ผู้เขียน หัวข้อ: นานา(ไม่)สาระ & Mobile Suit Gundam IBO+Mobile Suit Gundam: Twilight AXIS  (อ่าน 1502515 ครั้ง)

ออฟไลน์ teetat

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 8
  • ผู้ลักลอบนำกันพลาเข้าบ้านมือโปร
และผลพลอยได้ของการออกunicorn re 0096ก็คือ โปรโมท RE1/100กษัตริยา :iconpanic:

ออฟไลน์ Maquez

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 30
ภาพบางส่วนจากPVใหม่ของ Gundam Unicorn RE:0096

ทำภาพใหม่เยอะอยู่นะครับ ส่วนตัวน่าจะเปลี่ยนตอนจบให้เหมือนฉบับนิยาย
แล้วก็มีออกนิยายเล่มใหม่ไม่รู้ว่าจะมีอะไรเพิ่มเติมอีกเยอะมั้ย ก็ต้องรอดูกันต่อไป

เหมือนหุ่นจะติดดีคอลเพิ่มรึเปล่าเหมือนตอนดูในโรงมันโล้นๆ

ออฟไลน์ koo

• TG Reporter
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 34
เหมือนหุ่นจะติดดีคอลเพิ่มรึเปล่าเหมือนตอนดูในโรงมันโล้นๆ

ใช่ครับ มีดีคอลเพิ่มมาเหมือนกับHGที่ออกเดือน6 แล้วก็ไม่น่ามีแค่ตัวเดียวด้วย :iconfreak:
ฝากติดตามเพจด้วยนะครับ https://www.facebook.com/KOO28988

• ผู้ลักลอบนำกันพลาเข้าบ้านมือโปร

:iconnasty:ความจริงในตอนที่24

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
^
^
^
^
^
ถ้าเป็นจริงตามนี้ก็ดีสินะ :iconcry:

คนบนปั่นเละเป็นเนื้อบด
คนล่างหัวแบะ

ออฟไลน์ NhEuOi

• Verified User
  • *
2 สาวตามนั้นเลย
ตอน 25 จบดีนะ จะมี ss2 หรือไม่ก็ได้ แต่โหดจริงไรจริง McGillis นี่สมเป็นชายในหน้ากากมากๆ สงสาร Carta และ Gaelio จริงๆ

อยากเอาระบบ Alaya-Vijnana มาชนกับ Gundam Fighter จริงๆว่าใครจะขยับได้คล่องกว่ากัน  :iconlol:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 28, 2016, 12:40:50 AM โดย NhEuOi »

2 สาวตามนั้นเลย
ตอน 25 จบดีนะ จะมี ss2 หรือไม่ก็ได้ แต่โหดจริงไรจริง McGillis นี่สมเป็นชายในหน้ากากมากๆ สงสาร Carta และ Gaelio จริงๆ

อยากเอาระบบ Alaya-Vijnana มาชนกับ Gundam Fighter จริงๆว่าใครจะขยับได้คล่องกว่ากัน  :iconlol:

เจ้านี่คล่องกว่า    :iconnasty:
^
^
^
^
^
ถ้าเป็นจริงตามนี้ก็ดีสินะ :iconcry:

คนบนปั่นเละเป็นเนื้อบด
คนล่างหัวแบะ

ตอนที่25พวกเจ๊ยังไม่ตาย  :iconjoy: ว่าแต่ที่สาดกระจายเต็มค็อกพิทนั่นคืออะไร นํ้ามันเครื่องเหรอ :icondizzy:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 28, 2016, 11:45:15 AM โดย teetat »

• กัน-โอตะ
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned

"ทำไมมีแต่ตูที่ตายฟ่ะ" Biscuit คงคับแค้นใจน่าดู (เพราะเอ็งไม่หล่อหรือสวยไงล่ะ) :iconcryjoy:

ทรยศเพื่อนเพื่อสร้างอาณาจักร Siscon :iconwink: (ไม่ใช่ล่ะ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 28, 2016, 07:05:21 PM โดย kana-art »

พี่หมีเม็กกี้ มือ.......มือ..........มือ! :iconnosebleed:
คุณสมบัติของผู้ใส่หน้ากาก
เป็นโลลิค่อน เช็ก
เพื่อนรักหักเหลี่ยมโหด เช็ก
ขับmsสีแดง เช็ก
ไม่แน่ว่าss2อาจเอาอุกกาบาตโหม่งโลก

:iconfreak:
อัพเพิ่มซักหน่อย

(อ่านจากขวาไปซ้ายนะครับ)
แม็คกี้:ฉันจะดูแลน้องนายเอง
กาลิกาลิ:ห๊ะ
ไอน์:เจอมนุษย์บาปหนาอีกคนแล้ว
 :iconnasty:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 29, 2016, 09:41:28 AM โดย teetat »

ออฟไลน์ Jiban

• Like: 6
  • ~The•Editor~
    • ~:::The Jiban Blog:::~
ตอนนี้หวังกับยูนิคอร์นซีรีย์ ไม่รู้ว่าจะทำช่วงมุ้งมิ้งกับโลนี่เพิ่มไหม

เอาจริงๆตรงโลนี่ นี่ผมขัดใจมากเลยตอน OVA คือปูมาน้อยมาก

ใจนึงก็เข้าใจว่าเวลามันไม่มีเลยต้องหั่นทิ้งไป

ออฟไลน์ Jiban

• Like: 6
  • ~The•Editor~
    • ~:::The Jiban Blog:::~
PV มาแบ้ววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววว
「GUNDAM BUILD FIGHTERS TRY ISLAND WARS 」
[youtube]http://www.youtube.com/watch?v=8fJyxcqiVEg[/youtube]

เซีย ver แว่น.........อ๊าคคคคคคคคคคคคคคคค

ว่าแต่เค้าถูกใจอะไร beck on นะร้อง op กันยาวๆเลยทั้งอนิเมทั้งเกม

IBO ก็มา
[youtube]http://www.youtube.com/watch?v=lVrkwa2D4PY[/youtube]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 12, 2016, 10:38:04 AM โดย Jiban »

ออฟไลน์ naroki

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
Blood iron รู้สึกแปลกๆอ่ะ คือซีซันที่แล้วมันก็จบแทบจะสมบูรณ์ไปแล้ว  แต่ตั้งความหวังใว้อยู่นะ  รอดูตอน 1

ส่วนบิลด์ไฟเตอร์.....  คือหมดไฟจะดูจริงๆอ่ะนะ  ถ้ายังเล่นมุข ถึงเวลาชนะงัดท่าไม้ตายใหม่ๆอะไรโผล่ออกมาแล้วชนะแบบงงๆแบบภาคที่แล้วอ่ะ บางท่าใช้แค่ตอนเดียวแล้วลืมไปเลยด้วยซ้ำ

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/

ออฟไลน์ chalermchai

• Like: 7
  • โมเป็นรองแต่ดองเป็นเลิศ
 ไอ้ขี้โม้ภาคพิเศษ สินะ..  :iconfreak:
หนังอาจ งั้นๆ แต่ของขายนี่ไหลได้เรื่อยๆ   :iconlol:

• *
Quanta Kai นึกว่าหุ่นพระเอกระดับนี้น่าจะเป็นของพี่ผมทอง แต่ดันใส่หูแมวโมเอะกลายเป็นน้องผมขาวแทนซะงั้น
ZZII - มินาโตะ
หมีน้อย - ยังคงเป็นของพี่สาวมิไร
Scramble - ? ใครเป็นเจ้าของเนี่ย ธีมเหลืองอย่างนี้ของเจ๊ฟูมินะเปล่าหว่า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 12, 2016, 10:47:08 PM โดย NhEuOi »

ออฟไลน์ Dutch00

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 22
GUNDAM BUILD FIGHTERS TRY ISLAND WARS มาแล้วนะครับ เข้าไปดูกันใน gundaminfo ได้เลย

ขี้โม้กว่าเดิม 3 เท่า :iconlol:

[youtube]43FBHN3eUlg
[/youtube]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 21, 2016, 10:46:54 PM โดย Dutch00 »

เซย์ยังค่าตัวแพงไม่เปลี่ยนเลยครับ ออกแค่แป๊ปเดียวก็ไม่ได้ :iconlol: สงครามกองอวยยิ่งไปหนักกว่าเดิมอีกครับตอนนี้
ปล.ถ้ามีภาค3ผมว่าคงขี้โม้กว่านี้หลายเท่า

• *
Superior Kaiser นี่หาดูได้จากภาคไหนเหรอครับ เหมือนจะเทพมากๆ อย่าหาดูภาคของมันเองน่ะครับ
ฟินตอนจบ เด็กอายุไม่เกิน 8 ขวบเหรอเนี่ย แปลว่าภาคแรกไอล่ากลับพร้อมเรย์จิแล้วซัมซิงรองกันทันทีเลยแฮะ

ป.ล. บ้าพลังยังกับตอนจบ ยังคงคอนเซปพลังพระเอก บทจะชนะก็ชนะเลย

• กัน-โอตะ
GUNDAM BUILD FIGHTERS TRY ISLAND WARS มาแล้วนะครับ เข้าไปดูกันใน gundaminfo ได้เลย

ขี้โม้กว่าเดิม 3 เท่า :iconlol:

[youtube]43FBHN3eUlg
[/youtube]

ฉากสู้บอสนี่ เล่นเอานึกถึง SRW เลย เวอร์วังอลังการมาก มีท่ายิงปืนลำแสงผ่านมิติ พระเอกใช้พลังขี้โม้ รวมพลังทุกคนจัดการบอส (บอลเกงกิหรือไงฟ่ะ)

ปล.1 ซุปป้าฟุมินะ ทีทานเวอร์ ถ้าได้ออก อาจได้มีการสั่งกันทางพี่บรรลัย
ปล.2 บาซั่ม โผล่มาอีกแล้ว แต่ลุงไม่ยักกะออกโม รอลุ้น Revive จะมีไหม

ออฟไลน์ Dutch00

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 22

ปล.1 ซุปป้าฟุมินะ ทีทานเวอร์ ถ้าได้ออก อาจได้มีการสั่งกันทางพี่บรรลัย

http://gundamguy.blogspot.com/2016/08/p-bandai-hgbf-1144-super-fumina-titan.html

เรียบร้อยครับ  :iconfreak:

ออฟไลน์ kira_freedom

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: -34
  • สิ้นหวังล้าววว~
GUNDAM BUILD FIGHTERS TRY ISLAND WARS สู้บอสขี้โม้มาก สรุป คามิกิเบรินนิ่งดาบที่หลังนี่ของประดับสินะจะมีไว้ทำไมไม่ได้ใช้สักครั้ง ปล.ตอนจบนี่ไอล่าสินะ