเบี้ยวอยู่เหมือนเดิม=A=   :iconsoul:
แต่ก็ไม่เป็นไรผมว่าอย่างน้อยราคามันก็ลงมาจากโมแท้เยอะละน่ะครับ :iconvsign:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 20, 2011, 10:26:19 AM โดย RAYARZERO »
Blog เล็กๆของกระผมครับ จิ้มที่รูปเลย-w-

ออฟไลน์ TKvaniLLa

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: -79
  • ผมก็เป็นคนหนึ่งที่รักกันดั้ม
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 20, 2011, 04:59:26 PM »
งานสวยคมดีเหมือนเดิม โดนอีกแล้วทั้งโมโมโกะทั้งGGเลย :iconcry:

ขอบคุณสำหรับรีวิวครับ
My Gyndam Gallery

ออฟไลน์ skjt11

• *
  • Like: 1
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 20, 2011, 06:33:42 PM »
โมจีนทำให้คนงบน้อยอย่างผมได้ทำตามความฝันในวัยเด็ก :iconcryjoy:

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 28, 2011, 08:09:11 PM »
ของผมสั่งไป TT ผมไม่รู้ว่าจะสวยอย่างนี้หรือเปล่านะ เสียว แล้วส่วนปีกนี่กางออกได้อีกไหมครับ
ปล.คิดว่าคงต่อคล้ายๆกับ deathscythe ew ของ momoko

ขอโทษครับ ส่วนปีกกางได้อีก ครับ เหมือนของแท้ ทุกอย่าง :D