ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน  (อ่าน 2548529 ครั้ง)

ออฟไลน์ originalunknow

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 5
  • -
แยกซะขนาดนี้ก็เจ็บเลยสิ QwQ
ประทับใจร่างลันเชอร์มาก ทั้งสวยทั้งดีเทล ทั้งกลไกใหม่ๆที่บันไดไม่มี แก้ซะบันไดอายเลย ถ้ามีทักษะและไอเดียยกเครื่องใหม่ได้ขนาดนี้ ผมว่าเขาควรสร้างโมเฉพาะทางตัวเองไปเลยนะ จะได้สร้างแบรนด์ตัวเองได้อย่างลืมตาอ้าปาก ไม่ต้องง้อบันได ไม่เสี่ยงโดนจับด้วย

ออฟไลน์ soranibrahim

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 0
MG strike momoko เห็นแล้วอยากจะกราบ งามซะจริง  :iconcryjoy:

ขออย่างเดียวพวก pc joint นี่เอาแน่นหนาหน่อยนะ ตัวที่ผ่านๆมา ง่อยไปหน่อย
Strike อาวุธหนักด้วยจะเอาไม่อยู่เอาหน่ะ
Joint ยางถ้านิ่มไปแก้ยากด้วย พออัดกาวเสริมเดือยแล้วก็ยังบานออกไปอีก

ออฟไลน์ jamestgsun

• Verified User
  • *
  • Like: 2
^
^
อั้ยหย่ะ ตะไคร้ร่างใหม่ไม่พอมีลูกเล่นอีก โดนครับโดน

ออฟไลน์ pooh

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: -10
  • MY HGUC
แพค ลันเชอร์  สวยจริงๆ
FIGHT CLUB  ทีเอ็งข้าไม่ว่า  ทีข้าเอ็งอย่าโวย

ออฟไลน์ koo

• TG Reporter
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 34
ชุดเสริม MG red/blue frame ถ้าข่าวไม่ผิดน่าจะเป็นของdabanน่ะครับ
แก้ข่าวนะครับ เป็นของค่าย XCไม่เคยได้ยินแฮะ

ส่วนตัวผมว่ามันไม่ค่อยเท่เลย ไม่เหมือนเท่าไหร่ด้วย

credit กับ รูปเพิ่มเติม : https://www.facebook.com/media/set/?set=a.821762127870270.1073742108.619324008114084&type=1
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 06, 2015, 09:04:19 PM โดย koo »
ฝากติดตามเพจด้วยนะครับ https://www.facebook.com/KOO28988

ออฟไลน์ koo

• กัน-โอตะ
  • *
สภาพต่อดิบของ MG strike ver.RM ของ MoMoko

รอดูว่าจะแก้ปัญหาโรคกล้ามเนื้ออ่อนแรงยัง  :iconnasty:

https://www.facebook.com/media/set/?set=a.326425034213152.1073741992.148375138684810&type=1
รีวิวละเอียดไปเลย สุดๆจริง  :iconnasty:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 05, 2015, 08:48:40 PM โดย koo »
ฝากติดตามเพจด้วยนะครับ https://www.facebook.com/KOO28988

ออฟไลน์ Mr.White

• *
  • Like: 5
MG strike ver.RM ของ MoMoko ดูมาหลายภาพแล้วยังไม่เห็ยหน้าตาแบบชัดๆเลย
ไม่รู้ว่าหล่อเท่าของลุงบันหรือเปล่า แต่รายละเอียดตัวเหมือน PG มากครับ

ออฟไลน์ unn13

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 55
  • ซื้อเท่าไรดองเท่านั้น
MG strike ver.RM ของ MoMoko ดูมาหลายภาพแล้วยังไม่เห็ยหน้าตาแบบชัดๆเลย
ไม่รู้ว่าหล่อเท่าของลุงบันหรือเปล่า แต่รายละเอียดตัวเหมือน PG มากครับ

ลองกดไปดูรายละเอียดในเฟสของคุณkooดูซิครับลงไว้ละเอียดดีมาก
แค่เห็นแผงผมก็ตาลายแล้ว ไปเล่น HG ดีก่า :icondizzy:

ออฟไลน์ koo

• กัน-โอตะ
  • *

EX machani ประกาศเพิ่มอีก2ตัว(งานแรกยังไม่ออกเลย :iconpale:)ไม่ใช่1/60แล้วแต่ เป็น conversion Kit สำหรับ 1/100
Full armor gundam
commander gundam
ยังไม่รู้ว่าจะเป็นพลาสติกหรือเรซิ่น ใครรู้ช่วยบอกหน่อยนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 06, 2015, 07:14:57 PM โดย koo »

ออฟไลน์ naroki

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic

EX machani ประกาศเพิ่มอีก2ตัว(งานแรกยังไม่ออกเลย :iconpale:)

อ้าวสรุปว่าเลื่อนเหรอครับ  พอดีไม่ได้จองเลยไม่ได้ตามข่าว (จริงๆตอนนั้นเกือบหน้ามืดจองไปละ Xi ด้วย สุดท้ายเอาตังไปถอยดอลฟี่แทน 555)

ส่วนสไตร์ค RM โมโมโกะนี่ สงสัยอย่าง ดันออกซอร์ดกับละนเชอร์ก่อน  ไม่ใช่โผล่มาเอลล์แพคกลายเป็นเพอเฟคสไตร์คให้คนซื้อรอบแรกช้ำใจเล่นนะ
ยิ่งออกก่อนตรุษจีนด้วย  เสียวสันหลังวาบๆว่าล็อตหลังตรุษจีนงานจะดีขึ้นแบบทอลกีส

ส่วนพาวเวอร์ดพาร์ท........   ออกเอลล์แพคกันมั่งเถอะ ลงเกมส์ใหนๆหลังๆมาเป็นเอลล์แพคตลอด ยิ่งกันพลาเบรคเกอร์โผล่มาเป็นเรดดราก้อนนี่เห็นละอิจฉาสุดๆ

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/

ออฟไลน์ koo

• กัน-โอตะ
  • *
ไปถามมาแล้วครับสรุป
Full armor gundam กับ
 :iconnasty:
เป็น พลาสติก แบบนี้น่าสนมากๆ สำหรับผมสเกล1/60มันใหญ่+แพงไป
เลยไม่ค่อยอยากได้เท่าไหร่ ออก1/100มาแบบนี้ฟินเลยครับ

ส่วนสไตร์ค RM โมโมโกะนี่ สงสัยอย่าง ดันออกซอร์ดกับละนเชอร์ก่อน  ไม่ใช่โผล่มาเอลล์แพคกลายเป็นเพอเฟคสไตร์คให้คนซื้อรอบแรกช้ำใจเล่นนะ
ยิ่งออกก่อนตรุษจีนด้วย  เสียวสันหลังวาบๆว่าล็อตหลังตรุษจีนงานจะดีขึ้นแบบทอลกีส

ส่วนพาวเวอร์ดพาร์ท........   ออกเอลล์แพคกันมั่งเถอะ ลงเกมส์ใหนๆหลังๆมาเป็นเอลล์แพคตลอด ยิ่งกันพลาเบรคเกอร์โผล่มาเป็นเรดดราก้อนนี่เห็นละอิจฉาสุดๆ
strike นี่สั่งไปแล้ว ความจริงอยากสั่งซอร์ด2กล่องเห็นแบบติด2ดาบแล้วอยากทำมั้ง เท่สุดๆ  :iconnosebleed:
แต่ กลัวมันจะหักหลังเลยสั่งไปกล่องเดียวกับลันเชอร์อีกกล่อง

red dragon ลุ้นBTFจะทำแพ็คไหมทำมาแต่ดาบทำไมไม่ทำแพ็คมั้ง  :iconpale:

ออฟไลน์ San

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 56
EX machani  นี่ไม่อยากบ่น เด๋วดราม่าเอา 5555

ส่วน  mg strike ของ momoko คือ ตกลงพี่จะสร้าง มาตราฐานโมจีนใหม่ใช่ไหมครับ ?

ถ้าตัวโมไม่มีเรื่อง ข้อต่อเป็น โปลิโอ เหมือนทอลกีสนะ ถือเป็น ก้าวยาวๆของโมจีนเลยละ......... :iconlol:

ออฟไลน์ winnythepooh

• Like: 21
สไตร์ค MOMOKO เป็นไปได้มั้ยครับที่จะออก sky grasper ตามรอย PG ไว้ทำ perfect strike ครับ  :iconlol: :iconlol: :iconwish: :iconwish:

ออฟไลน์ naykai

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 33
สไตร์ค MOMOKO เป็นไปได้มั้ยครับที่จะออก sky grasper ตามรอย PG ไว้ทำ perfect strike ครับ  :iconlol: :iconlol: :iconwish: :iconwish:

บอกได้เลยว่าเค้าคงไม่ทำ skygrasper หรอกนะ ยกเว้นค่ายที่ทำดาบของ Red frame 1/60 ที่ขยายสเกลออกมาขาย(อันนี้แค่น่าจะ)
ส่วนของ momoko นั้นก็ copy มาจากชุดแต่งเรซิ่น strike ver.RM นั่นเองครับ

ออฟไลน์ nanahaji

• Like: 8
ดูท่า Momoko น่าจะคงออก Strike มาครบ 3 แบบแน่นอน เอามาให้ทำ Perfect Strike ได้

แต่ปัญหา คือ คงมี Strike เหลืออีก 2 ตัวไว้เป็นอะไหล่และเผาเล่น เพราะอาจต้องลงทุนถึง 3 กล่อง :iconcry:

Momoko มาแนวนี้แล้ว คงไม่น่าจะออกมา Perfect Strike รวมมากล่องเดียว

รอค่ายอื่นมาออกแยกพาร์ทขายน่าจะตอบโจทย์มากกว่านะ

ออฟไลน์ bubtis

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
สนใจ tallgeese 1 ครับ
อยากเอามาทำสีกระป๋องเล่น
รบกวนขอคำแนะนำหน่อยครับ
Daban หรือ momoko เหมาะกับผมกว่ากัน
หารีวิวที่เอามาเทียบกันไม่เจอเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 09, 2015, 07:59:42 AM โดย bubtis »

ออฟไลน์ morinaka

• *
  • Like: 7
สนใจ tallgeese 1 ครับ
อยากเอามาทำสีกระป๋องเล่น
รบกวนขอคำแนะนำหน่อยครับ
Daban หรือ momoko เหมาะกับผมกว่ากัน
หารีวิวที่เอามาเทียบกันไม่เจอเลย
ขยับบ่อยๆก็ Daban ครับแต่ถ้า Act สวยๆบน Base ก็ momoko แต่อาจต้องเสริมข้อซะหน่อยไม่งั้นนานไปข้อเสื่อมแหงๆ

ออฟไลน์ jamestgsun

• *
  • Like: 2

EX machani ประกาศเพิ่มอีก2ตัว(งานแรกยังไม่ออกเลย :iconpale:)ไม่ใช่1/60แล้วแต่ เป็น conversion Kit สำหรับ 1/100
ยังไม่รู้ว่าจะเป็นพลาสติกหรือเรซิ่น ใครรู้ช่วยบอกหน่อยนะครับ

ตัวแรกยังไม่ออกเลย มีรูปตัว 2-3 ซะงัน(ไครจองนี้เสียวมากๆ)ตอนแรกผมก็กะจะจองแล้วนะ แต่รอก่อนกลัวมันเลื่อน แล้วก็เลื่อนจริงๆ ยาวด้วย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 09, 2015, 02:44:17 PM โดย jamestgsun »

ออฟไลน์ morinaka

• *
  • Like: 7

ตัวแรกยังไม่ออกเลย มีรูปตัว 2-3 ซะงัน(ไครจองนี้เสียวมากๆ)ตอนแรกผมก็กะจะจองแล้วนะ แต่รอก่อนกลัวมันเลื่อน แล้วก็เลื่อนจริงๆ ยาวด้วย
ตามไปดูใน facebook มีโดนด่ากันเพียบครับ แถมแอบไปมีข่าวลือว่าตอนนี้ผู้ผลิตเปลี่ยนจาก MC Model เป็น Daban แต่ทาง Exmachina ออกมาปฐิเสธพัลวัน หลังจาเลื่อนรอบที่แล้วผมละกังวลเหมือนกันครับ(จาก 8 สค 2014 ไป 10 ตค 2014 พอใกล้ๆเลื่อนยาวซัดไป พค 2015 เลย)แถมหลังจากนั้นไม่มี update เกี่ยบกับ Product ชิ้นนี้มาอีกเลยนอกจาก Concept ของแถมล่าสุดคือเกราะใสสำหรับคน pre รอบ 1,2 จ่ายเต็มไปแล้วด้วยสิตอนจองเห็นว่าใกล้ออก(ผมจองปลายๆ กค 2014) ดันรอยาวเลย  :iconcry:

ออฟไลน์ koo

• กัน-โอตะ
  • *
Daban เล่นของใหญ่ ใหญ่จริงๆ
Megasize 1/48 RX-78-2 Gundam //ซึ่งไลน์นี้ของลุงโดนAGEทำดับไปแล้ว ออกไรไม่ออกไปภาดAGEทำไมลุง  :iconpale:
ถ้าราคาไม่แพงคงซื้อมาทำสีเล่น อยากทำสีCA อยู่พอดีเลย :iconfreak: