ผู้เขียน หัวข้อ: นานา(ไม่)สาระ & Mobile Suit Gundam IBO+Mobile Suit Gundam: Twilight AXIS  (อ่าน 1495911 ครั้ง)

ออฟไลน์ eve_class

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
Re: Gundam AGE (en) นานา(ไม่)สาระ && Mobile Suit Gundam SEED HD REMASTER
« ตอบกลับ #600 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2012, 06:05:41 PM »
หลังจากดูตอนล่าสุด :iconshy: มีแววปักธงมาจากไกลเลย   :iconfreak:

ออฟไลน์ reccazz

• *
Re: Gundam AGE (en) นานา(ไม่)สาระ && Mobile Suit Gundam SEED HD REMASTER
« ตอบกลับ #601 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2012, 06:46:50 PM »
MG Age คงไม่ใช่มีเเค่  8 ตัว เเน่ๆ สงสัยภาคนี้ กะขายเป็น 10

ออฟไลน์ General Grievous

• *
  • Like: 1
« ตอบกลับ #602 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2012, 07:14:39 PM »
ยังคงมีความไม่สมเหตุสมผลมาตั้งแต่ยุค1 ฮิโนะซังไม่คิดจะแก้ไขเลย  :iconmouth:

แต่ถ้าดูแบบไม่คิดอะไรก็สนุกนะ

ออฟไลน์ naroki

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
« ตอบกลับ #603 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2012, 08:08:30 PM »
ตอนนี้ก็สนุกดีนะครับ  แต่สงสัยนิดนึง.....(ถมขาวสปอย ลากเอา)

ทำไมพวกเวกัน ต้องไปถล่มเมืองด้วยล่ะครับ ใกล้ๆเมืองมันมีฐานทัพทางการทหารอยู่นะครับ ที่เอาดิวามาจอดน่ะ ทำไมไม่ถล่มฐานทัพทางการทหารก่อนละครับ แถมน่าจะใกล้กันด้วย เพราะดิวากันกรันเช่บินกันแค่ไม่กี่วิก็ถึงแล้ว แต่พวกเวกันเลือกจะถล่มเมือง ส่วนฐานทัพแทบไร้ริ้วรอย ไม่มีใครบุก แถมในฐานก็ไม่มีใครกลัวเวกันมาบุกเลย แอบเตี๋ยมกันมาหรือเปล่าครับ

แล้วมาถล่มเมืองทำไม แถมเอาปืนเม็ดถั่วเหลือง ปิ้วๆ ยิงตึกเปล่าๆให้พังอ่ะครับ  ไม่เสียเวลาแย่เหรอ ประสุนแบกมาคนละกี่ลังครับ ยิงไปเถอะซัก 2-3 วัน มันคงพังหมดทั้งเมืองล่ะครับ ที่ดาวเวกันผลิตระเบิดไม่เป็นกันเหรอครับ ถึงเอาปืนเม็ดถั่วไปยิงเมืองแทนที่จะทิ้งระเบิดตูมเดียวให้มันจบๆ  แล้วพังเมือง ฆ่าคนไม่รู้อิโหน่อิเหน่แล้วมันชนะสงครามได้เหรอครับ หรือใต้เมืองมันฝังหุ่นเทวะอะไรใว้ถึงจะทำลายเมืองไม่ยอมไปตีฐานทัพศัตรู

ยานแม่พี่แก มีแต่ปืน Air to Ground เหรอครับ ยานดิวาบินโฉ่งฉ่าง เอา MS ออกไปลุย  ทำไมไม่ยิงปืนใส่ดิวาไปเลยล่ะครับ  หรือยิงสนับสนุนหน่วย MS ก็ยังดี หรือทำลายเมืองมันสำคัญกว่ายิงยานแม่ศัตรูทิ้งครับ หรือแอบเตี๋ยมกันมาจริงๆว่าจะไม่ยุ่งกับทรัพสินของกองทัพ (ยกเว้นหุ่นเบ๊)

ผ่านมากี่ยุค  ก็ยังไม่ทำ AGE System เพิ่มซักที......  มันแพงมากเลยเหรอครับ  หรือต้องใช้ G-Stone ในการสร้าง ถึงสร้างเพิ่มไม่ได้

แต่รวมๆถ้าไม่คิดมากก็สนุกดีครับ  ผมว่าสนุกที่สุดใน 3 ยุคแล้วล่ะ 

ยิ่งแก่ ยิ่งเกรียน

เหมือนไปใหม

แฟนอาร์ท Pirate AGE-2 ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 06, 2012, 08:10:21 PM โดย naroki »

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/

ออฟไลน์ gantarat

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
« ตอบกลับ #604 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2012, 09:37:51 PM »
AGE System  ฟลิตยังไม่รู้เลยว่าสร้างขึ้นมาได้ยังไง (สงสัยต้องจุดธูปเชิญย่าทวดคิโอะแล้วมั่ง)

ออฟไลน์ naroki

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
« ตอบกลับ #605 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2012, 10:00:26 PM »
AGE System  ฟลิตยังไม่รู้เลยว่าสร้างขึ้นมาได้ยังไง (สงสัยต้องจุดธูปเชิญย่าทวดคิโอะแล้วมั่ง)

ถ้าตกอยู่ในมือพี่จีน  ป่านนี้ก็อบได้เป็นเข่งแล้วครับ

.......แต่ประสิทธิภาพนี่อีกเรื่องนึงนะ

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/

ออฟไลน์ Astraea

• เริ่มหัดทาสี
« ตอบกลับ #606 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2012, 12:00:06 AM »
เวกันมานเลวมาก รถขายไอติมมันยังเตะซะกระจายเลย :iconpale: อาวุดใหม่มาเร็วไปเร็วจริง สงสัยว่ายุคนี้จะเน้น age system เต็มที่แล้วสินะ ตอนหน้า Fortress ก็มาละ สงสัย 20 ที่เหลือ คงจะมีอะไรเซอร์ไพรชอีกเยอะ ถ้าตัดเหตุผลไปก็สนุกดีละครับ :iconhihi:

ออฟไลน์ nuball

• *
  • Like: -33
« ตอบกลับ #607 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2012, 12:26:54 AM »
ทำไมถึงเปิดดูไม่ได้ล่ะ มันขึ้นว่า "มีข้อผิดพลาดเกิดขึ้น โปรดลองอีกครั้งในภายหลัง" ตลอดเลย

แต่ตอนอื่นๆดูได้หมด

ออฟไลน์ ~Megane~

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: -51
« ตอบกลับ #608 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2012, 12:52:02 AM »
ยานแม่อายุเท่าตาฟริทส์ มันยังบินขึ้นอีกหรอ  :iconfreak:

ออฟไลน์ Tallgeese4th

• *
« ตอบกลับ #609 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2012, 08:56:19 AM »
สปอยขาวๆ  ของคุร naroki นี่ฮาโดยแท้  คิดอีกก็ถูกอีก  แต่ผมทำใจกะวีรี่ย์นี้แล้วว่าดูอย่าไปคิดไรมาก เอาสนุกไว้ก่อนดีกว่า

ออฟไลน์ Jiban

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 6
  • ~The•Editor~
    • ~:::The Jiban Blog:::~
« ตอบกลับ #610 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2012, 09:13:47 AM »
มาแล้วๆ มุก หัวหน้าทีม MS vs กัปปิตันสาว....  :iconlol:

เหมือนไปใหม

ม่ายๆ....มันเป็นแบบนี้ต่างหาก....

[youtube]q0jDq0zyPf4[/youtube]

:iconlol: :iconlol: :iconlol: :iconlol: :iconlol:

• *
« ตอบกลับ #611 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2012, 09:49:53 AM »
ดูไปดูมา มันจะไม่ใช่เรียวโรบอท ล่ะ อีกนิดนึงเกือบจะกลายเป็นSRW ล่ะ สงสัยอาจจะบ้าพลังเหมือน G Gundam แน่ๆ เลย :iconfreak:

ออฟไลน์ Tonk_Sittichai

• Like: 2
« ตอบกลับ #612 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2012, 10:02:02 AM »
คือ.......
ผมสงสัยมานานแล้ว.......
ตระกูลนี้มันมีลูกได้คนเดียวเหรอ   แถมเป็นชายล้วนด้วย...... -_-

• **
« ตอบกลับ #613 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2012, 10:52:41 AM »
คือ.......
ตระกุลนี้มันมีลูกได้คนเดียวเหรอ   แถมเป็นชายล้วนด้วย...... -_-

อาเซมแกมีน้องสาวนะครับ

สงสารกัปตันบิริบิริมากโดนบังคับให้เป็น แถมลูกเรือแต่ล่ะคนก็.....
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 07, 2012, 10:58:37 AM โดย gantarat »

ออฟไลน์ PUCHIANGMAI

• TG STAFF
  • *
  • Like: 17
« ตอบกลับ #614 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2012, 11:01:25 AM »
 :iconsmile:   โอ๊ววว...ราชันย์ผู้กล้า เอจ3...สมแล้วที่เป็นการ์ตูนซูเปอร์โรบอทครับ (สักพัก เรียวมะ ฮายาโตะ เบงเค คงจะมาขอร่วมทีมด้วย...555)
ปุ๊ เชียงใหม่...สนับสนุนโมไทย โมญี่ปุ่น โมจีน โมเกาหลี

ออฟไลน์ Tonk_Sittichai

• Like: 2
« ตอบกลับ #615 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2012, 11:50:47 AM »
คือ.......
ตระกุลนี้มันมีลูกได้คนเดียวเหรอ   แถมเป็นชายล้วนด้วย...... -_-

อาเซมแกมีน้องสาวนะครับ

สงสารกัปตันบิริบิริมากโดนบังคับให้เป็น แถมลูกเรือแต่ล่ะคนก็.....
อ้าว!!! ผมพลาดเหรอครับเนี่ย ขออภัยครับ :P
แต่... ใครอ่ะ น้องสาวอาเซม? (จำไม่ได้ครับ)

• *
« ตอบกลับ #616 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2012, 11:59:34 AM »
แต่ว่า น้อง สาวอาเซม หายไปไหน อ่า !!! :iconmeow:

แต่ตอนนี้ สงสารกัปตัน มากๆๆ ลูกเรือ แต่ ล่ะคน :icondizzy:

• **
« ตอบกลับ #617 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2012, 12:39:54 PM »

คุณน้า yunoa ตอนหน้าก็โผล่แล้ว

ออฟไลน์ Nomad-Kwanlier

• **
  • Like: 1
  • สาวแว่น คือสิ่งที่อันตรายที่สุด
« ตอบกลับ #618 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2012, 02:53:51 PM »
ลูกเรือแต่ละคนนี่ ได้อารมณ์ Bad Company มาก
AGE-3 นี่ ดูๆไปก็คล้าย V Gundam นะ (มันคงไม่มีไม้ตายที่ยิง Part ใส่ตอนจวนตัวหรอกนะ!!!)
เกิดมาเป็นเด็กเรียน ก็ต้องตายไปกับหนังสือเรียน

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
« ตอบกลับ #619 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2012, 02:59:53 PM »
AGE-3 นี่ ดูๆไปก็คล้าย V Gundam นะ (มันคงไม่มีไม้ตายที่ยิง Part ใส่ตอนจวนตัวหรอกนะ!!!)

ไม่แน่หลอกครับ เพราะsunrise มักชอบเอามุกเดิมๆ มาใช้ อาจแก้ไขรายละเอียดนิดหน่อย เช่น ในseed ตอนที่ชินสู้กับคิระ ก็ใช้ชิ้นส่วนของImpulseพุ่งชนแล้วยิงปืนกลซ้ำให้ระเบิดอีก