ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามวิธีการขัดพลาสติก PC  (อ่าน 4565 ครั้ง)

ออฟไลน์ konohana

• Verified User
  • ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: -7
  • どうして 雪が白いのは 分からない、しかし 白い雪がキレイ�� と 思う 俺は 嫌いじゃない...
สอบถามวิธีการขัดพลาสติก PC
« เมื่อ: กันยายน 22, 2011, 12:40:32 AM »
ขอคำแนะนำการขัดพลาสติกประเภท PC หน่อยครับ

พอดีตั้งใจว่าจะลบรอบตะเข็บแต่พอขัดไปขัดมากลายเป็นขุ่ยซะงั้น  :iconcry:

รบกวนผู้รู้ช่วยแนะนำวิธีขัดให้เรียบหน่อยครับ

ออฟไลน์ SNRI

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 32
Re: สอบถามวิธีการขัดพลาสติก PC
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 22, 2011, 09:56:38 AM »
PC นี่ขัดไม่ได้ครับต้องใช้วิธีปาดเอา น่าจะเป็นชิ้นส่วนจำพวกจ๊อยน์ใช่ไหมครับ  :iconsmile:
รับ1:144 gundam seravee 2 แบบต่อดิบครับ
ใครอยากปล่อย IM มาเลยครับ

• *
  • どうして 雪が白いのは 分からない、しかし 白い雪がキレイ�� と 思う 俺は 嫌いじゃない...
Re: สอบถามวิธีการขัดพลาสติก PC
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 22, 2011, 12:40:09 PM »
ใช่ครับ เป็นจ้อยท์ของหุ่นรุ่นเก่าน่ะครับ
ชิ้นเลยค่อนข้างใหญ่เตะตา เลยกะว่าจะขัดให้ดูดีสักหน่อย
แต่ผลกลับออกมาตรงข้าม  :iconcry:

ออฟไลน์ bangbang04

• กัน-โอตะ
  • Like: 54
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 22, 2011, 01:10:30 PM »
ขัดไม่ได้น่อมันเป็นกึ่งยาง ต้องใช้คัตเตอร์คมๆตัดเฉือนแทน
ย้าย Blog ใหม่แล้วจ้า
http://bang04.blogspot.com/

ออฟไลน์ Modellerguy

• **
  • Like: 24
  • www.SmileGK.com
    • www.SmileGK.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 22, 2011, 01:40:35 PM »
ขัดได้ด้วยหัวเจียรที่เป็นหินหรือเครื่องขัดด้วยกระดาษทรายเด้อ.

บริการรับฝากซื้อและจำหน่าย โมเดลการาจคิทจากต่างประเทศ

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 22, 2011, 07:24:33 PM »
งั้นก็ทำได้แค่ตัดทิ้งสินะครับ  :iconpale: