ผู้เขียน หัวข้อ: นานา(ไม่)สาระ & Mobile Suit Gundam IBO+Mobile Suit Gundam: Twilight AXIS  (อ่าน 1495851 ครั้ง)

ออฟไลน์ Stargazer

• Verified User
  • เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 5
Re: นานา(ไม่)สาระ & GUNDAM BUILD FIGHTERS TRY (en) + Gundam Reconguista in G
« ตอบกลับ #2160 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2015, 12:25:31 AM »
Perfect Pack สวยมากเลยครับ ออกมาเร็วแบบนี้แสดงว่าจบเร็ว เหมือนที่มีข่าวออกมาจริงๆ สินะครับ
ประมาณ 30 - 37 ตอนจบแน่เลยมี concept art เร็วแบบนี้ ภาคนี้สนุกนะผมชอบมาก เสียดายที่บอร์ดในไทย
ไม่ค่อยมี กระทู้พูดคุย ส่วนตัวผมชอบเนื้อหาช่วงท้ายๆ มากเลยตอนที่ค่อย ๆ คลายปม ยิ่งฉาก action นี้สุดยอดเลยนะ
ตอนแรกๆ ลำดับออกจะดูงงๆ ตอนหลังๆ เนี้ยทำได้ดีมาก บู้สุดใจไปเลย

:iconlove:

ออฟไลน์ Pooky

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 1
Re: นานา(ไม่)สาระ & GUNDAM BUILD FIGHTERS TRY (en) + Gundam Reconguista in G
« ตอบกลับ #2161 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2015, 06:11:10 AM »
ภาคนี้ลายเส้นเดิมสวยมาก แต่พอเป็นHGนี่แทบไม่เหลืออะไรเลย  :iconsoul:

แถมMGนี่ยังไม่มีข่าวเลย ออกG-SelfกับArcaneก็หรูแล้ว

แถมภาคนี้ออกมาเหมือนยังไม่มีพรีบันไดเลย แสดงว่าบันไดมองว่าทำมาก็ไม่ค่อยคุ้มสินะ :iconcryout:

ออฟไลน์ naroki

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
« ตอบกลับ #2162 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2015, 06:07:13 PM »
ประมาณ 30 - 37 ตอนจบแน่เลยมี concept art เร็วแบบนี้ ภาคนี้สนุกนะผมชอบมาก

ภาคนี้ 26 ตอนจบครับ  อีก 5 ตอนจะจบละ ถ้าไม่ลุงแกไม่แกล้งอะไรแปลกๆอีกนะ เพราะเท่าที่ดู ลุงแกทำไป แกล้งคนดูไป แกลงบันไดไป ตลอดเรื่อง

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/

ออฟไลน์ koo

• TG Reporter
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 34
« ตอบกลับ #2163 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2015, 05:24:15 PM »
[youtube]http://www.youtube.com/watch?v=N2JUXxBIp_I[/youtube]
ตอน20

ชะตากรรมของหุ่นเบ๊     

ระเบิดอีกแล้ว รอบที่เท่าไหร่แล้วเนี่ย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 25, 2015, 06:01:45 PM โดย koo »
ฝากติดตามเพจด้วยนะครับ https://www.facebook.com/KOO28988

ออฟไลน์ afee

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: -13
« ตอบกลับ #2164 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2015, 07:21:21 PM »
พวกเอ็งจะตัวประกอบไปไหน ฉากต่อสู้ยังไม่มี

• กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #2165 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2015, 07:25:22 PM »
ทำไมตอนนี้ดูแล้วฮามากกว่าดราม่าหว่า นึกว่าจะต่อยกันมันส์ๆ สมน้ำสมเนื้อ ที่ใหนได้..........
ส่วนท่าไม้ตายนี่ มักง่ายไปหน่อยนะ ตอนจบท่าสุดยอดนี่คงหยุดเวลาแล้วโอร่าๆๆกันเลยมั๊ง

[youtube]http://www.youtube.com/watch?v=ltuJsbOLGh0[/youtube]

https://www.facebook.com/Narokiastray/

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
« ตอบกลับ #2166 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2015, 07:39:41 PM »
เหมือนคู่แข่งจะมีเซล DG ฝังร่างเลยแฮะ ตาแดงเชียว  :iconlol:

3 ช่า เอ้ย!!! :icondisapp: 3 Zaku สมเป็นตัวประกอบ (ไม่รู้จะให้โผล่มาในเพลงเปิดทำไม) หัวอกเดียวกับคุณหลวง ดาราร่า เลย (Character หยำฉ่า :iconcry:)

ไม่รู้ว่าลุงบันฯ แกจะทำ Try burning gundam แบบ Clear ver. ครบทุกสีมาให้เก็บไหมหว่า (เท่าที่นับผมนับได้ 6 สีเลยนะ)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 25, 2015, 07:40:33 PM โดย kana-art »

ออฟไลน์ EvaNeverDie

• *
  • Like: 55
  • สำนักพู่กัน !!
« ตอบกลับ #2167 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2015, 07:59:01 PM »
การที่ได้เห็น ครอสโบนX1 ฟูลครอส ในอนิมะ เป็นอะไรที่หน้าดีใจชื่นใจสุดๆเลย
อยากให้ทำอนิเมะภาคนี้จริงๆๆๆๆเลยย

ออฟไลน์ koo

• TG Reporter
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 34
« ตอบกลับ #2168 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2015, 08:07:52 PM »
^
^
^
ภาค crossbone นี่เป็นภาคที่อยากให้ทำเป็นเมะมากที่สุดเลย เนื้อเรื่องมันส์กว่า build fighter ตั้งเยอะ

แต่ถ้าทำจริงก็อยากให้เป็นOVAตอนละ ชม. แบบ unicorn กับ origin มากกว่าทำเป็น TVแล้วภาคคุณภาพดีไม่เท่าเลย  :iconpale:
ฝากติดตามเพจด้วยนะครับ https://www.facebook.com/KOO28988

ออฟไลน์ Noah

• *
  • Like: 13
  • Titan Test Team Lover.
« ตอบกลับ #2169 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2015, 09:32:32 PM »
มีท่าไม้ตายอาจารย์โผล่มาด้วยแฮะ  :iconhihi:

ออฟไลน์ Maquez

• Like: 30
« ตอบกลับ #2170 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2015, 10:41:30 PM »
เห็นครอสโบนในอนิเมะนี่แบน้ำตาไหล  :iconcryjoy:

ออฟไลน์ NhEuOi

• *
  • Like: 8
« ตอบกลับ #2171 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2015, 09:42:17 AM »
ดูแล้วงงว่าจุนยะโกงตรงไหนหว่า ก็สู้แบบแฟร์ๆนะ
ตอนหน้าสงสัยทีม academy แพ้แหงๆ น้องผมขาวจะได้โชว์เทพมั้ยเนี่ย

ออฟไลน์ dutch6544

• *
  • Like: 2
« ตอบกลับ #2172 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2015, 09:40:00 PM »
ผมว่าเดี๋ยวคงต้องมีพวกระดับโลกมาโชว์ตัวมั่งแหละ ผมว่าอาจจะมาโอะนะ มีรุ่นน้องอยู่สำนักเดียวกันเนี่ย... :iconsweat:
เผลอๆกลัวจบหักมุมพระเอกแพ้ ต่อเดอะมูฟวี่ :iconpale:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 26, 2015, 11:30:37 PM โดย dutch6544 »
DUTCH6544

• กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #2173 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2015, 10:22:27 PM »
ดูแล้วงงว่าจุนยะโกงตรงไหนหว่า ก็สู้แบบแฟร์ๆนะ
ตอนหน้าสงสัยทีม academy แพ้แหงๆ น้องผมขาวจะได้โชว์เทพมั้ยเนี่ย

โกงตรงหุ่นต่อยกันอยู่ดีๆใช้มีดไง  ไม่ผิดกฏแต่ไม่แฟรร์ ประมาณเล่นดาร์คโซล PVP แล้วหนีไปซดยาแดงตอนใกล้แพ้นี่แหล่ะ หรือไม่ก็ตอนทักทาย ไม่ทักทายกลับ ฟันกันตอนไม่ทันตั้งตัว ไม่ผิดกฏ แค่มันผิดมารยาธ PVP

ส่วน Academia ยังไงก็ชนะครับ เดียว Transient พังหาเรื่องอัพเกรดได้อีก แต่ถ้าครอสโบนชนะ มันหาเรื่องขายบิลด์คัสตอมไม่ได้ แถมลูกทีมขายไม่ออกอีก  ดีไม่ดีโซโล่เดี่ยวด้วยซ้ำมั๊ง
อีกอย่างคือ พวกทีมที่สู้พวกพระเอกต้องเป็นพวกมีปม เช่น เด็กซิ่ว ศิษย์พี่ป่วยจิต คันไซซึนเดเระ สู้เพื่อน้อง โล่ชิริว อะไรทำนองนั้น เจ้าคนขับครอสโบนดูท่าทางไม่ป่วยจิต แถมบอสประจำภาคคงไม่เอาหุ่นต่อดิบมาเป็นบอสหรอก ดูทางฝั่ง ร.ร. กันพลานี่น่าจะป่วยจิตกว่า อย่างเชียเนี่ยบ่งบอกอาการมีปมอย่างดี ชงมาตั้งกะตอนเปิดตัวละ ยังไม่ได้แก้ชงซักที

เห็นครอสโบนในอนิเมะนี่แบน้ำตาไหล  :iconcryjoy:

ขาดเพลงประกอบนะครับ ถ้าเพลงครอสโบนขึ้นนี่แฟนๆคงร้องกรี๊ด โดยเฉพาะคนซื้อ X1 ตัวธรรมดาไปแล้ว

ออฟไลน์ dutch6544

• *
  • Like: 2
« ตอบกลับ #2174 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2015, 11:26:55 PM »
^
^
ผมว่าเดี๋ยวคงหาเรื่องสร้างปมนะ ดราม่าถูกขับไล่ออกจากทีม พี่หายตัวไป(กับเรย์จิ) ไม่ก็สู้เพื่อกอบกู้ทีม ระหว่างสู้ก็แอบใช้ embody อะไรทำนองนั้นมั้งครับ :iconsmile:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 26, 2015, 11:29:49 PM โดย dutch6544 »
DUTCH6544

ออฟไลน์ Stargazer

• *
  • Like: 5
« ตอบกลับ #2175 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2015, 09:11:27 AM »

กันดั้มโทมิโน๊ะ ตอนนี้สุดใจมาก ไปเสพย์ดิบมาไม่ค่อยเข้าใจตอนนี้เท่าไหร่
คิดว่าศึกสุดท้ายใกล้มาถึงแล้วสินะ ครับ  :iconlove:

Spoil g-self ที่ยิงประกายแสงออกมาแล้วทำลาย mobile suite นี่ยังกับเทพเจ้าจำลองเลยอ่ะ ผมนี่กรี๊ดเลย

ออฟไลน์ bangbang04

• กัน-โอตะ
  • Like: 54
« ตอบกลับ #2176 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2015, 12:34:57 PM »
ครอสโบนไม่น่าเข้าชิงแชมป์นะ แต่อาจเป็นบอสแบบแฮ็คแมทช์สุดท้ายเอาหุ่นพี่เบิ้มเข้าถล่ม
ย้าย Blog ใหม่แล้วจ้า
http://bang04.blogspot.com/

ออฟไลน์ taeyeon

• *
  • Like: -3
« ตอบกลับ #2177 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2015, 12:29:22 AM »
ไม่เคย ดู g reco แล้วรู้สึกสนุกเลย :icondizzy: มีใครเป็นเหมือนกันมั้ยครับ 14 ตอนนี่ หาความสนุกแทบไม่เจอ แต่ที่ดูนี่ เพราะเป็น กันดั้มล้วนๆ

ออฟไลน์ riderjee

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #2178 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2015, 01:03:10 AM »
ไม่เคย ดู g reco แล้วรู้สึกสนุกเลย :icondizzy: มีใครเป็นเหมือนกันมั้ยครับ 14 ตอนนี่ หาความสนุกแทบไม่เจอ แต่ที่ดูนี่ เพราะเป็น กันดั้มล้วนๆ
นึกว่าผมคิดไปเองคนเดียวสะอีก 555+ แต่เอาจริงๆหลังก็เริ่มสนุกขึ้นมานิดหนึ่ง นิดหนึ่งจริงๆนะ  :icondisapp:

ออฟไลน์ Maquez

• Like: 30
« ตอบกลับ #2179 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2015, 01:27:06 AM »
ภาคนี้คนชอบก็ชอบนะครับคนไม่ชอบก็ไม่ชอบเลย แต่ที่แน่ๆตอนนึงเนี่ยต้องวนดู2-3รอบถึงเข้าใจดูรอบแรกนี่เบลอมาก ส่วนตัวผมชอบนะสนุกดีเหมือนดูเมะยุคเก่าๆ